सीईएस शो कारमधील सोनीचा व्हिजन एस प्रोटोटाइप पुढील बिग टेक प्लॅटफॉर्म आहे – बिझिनेस इनसाइडर – Boisar Marathi News

सीईएस शो कारमधील सोनीचा व्हिजन एस प्रोटोटाइप पुढील बिग टेक प्लॅटफॉर्म आहे – बिझिनेस इनसाइडर

<विभाग डेटा-सामग्री = "" आयडी = "एल-मुख्य-सामग्री"> <नवी डेटा-ड्रॉवर = "">

<शोध>

<विभाग डेटा-पोस्ट-सामग्री = "" डेटा-ट्रॅक-पृष्ठ-क्षेत्र = "पोस्ट" आयडी = "एल-सामग्री">

<विभाग डेटा-पोस्ट-प्रकार = "स्लाइडशो" डेटा-स्लाइडशो-कंटेनर = "" डेटा-स्लाइडशो-प्रकार = "एक-पृष्ठ-दृश्य" डेटा-ट्रॅक-सामग्री = "" डेटा-ट्रॅक-पृष्ठ-क्षेत्र = "पोस्ट "> <विभाग डेटा-स्लाइडशो-परिचय सामग्री = "">

  • येथे सीईएस , सोनी ने व्हिजन-एसचे अनावरण केले, एक भविष्यवाणी नमुना कार त्याच्या देखरेखीसाठी सेन्सरने भरलेली आहे प्रवासी आणि परिसर आणि अवकाशीय ऑडिओसह एक प्रचंड इन्फोटेनमेंट सिस्टम.
  • सोनीसाठी ऑटोमोटिव्ह स्पेसच्या विस्ताराचे चिन्हांकित करते, जे वाहनांसाठी कॅमेरे आणि ध्वनी प्रणाली बनवते – परंतु स्वतःच कधी कार नाही.
  • परंतु सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे, टेक कंपन्या कारचे भवितव्य काय आहे हे निर्धारित करण्यात वाढत आहेत याचा पुढील पुरावा आहे.
  • त्यापैकी एक भाग स्वत: ची ड्राईव्हिंग कार तंत्रज्ञानाच्या वाढीमुळे आहे. कारमेकर आणि तंत्रज्ञानाचे दिग्गज अशा भविष्याबद्दल विचार करीत आहेत ज्यात यापुढे कारला चाक मागून मानवाची आवश्यकता नसते आणि ते आधीच आपला वेळ आणि लक्ष वेधून घेण्याच्या स्पर्धेत असतात जे अन्यथा ड्रायव्हिंगसाठी समर्पित असेल.
  • अधिक कथांसाठी व्यवसाय आतील व्यक्तीच्या मुख्यपृष्ठावर भेट द्या.

सीईएस तंत्रज्ञान परिषदेत या आठवड्याच्या सुरूवातीस एका आश्चर्यचकित हालचालीमध्ये सोनीने व्हिजन-एस नावाची एक नमुनादार स्मार्ट कार.

हे एक उच्च-तंत्रज्ञान वाहन आहे जे सेन्सरने भरलेले आहे जी इतर भावी वैशिष्ट्यांसह कारचा परिसर, एक प्रचंड इन्फोटेनमेंट सिस्टम आणि ड्रायव्हरची सतर्कता पातळी शोधण्याची क्षमता पाहू शकते.

अशी तंत्रज्ञान कारमध्ये आणण्याचा प्रयोग करणारी सोनी ही पहिली कंपनी आहे. तंत्रज्ञानाचे दिग्गज कंपन्या संगणकाची पुढील मोठी लहर कोणत्या संभाव्यतेची असू शकतात यावर पैसे कमविण्याची आशा बाळगून तंत्रज्ञानाचे दिग्गज कंपन्या वेगाने मोटर वाहन उद्योगात प्रवेश करण्याच्या मार्गांना अधोरेखित करतात.

ऑटोमोटिव्ह तंत्रज्ञान सीईएस मध्ये नेहमीच एक प्रमुख थीम होते, परंतु बर्‍याच घोषणा, संकल्पना वाहने आणि लबाडीचे डेमो फोर्ड, टोयोटा आणि होंडा सारख्या उद्योगातील नेत्यांकडून येतात – ते सोनीसारख्या कंपनीत नव्हते. करमणूक आणि ग्राहक इलेक्ट्रॉनिक्स उद्योगातील त्याच्या मुळांसाठी सर्वात चांगले ज्ञात आहे.

