मॅक मोहनच्या मुली, शोलेच्या सांबा, बॉलीवुड पदार्पणासाठी सेट करण्यासाठी, स्केटिंगवर चित्रपट तयार करण्यासाठी – हिंदुस्तान टाइम्स – Boisar Marathi News

मॅक मोहनच्या मुली, शोलेच्या सांबा, बॉलीवुड पदार्पणासाठी सेट करण्यासाठी, स्केटिंगवर चित्रपट तयार करण्यासाठी – हिंदुस्तान टाइम्स

मॅक मोहनची कन्या मंजारी आणि विनीती मकजीनी डेजर्ट डॉल्फिन नावाच्या स्केटबोर्डिंगवर फीचर फिल्मसह बॉलीवूडमध्ये प्रवेश करणार आहेत.

रमेश सिप्पी यांच्या “शोले” मधील संभाच्या भूमिकेसाठी मॅकला सर्वात चांगले स्मरण आहे. 2010 मध्ये ते निधन झाले.

मंझरी (लेखक-दिग्दर्शक) आणि विनीती (सह-लेखक-निर्माते) बॉलिवूडमध्ये महिला सशक्तिकरण असलेल्या चित्रपटासह पाऊल टाकत उत्साहित आहेत. राजस्थानच्या एका सुदूर खेड्यात, डेजर्ट डॉल्फिन हे प्रेरणा, 16 वर्षीय आहेत, ज्यांनी त्याच्या मार्गावर जेसिका, 34, लॉस एंजेलिसमधील ग्राफिक कलाकारांसोबत जास्तीत जास्त अडथळे आणण्याची धैर्य दाखवली आहे, जी जीवनात गहन आनंद शोधत आहेत.

हे सुद्धा वाचा: कान 201 9: प्रियांका चोप्रा फ्रेंच रिव्हियेरा येथे आश्चर्यकारक पदार्पण करतात

“लॉस एंजेलिसमध्ये राहणे, मी स्केट संस्कृती आणि स्केटिंगर्सना नेहमीच उघड झालो पण जेव्हा मी एका व्हिडिओवर ऑनलाइन अडकलो आणि मध्य प्रदेशातील लहान गाव स्केटबोर्डिंगद्वारे कसे बदलले ते मी पाहिले आणि मी उठलो आणि लक्ष देऊन पाहिले,” असे मंजारी म्हणाले. एका वक्तव्यात.

“पुढे जाऊन स्कॅटर्सना भेट देऊन मी हे समजले की अफगाणिस्तानमधील स्केटिस्तानने ही संकल्पना प्रेरित केली आहे. यामुळे मला खोल खोदले आणि सप्टेंबर 2016 मध्ये मी माझी संशोधन प्रक्रिया सुरू केली. मी स्केटिंग आणि सामाजिक बदलांमधील सहसंबंधांचा अभ्यास करण्यास स्वतःला विसर्जित केले.

उदयपूरजवळील खेमपूर गावात या चित्रपटाच्या निर्मात्यांनी 14,500 स्क्वेअर फूट एवढी स्केटपर्क तयार केली आहे. टीमला आशा आहे की स्केटपर्क भविष्यातील चॅम्पियनसाठी स्थानिक आणि आंतरराष्ट्रीय प्रशिक्षण ग्राउंड म्हणून काम करेल आणि ही चळवळ सुरू होण्यास आणि देशातील स्केटबोर्डिंगच्या वाढत्या प्रवृत्तीमध्ये सामील होऊ शकते.

संशोधन प्रक्रियेविषयी बोलताना निर्माता विनीती म्हणाले: “स्केटबोर्डिंगवर आधारित ही भारताची पहिली फिल्म आहे हे लक्षात ठेवून, शक्य तितक्या वास्तविक स्केटबोर्डर्स समाविष्ट करणे ही कल्पना होती.

हे सुद्धा वाचा: दीपिका म्हणजे कानचे स्वरूप नंतर रणवीरसाठी सुरेख की मुरत

“ऑडिशन प्रक्रियेदरम्यान आम्ही भारतातील स्केटबोर्डिंग समुदायांमध्ये पोहोचलो. मी राजस्थान आणि मुंबई मधील मध्य प्रदेश, दिल्ली, गावांत प्रवास केला आणि 3,000 हून अधिक मुलांसोबत कार्यशाळेत काही दिवस घालवले. वैयक्तिकरित्या आमच्यासाठी गावातील स्थानिक मुलांसोबत कार्यशाळा करणे आणि त्यांना फिल्ममध्ये समाविष्ट करणे महत्त्वाचे होते. ”

भारतात स्केटपार्क तयार करण्यावर निर्माते इमॅन्युअल पप्पा यांनी असे म्हटले: “त्या वेळी भारताने कल्पनाशक्तीचे स्केटपर्क मिळवले नव्हते आणि म्हणून आम्ही भारतातील सर्वात मोठे आणि सर्वात प्रगत स्केट पार्क विकसित केले. एखाद्या चित्रपटासाठी कायमस्वरुपी संरचना मागे ठेवणे आणि स्थानिक समुदायाच्या जीवनात सामाजिक बदल घडवून आणण्यासाठी हे देखील दुर्मिळ आहे. या पुढाकाराने, आम्ही आसपासच्या गावांमध्ये आणि आसपासच्या सुमारे 5000 मुलांच्या स्केटबोर्डिंगचा परिचय देऊन त्यांच्या जीवनावर परिणाम घडविण्याची आशा करतो.

मंझरी यांनी उद्योगात जवळजवळ 12 वर्षे काम केले आणि तीन लहान चित्रपटांचे दिग्दर्शन केले. गेल्या काही वर्षांत तिने क्रिस्तोफर नोलन, पॅटी जेनकिन्स आणि विशाल भारद्वाज सारख्या चित्रपट निर्मात्यांबरोबर काम केले आहे. तिने डंकिक, द डार्क नाइट रेजिस, वंडर वुमन यासारख्या चित्रपटांवर आणि मिशन इम्पॉसिबलची चौथी किस्त यासाठी त्यांची मदत केली. बॉलीवूडमध्ये त्यांनी सात खून माफ आणि वेक अप सिड या चित्रपटांवर काम केले आहे.

(ही कथा एखाद्या वायर एजन्सी फीडमधून सुधारित केलेल्या मजकुरात प्रकाशित केली गेली आहे. केवळ शीर्षक बदलले गेले आहे.)

अधिक साठी @ htshowbiz अनुसरण करा

प्रथम प्रकाशित: 17 मे, 201 9 13:26 IST