डी 2 एच, टाटा स्काई आणि एअरटेल डिजीटल टीव्ही मल्टी-टीव्ही किंमत आणि पॉलिसी स्पष्टीकरण – टेलीकॉमटाक – Boisar Marathi News

डी 2 एच, टाटा स्काई आणि एअरटेल डिजीटल टीव्ही मल्टी-टीव्ही किंमत आणि पॉलिसी स्पष्टीकरण – टेलीकॉमटाक

<लेख आयडी = "पोस्ट -1888585">

हायलाइट
  • बहु-टीव्हीच्या दृष्टीकोनातून डी 2 एच सर्वोत्तम डीटीएच प्रदाता आहे
  • टाटा स्काई मल्टी-टीव्ही किंमत तुलनात्मकदृष्ट्या किंचित महाग मानली गेली आहे

प्रसारण उद्योगात नवीन टॅरिफ शासनाच्या परिचयानंतर, सदस्यांना त्यांच्या चॅनेल निवडीची सुरवात करणे आवश्यक होते. टेलिकॉम रेग्युलेटरी अथॉरिटी ऑफ इंडिया (ट्राई) ने या क्षेत्रातील अधिक पारदर्शकता आणण्यासाठी नवीन नियामक आराखडा आणला आहे, परंतु काही ग्राहकांना डीटीएच प्रदाता व इतर सेवा पुरवण्यासाठी या व्यवहाराचाही एक फायदा म्हणून घेतला गेला आहे. केबल टीव्ही सदस्यांना डीटीएच प्रदात्यांकडे स्थलांतरित करण्याची देखील चांगली संधी होती. तथापि, एकाधिक टीव्ही कनेक्शनच्या बाबतीत बर्याच पर्यायांसह, ग्राहकांना डीटीएच प्रदाता निवडला पाहिजे त्यायोगे ग्राहक निवड करण्याचा थोडासा गोंधळ होऊ शकतो. डीटीएच प्रदात्यांच्या किंमतींसह विविध मल्टी-टीव्ही धोरणांबद्दल अधिक जाणून घेण्यासाठी पुढे वाचा.

D2h-tata-sky-airtel-multi-tv-pricing

आपल्याला काय माहित असणे आवश्यक आहे मल्टी-टीव्ही किंमत धोरणे?

बहु डीव्हीडी कनेक्शनच्या बाबतीत या डीटीएच प्रदात्यांच्या किंमतींची तुलना करण्यासाठी, दुसर्या टीव्ही कनेक्शनसाठी ते त्यांच्या सेवा कशा किंमतीत घेत आहेत हे समजून घेणे आवश्यक आहे. नवीन ट्राई नियम मूळ कनेक्शन किंमतीवर नियंत्रण ठेवत असताना, या दुय्यम कनेक्शनच्या किंमतीच्या मार्गावर वेगवेगळे पुनरावृत्त केले गेले आहेत. लक्षात घेण्यासारखी दुसरी गोष्ट म्हणजे नवीन ट्राय जनादेश हे सुनिश्चित करतो की ग्राहकाने दिलेल्या किंमतीबद्दल पूर्ण पारदर्शकता मिळते. अशा प्रकारे, ग्राहक त्यांचे बिल दोन भागांमध्ये भरतील – एक म्हणजे नेटवर्क क्षमता शुल्क (एनसीएफ) आणि इतर एक सामग्री शुल्क समाविष्ट आहे जे स्टार इंडिया, सोनी पिक्चर्स नेटवर्क आणि इतर सारख्या चॅनेल मालकांना दिले जातील. हे ब्रॉडकास्टर्सना पाठविल्यानंतरपासून या सामग्री शुल्कावर सवलत मिळणार नाही याची नोंद घेणे महत्त्वाचे आहे, ग्राहकांना कोणत्याही सूटचा आनंद घेता येईल असे एकमेव क्षेत्र बहु-टीव्ही कनेक्शनच्या एनसीएफमध्ये असेल.

