सर्व खेळण्याजोगे माणूस: मुकेश अंबानी यांनी हॅमली – इकॉनॉमिक टाइम्स का खरेदी केला – Boisar Marathi News

सर्व खेळण्याजोगे माणूस: मुकेश अंबानी यांनी हॅमली – इकॉनॉमिक टाइम्स का खरेदी केला

भारतातील सर्वात श्रीमंत व्यक्तीने त्याच्या लढाईत आणखी एक करार केला आहे

ऍमेझॉन

आणि

वॉलमार्ट

भारतातील ऑनलाइन किरकोळ बाजारपेठेसाठी, मॉर्गन स्टॅन्लीचा अंदाज 2028 पर्यंत 200 अब्ज डॉलर्सवर येतो.

गुरुवारी, रिलायन्स 25 9-वर्षीय ब्रिटीश खरेदी करण्यास तयार झाला

खेळण्यांचे दुकान

साखळी

हॅमिली

“ब्लॅक इंटरनॅशनल होल्डिंग्ज” कडून एका व्यवहारात 88.5 दशलक्ष डॉलर्सची रोख रकमेतून “जागतिक खेळण्यांच्या किरकोळ उद्योगातील रिलायन्स ब्रान्ड्सची प्रमुख भूमिका होईल,” असे एका वक्तव्यात म्हटले आहे.

62 वर्षीय उद्योजक शांततेने ग्राहकांच्या व्यवसायासाठी धक्का खरेदी करून किंवा त्यांच्या धक्क्यात सरळ अधिग्रहणांद्वारे भागीदारांचे नेटवर्क एकत्रित करत आहे, जे अंबानी म्हणतात की त्यांच्या एकूण ऊर्जा उत्पन्नाच्या अखेरीस त्यांच्या मूळ ऊर्जा व्यवसायाचा वाटा 2028 च्या.

पॉकेटमधील हॅमिलीस 18 देशांमध्ये रिलायन्स 167 स्टोअर देईल. हॅम्लीस देते

रिलायन्स रिटेल

सध्या अस्तित्वात असलेल्या कंपनीचे जागतिक पदचिह्न. भारतातील प्रचंड विक्री नेटवर्क असूनही रिलायन्स रिटेलकडे अद्याप परकीय उपस्थिती नाही.

अंबानी स्पष्टपणे घाईत आहेत आणि त्यांच्याकडे असे करण्याचे योग्य कारण आहे. 2022 पर्यंत भारतात 829 दशलक्ष स्मार्टफोन वापरकर्ते आहेत, सिस्को सिस्टम्सच्या अंदाजानुसार, यावर्षी अंदाजे अडीच अब्जांपासून. याचा अर्थ संगीत आणि खाद्य वितरण, इलेक्ट्रॉनिक गॅझेट आणि कपड्यांमधून ऑनलाइन सेवा आणि उत्पादनांची मागणी वाढणे.

योजना

जुलैमध्ये अंबानी यांनी शेअरधारकांना त्यांच्या योजनेची रूपरेषा दिली होती. त्यात रिलायन्स रिटेल आणि रिलायन्स जियो इन्फोकॉम या समूहांची यादी नसल्याचे त्यांनी सांगितले. त्यांनी जिओवर 36 अब्ज डॉलर्स खर्च केले आहेत, ज्याने देशभरात 4 जी नेटवर्क आणि फायबर ब्रॉडबँड इन्फ्रास्ट्रक्चर सुरू केले आहे, ज्यामुळे काही प्रतिष्ठित प्रतिस्पर्धी मागे हटले आहेत.

अंबानी म्हणाले की, “इमर्सिव शॉपिंग अनुभव” तयार करण्यासाठी मंच वर्धित वास्तविकता, होलोग्राफ आणि आभासी वास्तविकता वापरेल.

भारतीय रिटेल बाजारावर प्रभुत्व असलेल्या लक्षावधी मॉम-अँड-पॉप स्टोअरवर सेवा घेण्यात येणार आहे, ज्यामुळे त्याचे ऑपरेशन वाढते. साखळी आणि मोठ्या विभागाच्या स्टोअरमध्ये केवळ 10 टक्के बाजारपेठ आहे. रिलायन्स ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्ममुळे लहान व्यापारी मोठ्या उद्योगांना आणि मोठ्या ई-कॉमर्स खेळाडू करू शकतील अशा सर्व गोष्टी करू शकतील, असे अंबानी म्हणाले. साठी प्रवक्ता

रिलायन्स इंडस्ट्रीज

योजना प्रगतीवर टिप्पणी करण्यास नकार दिला.

