5 जी ट्रायल्सचे डोप पॅनेल, प्रायोगिक स्पेक्ट्रम अहवाल सादर – अहवाल – Boisar Marathi News

5 जी ट्रायल्सचे डोप पॅनेल, प्रायोगिक स्पेक्ट्रम अहवाल सादर – अहवाल

शेवटचे अद्ययावत: 17 मे, 201 9 08:08 पंतप्रधान IST | स्त्रोतः पीटीआय

आयआयटी कानपूरचे संचालक अभय करंदीकर यांच्या अध्यक्षतेखाली डीओटी-गठित समितीला 5 जी आणि इतर ट्रायल्ससाठी प्रायोगिक / चाचणी स्पेक्ट्रमची ऑफर, आकार, क्वांटम, किंमत आणि इतर पैलूंवर शिफारशी देणे आवश्यक होते.

5 जी ट्रायल्सच्या व्याप्तीची शिफारस करणार्या पॅनेलने आपला अहवाल दूरसंचार विभाग (डीओटी) कडे सादर केला आहे.

आयआयटी कानपूरचे संचालक अभय करंदीकर यांच्या अध्यक्षतेखाली डीओटी-गठित समितीला 5 जी आणि इतर ट्रायल्ससाठी प्रायोगिक / चाचणी स्पेक्ट्रमची ऑफर, आकार, क्वांटम, किंमत आणि इतर पैलूंवर शिफारशी देणे आवश्यक होते.

डीओटीच्या विकासाबाबत गुप्तपणे सांगण्यात आले की अहवाल अलीकडे सादर केला गेला होता आणि सध्या त्याची तपासणी केली जात आहे, परंतु तपशीलवार माहिती दिली नाही.

उद्योगाचा एक गट असा विचार करीत आहे की चाचणी आणि प्रयोगासाठी परवाना वैधतेचा कालावधी फारच लहान आहे आणि वाढवावा.

काही उद्योग प्रतिनिधींनी यापूर्वी पूर्वी विचारविनिमय करताना समितीला कळविले होते की प्रयोग आणि प्रक्रियेच्या प्रक्रियेत गुंतलेली विविध टप्प्यांत आणि उपकरणे आयात करणे, लॉजिस्टिक क्लिअरन्स, इन्स्टॉलेशन आणि उपकरणांचे कमिशन, नेटवर्क एकत्रीकरण, इंटरऑपरेबिलिटी तपासणी आणि अनुप्रयोगांच्या चाचणीसाठी दीर्घ कालावधीची आवश्यकता असते आणि तीन महिन्याची विद्यमान वैधता फारच लहान असते आणि वाढवावी लागते.

नॅशनल डिजीटल कम्युनिकेशन्स पॉलिसी 2018 ने गुंतवणूक, नूतनीकरण आणि आयपीआर निर्मितीद्वारे पुढील पिढीचे तंत्रज्ञान आणि सेवा सक्षम करून ‘भारत चालविणे’ या मोहिमेची रूपरेषा दिली.

या संदर्भात, भविष्यातील तयार उत्पादनांचा आणि सेवांचा प्रावधान सक्षम करण्यासाठी 5 जी, आर्टिफिशियल इंटेलिजेंस, इंटरनेट ऑफ थिंग्ज, क्लाउड आणि बिग डेटा समेत उदयोन्मुख डिजिटल तंत्रज्ञानाची शक्ती वापरण्याची आवश्यकता रेखांकित करते.

प्रथम 17 मे, 201 9 08:05 वाजता प्रकाशित