आणि तरीही, सोनीचे व्हिजन-एस दोन विश्व बनवते. सुरक्षा, आराम आणि मनोरंजन याकडे लक्ष देणारी स्मार्ट वैशिष्ट्यांसह हा एक नमुना आहे जो कंपनी 2020 नंतर रस्त्यावर चाचणी घेईल अशी आशा करतो.

वाहन चालविण्यास मदत व देखरेख पुरवण्यासाठी वाहनच्या अंतर्गत आणि बाहेरील भागात 33 सेन्सर आहेत. कारच्या प्रवाशांचे कल्याण. कॅमेरा, उदाहरणार्थ, वाहन चालकाला तो किंवा ती दिसण्यापूर्वीच जवळच्या पादचारीांविषयी सतर्क करू शकतो, असे कंपनीचे म्हणणे आहे. सोनीची अवकाशीय ऑडिओ सिस्टम देखील कारमधील प्रत्येक स्वतंत्र सीटवर स्थापित केली जाईल आणि चित्रपट आणि टीव्ही पाहण्यासाठी एक विशाल पॅनोरामिक स्क्रीन व्हिजन-एसमधील पारंपारिक डॅशबोर्डची जागा घेईल.

या सर्वांनी सांगितले की, सोनीने कार लॉन्च करणे निश्चितच अनपेक्षित होते, परंतु ती कोठूनही बाहेर आली नाही.

<विभाग डेटा-स्लाइडशो-अंतर्गत-सामग्री = "">

सोनीची आधीपासूनच कारमध्ये उपस्थिती आहे.

<आकृती डेटा-ई 2 ई-नेम = "प्रतिमा-आकृती-प्रतिमा" डेटा-मीडिया-कंटेनर = "प्रतिमा" डेटा-प्रकार = "आयएमजी">

सोनी व्हिजन s

<स्पॅन> <फिगकॅप्शन डेटा-ई 2 ई-नेम = "प्रतिमा-मथळा"> सोनी व्हिजन-एस

सोनी

ऑटोमोटिव्ह क्षेत्रात अधिक खोलवर ढकलणे ही सोनीसाठी काही अर्थपूर्ण कारणे आहेत. प्रथम, त्याची ऑडिओ आणि कॅमेरा तंत्रज्ञान आधीपासूनच वाहनांमध्ये प्रवेश करीत आहेत, म्हणून स्वत: ची एक प्रोटोटाइप कार तयार करणे त्या प्रयत्नांचा एक नैसर्गिक विस्तार आहे. फिएस्टा, फ्यूजन आणि वृषभ यांच्यासह फोर्डमधील काही विशिष्ट कार मॉडेल्समध्ये सोनीचे प्रीमियम ऑडिओ तंत्रज्ञान अंगभूत आहे, उदाहरणार्थ.

कंपनीने 2018 मध्ये घोषित केले होते की ते ऑटोमोटिव्हसाठी त्याच्या इमेजिंग सेन्सरचे व्यावसायिकरण करीत आहे. तसेच वापरा. व्हिजन एस सारख्या प्रोटोटाइपला असं वाटतं की सोनी आणि त्याची उत्पादने आधीपासूनच कारमध्ये दर्शवित आहेत असंख्य असंख्य मार्गांनी कळस गाठला.

टेक जायंट्स कारपेक्षा पूर्वीपेक्षा अधिक अविभाज्य आहेत.

<आकृती डेटा-ई 2 ई-नेम = "प्रतिमा-आकृती-प्रतिमा" डेटा-मीडिया-कंटेनर = "प्रतिमा" डेटा-प्रकार = "आयएमजी">

onमेझॉन अलेक्सा

<स्पॅन> <फिगकॅप्शन डेटा-ई 2 ई-नेम = "प्रतिमा-मथळा"> 4 जानेवारी, 2017 रोजी अमेरिकेच्या लास वेगास येथील सीईएस येथे एलजी पत्रकार परिषदेदरम्यान मायके जॉर्ज, व्हीपी अलेक्सा, Eमेझॉनचे एको आणि forपस्टोर बोलत आहेत.

रिक विकिंग / रॉयटर्स

आणि मग अर्थातच, तंत्रज्ञानाच्या कंपन्या कारचे भवितव्य कसे असेल याविषयी अधिकाधिक गुंतत आहेत याचा व्यापक विचार आहे. Appleपल आणि Google आधीपासूनच वाहनचालकांना त्यांच्या संबंधित कारप्ले आणि अँड्रॉइड ऑटो सेवांद्वारे त्यांच्या कारच्या अंगभूत प्रदर्शनावर स्मार्टफोन आरसा करण्यास सक्षम करते. अ‍ॅमेझॉनचा अलेक्सा इतरांपैकी ऑडी, फोर्ड आणि टोयोटा मधील कारमध्येही आढळू शकतो आणि अ‍ॅमेझॉनने सीईएस येथे रिव्हियन आणि लॅम्बोर्गिनीबरोबर नवीन एकत्रिकरणाची घोषणा केली.

