यूएस क्रूड इन्व्हेन्टरीज अनपेक्षितपणे 5.4 एम बॅरल्सने वाढली – Investing.com – Boisar Marathi News

यूएस क्रूड इन्व्हेन्टरीज अनपेक्षितपणे 5.4 एम बॅरल्सने वाढली – Investing.com

© रॉयटर्स © रॉयटर्स

इन्व्हेस्टिंग डॉट कॉम – यूएस कमर्शियल क्रूड (स्ट्रॅटेजिक पेट्रोलियम रिझर्वमध्ये नसलेले) गेल्या आठवड्यात 5.4 दशलक्ष बॅरल्सने वाढले, त्याऐवजी 800,000 बॅरल्सच्या घटनेची अपेक्षा, ऊर्जा माहिती प्रशासन बुधवारी सांगितले.

मागील आठवड्यात, क्रूड इन्व्हेस्टरीज सुमारे 4 दशलक्ष बॅरल्स पडले.

विश्लेषकांनी सांगितले की, उन्हाळ्यासाठी इंधनाची मागणी वाढत असल्याने मध्यवर्ती इस्टेटमधील भूगोलविषयक तणाव उर्जा किमतींवर प्रीमियम भरत होता.

अमेरिकेतील कच्च्या तेलाची किंमत 16 सेंट्सने किंवा 0.3 टक्क्यांनी घसरून 61.9 4 डॉलर प्रति बॅरेल झाली आहे. सकाळी 11:10 एएम (15:19 जीएमटी).

, ऑइलसाठी जागतिक बेंचमार्क, 53 सेंट्स किंवा 0.7% वाढून 71.77 डॉलरवर गेले.

सौदी अरेबियन तेल टँकर आणि पाइपलाइनवर दिल्या गेलेल्या ड्रोन आणि इतर हल्ल्यांविषयी अलीकडेच व्यापार्यांनी बाजारपेठेतील बाजारपेठेत चिंता व्यक्त केली.

“ईयूएचा अहवाल मोठ्या प्रमाणात क्रूड ऑइल इन्व्हेस्टमेंटच्या निर्मितीमुळे मंदावला आहे. क्रूड ऑइलची आयात आणि निर्यात दोन्ही मोठ्या प्रमाणावर वाढल्या आहेत आणि रिफायनरी वापर 9 0 टक्क्यांहून अधिक वाढला आहे,” असे जॉन किल्डफ यांनी न्यूयॉर्क ऊर्जा हेज फंड एंजी कॅपिटलचे संस्थापक भागीदार जॉन किल्डफ यांनी सांगितले.

किल्डफ म्हणाले, “कुशिंग, ओक्ला डिलिव्हरी हब येथे क्रूड ऑइल इन्व्हेस्टरीजमध्ये मोठ्या प्रमाणावर वाढ झाली आहे. पश्चिम टेक्सास इंटरमीडिएटच्या फ्यूचर्स कॉन्ट्रॅक्ट्सच्या विरूद्ध क्रूड वितरणासाठी स्टोरेज पॉईंटवर 1.8 दशलक्ष बॅरल्स उभारण्यात आले होते.

न्यूयॉर्क-केंद्रित तेल निधी टाईक कॅपिटल अॅडव्हायझर्स चालविणारे तारिक जाहिर यांनी सहमती दर्शविली.

“संपूर्ण कॉम्प्लेक्समध्ये काढण्याची अपेक्षा असताना आम्ही जवळपास सर्वत्र बांधकाम पाहिले,” असेही झहीर यांनी सांगितले.

“आमच्याकडे क्रूडमध्ये 5.4 दशलक्ष डॉलरची बॅरल निर्माण झाली होती जिथे ड्रॉची 1.1 दशलक्षांची अपेक्षा होती. या 6 दशलक्ष-बॅरलच्या आश्चर्याने किंमतींवर ढक्कन ठेवले पाहिजे. (म्हणजे) आयईएने देखील क्रूड आणि मोठ्या कशिंग बिल्डच्या मागणीत सुधारणा झाली, जे आश्चर्यचकित होते. ”

ईआयएने असेही सांगितले की 10 मे रोजी संपलेल्या आठवड्यात एकूण 300 दशलक्ष घसरणीच्या अंदाजानुसार एकूण मोटारी 1.1 दशलक्ष बॅरल्स कमी झाली. आधीच्या आठवड्यात 3 मे पासून गॅसोलीनची सूची जवळपास 600,000 ने कमी केली.

गेल्या आठवड्यात 84,000 बॅरल्सने वाढली होती आणि सुमारे 1 दशलक्ष बॅरल्सच्या घटनेची अपेक्षा होती. मागील आठवड्यात, जवळजवळ 160,000 बॅरल्सद्वारे स्टॉकपाइल वितरीत करणे.

अस्वीकरण: फ्यूजन मीडिया

आपल्याला याची आठवण करून देण्याची इच्छा आहे की या वेबसाइटमध्ये समाविष्ट केलेला डेटा आवश्यक नाही वास्तविक किंवा अचूक नाही. सर्व सीएफडी (स्टॉक, निर्देशांक, फ्यूचर्स) आणि फॉरेक्सचे भाव एक्सचेंजद्वारे नव्हे तर बाजारातील निर्मात्यांद्वारे प्रदान केले जात नाहीत, आणि त्यामुळे किंमती निश्चित नसतात आणि वास्तविक बाजाराच्या किंमतीपेक्षा वेगळे असू शकतात, म्हणजे किंमत निर्देशांक आहेत आणि व्यापाराच्या हेतूंसाठी योग्य नाहीत. म्हणूनच हा डेटा वापरल्यामुळे आपणास लागणा-या कोणत्याही व्यापाराच्या नुकसानीस फ्यूजन मीडियाची कोणतीही जबाबदारी भासणार नाही.

फ्यूजन मीडिया किंवा फ्यूजन मीडियाशी संबंधित कोणीही या वेबसाइटमधील डेटा, कोट्स, चार्ट आणि खरेदी / विक्री सिग्नलसह माहितीवर अवलंबून राहण्यामुळे नुकसान किंवा नुकसान यासाठी कोणतीही जबाबदारी स्वीकारणार नाही. आर्थिक बाजारपेठेतील व्यापाराशी संबंधित जोखमी आणि खर्चाबद्दल पूर्णपणे माहिती द्या, ही सर्वात धोकादायक गुंतवणूक फॉर्म आहे.