एवोकॅडो हा आश्चर्यकारक अन्न आहे जो कॅलरीज न भरता भुकेला दडवून घेऊ शकतो – इकॉनॉमिक टाइम्स – Boisar Marathi News

एवोकॅडो हा आश्चर्यकारक अन्न आहे जो कॅलरीज न भरता भुकेला दडवून घेऊ शकतो – इकॉनॉमिक टाइम्स

सामान्य आहारातील बदलांवर उपासमार करण्यावर महत्त्वपूर्ण प्रभाव असू शकतो.

एएनआय |

10 मे 201 9, 06.03 पंतप्रधान IST

एजन्सी

एवोकॅडोस
एवोकॅडो परिणामासह उपासमाराने भूखामध्ये लक्षणीय घट झाली.

वॉशिंग्टन डीसी [यूएसए]: पासून ग्रस्त

लठ्ठपणा

? आपल्या दैनिक आहारांमध्ये अॅव्होकॅडो जोडण्याची वेळ आली आहे. जेवणांमध्ये ताजे अॅव्होकॅडोचा समावेश केला जातो

कर्बोदकांमधे

लक्षणीय दडपण शकता

भुकेले

आणि जास्त वजन आणि लठ्ठ प्रौढांमध्ये जेवण समाधान वाढवा, अलीकडील अभ्यासानुसार सुचवते.

निष्कर्षांवरून असे दिसून आले आहे की साध्या आहारातील बदलांवर उपासमार आणि चयापचय नियंत्रण ठेवण्याचे महत्त्वपूर्ण प्रभाव असू शकतो.

जर्नल ऑफ न्यूट्रिंट्स मध्ये प्रकाशित केलेल्या अभ्यासाचा एक भाग म्हणून, संशोधकांच्या टीमने संपूर्ण आणि अर्ध्या ताजा हससह अंतर्निहित शारीरिक परिणामांचे मूल्यांकन केले.

एवोकॅडो

भुकेलेपणा, पूर्णता आणि सहा तासांच्या कालावधीत किती समाधानी वाटत होते.

रेडमाइज्ड तीन-हात क्रॉसओवर क्लिनीकल चाचणीमध्ये संशोधकांनी 31 प्रभावशाली व लठ्ठ प्रौढांमध्ये या प्रभावांचे मूल्यांकन केले. हे आहारातील बदल इन्सुलिन आणि रक्त ग्लूकोजच्या प्रवासाला मर्यादित करण्यासाठी दर्शविले गेले आहेत, जे नियमित आहार आणि फायबर नियमित आहार घेतल्यास मधुमेह आणि हृदयरोगाच्या रोगाचा धोका कमी करते.

Avocados1

“बर्याच वर्षांपासून लठ्ठपणाचे मुख्य कारण म्हणून चरबींना लक्ष्य केले गेले आहे आणि आता कर्बोदकांमधे भूक नियमन व वजन नियंत्रणात त्यांची भूमिका तपासण्यात आली आहे,” असे ब्रिटन बर्टन-फ्रीमन म्हणाले.

“उपासमार व्यवस्थापनासाठी सर्वोत्कृष्ट जेवण रचना येतो तेव्हा” एक आकार “सर्व उपाय जुळत नाही. तथापि, अन्न रसायनशास्त्र आणि वेगवेगळ्या लोकसंख्येतील त्याच्या शारीरिक प्रभावांमधील संबंध समजून घेणे ही उपासमार नियंत्रण आणि लठ्ठपणाचे दर कमी करण्याच्या संधी प्रकट करू शकते, आम्हाला वैयक्तीकृत आहाराच्या शिफारसींच्या जवळ एक पाऊल टाकणे, “बर्टन-फ्रीमन यांनी सांगितले.

संशोधनामध्ये असे आढळून आले आहे की एवोकॅडोसह जेवण भूखंडात लक्षणीय घट झाली आणि किती सशक्त सहभागी वाटले, परंतु याचा परिणाम असा झाला की PYY नावाचा आतड्यांचा हार्मोन शारीरिक प्रतिक्रियांचा एक महत्वाचा संदेशवाहक होता.