त्यांनी आज पुरविलेल्या सेवांच्या पलीकडे या दोन्ही गोष्टी तंत्रज्ञानाचे दिग्गज येत्या काही वर्षांत कार कशा बदलेल याचा विचार करत आहेत. Appleपल सॉफ्टवेअर प्लॅटफॉर्मवर काम करत असल्याची अफवा आहे सेल्फ-ड्राईव्हिंग कारसाठी , तर गूगल पालक वर्णमाला त्याच्या वेमो सहायक कंपनीच्या माध्यमातून वर्षानुवर्षे स्वायत्त ड्रायव्हिंग तंत्रज्ञानावर कार्य करीत आहे . सॅमसंगने देखील स्वायत्त वाहनांविषयी सीईएस येथे काही घोषणा केल्या, तंत्रज्ञानाचे प्रदर्शन केले ज्यायोगे एक दिवस आपल्या आसपासच्या शहरातील पायाभूत सुविधांवर कारांना संवाद साधण्यास मदत होईल.

सिलिकॉन व्हॅली स्मार्टफोनच्या पलीकडे काय शोधत आहे – आणि त्याचे उत्तर कार असू शकते.

<आकृती डेटा-ई 2 ई-नेम = "प्रतिमा-आकृती-प्रतिमा" डेटा-मीडिया-कंटेनर = "प्रतिमा" डेटा-प्रकार = "आयएमजी">

सोनी व्हिजन एस 13

<स्पॅन> सोनी

सिलिकॉन व्हॅली behemoths पुढील मोठे संगणकीय प्लॅटफॉर्म शोधत असल्याने वाहनांचा धक्का बसतो. Appleपल, Amazonमेझॉन, गूगल आणि फेसबुक या सर्वांनी स्मार्ट होम आणि वृद्धिंगत वास्तविकता यासारख्या क्षेत्रात विस्तार करण्याची महत्वाकांक्षा व्यक्त केल्या आहेत.

कार प्रमुख उमेदवार असू शकते याची काही चांगली कारणे आहेत. प्रथम, कनेक्टिव्ह आणि सेल्फ-ड्रायव्हिंग कारचा उद्योग पुढील तीन वर्षांत वाढण्याची अपेक्षा आहे. संशोधन आणि सल्लागार फर्म प्रिस्टींट अँड स्ट्रॅटेजिक << href="https://www.psmarketresearch.com/market "> 2020 पर्यंत जागतिक कनेक्ट केलेली कार बाजाराची किंमत 156.1 अब्ज डॉलर्स होण्याचा अंदाज आहे. इंटेलिजेंस, २०१ 2017 मध्ये .9१..9 अब्ज डॉलरने वाढ नोंदवित आहे. <एचरेफ = "https: //www.marketwatch च्या अहवालानुसार, जगभरातील स्वत: ची वाहन चालविणारी कार बाजारपेठ २०२ by पर्यंत १$3.१5 अब्ज डॉलर्सची कमाई करेल अशी अपेक्षा आहे. .कॉम / प्रेस-रिलीझ / सेल्फ-ड्राईव्हिंग-कार-मार्केट-ग्लोबल-इंडस्ट्री-ट्रेंड-शेअर्स-साइज-आणि-अंदाज-रिपोर्ट -2023 सह-कॅग-ऑफ-362-2019-09-03 "> केनेथ रिसर्च , तर गार्टनरने अंदाज व्यक्त केला आहे की २० 20२ पर्यंत 4040०,००० स्वायत्त-सज्ज वाहने जागतिक बाजारात जोडली जातील.

तसे, तंत्रज्ञान आणि ऑटोमोटिव्ह दोन्ही कंपन्या कारची भूमिका कशी बदलेल याचा विचार करत आहेत एकदा त्यांना यापुढे चाकाच्या मागे बसण्यासाठी ड्राइव्हरची आवश्यकता नसते. सीईएस एलजी, टोयोटा, ह्युंदाई, बायटन आणि इतरांच्या संकल्पनेने भरलेले होते जे अशा प्रकारच्या वाहनांची कल्पना करतात ज्यात विविध कारणासाठी वापरल्या जाऊ शकतात, प्रसूतीपासून किरकोळ अनुभवापर्यंत मनोरंजन उपलब्ध आहेत.

