आयपीएल विश्वचषक स्पर्धेपूर्वी स्वत: ला न्याय देण्यास मदत करू शकेल – रोहित शर्मा – आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषद – Boisar Marathi News

आयपीएल विश्वचषक स्पर्धेपूर्वी स्वत: ला न्याय देण्यास मदत करू शकेल – रोहित शर्मा – आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषद

मुंबई इंडियन्सचा कर्णधार रोहित शर्मा, ज्याने आपल्या चौथ्या इंडियन प्रीमियर लीगच्या उपांत्य फेरीपर्यंत संघाचे नेतृत्व केले, असे सांगितले की या स्पर्धेमुळे खेळाडूंनी आयसीसी पुरुष क्रिकेट विश्वकरंडक 2019 च्या मैदानावर खेळत राहण्यास मदत केली.

12 मे रोजी लीगचा सामना 12 मे रोजी संपला आणि हार्ट रेसिंग अंतिम फेरीत त्याने मुंबईच्या विद्यमान चॅम्पियन चेन्नई सुपर किंग्जला चौथ्यांदा उपांत्य फेरीत पराभूत केले.

आता ही स्पर्धा पूर्ण झाली आहे, जगभरातील खेळाडूंचे लक्ष विश्वचषककडे वळेल. मेगा 50-ओव्हर स्पर्धा 30 मे रोजी इंग्लंडमध्ये सुरू होणार आहे. रोहित, हार्डिक पंड्या, जसप्रित बुमरा, महेंद्रसिंग धोनी, इम्रान ताहिर आणि लसिथ मलिंगा यासारख्या आयपीएल खेळाडूंना 18 दिवसांच्या खिडकीतून बाहेर पडावे लागेल. स्पर्धेसाठी सज्ज

रोहितला असे वाटले की आयपीएलमध्ये खेळणे ही स्वत: च्या तयारीची एक पद्धत आहे कारण यामुळे खेळाडूंनी विश्वचषक स्पर्धेपूर्वी फॉर्म बनवण्याची परवानगी दिली आणि आवश्यक सुधारणा केल्या. पंड्या आणि बुमरा यांच्या उदाहरणांवरून त्यांनी त्या मुद्द्याचे वर्णन केले.

दोघेही 16 सामन्यांत खेळत मुंबईसाठी महत्त्वाचे कलाकार होते. पांड्यने 44.66 च्या सरासरीने 402 धावा केल्या आणि त्याने 1 9 .1.42 आणि 14 बळी घेतले. बमुरा विजयी संघाचा आघाडीचा बळी घेणारा फलंदाज म्हणून काम करीत होता. 1 9 .3 च्या सरासरीने त्याने 1 9 .3 च्या सरासरीने 6.63 च्या सरासरीने धावा केल्या. बमुरा 14/14 च्या बचावासाठी मदत करणार्या 2/14 च्या स्पेलसाठी फाइनलमध्ये प्लेअर ऑफ द मॅच देखील होता.

“आम्ही स्पर्धेच्या सुरूवातीला बोललो की आम्ही प्रत्येक खेळाडूचे मूल्यांकन करू, ते कोठे आहेत आणि त्यांच्या शरीराबद्दल त्यांना काय वाटते ते पाहणे,” रोहित म्हणाले. “आम्ही त्यांच्यासाठी काय निर्णय घेतो त्याहूनही एक वेगळी वस्तू आहे.

“जसप्रिटच्या बाबतीत, तो असा आहे की ज्याला खेळायला आवडत असेल याची खात्री करण्यासाठी त्याला खेळायला आवडतं. स्पर्धेच्या सुरूवातीला आम्ही असं सांगितलं की कोणत्याही दिलेल्या टप्प्यावर त्याला विश्रांतीची गरज आहे, तर आम्ही ती उघडली पण आमच्या भौतिकशास्त्रज्ञांनी आणि प्रशिक्षकांनी त्यांचे चांगले निरीक्षण केले आहे, आणि जसप्रित यांच्या भावनांबद्दल सतत प्रतिक्रिया मिळाल्या आहेत. आम्हाला जसप्रित आणि हार्डिकशी काही अडचणी येत नाहीत म्हणून आम्ही त्यांना खेळू लागलो.

“आयपीएलच्या आधी जर ते फार मोठ्या फॉर्ममध्ये नव्हते तर आता फॉर्ममध्ये परत येण्याची वेळ आली आहे. हार्डिक हा सर्वोत्तम उदाहरण आहे. आयपीएलच्या आधी त्याच्याकडे चांगला वेळ नव्हता, दुखापत झाली होती आणि तो चुकला होता. काही सामन्याबरोबरच तो आमच्यासाठी जबरदस्त आहे – बॅटिंग आणि बॉलिंग या दोघांमध्येही तो आपल्यासाठी जबरदस्त आहे. “हो, तो [आयपीएल] एक मोठा स्पर्धा आहे आणि आपण विश्वचषकसारख्या मोठ्या स्पर्धेपूर्वी आपण स्वत: चा न्याय करू शकता.”