हूवेई बॅकअप चिपसेट्स सक्रिय करते – ग्लोबल टाइम्स – Boisar Marathi News

हूवेई बॅकअप चिपसेट्स सक्रिय करते – ग्लोबल टाइम्स

चेन किंगिंगिंग सोर्सद्वारे: ग्लोबल टाइम्स प्रकाशित: 201 9 / 5/17 22:28:40


ह्युवेई लॉन्च इव्हेंट दरम्यान डिजिटल स्क्रीन एक Huawei लोगो प्रदर्शित करते, जो फरवरी 24 रोजी स्पेनमधील MWC बार्सिलोनापेक्षा पुढे आहे. फोटोः व्हीसीजी

अमेरिकेच्या निर्यात नियंत्रणामुळे चिनी तंत्रज्ञान महाकाय हुवेई टेक्नोलॉजीज घाबरले नाहीत, तर चीनच्या यूएस व्यापारात घट्ट राहण्याची चिनी लोकांना प्रेरणा मिळाली आहे, हूवेईच्या बॅकअप चिपसेट्सचा वापर करण्याच्या घोषणेनुसार.

ग्लोबल टाइम्सने शुक्रवारी दिलेले एक अंतर्गत पत्र, ह्युवेईच्या मालकीची सेमिकंडक्टर कंपनी हायसिलिकॉनचे अध्यक्ष टिंगबो यांनी सांगितले की ते या परिस्थितीसाठी बर्याच काळापासून तयार आहेत. त्यांनी म्हटले की कंपनीची बॅकअप योजना आहे कारण वर्षांपूर्वी जगण्याची गरज आहे.

“एक दिवस, जर प्रगत चिपसेट्स आणि अमेरिकेतील तंत्रज्ञान उपलब्ध होणार नाहीत, तर हुवेई आपल्या ग्राहकांना सेवा देण्यास सक्षम असेल,” असे तिने सांगितले.

अमेरिकेच्या वाणिज्य विभागाने बुधवारी सांगितले की ह्युवेई आणि त्याचे 70 संलग्न कंपन्या एंटिटी लिस्टमध्ये सामील आहेत, जे अमेरिकन टेलिकॉम कंपनीला अमेरिकेच्या कंपन्यांकडून काही भाग व घटक विकत घेण्यापासून प्रतिबंध करतील.

ह्युवेई म्हणाले की उद्योग आणि सुरक्षा विभागाच्या ब्युरोने केलेल्या निर्णयाचा तो विरोध करतो ज्यामुळे अमेरिकेच्या कंपन्यांना देखील नुकसान होईल.

हूवेईच्या 9 0 अविभाजित कोर सप्लायर्सपैकी 33 हे अमेरिकेतील आहेत. मुख्य Huawei पुरवठादारांच्या शेअर्स शुक्रवारी लवकर ट्रेडिंग मध्ये कमी उघडले. क्वेलकॉम शेअर्स 1.73 टक्क्यांनी घसरल्या आहेत तर इंटेलच्या सुरुवातीस 0.1 टक्क्यांनी घसरण झाली आहे.

पत्रानुसार, अमेरिकेने जागतिक तांत्रिक सहकार्याने आणि पुरवठा साखळींना व्यत्यय आणला आणि कोणत्याही ठोस पुराव्याशिवाय Huawei ला एंटिटी लिस्टमध्ये ठेवण्याचा “वेडा निर्णय” दिला.

“आमच्या सर्व बॅकअप उत्पादनांचा आता वापर होत आहे. आमच्या दीर्घकालीन प्रयत्नांमुळे सतत उत्पादन पुरवठा सुनिश्चित होईल,” असे त्यांनी सांगितले.

चीनच्या चिप बनविणार्या उद्योगाने अमेरिकेला ह्युवेच्या थेट प्रतिसादाद्वारे उत्साही केले होते, जे अडचणी दूर करण्यासाठी आणि स्वयं-विकसित तंत्रज्ञान पुढे ढकलण्याचे तिचे दृष्य प्रतिबिंबित करते.

काही प्रमुख चिपसेट आणि घटक निर्मात्यांनी आपले शेअर्स शुक्रवारी चढवले. आर्चरमाइंड टेक्नॉलॉजीचे शेअर नानजिंग को आणि झेजियांग फर्स्टार पॅनेल टेक्नोलॉजी कंपनीच्या शेअरने 10 टक्के वाढीच्या व्यापाराची मर्यादा वाढवली.

“ह्युवेईची लवचिकता चीनच्या ‘टू बॉम्ब्स, वन सैटेलाइट’ म्हणून ओळखली जाऊ शकते, ज्यामुळे कोर टेक्नॉलॉजिकल ब्रेकथ्रूच्या शोधात अधिक आत्मनिर्भरता मिळू शकेल, असे इन्फॉर्मेशन कंजम्पशन अलायन्सचे डायरेक्टर जनरल जनरल झियांग लिगांग यांनी सांगितले.

1 9 60 आणि 70 च्या दरम्यान चीनमध्ये आण्विक आणि हायड्रोजन बॉम्बच्या यशस्वी चाचण्या आणि त्याचे पहिले उपग्रह प्रक्षेपित करण्यासाठी “दोन बॉम्ब, वन उपग्रह” असे म्हटले आहे. चीनच्या राष्ट्रीय संरक्षणासाठी अत्याधुनिक विज्ञान आणि तंत्रज्ञानाचा केंद्र म्हणून हा प्रकल्प पाहिला गेला. अमेरिकन नाकाबंदीच्या घटनेत देशाच्या वैज्ञानिक आणि संरक्षण संशोधनास हजारो वैज्ञानिक समर्पित केले गेले.

