व्हायरसच्या चिंतांमुळे निरोगी राहण्यासाठी सोन्याचे दर – किटक न्यूज – Boisar Marathi News

व्हायरसच्या चिंतांमुळे निरोगी राहण्यासाठी सोन्याचे दर – किटक न्यूज

<लेख आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी" रोल = "लेख">

( Kitco न्यूज ) – साप्ताहिक Kitco सोने सर्वेक्षण पुढील आठवड्यात धातूवर तेजीत आहे, डॉलर आणि इक्विटी मजबूत होत असतानाही सोन्याची ठेवण्याची क्षमता, तांत्रिक घटक आणि कोरोनाव्हायरस जागतिक अर्थव्यवस्थेवर कसा परिणाम होऊ शकतो याबद्दल चालू असलेल्या चिंतेचे कारण सांगत. .

वॉल स्ट्रीट सर्वेक्षणात सतरा बाजार व्यावसायिकांनी भाग घेतला. अकरा, किंवा 65%, सोने वाढण्यास सांगितले. सोने पडेल असे म्हणत एक मत किंवा%% मते होती, आणि पाच, किंवा २%%, बाजूच्या बाजारासाठी कॉल करीत होते.

दरम्यान, ऑनलाइन मेन स्ट्रीट पोलमध्ये 726 मते पडली. पुढच्या आठवड्यात एकूण 472 मतदार किंवा 65% लोकांनी सोने वाढावे यासाठी प्रयत्न केले. आणखी 148 किंवा 20% नीच म्हणाले, तर 106 किंवा 15% तटस्थ होते.

गेल्या आठवड्याच्या सर्वेक्षणात आता आठवड्यापासून सुरू असलेल्या वेल स्ट्रीटच्या 67 67% आणि मेन स्ट्रीटच्या of०% मतदार तेजीत होते. सकाळी ११.०7 पर्यंत ईएसटी नुसार, कॉमेक्स एप्रिल सोन्याचे दर आठवड्यात ०.7 टक्क्यांनी वाढून १ $84.50० डॉलर प्रति औंस झाले.

किटको गोल्ड सर्वे

वॉल स्ट्रीट

बुलिश
मंदी

तटस्थ

व्हीएस

मुख्य मार्ग

बुलिश
मंदी

तटस्थ

युरेका माईनर अहवालाचे संपादक रिचर्ड बेकर हे कोरोनाव्हायरसचा प्रादुर्भाव आणखी खराब व्हावा याकडे लक्ष देतात आणि सुवर्ण “1,600 डॉलर्सची पातळी तोडण्यावर नजर ठेवून पुढील आठवड्यात 1,590 डॉलरवर येईल” असे सुचवितो. त्याने जोडले की चांदीची किंमत प्रति औंस सुमारे 17.85 डॉलर्स इतकी होते.

“हे (साथीचा रोग) (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला आहे? कोणालाही निश्चितपणे माहित नाही,” बेकर म्हणाला. “चीनमध्ये कोरोनाव्हायरसच्या संसर्गाची नोंद होत आहे आणि मृतांचा आकडा सतत वाढत आहे. हे जगातील एक आर्थिक आणि व्हायरल शॉक आहे ज्याचे प्रमाण निश्चित करणे कठीण आहे. ही अनिश्चितता केवळ सुरक्षित आश्रयस्थान सोन्याच्या श्रेणीवर अवलंबून आहे – एक कमीतकमी जवळपास मुदतीच्या काळासाठी प्रति औंस सुमारे १,500०० डॉलर्स आणि म्युरीअल $ १,6०० च्या पातळीवरील भरीव मजला – जर चीनची वाढ काही टक्क्यांपर्यंत खाली आली आणि काही महिन्यांपासून पुरवठा साखळी विस्कळीत झाल्या तर सोन्याचे वरचे स्तर जास्त असू शकते, कदाचित १8०० डॉलर. “

लासल फ्युचर्स ग्रुपचे वरिष्ठ बाजारपेठेचे रणनीतिकार चार्ली नेडोस म्हणाले की, एप्रिल फ्युचर्स १० दिवसांच्या मूव्हिंग एव्हरेजच्या 5 1,572.08 आणि 1,573.75 डॉलरच्या 20 दिवसाच्या सरासरीपेक्षा जास्त काळ तोपर्यंत सोन्यावर अल्पकालीन तेजी आहे. गेल्या दोन दिवसांत या धातूने उच्च उंची आणि उच्च खाली केले असल्याचे त्यांनी निदर्शनास आणून दिले.

ते पुढे म्हणाले, “हे सर्व बळकट डॉलर [फेब्रुवारीच्या बहुतेक दिवसां] सह होते.” सामान्यत: मांसल ग्रीनबॅक सोन्याला दुखवते.

नेडॉस म्हणाले, “जर आपण आज बंदच्या आधारावर $ 1,574 च्या वर असाल तर मी पुढच्या आठवड्यात उच्च प्रती शोधत आहे.”

ब्लू लाइन फ्युचर्सचे मुख्य बाजारपेठेचे रणनीतिकार फिलिप स्ट्र्रेबल यांनीही अधिक सांगितले. ते म्हणाले की, सोन्याने $ 1,590 डॉलर्सची उलाढाल केली तर ते पटकन 1,600 डॉलरवर पोहचू शकेल.

