राजस्थान पोलमुळे झालेल्या गँग-बलात्कार प्रकरणातील पोलीस विलंब प्रकरणात, सर्वजीव – आरोपपत्र – एनडीटीव्ही न्यूज – Boisar Marathi News

राजस्थान पोलमुळे झालेल्या गँग-बलात्कार प्रकरणातील पोलीस विलंब प्रकरणात, सर्वजीव – आरोपपत्र – एनडीटीव्ही न्यूज

अलवर सामूहिक बलात्कार: जलदगती अभिनय केल्याबद्दल राजस्थान पोलिसांनी जोरदार टीका केली आहे

अलवर / जयपूरः

राजस्थानच्या अलवर येथील एका महिलेच्या सामूहिक बलात्कारानंतर दोन आठवड्यांनी, राष्ट्रीय अनुसूचित जाति आयोगाने पोलिसांच्या अधिकार्यांविरूद्ध गुन्हेगारी खटला मागितला आहे ज्याने मदतीसाठी महिलांच्या याचिकेवर कारवाई करण्यास विलंब केला आहे. या घटनेनंतर बलात्काराची एक क्लिप हल्लेखोरांनी प्रसारित केली होती, त्यामुळे संपूर्ण राज्यात राग आणि निषेध उडाला.

“मी एससी / एसटी अधिनियमाच्या कलम 4 अंतर्गत बेकायदेशीर पोलीस अधिकारी बुक केले पाहिजे असे सांगितले आहे, चार्ज शीट 15 दिवसांच्या आत दाखल करावी आणि दररोज तिचे निरीक्षण केले पाहिजे”, आयोगाचे उपाध्यक्ष एल. मुर्गन यांनी शुक्रवारी पत्रकारांना सांगितले. वृत्तसंस्था

एका दलित महिलेच्या पतीने सांगितले की 26 एप्रिलला तिच्यावर बलात्कार झाला होता आणि 30 एप्रिलला पोलिसांना कळविण्यात आले होते, परंतु 7 मे रोजी एफआयआर दाखल करण्यात आला होता. त्यांनी आरोप केला की निवडणुकीमुळे पोलीस त्वरित काम करू शकले नाहीत. 2 9 एप्रिल आणि 6 मे रोजी राजस्थान लोकसभा निवडणुकीत दोन टप्प्यात मतदान झाले.

पोलिसांनी सांगितले की, त्यांनी सहा आरोपी इंद्रराज गुर्जर, महेश गुर्जर, अशोक गुर्जर, हंसराज गुर्जर, छोटा लाल गुर्जर आणि मुकेश गुर्जर यांना अटक केली आहे.

26 एप्रिल रोजी ती पतीसोबत मोटरसायकलवर पिलियन चालवत होती. आरोपी, जो दोन बाईकवर होता, त्यांना अलवरमध्ये घेऊन गेला आणि त्यांना शेतात घेऊन गेला. त्यांनी पतीचा छळ केला आणि त्या महिलेवर बलात्कार केला.

मुकेश गुर्जर यांनी आपल्या मोबाइल फोनवर गुन्हा दाखल केला आहे. या जोडप्याने पोलिसांकडे गेल्यानंतर आरोपींनी सोशल मीडियावर व्हिडिओ प्रसारित करण्यासाठी पैसा मागितला.

मंगळवारी राजस्थान सरकारने अलवर पोलिस प्रमुख राजीव पाचर यांना काढले आणि एक अन्य अधिकारी निलंबित केला, सरदार सिंह, जो जिवावर संपर्क साधला होता तिथे पोलीस ठाण्याचे प्रभारी होते. चार पोलिसांना कर्तव्य देण्यात आले आहे.

श्री. मुर्गन यांनी सांगितले की, महिला व बाल विकास विभागाकडून 50,000 रुपयांपर्यंत बलात्कारग्रस्त व्यक्तीला 4 लाख रुपयांचे नुकसान भरपाई देण्यात आली आहे.

शुक्रवारी राजस्थानच्या काही भागात विरोध – नागौर जिल्ह्यातील मकराना आणि कोटा – या प्रकरणात त्वरित न्याय मिळविणारे लोक.

मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत यांनी सांगितले आहे की दोषींना वाचविले जाणार नाही आणि राज्य सरकार जलद चाचणी सुनिश्चित करेल. राजस्थानचे मुख्य सचिव डी. बी. गुप्ता यांनी सांगितले की, जयपूर विभागीय आयुक्त आणि दक्षतेचे डीआयजी यांना पोलिसांच्या वेगवेगळ्या भागावरील आरोपांची चौकशी करण्याचे आदेश देण्यात आले आहेत. “त्यांना 10 दिवसात अहवाल सादर करण्यास सांगितले गेले आहे. अहवालानंतर पुढील कारवाई केली जाईल,” असे गुप्ता म्हणाले.

काँग्रेसने राज्य सरकारला गुन्हा नियंत्रित करण्यासाठी पुरेसे न करण्याच्या आरोपावरून भाजपवर राजकीय कलंक लावला. “कॉंग्रेसमध्ये राजस्थानला 7 दिवसांपूर्वी शासन केले गेले आणि दलित गँगरेपवर बसले आणि निवडणुका समाप्त होण्याची वाट पहात राहिली. जर भाजपच्या शासनकाळात असेच घडले असते तर उदारमतवादींच्या टोळीने मोदी लुटण्यावर सर्वात भयंकर हल्ला केला असता. राहुल यांना संरक्षण देण्यापासून? भाजपचे प्रवक्ते समीब पट्रा यांनी ट्विट केले.

“अलवर सामूहिक बलात्कार खटल्यातील दोषींना फाशी देण्यात यावी, सर्वोच्च न्यायालयात काँग्रेस सरकार, पोलिस व प्रशासन यांच्या विरोधात कारवाई करावी, हा मुद्दा केवळ दलितांशी नाही तर सर्व महिलांचाही आहे,” बहुजन समाज पार्टी अशी माहिती मायावती यांनी दिली.

पीटीआय पासून इनपुट सह

लोकसभा निवडणुका 201 9 साठी ndtv.com/elections वर नवीनतम निवडणूक बातम्या , थेट अद्यतने आणि निवडणूक वेळापत्रक मिळवा. 201 9 च्या भारतीय सार्वत्रिक निवडणुकांसाठी आम्हाला 543 संसदीय जागांपैकी प्रत्येकाकडून अद्यतनांसाठी फेसबुकवर आवडतं किंवा Twitter आणि Instagram वर आमचे अनुसरण करा. निवडणूक निकाल 23 मे रोजी संपेल.