लैंगिक आरोग्य: या आरोग्य समस्या आपल्या लैंगिक आयुष्याचा नाश करू शकतात – न्यूज ट्रॅक इंग्रजी – Boisar Marathi News

लैंगिक आरोग्य: या आरोग्य समस्या आपल्या लैंगिक आयुष्याचा नाश करू शकतात – न्यूज ट्रॅक इंग्रजी

जेव्हा आपण एखाद्या आरोग्य समस्येमुळे पीडित असाल तेव्हा लैंगिक संबंध आपल्या मनात प्रथम गोष्ट असू शकत नाही. परंतु बर्याच काळापासून आरोग्याच्या समस्या असल्यास, आपल्या लैंगिक जीवनावर होणाऱ्या परिणामाबद्दल आपण विचार केला पाहिजे. बर्याच क्रॉनिक परिस्थिती तुमच्या सेक्स लाइफला काही प्रकारे प्रभावित करु शकतात. सर्वात सामान्य गोष्टींची सूची येथे आहे:

मधुमेह: रक्तातील अनियंत्रित साखर पातळीमुळे अनेक गुंतागुंत होऊ शकतात आणि त्यातील लैंगिक अभाव ही एक आहे. सांख्यिकी दाखवते की मधुमेह असलेल्या सर्व पुरुषांपैकी 60-70% त्यांच्या आयुष्यादरम्यान स्थलीय समस्या अनुभवतात. कारण रक्तशैलीमुळे रक्त शरीराच्या प्रभावावर परिणाम होतो. याव्यतिरिक्त, मधुमेहामुळे नर्व-संबंधित समस्या देखील होतात. परिणामस्वरुप, बांधकामावर नियंत्रण ठेवणारे तंत्रिका योग्य सिग्नल प्राप्त करीत नाहीत.

निराशा: निरोगी लैंगिक आयुष्याचा आनंद घेण्यासाठी तुम्हाला लैंगिक इच्छा असणे आवश्यक आहे. सर्व इच्छा मस्तिष्कमध्ये उद्भवल्यापासून, जर लैंगिक इच्छा नियंत्रित करणारे मेंदू सिग्नलिंग यंत्रणा काहीतरी चुकीचे असेल तर आपणास लैंगिक असुविधा उद्भवू शकते. तीव्र तणावाचा आणि नैदानिक ​​निराशाचा सामना करणार्या लोकांशी असेच घडते. सर्वात वाईट भाग असा आहे की नैराश्यावर मात करण्यासाठी काही एंटीडिप्पंटंट्स लैंगिक इच्छा नष्ट करतात आणि उत्तेजन कमी करतात.

हे सोपे व्यायाम आपल्या रीतीने मजबूत करा

पीठ दुखणेः पीठ दुखणे आपल्या लैंगिक कार्यावर थेट परिणाम करीत नाही परंतु अप्रत्यक्षपणे लिंग कमी होण्याकरिता योगदान देणारी मुख्य समस्या आहे. हर्निनेटेड डिस्क आणि स्पाइनल स्टेनोसिस सारख्या रीतीने होणारी समस्या खरोखर वेदनादायक असू शकते आणि आपल्या समागम करण्याच्या क्षमतेसह व्यत्यय आणू शकते. सर्वेक्षणातून असे दिसून आले की, पीठांच्या पीडामुळे ग्रस्त 61% लोकांनी लैंगिक अत्याचार टाळला. तर, जर आपल्या पीठांचा वेदना सुरुवातीच्या अवस्थेत आहे आणि गहन समस्या दर्शवत नसेल तर आपल्या रीतीने सक्रिय आणि लवचिक योगासह व्यायाम किंवा काही व्यायाम करा.

अॅनिमिया: अॅनिमिया कदाचित आपल्या लैंगिक जीवनात एक मोठी समस्या उद्भवणार नाही, परंतु यामुळे दुर्बलता येते आणि आपल्या लैंगिक भावना कमी होऊ शकतात. पुरुषांमध्ये, अशक्तपणा कमी लैंगिक इच्छा तसेच निर्माण समस्या होऊ शकते. इतर समस्यांशी तुलना करता, हे जीवनशैलीतील किरकोळ बदलांसह सहजपणे सुधारता येते.

