नवीन कोरोनाव्हायरसची ही लक्षणे आहेत, ताज्या संशोधनानुसार – सायन्सअॅलर्ट – Boisar Marathi News

नवीन कोरोनाव्हायरसची ही लक्षणे आहेत, ताज्या संशोधनानुसार – सायन्सअॅलर्ट

<विभाग डेटा-पोस्ट-प्रकार = "पोस्ट" डेटा-ट्रॅक-सामग्री = "">

चीनमधील वुहानमध्ये

जवळपास १ hospital० रूग्णालयात दाखल रूग्णांच्या अभ्यासाने नवीन कोरोनाव्हायरस आता अधिकृतपणे कोविड -१ as म्हणून ओळखले जाते.

वुहान विद्यापीठाच्या झोंगनन हॉस्पिटलच्या संशोधकांच्या मते ताप येणे ही सर्वात सामान्य लक्षण आहे. त्यांच्या अभ्यासानुसार 99% रूग्णांमध्ये त्यांनी विष्ठा पाळली. इतर सामान्य लक्षणांमध्ये थकवा आणि कोरडा खोकला यांचा समावेश आहे, ज्याचा अभ्यास अर्ध्यापेक्षा जास्त रुग्णांमध्ये झाला. पहिल्यांदा लक्षणे दर्शविल्यानंतर रुग्णाला श्वास घेण्यास त्रास होण्यास सुमारे पाच दिवस (सरासरी) कालावधी लागला असला तरी सुमारे तिसर्‍या भागातील स्नायू दुखणे आणि श्वास घेण्यास त्रास झाला.

डोकेदुखी किंवा घसा दुखणे यासारख्या सामान्य सर्दीशी संबंधित इतर लक्षणे केवळ थोड्याशा प्रकरणांमध्ये दिसून आली.

<आकृती डेटा-e2e-name = "प्रतिमा-आकृती-प्रतिमा" डेटा-मीडिया-कंटेनर = "प्रतिमा" डेटा-प्रकार = "img">

वुहान व्हायरस लक्षणे

<स्पॅन> सामन्था ली / बिझिनेस इनसाइडर

कोरोनाव्हायरसचा उद्रेक बहुधा डिसेंबरमध्ये वुहानमधील सीफूड मार्केटमध्ये झाला. त्यानंतर चीनच्या बाहेरील 25 देशांमध्ये याचा प्रसार झाला आहे, परंतु बहुतेक प्रकरणे चिनी मुख्य भूमीवर केंद्रित आहेत. आतापर्यंत 1,100 हून अधिक लोक मरण पावले आहेत आणि 45,000 हून अधिक लोकांना या विषाणूची लागण झाली आहे.

विषाणूच्या लक्षणांबद्दल अधिक जाणून घेतल्यास एखाद्या व्यक्तीला गंभीर आजार होण्यापूर्वी डॉक्टरांना गंभीर प्रकरणांची ओळख पटविण्यात मदत होते. हे व्हायरस कसे पसरते हे समजून घेण्यास वैज्ञानिकांना मदत करू शकेल.

“ऑस्टिन येथील टेक्सास विद्यापीठातील साथीच्या रोगशास्त्रज्ञ लॉरेन मेयर्स यांनी बिझनेस इनसाइडरला सांगितले की,” आपल्या संसर्गाच्या वेळी एखाद्या व्यक्तीवर किती संसर्गजन्य रोग आहे याची आपल्याला माहिती नाही. ” “लक्षणे दिसण्यापूर्वीच लोक संसर्गजन्य आहेत की नाही हे आम्हाला माहिती नाही आणि लक्षणे असूनही ते किती संसर्गजन्य आहेत याची आम्हाला खात्री नाही.”

रूग्ण रूग्णालयात दाखल होण्यापूर्वीच व्हायरस पसरवू शकतात

नवीन अभ्यासात असे आढळले आहे की आरोग्य विषाणूचा त्रास असलेल्या वयोवृद्ध पुरुषांवर या विषाणूचा जास्त परिणाम होतो. अभ्यासानुसार 54 54% पेक्षा जास्त रुग्ण पुरुष होते आणि रुग्णांचे मध्यम वय was 56 होते.

गंभीर प्रकरण असलेल्या रूग्णांना आयसीयूमध्ये दाखल होण्यासाठी सरासरी साधारणत: १० दिवस लागले. जेव्हा त्यांची लक्षणे दिसू लागली तेव्हा संशोधकांना आढळले. परंतु या रुग्णांना ताप येण्यापूर्वीच व्हायरसचा संसर्ग होण्याची शक्यता आहे.

<फिगर डेटा-ई 2 ई-नेम = "प्रतिमा-आकृती-प्रतिमा" डेटा-मीडिया-कंटेनर = "प्रतिमा" डेटा-प्रकार = "img">

कोरोनाव्हायरस रूग्ण वुहान

<स्पॅन> <फिगकॅप्शन डेटा-ई 2 ई-नेम = "प्रतिमा-मथळा"> 5 फेब्रुवारी 2020 रोजी एक प्रदर्शन केंद्र वुहानमधील रूग्णालयात रुपांतरित झाले.

