Adobe ने वापरकर्त्यांना फोटोशॉपच्या जुन्या आवृत्त्या वापरण्यास थांबविण्याविषयी चेतावणी दिली-अन्यथा, त्यांचेवर हक्क असू शकतात – INQUIRER.net – Boisar Marathi News

Adobe ने वापरकर्त्यांना फोटोशॉपच्या जुन्या आवृत्त्या वापरण्यास थांबविण्याविषयी चेतावणी दिली-अन्यथा, त्यांचेवर हक्क असू शकतात – INQUIRER.net

जेव्हा आपण आपले कष्टाधिकारी पैसे कशावर खर्च करता तेव्हा ते आपोआपच आपलेच होते – तथापि, ते नेहमीच अशाप्रकारे कार्य करत नाही, विशेषकरून Adobe चे “छोटे ब्रह्मांड” मध्ये. बर्याच वर्षांपासून बरेच लोक जुने आवृत्त्या वापरत आहेत (किंवा अगदी पायरेटेड आवृत्त्या देखील ) सॉफ्टवेअरच्या अनुप्रयोगांच्या नवीनतम अनुप्रयोगांमुळे नवीनतम प्रोग्राम किती महाग जाऊ शकतात.

परंतु गेल्या आठवड्यात, अॅडॉबने क्रिएटिव्ह क्लाउड अॅप्लिकेशन्सच्या मागील आवृत्त्या जसे की फोटोशॉप, लाइटरूम क्लासिक, प्रीमियर, अॅनिमेट आणि मीडिया डायरेक्टरच्या मागील आवृत्त्या बंद करून विचित्र पाऊल उचलले. त्यांनी त्यांच्या सदस्यांना ईमेलद्वारे पत्र पाठविणे देखील प्रारंभ केले आणि त्यांनी उपरोक्त नमूद केलेल्या अनुप्रयोगांचा वापर करण्यास यापुढे परवाना दिलेली नाही याची आठवण करून दिली.

Unplplash मार्गे

काही दिवसांपूर्वी, मॅट रोझझॅक नावाच्या ट्विटर वापरकर्त्याने कंपनीकडून प्राप्त झालेल्या पत्रांची एक कॉपी सामायिक केली. ईमेलमध्ये नमूद केल्याप्रमाणे, कंपनीने आपल्या ग्राहकांना संभाव्य कायदेशीर कारवाईची चेतावणी दिली आहे आणि त्याऐवजी नवीनतम आवृत्त्यांमध्ये श्रेणीसुधारित करण्याची शिफारस केली आहे.

“आम्ही नुकतेच क्रिएटिव्ह क्लाउड अॅप्लिकेशन्सच्या काही जुन्या आवृत्त्या बंद केल्या आहेत आणि परिणामी आमच्या कराराच्या अटींनुसार, त्यांचा वापर करण्यासाठी आपल्याला यापुढे परवाना मिळत नाही. कृपया लक्षात ठेवा की आपण निरस्त आवृत्ती (ओं) वापरणे सुरू ठेवले पाहिजे, तृतीय पक्षांद्वारे उल्लंघनाच्या संभाव्य दाव्यांचे धोका असू शकते. ”

मला नुकताच @ एडोबकडून एक ईमेल आला आहे की मी ज्या सॉफ्टवेअरसाठी पैसे देऊ शकेन त्यापुढे मला यापुढे वापरण्याची परवानगी नाही. मला वाटते की माझी सदस्यता रद्द करण्याचा वेळ आहे.

पीएलझ सामायिक करा. pic.twitter.com/ZIIdqK5 एकेएम

– मॅट रोझझॅक 🍞 (@ कुपोगेम्स) 10 मे 201 9

कंपनीला या समस्येचा गोंधळ उडाला नसतांना ऍपलइन्स्डरने सांगितले की कंपनीच्या अधिकृत ट्विटर खात्यात असे नमूद केले आहे की अचानक उद्घोषणामुळे “चालू असलेल्या खटल्यामुळे” उद्भवू शकते.

“आम्ही तृतीय पक्षांच्या उल्लंघनाच्या दाव्यांवर टिप्पणी देऊ शकत नाही कारण सतत खटल्याबद्दल चिंता आहे. अनधिकृत उत्पादनांचा सतत वापर केल्यामुळे तृतीय पक्षांमध्ये कॉपीराइट किंवा अन्य आयपी उल्लंघनाचा दावा असू शकेल अशा कोणत्याही व्यक्ती किंवा कंपनीचा समावेश आहे, “ट्विट्सच्या मालिकेत Adobe Customer Care स्पष्ट केले.

जरी अॅडोबने इतर कोणत्याही कंपनीचा उल्लेख केला नसला तरी ऍपलइन्स्डरने गेल्या वर्षी अमेरिकन कॉर्पोरेशन डॉल्बी लॅब्जने अॅडोब विरूद्ध कॉपीराइट खटला दाखल केला होता.

स्पष्टपणे, ग्राफिक कलाकार, डिझायनर आणि इलस्ट्रेटर एकाच वेळी अचानक निर्णयामुळे सर्वाधिक प्रभावित होतात. आणि अलीकडील बातम्या प्रकाशात, असे दिसते की अॅडोब ग्राहक समस्या सोडत नाहीत.

_____

InqPOP कडून अधिक वाचा !:

आता आपण मेसेंजरमध्ये ‘गडद मोड’ सक्षम करू शकता जेणेकरून लोक सहजपणे आपल्या संदेशांवर पाहू शकणार नाहीत

सिडनी-आधारित यूट्यूब साहित्य चोरीसाठी आणखी एक सामग्री तयार करणार्यास कॉल करते

प्रारंभिक निवडणूक निकालांनंतर Google ‘migrate’ आणि ‘migrating’ spike शब्द शोधते