एमजी हेक्टर बनाम महिंद्रा एक्सयूव्ही 500: विनिर्देश, वैशिष्ट्ये, किंमतींची तुलना – इंडिया टुडे – Boisar Marathi News

एमजी हेक्टर बनाम महिंद्रा एक्सयूव्ही 500: विनिर्देश, वैशिष्ट्ये, किंमतींची तुलना – इंडिया टुडे

भारतात एसयूव्ही सेगमेंट लवकरच एमजी हेक्टरच्या रूपात नवीन प्रवेश करणार आहे. 15 मे रोजी, एमजी (मॉरिस गॅरेज) मोटार इंडियाने नवीन हेक्टरचे विशेष लक्ष देऊन अनावरण केले . नवीन एसयूव्हीने त्याच्या स्नायू डिझाइनसह अनेक डोबॉल्स मिळविले आहेत आणि बरेच लोक एमजी हेक्टर बुकिंगची सुरूवात करीत आहेत.

जून 2019 मध्ये हेक्टर लॉन्च करताना एक शक्तिशाली एसयूव्ही शोधत असलेल्या ग्राहकांना अधिक पर्याय उपलब्ध होतील, तर त्याचा परिचय टाटा हॅरियर, जीप कम्पास आणि महिंद्रा एक्सयूव्ही 500 सारख्या अस्तित्वातील एसयूव्हीच्या बाजारपेठेत नक्कीच परिणाम करेल. येथे एमजी हेक्टर आणि टाटा हॅरियर यांच्यातील आपली तुलना वाचा.

एसयूव्ही सेगमेंटमध्ये उपलब्ध असलेल्या सर्व पर्यायांपैकी, महिंद्रा एक्सयूव्ही 500 सर्वात स्थापित संस्थांपैकी एक आहे. महिंद्रा अँड महिंद्राचा दावा आहे की 2011 मध्ये लॉन्च झाल्यापासून 2.4 लाख युनिट्स एक्सयूव्ही 500 विकल्या गेल्या आहेत. अलीकडेच कंपनीने 12.22 लाख रुपयांच्या (एक्स-शोरूम, मुंबई) किंमतीत एंट्री लेव्हल एक्सयूव्ही 500 डब्ल्यू 3 ट्रिम बाजारात आणले होते . एमजी हेक्टर आणि महिंद्रा एक्सयूव्ही 500 यांच्यातील संघर्ष अपरिहार्य आहे. पण भारतीय बाजारपेठेत हेक्टरची ओळख करण्यापूर्वी, आम्ही एसयूव्हीची तुलना करतो. खाली तपशील आहेत.

एमजी हेक्टर vs महिंद्रा एक्सयूव्ही 500: इंजिन

एमजी मोटर 1.5 लीटर टर्बोचार्ज केलेले पेट्रोल इंजिन आणि 2.0 लीटर टर्बोचार्ज केलेल्या डिझेल मिल नवीन हेक्टरसह ऑफर करत आहे. पेट्रोल मोटर 143 पीएस आणि 250 एनएम जास्तीत जास्त टॉर्क तयार करते तर 170 पीएस आणि 350 एनएम जास्तीत जास्त टॉर्कसाठी डिझेल इंजिन चांगले असते. दोन्ही इंजिनांना 6-स्पीड मॅन्युअल गिअरबॉक्समध्ये जुळवून घेतले जाते आणि पेट्रोल ट्रिमला वैकल्पिक 6-स्पीड डीसीटी (डबल क्लच ट्रान्समिशन) मिळते. पेट्रोल ट्रिमचा एक प्रमुख भाग म्हणजे 48V हळु-हायब्रिड प्रणालीमध्ये उपलब्ध आहे. 48-व्होल्ट लिथियम आयन बॅटरी तंत्रज्ञान चांगले मायलेज आणि सीओ 2 उत्सर्जन कमी करण्यास मदत करते. एमजी हेक्टर हाइब्रिड 6-स्पीड मॅन्युअल गिअरबॉक्ससह येईल.

