निरोगी आणि तंदुरुस्त राहण्यासाठी लैंगिक सक्रिय जीवनांनी या चरणांचे पालन केले पाहिजे – न्यूज ट्रॅक इंग्रजी – Boisar Marathi News

निरोगी आणि तंदुरुस्त राहण्यासाठी लैंगिक सक्रिय जीवनांनी या चरणांचे पालन केले पाहिजे – न्यूज ट्रॅक इंग्रजी

योग्य संरक्षण: जेव्हा योनि लैंगिक असेल तेव्हा आपल्याकडे पूर्ण संरक्षण असणे आवश्यक आहे. आपण लेटेक्स मादा कंडोमचा वापर करू शकता आणि लैंगिक काम करताना नियमित कंडोम घेऊ शकता. जागरुकता आणि सावधगिरी, त्या वेळी आवश्यक आहेत.

अनावश्यक बॉडी आर्ट टाळा: अनौपचारिक आणि स्वस्त बॉडी आर्टवर्कसाठी जाऊ नका. टॅटू आणि बाकीच्या शरीरास वेदना देणे एचआयव्ही एड्स असण्याचा धोका वाढवते. जर व्यक्ती अनौपचारिक आणि अनौपचारिक असेल तर तो दूषित सुईचा वापर करू शकतो आणि यामुळे संक्रमणाचा धोका वाढू शकतो. एकाच सुईचा वापर एकापेक्षा जास्त वेळा करणे योग्य नाही. म्हणून खात्री करा की आपण ज्यावर विश्वास ठेवता त्या योग्य व्यक्तीकडे गेला आहात.

सुरक्षित वैद्यकीय उपकरणे वापरा: जर आपल्याला इंजेक्शन असणे आवश्यक असेल तर वैद्यकीय उपचारांच्या बाबतीत ताजे सुयांचा वापर करणे चांगले आहे. जेव्हा आपण स्वच्छ यंत्र वापरता तेव्हा व्हायरस असण्याची शक्यता कमी होते. या प्रकरणात वैद्यकीय व्यवसायी विश्वासू असावे.

एचआयव्हीची लागण होणारी द्रवपदार्थः पहिल्यांदा हे माहित असणे आवश्यक आहे की कोणत्या शरीराच्या द्रवपदार्थात एचआयव्हीचा संसर्ग होतो. आपण एखाद्या संक्रमित व्यक्तीशी संपर्क साधल्यास आपण एचआयव्ही असु शकतो. संक्रमण रक्त, स्तनपान, योनि द्रव आणि वीर्य यांच्याद्वारे देखील होऊ शकते.

एचआयव्ही चाचणी आवश्यक आहे: हे कदाचित आपण सुरक्षित असाल आणि आपल्याला संक्रमण नाही. त्याचबरोबर आपला पार्टनर देखील सुरक्षित आहे की नाही हे जाणून घेणे देखील आवश्यक आहे. त्यासाठी भागीदारांना एचआयव्ही चाचणीतून जावे लागणे चांगले आहे आणि पहिल्यांदा एखाद्या व्यक्तीशी लैंगिक संबंध ठेवल्यास हे योग्य आहे.

नवीन भागीदारांवर विश्वास ठेवू नका: कृपया ज्यांना आपण ओळखत नाही त्यांच्या जवळ येऊ नका. अज्ञात साथीदारांसोबत संभोग केल्यास संसर्ग होण्याची जोखीम आणि शक्यता वाढेल. आपण कोणावरही विश्वास ठेवू शकत नाही कारण हा घातक व्हायरस सर्व घातक आहे.

अनुसरण करण्यासाठी काही आवश्यक पावले

योग्य संरक्षण: जेव्हा योनि लैंगिक असेल तेव्हा आपल्याकडे पूर्ण संरक्षण असणे आवश्यक आहे. आपण लेटेक्स मादा कंडोमचा वापर करू शकता आणि लैंगिक काम करताना नियमित कंडोम घेऊ शकता. जागरुकता आणि सावधगिरी, त्या वेळी आवश्यक आहेत.

अनावश्यक बॉडी आर्ट टाळा: अनौपचारिक आणि स्वस्त बॉडी आर्टवर्कसाठी जाऊ नका. टॅटू आणि बाकीच्या शरीरास वेदना देणे एचआयव्ही एड्स असण्याचा धोका वाढवते. जर व्यक्ती अनौपचारिक आणि अनौपचारिक असेल तर तो दूषित सुईचा वापर करू शकतो आणि यामुळे संक्रमणाचा धोका वाढू शकतो. एकाच सुईचा वापर एकापेक्षा जास्त वेळा करणे योग्य नाही. म्हणून खात्री करा की आपण ज्यावर विश्वास ठेवता त्या योग्य व्यक्तीकडे गेला आहात.

सुरक्षित वैद्यकीय उपकरणे वापरा: जर आपल्याला इंजेक्शन असणे आवश्यक असेल तर वैद्यकीय उपचारांच्या बाबतीत ताजे सुयांचा वापर करणे चांगले आहे. जेव्हा आपण स्वच्छ यंत्र वापरता तेव्हा व्हायरस असण्याची शक्यता कमी होते. या प्रकरणात वैद्यकीय व्यवसायी विश्वासू असावे.

देखील वाचा

एचआयव्हीची लागण होणारी द्रवपदार्थः पहिल्यांदा हे माहित असणे आवश्यक आहे की कोणत्या शरीराच्या द्रवपदार्थात एचआयव्हीचा संसर्ग होतो. आपण एखाद्या संक्रमित व्यक्तीशी संपर्क साधल्यास आपण एचआयव्ही असु शकतो. संक्रमण रक्त, स्तनपान, योनि द्रव आणि वीर्य यांच्याद्वारे देखील होऊ शकते.

एचआयव्ही चाचणी आवश्यक आहे: हे कदाचित आपण सुरक्षित असाल आणि आपल्याला संक्रमण नाही. त्याचबरोबर आपला पार्टनर देखील सुरक्षित आहे की नाही हे जाणून घेणे देखील आवश्यक आहे. त्यासाठी भागीदारांना एचआयव्ही चाचणीतून जावे लागणे चांगले आहे आणि पहिल्यांदा एखाद्या व्यक्तीशी लैंगिक संबंध ठेवल्यास हे योग्य आहे.

नवीन भागीदारांवर विश्वास ठेवू नका: कृपया ज्यांना आपण ओळखत नाही त्यांच्या जवळ येऊ नका. अज्ञात साथीदारांसोबत संभोग केल्यास संसर्ग होण्याची जोखीम आणि शक्यता वाढेल. आपण कोणावरही विश्वास ठेवू शकत नाही कारण हा घातक व्हायरस सर्व घातक आहे.

देखील वाचा