काही मिनिटांत बॅक्टेरियाचा संसर्ग ओळखणे – हैदरस सायफ – Boisar Marathi News

काही मिनिटांत बॅक्टेरियाचा संसर्ग ओळखणे – हैदरस सायफ

तू इथे आहेस

घर / वैशिष्ट्यीकृत /

काही मिनिटांत बॅक्टेरियाची संसर्ग ओळखत आहे

एक टिप्पणी द्या

ऍमेझॉन पोली द्वारे आवाज आला

भारतात जीवाणूंचा संसर्ग हा एक मोठा मुद्दा आहे. तपेदिकांपासून ते मानक खाद्य विषबाधापर्यंत, त्या देशातील बहुतेक सर्व संक्रामक परिस्थितींसाठी असतात.

प्रतिमा आयडीः 12 9 45557 (एल) जर क्षेत्रातील सुविधा जीवाणूंच्या नमुने विश्लेषित करण्यासाठी तयार नसतील तर निदान अनेकदा दिवसात किंवा आठवड्यात देखील घेईल. यूएस मधील पेन स्टेट विद्यापीठात विकसित केलेला एक नवीन डिव्हाइस हे बदलू शकेल.

वर्तमान रक्त तपासणी नमुना पातळीवरील जीवाणूंची संख्या वाढविण्याच्या पातळीवर वाढविण्यासाठी वाढीचा माध्यम वापरतात. उपस्थित जीवाणूच्या प्रकारावर अवलंबून यास काही वेळ लागू शकतो. यापुढे अँटीबायोटिक प्रतिरोधनासाठी पुढील चाचण्या अंतर्भूत केल्या जातात.

या प्रकरणात डॉक्टर केवळ लक्षणेंच्या आधारावर निदान करू शकतात आणि जीवाणूंच्या संसर्गामुळेच एन्टीबायोटिक्स ठरवू शकतात. या परिस्थितीत समस्या अशी आहे की अनेक संक्रमण – जीवाणू किंवा अन्यथा – फ्लूचे लक्षणे लक्षपूर्वक नमूद करतात. अँटीबायोटिक्सची अतिरिक्षा करून त्यांची गरज नसते, तेव्हा अँटीबायोटिक प्रतिरोधक विकसनशील रुग्णांची जोखीम वाढते.

बाय किडिकल इंजिनिअरिंग आणि मेकेनिकल इंजिनीअरिंगचे प्राध्यापक पाक किन्स वोंग यांचे समाधान असू शकते. अद्याप अज्ञात उपकरणांसारखे – जे प्राध्यापक वोंग यांनी सह-तयार केले – एक जीवाणू पेशी सापळण्यासाठी मायक्रोटेक्नोलॉजीचा वापर करून जीवाणूंची वाढीव वाढीची अवस्था टाळते जी नंतर इलेक्ट्रॉन सूक्ष्मदर्शकाच्या अंतर्गत पाहिली जाऊ शकते.

सध्या, डिव्हाइस त्याच्या प्रारंभिक टप्प्यात आहे. प्रणालीमध्ये उपस्थित असलेल्या अचूक बॅक्टेरियाचे निर्धारण करण्यात अक्षम आहे. जीवाणूचे आकार निर्धारित करण्यासाठी सध्याच्या क्षमतेत मर्यादित आहे, गोलाकार, रॉड-आकार किंवा सर्पिल. यामुळे बॅक्टेरियाचा प्रकार कमी होऊ शकतो, परंतु तो नक्कीच निदान करू शकत नाही.

पूरक चाचणी विकसित करण्यासाठी प्रयत्न सुरू आहेत ज्यामुळे जीवाणूंच्या प्रकार तसेच संभाव्य औषधांच्या प्रतिरोधनांची जलद स्थापना देखील होईल. तथापि, यास विकसित होण्यासाठी अनेक वर्षे लागू शकतात.

वोंग अजूनही आशावादी आहे की त्याच्या सध्याच्या स्थितीतही डिव्हाइससाठी वापर आहेत. “मूत्रमार्गात रक्त संक्रमण हा सर्वात सामान्य जीवाणूंचा संसर्ग आहे,” वोंग म्हणाला. “तथापि, 75 टक्के मूत्र नमुने क्लिनिकल मायक्रोबायोलॉजी प्रयोगशाळेला पाठविलेले आहेत. वैद्यकीयदृष्ट्या संबंधित एकाग्रतेत जीवाणूंच्या संसर्गाची उपस्थिती जलदपणे ठरवणे किंवा पुष्टी करणे यामुळे रुग्णवाहिका काळजीपूर्वक वाढ होईल. “

भारतात, जेथे एंटीबायोटिक प्रतिरोध आणि नैदानिक ​​प्रवेशास महत्त्वपूर्ण समस्या आहेत, त्या डिव्हाइसमध्ये आणखी विकास केल्यामुळे ते वरदान होऊ शकते. वेगवान, अधिक कार्यक्षम आणि अधिक प्रवेशयोग्य निदान आणि देखभाल योग्य दर्जाचे उपचार करण्याची परवानगी देऊन डॉक्टर आणि रूग्णांना समान मदत करणे शक्य आहे. “चमत्कारी उपकरण” ची बोलणी कालबाह्य होईल, तरीही या डिव्हाइसमुळे आशावादीपणाचे काही कारण प्रदान होते.

संबंधित

वाचक संवाद

स्पॅम कमी करण्यासाठी ही साइट अकिस्मेट वापरते. आपल्या टिप्पणी डेटावर प्रक्रिया कशी करावी हे जाणून घ्या .