एलजी, उदाहरणार्थ, 2030 पर्यंत रस्त्यावर धोक्यात न येणारी भविष्यकथा दर्शविली ज्यामध्ये विशाल ओएलईडी टीव्ही स्क्रीन, रोलिंग स्नॅक कार्ट आणि अगदी ट्रॅफिकमध्ये असताना आपले कपडे दाबण्यासाठी ड्राय क्लीनिंग स्टेशनसुद्धा आहे. व्हिजन-एस ही भविष्यातील कार कशी असावी हे सोनीने घेतले आहे आणि ते मनोरंजन, ऑडिओ आणि सुरक्षिततेच्या भोवती आहे.

बर्‍याच सेल्फ-ड्रायव्हिंग आणि सेन्सरने सुसज्ज मोटारी दर्शविल्या जात असल्याने सीईएस येथे सोनी व्हिजन-एस आणि एलजी च्या कनेक्ट केलेल्या कारसह एक नमुना किंवा संकल्पित अवस्थेत आहेत, आम्ही प्रत्यक्षात त्यांना प्रत्यक्षात कधी पाहणार आहोत हे सांगण्यात आले नाही. परंतु सोनीची ही घोषणा पुढे सूचित करते की टेक दिग्गज लवकरच आपल्या कारच्या आतल्या जागांसाठी लढा देणार आहेत – जसे की ते आधीपासूनच आपल्या हाताच्या तळहातातील स्मार्टफोनचा अनुभव घेण्यासाठी स्वत: साठी स्पर्धा करीत आहेत आणि आपण घरात बोलणार्‍या व्हॉईस-commandsक्टिव्ह आज्ञा.

<विभाग डेटा-ट्रॅक-पृष्ठ-क्षेत्र = "तळाशी पोस्ट करा"> <विभाग डेटा-ई 2 ई-नेम = "श्रेणी-रॅपर" डेटा-ट्रॅक-इव्हेंट-लेबल = "श्रेणी"> अधिक: वैशिष्ट्ये सीईएस 2020 सोनी सोनी व्हिजन-एस

<एसव्हीजी एरिया-लेबललेबी = "शीर्षक डेस्क" डेटा-शेवरॉन-आयकॉन = "" डेटा-ई 2 ई-नेम = "श्रेणी-दुवा-अधिक-चिन्ह" उंची = "1 एमएम" आयडी = "शेवरॉन-आयकॉन" रोल = "आयएमजी" व्ह्यूबॉक्स = "0 0 14.4 8.4" रुंदी = "1 एमएम" एक्सएमएलएनएस = "http://www.w3.org/2000/svg"> <शीर्षक id = "शीर्षक"> शेवरॉन चिन्ह हे विस्तार करण्यायोग्य विभाग किंवा मेनू किंवा कधीकधी मागील / पुढील नेव्हिगेशन पर्याय दर्शवते. <पथ डी = "एम .7.एल 6.5 7 6.5-7" फिल = "काहीही नाही" स्ट्रोक = "# 848F91" स्ट्रोक-लिनेकॅप = "स्क्वेअर">

<विभाग डेटा-ट्रॅक-पृष्ठ-क्षेत्र = "तळाशी पोस्ट करा"> <विभाग डेटा-ई 2 ई-नेम = "टॅबूला-खाली-मुख्य-स्तंभ" डेटा-ट्रॅक-इव्हेंट-लेबल = "रिक-टॅबूला-तबूला-खाली-मुख्य-स्तंभ" आयडी = "टॅबूला-खाली-मुख्य-स्तंभ">

<विभाग डेटा-ई 2 ई-नेम = "टॅबूला-खाली-लेख" डेटा-ट्रॅक-इव्हेंट-लेबल = "रिक-टॅब्ला-टॅबूला-खाली-लेख" आयडी = "टॅब्युला-खाली-लेख">

<डेटा-रेल = "" आयडी = "एल-राइटरेल"> बाजूला ठेवा <विभाग डेटा-ट्रॅक-पृष्ठ-क्षेत्र = "आरआर"> <विभाग डेटा-e2e-name = "टॅबुला-उजवे-रेल-थंबनेल" डेटा-ट्रॅक-इव्हेंट-लेबल = "रिक-टॅबूला-तबबूला-उजवी-रेल-लघुप्रतिमा" आयडी = "टॅबूला-उजवी-रेल-लघुप्रतिमा">

<विभाग डेटा-ई 2 ई-नेम = "राइट-रेल -2" डेटा-ट्रॅक-इव्हेंट-लेबल = "रिक-टॅबूला-राइट-रेल -2" आयडी = "राइट-रेल -2">

<< बाजूला>