शेन्झेनवर आधारित टेक जायंट 1 99 0 च्या दशकात त्याच्या स्वत: च्या चिपसेट डिझाइनवर काम करण्यास सुरुवात करीत असला तरी ह्युवेईच्या हायसिलिकॉन कर्मचाऱ्यांनी बर्याच काळापासून अस्पष्ट ठेवले होते.

निश्चित वृत्ती

डोनाल्ड ट्रम्प प्रशासन चीन आणि अमेरिका यांच्यातील वाढत्या व्यापाराच्या युद्धादरम्यान एक वर्षासाठी Huawei ला लक्ष्य करीत आहे. तसेच, इतर देशांवर दबाव आणला आहे, ज्यायोगे तथाकथित राष्ट्रीय सुरक्षा कारणांसाठी 5 जी रोलआउटमध्ये हुवाई उत्पादनांना सोडण्याची विनंती केली जात आहे.

“गेल्या वर्षीपासूनच इन्व्हेंटरीज वाढवून ह्युवेईने कोर चिप्ससेटची योजना आखली आहे आणि अमेरिकेच्या मंजुरीचा सामना करण्यासाठी एक वर्षांच्या अतिरिक्त कालावधीसाठी तयार केले आहे,” असे ग्लोबल टाइम्सने म्हटले आहे.

चिपसेट्सपासून ऑपरेटिंग सिस्टमपर्यंत, चायनीज टेक जायंट दरवर्षी 15 अब्ज डॉलर्सपेक्षा अधिक संशोधन आणि विकास (आर अँड डी) मध्ये गुंतवणूक करीत आहे.

हायसिलीकॉनने काही प्रमुख यश मिळविले आहेत, जसे की Huawei चे प्रथम मोबाइल एआय संगणन प्लॅटफॉर्म किरीन 9 70, जी त्याच्या स्मार्टफोन उत्पादनांमध्ये वापरली गेली आहे.

या अंतर्गत पत्राने चीनच्या नेटिजनने शुक्रवारी शुक्रवारी प्रसारित केले आणि पाहिले. काही जणांनी सांगितले की अमेरिकेसारख्या महाशक्तीला तोंड देताना कंपनीच्या मजबूत आणि दृढ वृत्तीमुळे त्यांना खोलवर स्पर्श झाला आहे.

सीना वेबोवर हा विषय 310 दशलक्ष वेळा पाहिला गेला आहे आणि प्रेस वेळ म्हणून 123,000 चर्चा झाली.

“विश्वासार्हतेची क्षमता वाढते. ह्युवेईकडे दूरगामी योजना आहेत, जी अत्यंत आदरणीय आहे,” असे एक वेबो वापरकर्त्याने लिहिले. या पोस्टला 271,000 पसंती मिळाल्या.

जागतिक अर्थव्यवस्थेच्या यूएस निर्यात नियंत्रणामुळे होणारे नुकसान दोन्ही अर्थव्यवस्थांमधील स्थिर व्यापार वार्तालांबद्दल एक सावली टाकते, कारण दोन्ही बाजूंनी कठोर परिपत्रक बदलते.

चिनी आणि अमेरिकन तंत्रज्ञानातील कंपन्यांमध्ये संबंध कमी करण्याचा प्रयत्न जागतिक पुरवठा साखळीत अडथळा आणेल. “चीन सर्वात मोठा स्मार्टफोन बाजार, सर्वात मोठा ऑटोमेकर आणि एक प्रमुख इलेक्ट्रॉनिक बाजार आहे. ते चीनचे बाजारपेठ त्यांच्या चिप उत्पादनांची विक्री न केल्यास ते [यूएस कंपन्या] कसे टिकतील?” चिप बनविण्याच्या क्षेत्रातील एक अनुभवी उद्योग प्रतिनिधी सुरनाम लियू यांनी शुक्रवारी ग्लोबल टाइम्सला सांगितले.

2018 मध्ये चीनच्या मुख्य भूभागाच्या चिप बनविण्याच्या क्षेत्राचा बाजारपेठ 653.2 अब्ज युआन (9 4.5 अब्ज डॉलर्स) गेला, ज्यामध्ये 30 टक्क्यांहून अधिक लोकांनी विदेशी कंपन्यांद्वारे योगदान दिले व वांग झिंझे, उद्योग आणि माहिती मंत्रालयाचे वरिष्ठ अधिकारी तंत्रज्ञान , शुक्रवारी एक उद्योग घटना सांगितले.

“चिप तयार करणे हे एक अतिशय एकीकृत क्षेत्र आहे, ज्याला जागतिक सहकार्य आवश्यक आहे. जागतिक उद्योगाच्या वाढीस चीनची भागीदारी देखील आवश्यक आहे, जी एक प्रमुख उत्पादन केंद्र आणि सर्वात मोठी चिपसेट बाजार आहे.”

काही विश्लेषकांचा असा विश्वास आहे की अमेरिकेने आपल्या उत्पादनांना चीनी कंपनीला आपले उत्पादन प्रदान करण्यास मनाई केली होती आणि पुरवठा साखळीवरील आत्मविश्वास वाढविण्याच्या हेतूने हे पत्रदेखील म्हणून पाहिले गेले होते या घटनेत पुरवठा सुनिश्चित करण्यासाठी Huawei आधीच प्रौढ योजना तयार करीत आहे.

“हायसिलीकॉन सर्व चिपसेट आणि कोर घटक बनवू शकत नाही. पुरेसा सूचीव्यतिरिक्त, Huawei कडे अमेरिकन नसलेले पुरवठादार असण्याची शक्यता आहे,” लियू म्हणाले.