भारती एअरटेलची 25,000 कोटींची राईट इश्युची सदस्यता रद्द – Moneycontrol – Boisar Marathi News

भारती एअरटेलची 25,000 कोटींची राईट इश्युची सदस्यता रद्द – Moneycontrol

दूरसंचार ऑपरेटर भारती एयरटेलने 17 मे रोजी सांगितले की मिळालेल्या प्राथमिक माहितीनुसार 25,000 कोटी रुपयांचे राईट इश्यु “अधिक सदस्य झाले आहेत”. 3 मे रोजी उघडलेल्या कंपनीचे राइट्स इश्यु शुक्रवारी सब्सक्रिप्शनसाठी बंद झाले.

कंपनीने नियामक दाखल करताना सांगितले की, कंपनी आपल्या लक्षात आणून देईल की, मिळालेल्या प्राथमिक माहितीच्या आधारावर हक्कांची अधिकाधिक सदस्यता घेतली गेली आहे.

राईट इश्युमध्ये प्राप्त झालेल्या अनुप्रयोगांची पडताळणी आणि भरणा क्लिअरिंग आणि वाटप आधारावर अंतिम निर्णय घेण्यात आले आहे.

220 रुपये प्रति शेअरच्या किंमतीवर पूर्ण पेड-अप समभाग जारी करून 25,000 कोटी रुपये आणि विदेशी चलन कायमस्वरूपी बॉण्ड समस्येद्वारे अतिरिक्त 7,000 कोटी रुपयांच्या माध्यमातून 25,000 कोटी रुपयांचा उलाढाल करण्याचे अधिकार कंपनीने जाहीर केले होते.

कंपनीने म्हटले होते की भांडवली ओतणेमुळे भविष्यातील रोलआउटमध्ये मोठ्या नेटवर्क क्षमता निर्माण करण्यासाठी आणि मजबूत ग्राहक अनुभवाची खात्री करण्यासाठी सामग्री आणि तंत्रज्ञान भागीदारी तयार करण्यासाठी गुंतवणूक चालू ठेवण्यात मदत होईल.

कंपनीला 32,000 कोटी रुपयांचा निधी उभारण्यासाठी सिंगलटेल, प्रमोटर्स आणि जीआयसी सिंगापूरमधील आपल्या सर्वात मोठ्या शेअरहोल्डरकडूनही वचनबद्धता मिळाली होती.

सिंगल टेलिकॉमचे प्रमुख सिंगटेल यांनी भारती एअरटेलमध्ये कंपनीच्या राइट्स इश्युचे सबस्क्राईब करून 3,750 कोटी रुपयांची गुंतवणूक केली आहे तर सिंगापूर सरकार व सिंगापूरच्या मॉनेटरी अथॉरिटी ऑफ इंडियाच्या वतीने जीआयसीने 5000 कोटी रूपये प्रस्तावित केले आहे. योजना

ऑफरची किंमत 220 रुपये प्रति शेअरवर निश्चित करण्यात आली असली तरी भारती एअरटेलचा शेअर बीएसई वर 328.20 रुपये इतका होता, जो मागील बंदच्या तुलनेत 0.84 टक्क्यांनी जास्त आहे. सूत्रांनी सूचित केले की बाजारातील कंपनीची पूर्व-अधिकार किंमत उच्च किमतीच्या अधिकारांवरील व्यापारात कायम आहे.

या महिन्याच्या सुरुवातीस, भारती एअरटेलने मार्च तिमाहीत निव्वळ नफ्यात 2 9 टक्क्यांनी वाढ नोंदविली होती. असाधारण उत्पन्न लाभ म्हणून आणि आफ्रिकेच्या व्यवसायाने भारतातील मोबाइल सेवा ऑपरेशन्समध्ये झालेल्या नुकसानीस मदत केली.

सर्वात श्रीमंत भारतीय मुकेश अंबानी यांच्या रिलायन्स जिओने जाहीर केलेल्या तीव्र किंमतीच्या स्पर्धामुळे कंपनीचा नफा कमी झाला आहे. जानेवारी-मार्चमध्ये 107.2 कोटी रुपयांचा निव्वळ नफा झाला होता. मागील आर्थिक वर्षात याच कालावधीत 82.9 कोटी रुपयांचा तोटा झाला होता. कंपनीच्या बर्याच तिमाहीनंतर नफ्यात प्रथम वाढ झाली.

31 मार्च, 201 9 रोजी संपलेल्या तीन महिन्यांतील त्याची महसूल 6.2 टक्क्यांनी वाढून 20,602.2 कोटी रुपये झाला.

अस्वीकरण: “रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेड ही स्वतंत्र मीडिया ट्रस्टची एकमेव लाभार्थी आहे जी नेटवर्क 18 मीडिया आणि इन्व्हेस्टमेंट लिमिटेड नियंत्रित करते.”