रजोनिवृत्ती: लैंगिक इच्छा राखण्यासाठी महिलांमध्ये हार्मोनल बदल आणि नियम महत्वाचे आहेत. आणि, रजोनिवृत्ती हे म्हणजे जीवनाच्या अवस्थेमध्ये जेथे हार्मोनल पातळी मोठ्या प्रमाणावर चढ-उतार वाढू लागते आणि लैंगिक इच्छा कमी होणे, लैंगिक क्रियाकलाप कमी करणे आणि सेक्स दरम्यान वेदना कमी होणे यासारख्या समस्या उद्भवू लागतात. परंतु ही समस्या योग्य सल्ला आणि उपचाराने सोडवता येऊ शकते.

संवहनी रोग: रक्तसंक्रमणास रक्तवाहिन्यामध्ये व्यत्यय आणणारी कोणतीही विकृती यामुळे लैंगिक अतिक्रमण होऊ शकते आणि निरोगी लैंगिक आयुष्यात व्यत्यय येऊ शकते. म्हणून, रक्तपेशींशी संबंधित रक्तवाहिन्यांसारखे आणि धमन्यांवरील कठोरपणामुळे रक्ताचा प्रवाह प्रभावित होऊ शकतो आणि पुरुषांमध्ये रक्ताचा त्रास होऊ शकतो आणि स्त्रियांमध्ये अपुरा लहरीकरण होऊ शकते.

आपण वर उल्लेख केलेल्या कोणत्याही आरोग्यविषयक समस्यांमुळे ग्रस्त असल्यास आणि आपल्या संबंधित लैंगिक समस्यांपासून लपविलेले असल्यास, आपल्या स्त्रीबाहयंत्रज्ञानाशी त्वरित चर्चा करण्यासाठी त्यास एक मुद्दा बनवा. लिंग मानवी अनुभवाचा एक मोठा भाग आहे आणि लैंगिक आयुष्यामध्ये गहाळ होण्याचा कोणताही मुद्दा नाही, आपल्यास आवश्यक असल्यास आपल्या समस्यांसाठी उपचार करणे आवश्यक आहे.

हेल्थ टिप्स देखील वाचा : ही टिपा आपल्याला कार्यस्थानावरील तणावग्रस्त आणि अधिक कार्यक्षमतेने कार्य करण्यास मदत करतात

जेव्हा आपण एखाद्या आरोग्य समस्येमुळे पीडित असाल तेव्हा लैंगिक संबंध आपल्या मनात प्रथम गोष्ट असू शकत नाही. परंतु बर्याच काळापासून आरोग्याच्या समस्या असल्यास, आपल्या लैंगिक जीवनावर होणाऱ्या परिणामाबद्दल आपण विचार केला पाहिजे. बर्याच क्रॉनिक परिस्थिती तुमच्या सेक्स लाइफला काही प्रकारे प्रभावित करु शकतात. सर्वात सामान्य गोष्टींची सूची येथे आहे:

मधुमेह: रक्तातील अनियंत्रित साखर पातळीमुळे अनेक गुंतागुंत होऊ शकतात आणि त्यातील लैंगिक अभाव ही एक आहे. सांख्यिकी दाखवते की मधुमेह असलेल्या सर्व पुरुषांपैकी 60-70% त्यांच्या आयुष्यादरम्यान स्थलीय समस्या अनुभवतात. कारण रक्तशैलीमुळे रक्त शरीराच्या प्रभावावर परिणाम होतो. याव्यतिरिक्त, मधुमेहामुळे नर्व-संबंधित समस्या देखील होतात. परिणामस्वरुप, बांधकामावर नियंत्रण ठेवणारे तंत्रिका योग्य सिग्नल प्राप्त करीत नाहीत.