एसटीआर / एएफपी / गेटी प्रतिमा

मेयर्स म्हणाले की एक सामान्य रुग्ण पाच किंवा अधिक दिवस लक्षणे दर्शविल्याशिवाय संक्रमित होऊ शकतो. एकूणच, आरोग्य तज्ञांनी असा अंदाज केला आहे की कोविड -१ with ची व्यक्ती एक ते १ days दिवसांदरम्यान संक्रामक असू शकते; चिनी शास्त्रज्ञांच्या एका गटाने अलीकडेच सूचित केले की 24 दिवसांपर्यंत लोक संक्रामक असू शकतात. .

परंतु नवीन अभ्यासानुसार, वुहानमध्ये आधीच लक्षणे दाखवणा patients्या रूग्णांना तेथील रुग्णालयात दाखल होण्यासाठी सुमारे सात दिवस लागतात.

हे प्रकरण का आहे ते लेखकांनी सांगितले नाही, परंतु रॉयटर्सने गेल्या आठवड्यात नोंदवले होते की वुहानमधील रुग्णालयांमध्ये

वुहान हॉस्पिटल

<स्पॅन> <फिगकॅप्शन डेटा-ई 2 ई-नेम = "प्रतिमा-मथळा"> वुहान रूग्णालय.

गेटी

एखाद्या व्यक्तीला खोकला किंवा शिंक लागल्यास कोरोनाव्हायरस बहुधा लाळ आणि श्लेष्मासारख्या श्वसनाच्या थेंबांद्वारे संक्रमित होतो असे शास्त्रज्ञांना वाटते. परंतु मेयर्स म्हणाले की अतिसार हा देखील संक्रमणाचा संभाव्य मार्ग असू शकतो. बीजिंग आणि शांघाय येथील संशोधकांच्या जानेवारीच्या अभ्यासानुसार अतिसार आणि मळमळ असलेल्या रूग्णांच्या स्टूलच्या नमुन्यांमधील कोरोनव्हायरस ओळखले गेले. .

2003 मध्ये एसएआरएसच्या उद्रेकातील एका “भयानक किस्सा” कडे मयर्सनी लक्ष वेधले जेव्हा गंभीर अतिसाराचा रुग्ण हाँगकाँगमधील त्याच्या अपार्टमेंट कॉम्प्लेक्समधील शेकडो रहिवाशांना संसर्ग झाला.” असा विश्वास आहे की हा विषाणू पाईप्सच्या माध्यमाने पसरला होता, मजल्याच्या नाल्याद्वारे लोकांच्या स्नानगृहात प्रवेश केला होता.

“भविष्यात या कादंबरीच्या कोरोनाव्हायरसच्या संप्रेषणात अतिसार अतिदंश होण्याच्या योगदानाचे किती महत्त्व आहे हे सांगणे फार लवकर आहे,” मेयर्स म्हणाले. “एसएआरएस सह, अतिसार हा एक सामान्य सामान्य लक्षण नव्हता, परंतु सार्सच्या रूग्णांच्या एका भागामध्ये हे निश्चितपणे घडले.”

आरोग्य अधिकारी अलीकडे <एक href = "https://www.businessinsider.com/coronavirus -होंग-कॉंग-हाय-राइज-सीवेज-पाईप-इन्व्हेस्टिगेशन -2020-2? r = यूएस & आयआर = टी "> दोन रहिवाशांच्या 10 मजल्यांच्या अंतरावर चाचणी घेतल्यानंतर हांगकांगमधील इमारतीतून 100 हून अधिक लोकांना बाहेर काढले कोविड -१.. ते आता सीवेज सिस्टमद्वारे विषाणूचा प्रसार होऊ शकतो की नाही याची तपासणी करीत आहेत.

सुधारणे: या लेखाच्या पूर्वीच्या आवृत्तीत असे म्हटले आहे की पाच किंवा अधिक दिवस लक्षणे नसल्यास सामान्य रुग्ण संक्रामक असू शकतो. रुग्णाला संसर्ग होऊ शकतो, परंतु महामारी रोग तज्ञांना ते संक्रामक आहेत की नाही हे अद्याप माहित नाही.

कोरोनाव्हायरसच्या साथीने आपणास वैयक्तिकरित्या प्रभावित केले आहे? आपले शहर किंवा समुदाय या आजाराच्या अग्रभागी आहे? आपण किंवा आपल्या ओळखीच्या एखाद्याची चाचणी किंवा निदान झाले आहे का? आम्हाला ईमेल करा विज्ञान[email protected] ईमेल करून आपली कथा सांगा.

कोरोनव्हायरसबद्दल अधिक वाचा: