मुंबई इंडियन्सने जसप्रीत बुमरा यांच्या अविश्वसनीय आयपीएलची नोंद जिंकली – हिंदुस्तान टाइम्स – Boisar Marathi News

मुंबई इंडियन्सने जसप्रीत बुमरा यांच्या अविश्वसनीय आयपीएलची नोंद जिंकली – हिंदुस्तान टाइम्स

मुंबई इंडियन्सचा वेगवान गोलंदाज जसप्रित बुमरा यांनी रविवारी चेन्नई सुपरकिंग्जविरुद्ध इंडियन प्रीमियर लीग (आयपीएल) मधील अंतिम सामन्यात सामना जिंकल्यानंतर खेळाडूंची एलिट यादी जिंकली.

मुंबईच्या राजीव गांधी इंटरनॅशनल स्टेडियमवर बमुराला चौथे आयपीएलचे खिताब देण्यात आले. बीएमआरएने 3.50 च्या इकॉनोमी रेटने संपुष्टात आणले म्हणून सीएसकेला लक्ष्य एक षटक कमी करण्यासाठी मृत्यूच्या गोलंदाजीच्या प्रयत्नात त्याने महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली.

मुंबई इंडियन्सने सोशल मीडियावर एक चित्र अपलोड केले ज्याने आयपीएलच्या अंतिम फेरीत सर्व मानवांचा पुरस्कार मिळविला. मनोरंजक गोष्ट म्हणजे, हा सन्मान फाइनलमध्ये जिंकण्यासाठी बूमरा हा इतिहासाच्या इतिहासातील दुसरा गोलंदाज ठरला.

असे करण्यासाठी पहिला गोलंदाज रॉयल चॅलेंजर्स बंगलोरचा अनिल कुंबळे होता. त्याने 200 9 च्या सत्रात डेक्कन चार्जर्सविरुद्ध 4/16 च्या अविश्वसनीय आकड्यांचा विक्रम नोंदविला. तथापि, जंबोच्या नायकाला वगळता आरसीबीने 6 धावांनी विजय मिळवला.

🔥💥 @ जसप्रिटबुमरा 9 3 हा आयपीएल फाइनलमध्ये मॅन ऑफ दी मॅच अवॉर्ड जिंकणारा एकमेव गोलंदाज ठरला. O # अनफॅमली # क्रिकेट मॅरीजॅन # मुंबई इंडियन्स pic.twitter.com/InM5qz1Gfj

– मुंबई इंडियन्स (@ मिप्लटन) 17 मे 201 9

फाइनलमध्ये बमुराचा उत्कृष्ट प्रदर्शन झाल्यानंतर फलंदाज सचिन तेंडुलकरने वेगवान गोलंदाज म्हणून जगातील सर्वोत्तम गोलंदाज म्हणून अभिनंदन केले होते.

मुंबई इंडियन्सचा फलंदाज युवराज सिंग यांच्याशी झालेल्या एका मुलाखतीत सचिनने सांगितले की, मला रेकॉर्डवर जायला सांगा आणि या टप्प्यावर जगातील (जसप्रित बुमरा) सर्वोत्तम गोलंदाज आहे आणि आशा आहे की सर्वोत्कृष्ट आशा अद्यापही येणार नाही.

आयपीएलच्या यशस्वी प्रक्षेपणानंतर बमुरा आता 201 9 च्या सर्व महत्त्वाच्या आयसीसी विश्वचषक स्पर्धेसाठी सज्ज आहे, जो 30 मेपासून इंग्लंड आणि वेल्समध्ये खेळला जाणार आहे. भारत 5 जून रोजी दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध आपला मोहिम सुरू करणार आहे.

प्रथम प्रकाशित: 17 मे, 201 9 13:31 IST