टाटा स्काय आणि डी 2 एच साठी एकाधिक कनेक्शन किंमत

मल्टी-टीव्ही किंमतीसह येणारा पहिला ऑपरेटर डी 2 एच होता आणि ऑपरेटरने घोषणा केली की मल्टी-टीव्ही कनेक्शनसाठी 50 रुपये करांच्या एनसीएफला एक फ्लॅट लागू होईल. या किंमतीचा अर्थ असा आहे की ग्राहकांना फक्त 50 रु. सामग्री शुल्क भरावे लागते कारण एकूण भाड्याने ते किती चॅनेल सदस्यता घेतात हे महत्त्वाचे नसते. टाटा स्कायने आपल्या सदस्यांसाठी काय घोषणा केली याच्या उलट हे पाऊल आहे. टाटा स्कायचा मल्टी-टीव्ही कनेक्शन पालक संबंधाच्या किंमतीवर अवलंबून असेल आणि हे करेल प्राथमिक कनेक्शनच्या तुलनेत तुलनेने कमी. टाटा स्काई ने जाहीर केले की प्राथमिक टीव्ही कनेक्शनचा वापर 200 रुपयांपर्यंत असेल तर आपल्याला 150 रुपये आकारले जाईल. कदाचित आपल्या मासिक वापराची किंमत 251 आणि 400 रुपये असेल; तर आपल्या दुय्यम कनेक्शनसाठी 300 रुपये आकारले जातील आणि असेच. मल्टी-टीव्ही सदस्यांसाठी देखील सवलतीच्या पॅक असतील.

डिश टीव्ही आणि सन डायरेक्टने अद्याप मल्टी-टीव्ही धोरणे उघडकीस आणली आहेत, परंतु बहुधा ही किंमत डी 2 एच च्या समान असेल कारण ते ऑपरेशन्स विलीन करण्याच्या प्रक्रियेत आहेत. यावेळी, जेव्हा सन डायरेक्ट मल्टी-टीव्ही वापरकर्त्यांसाठी त्यांची किंमत जाहीर करेल तेव्हा अज्ञात आहे.

एअरटेल डिजिटल टीव्हीसाठी एकाधिक कनेक्शन धोरण

airtel-digital-tv-multitv-policy

शेवटी, एअरटेल डिजीटल टीव्हीने मल्टी-टीव्ही किंमत धोरण घोषित केले जेणेकरुन ते 80 रुपये एनसीएफ चार्ज करेल, तथापि, डी 2 एच बाबतीत ही परिस्थिती नसल्यास, या एनसीएफला एक फ्लॅट फी नाही आणि ग्राहकांना 100 चॅनेलवर अतिरिक्त 25 चॅनेल स्लॅबसाठी 20 रुपये अतिरिक्त भरा. याशिवाय, एअरटेल डिजिटल टीव्ही च्या एकाधिक कनेक्शनसह चॅनेलचे कोणतेही मिररिंग होणार नाही.

निर्णय

सर्व तीन मल्टि-टीवी धोरणांचे विहंगावलोकन करताना, हे स्पष्ट आहे की डी 2 एच ने सर्वात अधिक लवचिक, लवचिक आणि ग्राहक-अनुकूल मल्टी-टीव्ही सिस्टम टाकला आहे जो ग्राहकांसाठी एक आर्थिक निवड असेल. दुसरीकडे, टाटा स्कायची मल्टी-टीव्ही पॉलिसी ग्राहकासाठी एक महाग व्यवसाय असल्याचे सिद्ध होईल कारण ते किमान सूटांसह चॅनेलसाठी जास्त किंमत देतील. एअरटेल डिजिटल टीव्हीची स्थिती या दोन तुलनेत स्पेक्ट्रमच्या मध्यभागी कोठेतरी आहे कारण प्रदाता एनसीएफला स्क्रॅचमधून निवडण्याची लवचिकता देऊन सवलत देत आहे, परंतु एनसीएफवरील सवलत डी 2 एच जितकी जास्त नाही.