जुन्या प्रौढांसाठी दुःखापेक्षा जास्त त्रासदायक – बिझिनेस स्टँडर्ड – Boisar Marathi News

जुन्या प्रौढांसाठी दुःखापेक्षा जास्त त्रासदायक – बिझिनेस स्टँडर्ड

दुःखापेक्षा वृद्ध प्रौढांच्या शारीरिक आरोग्यासाठी क्रोध अधिक हानिकारक असू शकतो, संभाव्यत: त्यांना हृदयरोग, संधिशोथा आणि कर्करोगाने संबंद्ध जळजळ होण्याची जोखीम अधिक असते, असे नवीन अभ्यासाने दर्शविले आहे.

अभ्यास मनोविज्ञान आणि एजिंग मध्ये प्रकाशित झाला.

“आमच्या अभ्यासातून असे दिसून आले आहे की क्रोधामुळे दीर्घकालीन आजारांमुळे होणारे विकसन होऊ शकते, परंतु उदासपणा नव्हता,” असे अभ्यासाचे मुख्य लेखक मेघान ए. बारलो यांनी सांगितले.

“बहुतेक लोक जसजसे वयोवृद्ध आहेत तसतसे ते एकदा करत असलेल्या क्रिया करू शकत नाहीत किंवा ते पती / पत्नीच्या हानीचा अनुभव घेऊ शकतात किंवा त्यांच्या शारीरिक हालचालीमध्ये घट होऊ शकतात आणि ते रागळू शकतात,” असे Barlow जोडले.

Barlow आणि तिच्या सहकारी लेखक आहे किंवा नाही हे तपासणी राग आणि दु: ख, दाह योगदान ह्याला धमक्या, जसे शरीर एक रोगप्रतिकार प्रतिसाद संसर्ग किंवा मेदयुक्त नुकसान.

जळजळ करताना सामान्यतः शरीराच्या संरक्षणास मदत होते आणि बरे होण्यास मदत होते, लेखकांच्या मते दीर्घकाळापर्यंत दीर्घकाळापर्यंत जळजळ होण्यामुळे दीर्घकालीन आजार होऊ शकतात.

मॉन्ट्रियलकडून 5 9 ते 9 3 वर्षे वयोगटातील 226 वयोगटातील प्रौढांची आकडेवारी गोळा आणि विश्लेषित केली . 5 9 ते 7 9 वयोगटातील वयाच्या वयस्कर वयाच्या 80 वर्षांच्या व त्याहून मोठ्या वयोगटातील सहभागींना त्यांनी गटबद्ध केले.

एका आठवड्यात, सहभागींनी त्यांना किती वेदना किंवा दुःख अनुभवले याबद्दल लहान प्रश्नावली पूर्ण केली. लेखकांनी रक्ताच्या नमुनेांमधून सूज मोजली आणि सहभागींना कोणत्याही वय-संबंधी दीर्घकालीन आजार असल्यास विचारले .

अभ्यासाचे सहकारी लेखक कार्स्टन व्रॉस्क म्हणाले, “आम्हाला आढळले की दररोज 80 वर्षे व त्याहून अधिक वयाच्या व्यक्तींसाठी, परंतु वृद्ध लोकांसाठी जळजळ आणि तीव्र आजारपणाचा दररोजचा त्रास होत असल्याचे आढळून आले.” जळजळ किंवा जुनाट आजारपण संबंधित, “Wrosch जोडले.

दुःखामुळे वृद्ध वृद्ध व्यक्तींना आयुष्याशी संबंधित शारीरिक आणि संज्ञानात्मक घटनेसारख्या आव्हानांमध्ये समायोजित करण्यात मदत होऊ शकते कारण ते यापुढे लक्षणीय नसलेल्या ध्येयांपासून वंचित होण्यास मदत करू शकतात, असे Barlow सांगितले.

या अभ्यासात असे दिसून आले आहे की सर्व नकारात्मक भावना मूळतः वाईट नाहीत आणि विशिष्ट परिस्थितीत फायदेशीर ठरू शकतात, असे तिने स्पष्ट केले.

“राग हा एक उत्साही भावना आहे ज्यामुळे लोकांना जीवनाचे ध्येय गाठण्यास प्रेरणा मिळेल. आयुष्यातील आव्हाने आणि उदयोन्मुख आयुष्याशी संबंधित नुकसानास तोंड देण्यासाठी इंधन म्हणून तरुण वरिष्ठ नागरिक त्या क्रियेचा वापर करण्यास सक्षम होऊ शकतात आणि ते त्यांना निरोगी ठेवू शकतात. ते 80 वर्षाचे होते, परंतु, जेव्हा अनेक अनुभव अपरिवर्तनीय तोटा आणि काही जीवनातील सुख पोहोचण्यापासून दूर होते, असे बरलो म्हणाले.

लेखकांनी असे सुचविले आहे की शिक्षण आणि थेरपी वृद्ध प्रौढांना त्यांच्या भावना नियंत्रित करून क्रोधित करणे किंवा वृद्धत्वसह अपरिहार्य बदल व्यवस्थापित करण्यासाठी चांगल्या-विरोधी धोरणे ऑफर करून मदत करू शकते.

“नकारात्मक भावना कोणत्या हानिकारक आहेत हे समजून घेतल्यास, हानीकारक किंवा वयस्कर लोकांसाठी फायदेकारक नसल्यास, आपण त्यांना निरोगी पद्धतीने नुकसान कसे सहन करावे हे शिकवू शकतो. यामुळे त्यांना त्यांचा क्रोध दूर करण्यास मदत होईल,” असे Barlow सांगितले.

(ही कथा व्यवसाय मानक कर्मचार्यांद्वारे संपादित केली गेली नाही आणि सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयं-व्युत्पन्न केलेली आहे.)