ट्रम्पने वॉशिंग्टन कसा मिसळला आहे याचे पुरावे येथे आहेत: काही डेमोक्रॅट विचार करतात की त्यांना कदाचित अपयशाची इच्छा आहे – Boisar Marathi News

ट्रम्पने वॉशिंग्टन कसा मिसळला आहे याचे पुरावे येथे आहेत: काही डेमोक्रॅट विचार करतात की त्यांना कदाचित अपयशाची इच्छा आहे

(सीएनएन) हे एक वेडा विचार आहे की कोणत्याही राष्ट्राध्यक्षाने प्रत्यक्षात इंपीएच केले पाहिजे.

परंतु डॉनल्ड ट्रम्पने वॉशिंग्टन लॉजिकला त्याच्या जंगली, प्रमाणित क्रशिंग प्रेसीडेंसीसह इतके विचलित केले आहे की कमीतकमी डेमोक्रॅट्समध्ये – आता पुन्हा एकदा त्याच्या निवडणुकीच्या मोहिमेत शस्त्र म्हणून सर्वोच्च संवैधानिक संकट असल्याचा विचार करावा याबद्दल गंभीर संभाषण आहे.
डेमोक्रेटिक नेत्यांच्या धोरणास आकार देण्याची ही शक्यता आहे कारण ते अमेरिकेच्या शासनाच्या तत्त्वांचे रक्षण करण्याचे त्यांचे कर्तव्य आणि त्यांच्या कर्तव्याचे राजकीय धोके आहेत.
बर्याच डेमोक्रॅट्सला भीती वाटते की ट्रम्प कदाचित एक छेडछाड करणारा सापळा घालू शकेल जो सदन बहुमत उपभोगू शकेल, त्यांना आरोग्यविषयक काळजी आणि विवादास्पद मान्य करणार्या मतदानासारख्या प्रमुख समस्यांपासून विचलित करेल.
पण हेदेखील शक्य आहे की त्यांच्या नेत्यांनी अशी कल्पना व्यक्त केली आहे की ट्रँम्प यांना काही मूल कार्यकर्त्यांमध्ये असंतोष दूर करण्याचा मार्ग म्हणून छेडछाड करायचा आहे की वॉशिंग्टन डेमोक्रॅट्स राष्ट्रपतींना रोखण्यासाठी अधिक करत नाहीत.
ट्रिपने आपल्या अध्यक्षपदी, मोहीम, वैयक्तिक वित्त आणि व्यवसाय कराराची तपासणी मागे टाकण्यासाठी प्रचंड प्रयत्न केले आहे.
“राष्ट्रपती स्वत: ची आत्महत्या करत आहेत कारण ते दररोज आहेत, कॉंग्रेसच्या कायदेशीर भूमिकेसाठी न्यायदंडाची अधिक जाणीव आणि अनादर दर्शवितात,” असे डेमोक्रेटिक हाऊसचे अध्यक्ष नॅन्सी पेलोसी यांनी शुक्रवारी सांगितले.
पेलोसीचे सर्वोच्च लेफ्टनंट्स, हाऊस इंटेलिजेंस कमिटीचे चेअरमन अॅडम शाईफ, पेलोसीसारखे आहेत, जो छळ होण्याच्या धोक्यांपासून सावध आहेत . पण त्यांनी ट्रम्पच्या स्वत: च्या कृत्यांनी वॉशिंग्टनला प्रक्षेपणाची दिशा देण्यास प्रवृत्त केले असल्याचे मान्य केले.
“आमच्या अनिच्छाचा एक भाग म्हणजे आपण आधीच एक कडवटपणे विभागलेले देश आहोत आणि एक दुय्यम प्रक्रिया आम्हाला पुढे विभाजित करेल,” असे Schiff यांनी एबीसी न्यूजवर “या आठवड्यात” सांगितले. “तो नक्कीच प्रयत्न करीत असल्याचे दिसत आहे आणि कदाचित तो आम्हाला अधिक विभाजित करण्याचा त्याचा विकृत मार्ग आहे … तो त्याच्या राजकीय फायद्याचा विचार करतो, परंतु निश्चितच देशाच्या फायद्यासाठी नाही.”
ट्रम्पने गेल्या आठवड्यात पॉलिटिकोच्या मुलाखतीत एक प्रश्न सोडला होता की त्याला इंपॅम्प केलेले असावे की नाही. आणि तो असा युक्तिवाद करतो की 2016 च्या मोहिमेवर जर कोणी गुन्हा केला असेल तर तो डेमोक्रॅट आहे, नाही.
इतर वेळी त्याने असे तर्क मांडले होते की तो आपल्या बचावासाठी तो आपल्या बचावासाठी वापरू शकतो.
ट्रम्पने डिसेंबरमध्ये एका मुलाखतीत सांगितले, “एखाद्याने चुकीचे कृत्य केले नाही आणि आपल्या देशाच्या इतिहासातील महान अर्थव्यवस्था कोणी निर्माण केली आहे अशा एखाद्या व्यक्तीचा त्याग करणे कठीण आहे.”
“मी काळजीत नाही, नाही, मला वाटतं की जर लोक घडले तर लोक बंड करतील.”
ट्रम्पने राजकीय मतभेदांवर राष्ट्रीय विभाजन विस्तारित केले आहे – त्यामुळे राजकीयदृष्ट्या त्याचा फायदा झाल्यास त्यांना अधिक उत्साहित करण्याबद्दल चिंता करण्याची शक्यता नाही. आणि इतर प्रत्येकांप्रमाणेच, त्यांनी निवडणुका वाचल्या आहेत जे दर्शवतात की बहुतेक अमेरिकन लोकांना 50 वर्षांत तिसऱ्यांदा इंपीएचमेंट नाटकाचा त्रास होऊ नये .
हे शक्य आहे की व्यापक राजकीय विभागांना अधिक ट्रम्प लाभ मिळतील. 2020 मध्ये त्यांचे राजकीय मते चोरीला जाणार असल्याच्या दाव्यांमुळे 2020 मध्ये त्यांना पळवून लावण्याची गरज असलेल्या राजकीय आधारावर त्यांची मदत होईल.
ट्रम्पने अधिक मताधिकारी मतदारांना डेमोक्रॅटच्या विरोधात राजकीय पक्षपात करण्याच्या प्रयत्नांमुळे त्यांचे प्रयत्न रंगवून देण्याची अपेक्षा केली आहे.