“इक्विटी नवीन उच्चांक गाठत असून डॉलरही वाढत चालला आहे, सोन्याचे वायदा कायमच आहे आणि थोडी शक्ती गोळा करीत आहे,” स्ट्राइबल म्हणाले. “पुढच्या आठवड्यात येण्यासाठी हे एक छान सेटअप आहे.”

आरजेओ फ्युचर्सचे ज्येष्ठ वस्तूंचे दलाल बॉब हॅबर्कोर्न म्हणाले की सोन्या प्रति औंस १,6०० डॉलर्सची चाचणी घेता येईल.

“इक्विटीज… मजबूत आहेत, परंतु [गुंतवणूकदार] कोरोनाव्हायरसबद्दल थोडे चिंताग्रस्त आहेत.… मला वाटते की एकटेच सोने मजबूत राहील,” हॅबर्कोर्न म्हणाले.

“दिवसाच्या शेवटी, [बँकांच्या सोयीस्कर] मध्यवर्ती बँकांमुळे सोने अधिकच हलले आहे. हेच मुख्य कारण आहे. कोरोनाव्हायरस त्यास अधिक उंचावण्यासाठी एक जोडलेली गोष्ट आहे.”

व्हीआर मेटल्स / रिसोर्स लेटरचे प्रकाशक मार्क लेइबोविट यांनी सांगितले की तो तेजीत आहे परंतु “सायकल हाय वॉरंट सावधगिरी बाळगते.”

दरम्यान, वॉल्श ट्रेडिंगसह कमर्शियल हेजिंगचे सह-संचालक सीन लस्क यांना हंगामी घटक आणि बैलांद्वारे नफा घेण्याची संभाव्यता दर्शवित सोन्याच्या किंमतीत घट होण्याची अपेक्षा असलेल्या सर्वेक्षणातील सहभागी होते.

“फेब्रुवारी ते मार्च हा दुसरा भाग – हंगामी दृष्टीकोनातून – सोन्यासाठी सहसा खूपच अशक्त असतो आणि आपल्याला काही पुलही दिसतात,” लस्क म्हणाले. “कारण असे आहे की आपण चीनी चंद्र नवीन वर्षाची सुट्टी पार केली आहे. आपण व्हॅलेंटाईन डे गेल्या आहात. आपण काही पारंपारिक भौतिक खरेदी वेळ पार केले आहे.”

तरीही, ते म्हणाले की, कोणतीही पिकबॅक किरकोळ असू शकते, कारण मागील किंमतीचे डिप विकत घेतले गेले आहेत. पुढे, कोरोनाव्हायरसची परिस्थिती बिकट झाल्यास आणि इतर देशांमध्ये पसरल्यास समभागात मोठी विक्री झाली तर गुंतवणूकदार सुरक्षित आश्रयस्थान म्हणून सोन्याकडे परत जाऊ शकतात.

फिनिक्स फ्युचर्स अँड ऑप्शन्स एलएलसीचे अध्यक्ष केविन ग्रॅडी पुढील आठवड्यात सोन्याच्या किंमतींवर तटस्थ राहून सर्वेक्षणात सहभागी आहेत.

ते म्हणाले, “मला वाटते की कोरोनाव्हायरस संदर्भात चीनमधून ज्या बातम्या येत आहेत त्या शेअर बाजारावर थोडा दबाव आणत आहेत आणि धातूंच्या किंमतींना बोली लावतात.” ते म्हणाले. “असे म्हटले जात आहे, मी बातमीवर सोनं पहात नाही.

“तसेच गेल्या काही आठवड्यांपासून शुक्रवारी समभागांना चांगलाच धक्का बसला आहे आणि विशेष म्हणजे [तीन दिवसीय यूएस प्रेसिडेंट डे] सुट्टीच्या शनिवार व रविवारच्या निमित्ताने आजही या प्रमाणात आणखी वाढ होण्याची मला आशा आहे. आणखी भयानक बातम्या येण्याची भीती आहे. बाजारपेठेसह आठवड्याच्या शेवटी व्हायरस बंद झाला. आठवड्याच्या शेवटी हेजिंगसाठी सोन्याचा फायदा झाला आहे. “

अस्वीकरण: या लेखात व्यक्त केलेली मते लेखकांची आहेत आणि ती किटक मेटल्स इंक. चे प्रतिबिंबित करू शकत नाहीत. लेखकाने सर्व प्रयत्न केले आहेत प्रदान केलेल्या माहितीची अचूकता सुनिश्चित करण्यासाठी; तथापि, कोणताही Kitco Metals Inc. किंवा लेखक अशा अचूकतेची हमी देऊ शकत नाहीत. हा लेख कठोरपणे केवळ माहितीच्या उद्देशाने आहे. वस्तू, सिक्युरिटीज किंवा इतर आर्थिक साधनांमध्ये कोणतीही देवाणघेवाण करण्याची विनवणी नाही. किटको मेटल्स इंक. आणि या लेखाचे लेखक या प्रकाशनाच्या वापरामुळे उद्भवणारे तोटे आणि / किंवा नुकसानीसाठी दोषी असल्याचे स्वीकारत नाहीत.