महिंद्रा एक्सयूव्ही 500 ला पेट्रोल आणि डिझेल इंजिन पर्याय देखील मिळतात. 2.2-लीटर, एमओकॉक, 4-सिलेंडर, टर्बोचार्ज केलेले पेट्रोल इंजिन 140 एचपी आणि 320 एनएम पीक टॉर्क तयार करते. इंजिनला 6-स्पीड स्वयंचलित ट्रांसमिशनशी जुळवून घेतले जाते आणि केवळ महिंद्रा एक्सयूव्ही 500 जी एटी प्रकारासह उपलब्ध आहे. सर्व प्रकारचे डिझेल डिझेल इंजिन मिळवा जे 2.2 लीटर आहे, 6 एचव्ही ईव्हीजीटी (इलेक्ट्रोनिकली कंट्रोलेड व्हेरिएबल जियोमेट्री टर्बोचार्जर) असलेले एमएचओके 155 डीझल इंजिन. इंजिन 155 एचपी आणि 360 एनएम टॉर्क तयार करते आणि 6-स्पीड स्वयंचलित ट्रांसमिशनच्या पर्यायासह 6-स्पीड मॅन्युअल ट्रांसमिशनशी जुळवून घेतले जाते.

एमजी हेक्टर बनाम महिंद्रा एक्सयूव्ही 500: परिमाणे

एमजी हेक्टरची लांबी आणि व्हीलबेस ही महिंद्रा एक्सयूव्ही 500 पेक्षा जास्त आहे. तथापि, रुंदी आणि उंचीच्या बाबतीत XUV500 विजय. हेक्टरची लांबी 4,655 मिमी आणि 2,750 मि.मी. चा व्हीलबेस आहे. XUV500 ची लांबी 4,585 मिमी आणि व्हीलबेस 2,700 मिमी आहे. हेक्टरची रुंदी 1,835 मिमी आहे, तर एक्सयूव्ही 500 ची 1,8 9 0 मिमी आहे. XUV500 हे 1,760 मिमी उंचीच्या हेक्टरपेक्षा 1,785 मिमी जास्त आहे.

एमजी हेक्टर vs महिंद्रा एक्सयूव्ही 500: वैशिष्ट्ये

एमजी हेक्टरमध्ये आयएसएमएआरटी कनेक्टिव्हिटी टेक्नॉलॉजी , पॅनोरॅमिक सनरूफ, 10.4-इंच एचडी टचस्क्रीन, 7-इंच डिजिटल रंगीत माहिती क्लस्टर डिस्प्ले, एलईडी लाइटिंग, 360 डिग्री कॅमेरा, फ्रंट पार्किंग सेन्सर्स, इन्फिनिटीद्वारे प्रीमियम आवाज प्रणाली, गरम ओआरव्हीएम, अशा सुविधा आहेत. सह-चालक आसन आणि टेलगेट. महिंद्रा एक्सयूव्ही 500 मध्ये डायमंड-कट एलोय व्हील, डीआरएल, ब्लॅक आणि टॅन इंटरियर्स, अँटी-पिंचसह सॉफ्ट टच लेदर डॅशबोर्ड इलेक्ट्रिक सनरूफ, 6-पॉवर पावर-एडजस्टेबल ड्रायव्हर्स सीट, जीपीएस नेव्हिगेशनसह टचस्क्रीन इंफोटेमेंट, डायनॅमिक सहाय्याने रिव्हर्स पार्किंग कॅमेरा , टायर-ट्रॉनिक्स, पुश बटण प्रारंभ / थांबवा आणि क्रूज नियंत्रण.

एमजी हेक्टर vs महिंद्रा एक्सयूव्ही 500: किंमती

अनावरणानंतर एमजी मोटर इंडियाने हेक्टरच्या किंमती जाहीर केल्या नाहीत. परंतु आम्ही कंपनीला लॉन्च करताना एमजी हेक्टरच्या किंमतींमधून बाहेर येण्याची अपेक्षा करतो आणि ते 16 लाख (एक्स-शोरूम) आणि 20 लाख (एक्स-शोरूम) दरम्यान असू शकते. महिंद्रा एक्सयूव्ही 500 ची किंमत 12.22 लाख (एक्स-शोरूम, मुंबई) आणि 18.44 लाख (एक्स-शोरूम, मुंबई) दरम्यान आहे.

रिअलटाइम अॅलर्ट मिळवा आणि सर्व

बातम्या

आपल्या फोनवर सर्व-नवीन इंडिया टुडे अॅपसह. पासून डाउनलोड करा