ट्रम्प च्या जबरदस्त कचरा कथा

ट्रम्प काढण्याचा डेमोक्रेटिक प्रयत्नांनी त्यांचे वर्णन सांगण्यास समर्थ केले की त्याच्या विरोधकांनी त्याला बाहेर काढण्यासाठी बर्याच काळापासून कचरा टाकला आहे.
हा विचार महाकाव्य ट्विटिंगच्या आठवड्याच्या शेवटी आणि पुन्हा ट्विट करण्याच्या उद्देशाने राष्ट्राला सजीव करण्यात आला.
ट्रम्पने रविवारी लिहिले की, “मी यापूर्वी कधीही पदार्पण केले नव्हते, मला रशियन हुक्स म्हणून ओळखले गेलेले काय आहे याबद्दल आजारी आणि बेकायदेशीर तपासणीखाली आहे.”
“माझे एजन्सी इंटेल एजन्सीज आणि डेमोक्रॅट्सवर गंभीरपणे विचार करीत होते. हे अमेरिकेच्या इतिहासात पूर्वी कधीही घडले नाही आणि हे सर्वच घोटाळे, विच हंट असे आढळले, ज्याने कोणतेही संमिश्रता, कोणतेही बंधन न मिळाल्यामुळे हे कधीही होणार नाही. पुन्हा घडण्याची परवानगी! ”
विशेष सल्लागार रॉबर्ट म्यूलर यांनी ट्रम्प मोहिम आणि रशिया यांच्यात षड्यंत्र स्थापित केला नाही तर मॉस्कोच्या मध्यस्थी ऑपरेशन आणि जीओपी नामनिर्देशित कार्यसंघाच्या दरम्यान पुन्हा पुन्हा संपर्क साधला.
न्यायाच्या अडथळ्याचा पुरावा म्हणूनही पुरावे आहेत – 800 पेक्षा जास्त माजी फेडरल अभियोजक आता ट्रम्पला खाजगी नागरिक म्हणून मुकदमा घेण्यास पुरेसे आहेत असे सांगतात.
ट्रम्पला अपायकारकतेकडे अपायकारक वाटू शकतील असा संशय साध्या तथ्याद्वारे समर्थित आहेः त्याला ऑफिसवर बंदी घालण्याची शक्यता फारच कमकुवत आहे.
त्यांनी असे सिद्ध केले आहे की दोन तृतीयांश सीनेट सर्वोच्च बहुमताने रिपब्लिकन दोषग्रस्त झाल्यामुळे कोणतीही चूक होणार नाही.
रिपब्लिकन सीनेट बहुसंख्य नेते मिच मॅककोनेल – अटॉर्नी जनरल विलियम बॅर यांनी स्केच केलेल्या राजकीय कथेवर बांधकाम – “प्रकरण बंद” म्हणून विशेष वकील तपासणीचा शेवट तयार करत आहे.
बिली क्लिंटन युगाच्या इतिहासाच्या विशिष्ट वाचनाद्वारे इंपीएचमेंट बद्दलचे बहुतेक डेमोक्रॅटिक रीटिकेंस आकारले गेले आहे.
1 99 8 च्या मध्यवर्ती निवडणुकीत रिपब्लिकनांनी छळवणूक प्रक्रिया सुरू केली होती, तेव्हा डेमोक्रॅट्सने वास्तविकपणे ऐतिहासिक कलांच्या उलट घरगुती जागा घेतली. मतदारांनी रिपब्लिकन यांना दंडित करण्याचा निर्णय घेतल्यापासून आतापर्यंतचे परिणाम वाचले गेले आहेत, ज्याने दोनदा निवडून आलेल्या राष्ट्राध्यक्षांना अपयशी ठरविण्यास अयशस्वी ठरले.
काही डेमोक्रॅट घाबरतात की सध्याच्या राष्ट्राच्या हातात एक छळवणूक प्रक्रिया चालु शकते आणि त्यांना त्यांच्याविरुद्ध देशभरात बंदी घालण्याची परवानगी देते.
क्लिंटनने आपल्या सेनेटच्या चाचणीस वाचल्यानंतर दोन वर्षांपेक्षा कमी कालावधीत अध्यक्षपदावर विजय मिळविला – जॉर्ज डब्ल्यू. बुश यांनी व्हाइट हाउसला “सन्मान व सन्मान” बहाल करण्याचे वचन दिले. अपहरण करण्यासाठी एक आडवा संदर्भ.