या अधिग्रहणांमुळे या नेटवर्कच्या भागीदारांना मदत होईल. गेल्या आठवड्यात रिलायन्सने हेप्टिक इन्फोटेक प्रायव्हेट लिमिटेडच्या विस्ताराची खरेदी आणि निधी उभारण्यासाठी 101 दशलक्ष डॉलर्स खर्च केले आहेत. ही कंपनी कृत्रिम बुद्धिमत्ता वापरून ग्राहक समर्थन चॅट सेवा पुरवते.

रॅडिस कॉरपोरेशन रिलायन्सला त्याच्या व्यापक ई-कॉमर्स व्यवसायाची सुरूवात करण्याच्या उद्देशाने तथाकथित इंटरनेट ऑफ थिंग्ज आणि 5 जी मध्ये आपली उपस्थिती वाढविण्यास मदत करेल, तर व्हॅक होल्डिंग्स ब्लॉक-चेन तंत्रज्ञानाचा लाभ घेण्यासाठी डिजिटल पारिस्थितिक तंत्र तयार करतील. ग्रब ग्रॅब करा, रिलायन्सला हायपर-लोकल पद्धतीने वितरण पद्धती म्हणून बाईकचा वापर करून अन्न, किरकोळ वस्तू आणि इतर वस्तू वितरीत करण्यात मदत करेल. इन्फिबॅम मार्गे ई-कॉमर्स मार्केट्सची ठिकाणे निर्माण करण्यास मदत होईल.

रिलायन्ससाठी रिलायन्सला रिलायन्सची एक अद्वितीय आणि अतिशय शक्तिशाली डिजिटल इकॉनॉमी पारिस्थितिकी व्यवस्था तयार करण्यात मदत होईल, जे एक साध्या मर्चेंडाइझ ई-कॉमर्सच्या पलीकडे आहे, असे अरविंद के. सिंघल, मॅनेजमेंट कन्सल्टिंग फर्मचे टेक्नोपाक अॅडव्हायझर्सचे अध्यक्ष व व्यवस्थापकीय संचालक उद्धृत होते. ब्लूमबर्ग अहवालात म्हटल्याप्रमाणे.

अमेझॅन आणि वॉलमार्टवर इमारत बांधण्यासाठी अंबानी बिल्डिंग एकत्र ठेवतात, तर भारतात मोठी लढत आधीच आकार घेत आहे. घरबांधणीच्या व्यवसायासाठी हातभार लावण्यासारख्या चळवळीचा व्यापक अर्थशास्त्रीय अर्थाने सरकारने गेल्यावर्षी जागतिक दिग्गजांवर प्रतिबंध लादले होते, त्यांना रोख रक्कम परतफेड आणि सवलत कमी करण्याची आवश्यकता होती – लहान विक्रेत्यांकडून टीका केल्या गेलेल्या पद्धतींचा ‘ प्राणघातक किंमत कंपन्यांचा आरोप केला आहे.

नियमांनुसार समायोजित करण्यासाठी अमेझॉन आणि वॉलमार्टने हजारो उत्पादनांना व्हर्च्युअल शेल्फ् ‘चे अवतरण काढून टाकले आहे आणि मर्चंट्स आणि ब्रँड्ससह कॉन्ट्रॅक्ट्स रीड्रॉव्ह करणे आवश्यक आहे तसेच पूर्ण ई-कॉमर्स धोरणासाठी ब्रेस करणे आवश्यक आहे.

रणनीती आखल्याप्रमाणे, रिलायन्सचा ताकदीचा ताबा त्याच्या नवीनतम उपक्रमात कसा उपयोग करू शकेल याबद्दलचे संकेत अंबानी यांनी दोन वर्षांपासून जियोबरोबर दूरसंचार परिदृश्य बदलण्याचा मार्ग शोधू शकतो. त्या प्रयत्नांमुळे भाऊ अनिलच्या रिलायन्स कम्युनिकेशन्ससह अनेक प्रतिस्पर्धी मागे हटले.

टेक्नोपाकच्या सिंघल म्हणाले, “त्याच्या स्वत: च्या दूरसंचार नेटवर्कद्वारे रिलायन्स भारतात अमेझॉन आणि फ्लिपकार्टच्या पलीकडे जाऊ शकेल.” “रिलायन्स पारिस्थितिक तंत्र – अजूनही प्रगतीपथावर – डिजिटल अर्थव्यवस्थेसाठी किरकोळ, मनोरंजन, शिक्षण आणि आर्थिक सेवांचा समावेश असलेले बरेच शक्तिशाली घटक आहेत.”