अमेरिकेतील बोईंग प्लांटमध्ये वायुसेनाचे पहिले अपाचे अटॅक हेलीकॉप्टर मिळाले – एनडीटीव्ही न्यूज – Boisar Marathi News

अमेरिकेतील बोईंग प्लांटमध्ये वायुसेनाचे पहिले अपाचे अटॅक हेलीकॉप्टर मिळाले – एनडीटीव्ही न्यूज

जुलैपर्यंत भारतात अपाचे गार्डियन हेलिकॉप्टरचा पहिला बॅच येण्याची शक्यता आहे

नवी दिल्ली:

पहिल्या अपाचे गार्डेनचा हल्ला हेलीकॉप्टर औपचारिकपणे शुक्रवारी ऍरिझोनामधील बोईंगच्या उत्पादन सुविधावर भारतीय वायुसेनाकडे सोपविण्यात आला, असे भारतीय वायुसेनेने आज सकाळी ट्विट केले.

एएच -64 ई (i) अपाचे गार्डेन हा एक आधुनिक हवामानाचा हेलीकॉप्टर आहे जो टायर्स आणि टेकड्यांसारख्या कमी उंचीवरील अडथळ्यांचा वापर करून संबंधित वाहतूकसह हवा आणि ग्राउंड लक्ष्ये दोन्हीमध्ये व्यस्त ठेवू शकतो.

एअर मार्शल एएस बुतुला यांनी भारतीय वायुसेनाचे प्रतिनिधित्व केले आणि बोएंग उत्पादन सुविधेत झालेल्या समारंभात प्रथम अपाचे स्वीकारले, असे आयएएफने ट्विट केले. यूएस सरकारचे प्रतिनिधी उपस्थित होते.

आयएएफने सप्टेंबर 2015 मध्ये 22 अपाचे हेलीकॉप्टरसाठी यूएस सरकार आणि बोईंग यांच्याशी करार केला होता.

या हेलिकॉप्टरची पहिली बॅच जुलैपर्यंत भारतात पाठविली जाणार आहे. एअरक्रू आणि ग्राऊंड क्रूने अमेरिकेच्या फोर्ट रकर, अलाबामा येथे अमेरिकेच्या सैन्याच्या सुविधांवर प्रशिक्षण घेतले आहे . या कर्मचा-यांनी आयएएफमध्ये अपाचे बेपत्ता चालविण्यास मदत केली आहे.

एए -64 ई (आय) हेलीकॉप्टरचा समावेश आयएएफच्या हेलीकॉप्टर बेड़ेच्या आधुनिकीकरणासाठी एक महत्वपूर्ण पाऊल आहे. हेलीकॉप्टर आयएएफच्या भविष्यातील गरजा पूर्ण करण्यासाठी सानुकूलित केले गेले आहे आणि डोंगराळ प्रदेशातील महत्त्वपूर्ण क्षमता असेल. pic.twitter.com/prN3vjx4dH

– भारतीय वायुसेना (@IAF_MCC) 11 मे 201 9

एए -64 ई (आय) हेलीकॉप्टरचा समावेश भारतीय वायुसेनाच्या हेलीकॉप्टर बेड़ेच्या आधुनिकीकरणासाठी एक महत्त्वपूर्ण पाऊल आहे, असे आयएएफ सांगते. हेलीकॉप्टर आयएएफच्या भविष्यातील गरजा भागविण्यासाठी सानुकूलित केले गेले आहे आणि डोंगराळ प्रदेशातील महत्त्वपूर्ण क्षमता असेल.

हेलिकॉप्टरमध्ये जमिनीवरील धोक्यांसह स्टँडऑफ श्रेणीवर परिशुद्धता आक्रमण करणे आणि शत्रुतापूर्ण एअरस्पेसमध्ये कार्य करण्याची क्षमता आहे. डेटा नेटवर्कींगद्वारे शस्त्र प्रणालींकडून आणि रणांगण चित्र प्रक्षेपित करण्यासाठी आणि प्राप्त करण्यासाठी या हेलीकॉप्टरची क्षमता, यास घातक अधिग्रहण करते, असे आयएएफ सांगते.

या हल्ल्याच्या हेलीकॉप्टरमुळे भविष्यातील संयुक्त कार्यसंघातील जमीन सैन्याच्या समर्थनात महत्त्वपूर्ण वाढ होईल, असे आयएएफने फेसबुक पोस्टवर म्हटले आहे.

भारताने बोईंगद्वारे अमेरिकेकडून बनविलेले चिनूक वाहतूक हेलीकॉप्टर आधीच विकत घेतले आहे. चिनूक एक मल्टी-रोल, वर्टिकल-लिफ्ट प्लॅटफॉर्म आहे, जो सैन्याने, तोफखान्या, उपकरणे आणि इंधन वाहतुकीसाठी वापरली जाते.

लोकसभा निवडणुका 201 9 साठी ndtv.com/elections वर नवीनतम निवडणूक बातम्या , थेट अद्यतने आणि निवडणूक वेळापत्रक मिळवा. 201 9 च्या भारतीय सार्वत्रिक निवडणुकांसाठी आम्हाला 543 संसदीय जागांपैकी प्रत्येकाकडून अद्यतनांसाठी फेसबुकवर आवडतं किंवा Twitter आणि Instagram वर आमचे अनुसरण करा. निवडणूक निकाल 23 मे रोजी संपेल.