व्हाईट हाऊसने जोर दिला की हे डेमोक्रॅट्स आहे जे अतिरेक करत आहेत

डेमोक्रेटिक हाऊसच्या बहुसंख्यपणाचे अपहरण करण्याच्या तीव्रतेच्या बावजूद शक्यता नेहमीपेक्षा जास्त दिसते.
व्हाईट हाऊसने डेमोक्रॅटिक पॉवरला विरोध केला आहे हे मान्य आहे.
व्हाईट हाऊसचे प्रवक्ते स्टीव्ह ग्रोव्ह यांनी रविवारी एका निवेदनात म्हटले आहे की, “कार्यकारी शाखा शासनाच्या देखरेखीखाली नियमन करणारे नियम आणि निकष आहेत आणि डेमोक्रॅट्स त्यांचे पालन करण्यास नकार देतात”.
“डेमोक्रॅट्स त्यांच्याकडे कायदेशीर अधिकार असल्याचा त्यांना माहिती आहे – ते पाहण्यास कायदेशीर अधिकार नाहीत – यात राष्ट्राध्यक्ष आणि परराष्ट्र नेत्यांमधील भव्य संप्रेषणे आणि कायद्यांतर्गत प्रकट होऊ शकत नाही अशा ग्रँड जूरीची माहिती समाविष्ट आहे.”
ट्रम्प सध्याच्या आणि माजी अधिकार्यांना आदेश देण्याकडे दुर्लक्ष करतो. तो दस्तऐवज आणि वैयक्तिक फाइल्स त्यांच्या टॅक्स रिटर्न्ससारख्या बदलण्यापासून नकार देत आहे.
आणि त्याने त्याच्या आर्थिक नोंदी खाजगी ठेवण्यासाठी काँग्रेसच्या विरोधात वैयक्तिक कायदेशीर कारवाई केली आहे.
कार्यकारी विशेषाधिकारांचे अत्यंत दावे असल्यासारखे दिसत आहे.