निराशा: निरोगी लैंगिक आयुष्याचा आनंद घेण्यासाठी तुम्हाला लैंगिक इच्छा असणे आवश्यक आहे. सर्व इच्छा मस्तिष्कमध्ये उद्भवल्यापासून, जर लैंगिक इच्छा नियंत्रित करणारे मेंदू सिग्नलिंग यंत्रणा काहीतरी चुकीचे असेल तर आपणास लैंगिक असुविधा उद्भवू शकते. तीव्र तणावाचा आणि नैदानिक ​​निराशाचा सामना करणार्या लोकांशी असेच घडते. सर्वात वाईट भाग असा आहे की नैराश्यावर मात करण्यासाठी काही एंटीडिप्पंटंट्स लैंगिक इच्छा नष्ट करतात आणि उत्तेजन कमी करतात.

देखील वाचा

पीठ दुखणेः पीठ दुखणे आपल्या लैंगिक कार्यावर थेट परिणाम करीत नाही परंतु अप्रत्यक्षपणे लिंग कमी होण्याकरिता योगदान देणारी मुख्य समस्या आहे. हर्निनेटेड डिस्क आणि स्पाइनल स्टेनोसिस सारख्या रीतीने होणारी समस्या खरोखर वेदनादायक असू शकते आणि आपल्या समागम करण्याच्या क्षमतेसह व्यत्यय आणू शकते. सर्वेक्षणातून असे दिसून आले की, पीठांच्या पीडामुळे ग्रस्त 61% लोकांनी लैंगिक अत्याचार टाळला. तर, जर आपल्या पीठांचा वेदना सुरुवातीच्या अवस्थेत आहे आणि गहन समस्या दर्शवत नसेल तर आपल्या रीतीने सक्रिय आणि लवचिक योगासह व्यायाम किंवा काही व्यायाम करा.

अॅनिमिया: अॅनिमिया कदाचित आपल्या लैंगिक जीवनात एक मोठी समस्या उद्भवणार नाही, परंतु यामुळे दुर्बलता येते आणि आपल्या लैंगिक भावना कमी होऊ शकतात. पुरुषांमध्ये, अशक्तपणा कमी लैंगिक इच्छा तसेच निर्माण समस्या होऊ शकते. इतर समस्यांशी तुलना करता, हे जीवनशैलीतील किरकोळ बदलांसह सहजपणे सुधारता येते.

रजोनिवृत्ती: लैंगिक इच्छा राखण्यासाठी महिलांमध्ये हार्मोनल बदल आणि नियम महत्वाचे आहेत. आणि, रजोनिवृत्ती हे म्हणजे जीवनाच्या अवस्थेमध्ये जेथे हार्मोनल पातळी मोठ्या प्रमाणावर चढ-उतार वाढू लागते आणि लैंगिक इच्छा कमी होणे, लैंगिक क्रियाकलाप कमी करणे आणि सेक्स दरम्यान वेदना कमी होणे यासारख्या समस्या उद्भवू लागतात. परंतु ही समस्या योग्य सल्ला आणि उपचाराने सोडवता येऊ शकते.

संवहनी रोग: रक्तसंक्रमणास रक्तवाहिन्यामध्ये व्यत्यय आणणारी कोणतीही विकृती यामुळे लैंगिक अतिक्रमण होऊ शकते आणि निरोगी लैंगिक आयुष्यात व्यत्यय येऊ शकते. म्हणून, रक्तपेशींशी संबंधित रक्तवाहिन्यांसारखे आणि धमन्यांवरील कठोरपणामुळे रक्ताचा प्रवाह प्रभावित होऊ शकतो आणि पुरुषांमध्ये रक्ताचा त्रास होऊ शकतो आणि स्त्रियांमध्ये अपुरा लहरीकरण होऊ शकते.

आपण वर उल्लेख केलेल्या कोणत्याही आरोग्यविषयक समस्यांमुळे ग्रस्त असल्यास आणि आपल्या संबंधित लैंगिक समस्यांपासून लपविलेले असल्यास, आपल्या स्त्रीबाहयंत्रज्ञानाशी त्वरित चर्चा करण्यासाठी त्यास एक मुद्दा बनवा. लिंग मानवी अनुभवाचा एक मोठा भाग आहे आणि लैंगिक आयुष्यामध्ये गहाळ होण्याचा कोणताही मुद्दा नाही, आपल्यास आवश्यक असल्यास आपल्या समस्यांसाठी उपचार करणे आवश्यक आहे.

देखील वाचा