लेनोवो अनावेल्स 'वर्ल्ड फर्स्ट फोल्डएबल पीसी', न्यू थिंकबुक लाइनअप – एनडीटीव्ही न्यूज – Boisar Marathi News

लेनोवो अनावेल्स 'वर्ल्ड फर्स्ट फोल्डएबल पीसी', न्यू थिंकबुक लाइनअप – एनडीटीव्ही न्यूज

लेनोवोने “जगाचा पहिला फोल्ड करण्यायोग्य पीसी” म्हणून काय म्हटले आहे ते Thinkpad X1 मालिकेतील त्याच्या आगामी फोल्ड करण्यायोग्य लॅपटॉपचे पूर्वावलोकन केले आहे. कंपनीने प्रोटोटाइपचे फोटो सामायिक केले आहेत आणि ते म्हणतात की 2020 मध्ये ते रिलीझ होण्याची शक्यता आहे. स्वतंत्रपणे, कंपनीने एसएमबीसाठी नवीन ThinkCBook लाइनअप देखील लॉन्च केला आहे. थिंकबुक एस सीरिजसह थिंकबुक एस सीरी सह प्रस्तुत केले जात आहे, त्यात थिंकबुक 13 एस आणि थिंकबुक 14 एस मॉडेल आहेत जे अल्ट्रा-स्लिम डिझाइन देतात, फिंगरप्रिंट रीडर स्पर्श करतात, गोपनीय नियंत्रण ठेवण्यासाठी फिजिकल थिंकशेटर कॅमेरा कव्हर, प्रीमियम फुल-एचडी डिस्प्ले, स्पिल प्रतिरोधी कीबोर्ड, आणि बॅटरीचे आयुष्य 11 तासांपर्यंत.

फोल्ड करण्यायोग्य लॅपटॉपसह प्रारंभ करून, कंपनीने एक्सीलरेटमध्ये नवीन डिझाइनचे पूर्वावलोकन केले आणि असे म्हटले आहे की प्रोटोटाइप फोन किंवा टॅब्लेटचा नाही, किंवा हायब्रिड नाही परंतु फोल्ड करण्यायोग्य स्क्रीनसह पूर्ण-लॅपटॉपचा आहे. फोटोंवरून दिसून येते की पीसी एक दोन-बाजूच्या डिस्प्लेमध्ये रुपांतरित करते, एक बाजू टचस्क्रीन कीबोर्ड म्हणून कार्य करते. डिस्प्ले मोठ्या मोठ्या स्क्रीनमध्ये देखील जोडली जाते, जी टच स्क्रीन डिव्हाइस म्हणून देखील वापरली जाऊ शकते आणि आपण स्वतंत्र फिजिकल कीबोर्डशी कनेक्ट करू शकता. 90 डिग्रीसह लॅपटॉप प्रदर्शन अनेक कोनांवर सक्रिय राहते. लेनोव्होने लॅपटॉपचे स्पष्टीकरण किंवा त्या प्रकरणाचे अंतिम नावही उघड केले नाही. हे फक्त असेच म्हणते की लॅपटॉप ThinkPad X1 मालिकेचा एक भाग असेल. 2020 मध्ये जगातील काही प्रथम फोल्ड करण्यायोग्य पीसी उपलब्ध केले जाईल.

नवीन थिंकबुक एस-सीरींगवर येताना, नवीन थिंकबुक 13 एस $ 729 (अंदाजे रु. 51,300) ची अपेक्षित किंमत असलेली यूएस मध्ये उपलब्ध केली जाईल. आणि नवीन थिंकबुक 14 एस $ 74 9 (अंदाजे 52,700 रुपये) ची अपेक्षित किंमत असलेल्या मे 201 9च्या अखेरीस उपलब्ध होईल. 13-इंच आणि 14-इंच फुल-एचडी डिस्प्ले वेरिएंट्स एक प्रीमियम अनुभव खेळतात, 180 अंशांवर फ्लॅट ठेवू शकतात आणि अल्ट्रा-संकीर्ण बीझेल वैशिष्ट्यीकृत करतात. खनिज ग्रे फिनिशमध्ये लॅपटॉप अॅल्युमिनियम आणि मॅग्नेशियम धातूंचे बनलेले असतात. थिंकबुक 14 चे वजन 1.5 किलोग्राम असते, तर थिंकबुक 13 चे वजन 1.34 किलोग्रामपेक्षा किंचित कमी आहे.

thinkbook13s14s मुख्य ThinkPad 13s आणि 14s

लेनोवो ThinkPad 13s आणि ThinkPad 14s

8 वे जनरेशन इंटेल कोर प्रोसेसर, मानक एसएसडी, आणि इंटिग्रेटेड इंटेल यूएचडी 620 किंवा असीम एएमडी रेडॉन 540X यासह शक्तिशाली ग्राफिक्सद्वारे समर्थित आहेत. थिंकबुक 13 एस एक तास चार्जवर 80 टक्के बॅटरी क्षमता प्रदान करणारे रॅपिड चार्जला देखील समर्थन देते. नवीन थिंकबुक एस-सिरीझ ड्युअल अॅरे मायक्रोफोन आणि हर्मनद्वारे ड्युअल स्पीकर. उत्तर देण्यासाठी एक किल्ली आणि हँग अप करण्यासाठी एक की सह कॉल करणे सुलभ करण्यासाठी स्काइप हॉट कीसह देखील येते. इतर वैशिष्ट्यांमध्ये टच फिंगरप्रिंट रीडर, वापरकर्ता डेटा एन्क्रिप्शनसाठी डिस्क्रेट टीपीएम 2.0, गोपनीयता नियंत्रणांसाठी फिजिकल थिंकशेटर कॅमेरा कव्हर, वाईफाई हस्तक्षेप कमी करण्यासाठी इंडियम मेटलमध्ये लिप्या मारलेल्या टोप्या, 60 सीसी पर्यंत द्रव टिकवण्यासाठी डिझाइन केलेले प्रतिरोधक कीबोर्ड आणि 11 तासांपर्यंत बॅटरी लाइफ आणि ThinkBook 13s वर RapidCharge. थिंकबुक 14 चे सुमारे 10 तास बॅटरीचे आयुष्य ऑफर करण्यास सांगितले जाते.