संकट दूर असू शकत नाही

अडथळा असूनही देश अद्याप एक संवैधानिक संकट नाही. पण क्षण खूप दूर असू शकत नाही.
व्हाईट हाऊस आणि कॉंग्रेस यांच्यातील अनेक विवाद आता न्यायालयीन व्यवस्थेतून बाहेर पडण्याची शक्यता आहे आणि सर्वोच्च न्यायालयातही येऊ शकतात.
जर व्हाईट हाऊसने सबपोएनास सन्मानित करण्याचे आदेश नाकारले तर डेमोक्रेटिक हाऊस बहुमताने अध्यक्षपदाचा हक्क धारण करण्याचा कमी अधिकार कमी केला असेल तर काँग्रेसच्या अखंडतेचे रक्षण करण्यासाठी स्वत: लाच पर्यायी ठरू शकणार नाही.
जेव्हा ती “आत्म-उपद्रव” बद्दल बोलत होती तेव्हा कदाचित ही शक्यता पेलोसीच्या मनात असू शकते.
डेमोक्रॅटची आशा असावी की राष्ट्राध्यक्षांना रोखण्याचा प्रयत्न करण्याच्या प्रक्रियेद्वारे पद्धतशीरपणे कार्य केल्यावर त्या वेळी सार्वजनिकरित्या छळवणूक कार्यवाही सुरू करण्यासाठी नकारात्मक प्रतिक्रिया व्यक्त करण्याची शक्यता कमी होईल.
पक्ष आधीच प्रशासकीय व्याप्ती आणि अडथळा निर्माण करण्याचा प्रयत्न करीत आहे ज्यामुळे ट्रम्प प्रेसीडेंसीबद्दल जनतेची कल्पना येऊ शकते.
आता “बंडलिंग” या विषयावर कॉंग्रेसच्या उद्धरणांच्या अनेक अवमाननांबद्दल चर्चा आहे. एका सदस्यांच्या मतदानात सर्वोच्च कॅबिनेट अधिकार्यांकरिता प्रशासनासाठी राजकीय मतभेद वाढवण्याबाबत चर्चा केली गेली.
विशेष वकील रॉबर्ट म्यूलर यांच्या अहवालाचा एक अप्रमाणित आवृत्ती हस्तक्षेप करण्यास नकार दिल्याबद्दल हाऊस न्यायिक समिती समितीने गेल्या आठवड्यात अवमान केला होता. हाऊस वेसेस अॅण्ड मीन्स कमिशनने ट्रम्पच्या कर रिटर्न्सच्या सहा वर्षापर्यंत पोहचवल्याबद्दल ट्रेझरी सेक्रेटरी स्टीव्ह मन्चिन आणि आयआरएस कमिश्नर चार्ल्स रीटिग यांना लवकरच अशाच प्रकारच्या निंदाचा सामना करावा लागला.
अमेरिकेच्या ध्रुवीय ध्रुवीकरणाच्या आधारे, राष्ट्राध्यक्षांचे मत नापसंतीवर राजकीय गणना बदलण्यासाठी नाटकीयदृष्ट्या पुरेसे बदलले जाईल अशी शक्यता नाही.
परंतु इतिहासकार कधीकधी असे दर्शवितात की राष्ट्राध्यक्ष रिचर्ड निक्सन यांचा अपमान करण्याच्या शक्यतेबद्दल अधिक अनुकूल होते कारण त्यांच्या प्रशासनाच्या चुकीचे निष्कर्ष नॉर्थ कॅरोलिना सेन यांच्या अध्यक्षतेखाली झालेल्या सीनेट वॉटरगेटच्या सुनावणीतून समोर आले होते. सॅम एर्विन. शेवटी, निक्सनने इंपीच केलेले होते त्यापूर्वी राजीनामा दिला, ट्रम्प इम्युलेटिंगची कल्पना करणे एक पाऊल आहे.
काही लोक डेमोक्रॅट्स मानतात की ट्रम्पच्या वर्तनावर लक्ष केंद्रित केल्यामुळे म्यूलर आणि माजी व्हाईट हाऊसचे वकील डॉन मॅकगॅन यांच्यासारख्या केंद्रीय खेळाडूंकडून साक्ष देण्यामुळे 2020 मध्ये कमकुवत होण्यासाठी ट्रम्प अध्यक्षपदास पुरेसे नुकसान होऊ शकले असते.
एक संभाव्य डेमोक्रेटिक नॉमिनी, मॅसॅच्युसेट्स सेन. एलिझाबेथ वॉरन अपहरणाचे धोके घेण्यास तयार आहेत.
वॉरन यांनी शनिवारी ओहायोद्वारे स्विंगमध्ये सांगितले की, “कॉंग्रेस अन्य मार्गाने पाहू शकत नाही. अमेरिकेच्या अमेरिकेच्या संविधानाला राजकीय अपवाद नाही.”