आर्सेनल: रीस नेल्सन भविष्य डाव्या बाजूला नाही – पेन इन द आर्सेनल – Boisar Marathi News

आर्सेनल: रीस नेल्सन भविष्य डाव्या बाजूला नाही – पेन इन द आर्सेनल

<लेख डेटा-इनिशियल = "1" डेटा-प्रॉड = "97347" आयडी = "पोस्ट -97327" भूमिका = "लेख"> <स्पॅन> <डिव्ह> <डीव्ह> <एक href = "https: / /imagesvc.timeincapp.com/v3/fan/image?url=https%3A%2F%2Fpaininthearsenal.com%2Fwp-conte%2Fuploads%2Fgetty-images%2F2017%2F07%2F1197928136.jpeg&c=sc&w=6050 = "संलग्नक डब्ल्यूपी-अट-73 00 00 "००"> लंडन, इंग्लंड - जानेवारी 06: आर्सेनलच्या रेस नेल्सनने आर्सेनल दरम्यानच्या एफए कप तिसर्‍या फेरीच्या सामन्यादरम्यान लीड्स युनायटेडच्या इलन मेस्लरला मागे घेत आपल्या बाजूचा पहिला गोल केला. लंडन, इंग्लंडमध्ये 06 जानेवारी 2020 रोजी एमिरेट्स स्टेडियमवर एफसी आणि लीड्स युनायटेड. (ज्युलियन फिन्नी / गेटी इमेजेज फोटो)

लंदन, इंग्लंड – 06: आर्सेनलच्या रेस नेल्सनने एफए चषकातील तिसर्‍या फेरीच्या सामन्यात लीड्स युनायटेडच्या इलन मेस्लरला मागे टाकून आपल्या बाजूचे पहिले गोल केले. इंग्लंडमधील लंडन येथे 06 जानेवारी 2020 रोजी अमिरात स्टेडियम. (ज्युलियन फिन्नी / गेटी इमेजेज छायाचित्र)

<हेडर>

<एच 2> लीस युनायटेडच्या विरुद्ध रेस नेल्सनने सामनावीर पुरस्कार जिंकला आणि तो पूर्णपणे पात्र ठरला. तो त्यादिवशी आर्सेनलचा सर्वात गतिशील आक्रमणकर्ता होता आणि त्याने ल्यूक आयलिंगला सर्व प्रकारच्या त्रास दिला. परंतु त्याचे भविष्य डाव्या बाजूने नाही.

लीस युनायटेड विरुद्ध रिस नेल्सन उत्कृष्ट होते. पहिल्या सहामाहीत लीड्सच्या बॅकलाईनला त्रास देणारा तो एकमेव व्यक्ती होता. त्याच्या अस्पष्ट वेग आणि डायब्लिंगच्या थेट शैलीमध्ये काउंटरवर एक उत्कृष्ट आउटलेट आहे आणि शस्त्रागार रेकॉर्ड केलेले, त्याच्याकडे असलेल्या अतिशय जबरदस्त नंबर दिले आहेत, परिणाम अधिक सांगत होता. परंतु त्याने डाव्या-बाजूने खेळणे चालू न ठेवण्याची अनेक कारणे आहेत.

आर्सेनल पॉडकास्टमधील वेदनाचा नवीनतम भाग ऐका! – मिकेल गार्डिओला किंवा पेप आर्टेटा?

सुरूवातीस तो तेथे पूर्वी यशस्वी झाला नाही. लीड्स विरूद्ध योग्यरित्या कार्यक्षम अशी यंत्रणा, पण एमरीच्या खाली सकारात्मक दातविरहित अशी निकोलस पेपेला उजवीकडील खेळण्याची संधी मिळावी म्हणून उसाई एमरी अंतर्गत डाव्या-बाजूच्या उनाई एमरी अंतर्गत त्याने मोसमातील सुरूवातीचा बराच भाग खेळला. जरी तो पूर्णपणे त्याच्या उजव्या पायावर अवलंबून नसला तरी त्याच्या डाव्या पायाच्या क्रॉसमुळे त्याला रुंदीकडे जाऊ दिले जाऊ शकत नाही आणि आतून तोडणे हा त्याचा मजबूत खटला नाही.

आम्ही त्याचे सर्वोत्कृष्ट कामगिरी पाहिले आहे. हंगामात जेव्हा तो बचावासाठी योग्य गोलंदाजीवर जाऊ शकतो तेव्हा मेसट ओझिलचा उजवा बाजूस हल्ला करणारा मिडफिल्डर म्हणून आणि आयन्स्ले मैटलँड-नाईल यांना राईट-बॅकमधून सहाय्यक पर्याय म्हणून सुचित केले. गनर्सच्या हल्ला करणा throat्या गळ्यास अनुकूल करण्यासाठी त्याने शक्य तितक्या जागेचा ताबा घ्यावा.

मागचा मागोवा घेताना नेल्सन देखील पुरेसे बचावात्मक संरक्षण देत नाही: बचावात्मक तिसर्‍याच्या डाव्या बाजूस बर्‍याचदा अंतर खुले होते. कब्जा पुनर्प्राप्त करण्यासाठी लीड्स आणि दुसरा हल्ला चढवा. पॅट्रिक बॅमफोर्डने क्रॉसबारवर आपटलेल्या संधीची मला आठवण होईल; ल्यूक आयलिंग एकर जागेवर उरला होता, आणि नेल्सन पुरेसे दबाव आणत नसल्याने कोलासिनाक सपाट पाऊल ठेवून सोडले गेले आणि लीड्सच्या वाहत्या हल्ल्यामुळे त्याच्या जवळपास गेले.

डावीकडील संघर्ष सुरूच होताच, तेथे बुकायो सका पुन्हा तिथे तैनात करावे लागेल ही एक संधी आहे. अनुभवाची कमतरता लक्षात घेता, 18 वर्षीय याने पदकांवर उल्लेखनीय शांतता दर्शविली आहे, परंतु पियरे-एरिकेमक औबामेयांग मदतीसाठी मागे वळायला लागला तेव्हा उत्तम कामगिरी करतो. अलीकडील आठवड्यांत त्याचे बचावात्मक कार्य-दर आश्चर्यकारक आणि त्याच भूमिकेतील नेल्सनच्या प्रभावापेक्षा बरेच प्रभावी आहे.