मधुमेहावरील अन्न तपासणी: सफरचंद आणि एव्होकॅडो खा, जंक बहुतेक गोष्टी पांढर्या असतात

अन्न बाबी

18 मे 2018

मधुमेहाचा विचार करता तेव्हा आपण ज्या आयुष्याचे नेतृत्व करता आणि जे खातो ते दोन महत्वाचे घटक असतात. दोघेही जे आधीच लढत आहेत त्यांच्यासाठी आणि जे त्यास कमकुवत राहतात त्यांच्यासाठी एक भूमिका बजावते. प्रक्रिया केलेली नसलेली संपूर्ण अन्न नेहमी मेनूवर असावी. पण लक्षात ठेवा की जर मधुमेहास स्पष्ट करायचे असेल तर काही वस्तू डायनिंग टेबलमधून दूर राहल्या पाहिजेत. याव्यतिरिक्त, विशेष आहार टाळा आणि आपण जे काही करता त्यास चिकटून ठेवा. जेवण दरम्यान सतत कॅलरी मोजण्यासाठी फक्त मूलभूत नियमांचे पालन करा.

सफरचंद आणि एव्होकॅडोस एक दिवस खरोखरच डॉक्टरला दूर ठेवतो

18 मे 2018

हाइपोग्लाइमेमिक फळ, ऍपल फायबरमध्ये समृद्ध आहे आणि मधुमेहासाठी एक निर्दोष घटक आहे. यात पेक्टिन देखील असते, ज्यामुळे रक्तातील साखरेची पातळी कमी होते आणि शरीरातील इंसुलिनची आवश्यकता जवळपास 50 टक्के वाढते. एवोकॅडो आणि मधुमेह यांच्यातही एक संबंध आहे. अमेरिकन जर्नल ऑफ क्लिनिकल न्यूट्रिशनच्या एका अभ्यासानुसार, ज्या महिला चांगल्या चरबीचा वापर करतात (एव्होकॅडोसमध्ये आढळतात) ते टाइप 2 मधुमेह विकसित करतात.

सुपरस्ड

18 मे 2018

अल्फा-लिनोलेनिक अॅसिड (एएलए) असणारी, ओमेगा -3 फॅटी ऍसिडमध्ये रुपांतरीत केली जाऊ शकते, फ्लेक्सिडस् माश्यासारख्या फायद्यांचा प्रस्ताव देतात. ते लिग्नन्स आणि अँटिऑक्सिडंट्सचे देखील चांगले स्त्रोत आहेत. नॅशनल इन्स्टिट्यूट ऑफ हेल्थच्या अनुसार, फ्लेक्ससिड टाईम 2 मधुमेह असलेल्या लोकांमध्ये हिमोग्लोबिन ए 1 सी कमी करण्यात मदत करतात. दुसर्या अभ्यासात असे दिसून आले आहे की जेव्हा टाइप 2 मधुमेह असलेल्या लोकांना त्यांच्या आहारात फ्लॅक्सिड असतात, तेव्हा रक्त ग्लूकोजची पातळी कमी होते. म्हणून आपण ते आपल्या अन्नधान्य, सॅलडवर किंवा स्मीनीवर चाबुक जोडल्यास ते आपल्या आहारात समाविष्ट करा.

वर berries

18 मे 2018

बेरी फक्त केक टॉपिंग्ज आणि सुट्टीच्या जेवणासाठी नाहीत. पॉवर पॅक्ड फ्लेक्समुळे ग्लूकोज ऊर्जा उंचावण्यास मदत होते, ज्यामुळे लक्षणीय प्रमाणात ग्लूकोजची पातळी कमी होते. पुढे, ते इंसुलिनचे प्रकाशन वाढवतात, अशा प्रकारे शरीरातील ग्लुकोजची पातळी नियंत्रित करतात. मूत्रमार्गात रक्त संक्रमण टाळण्यास मदत करण्यासाठी वापरल्या जाणार्या क्रॅनबेरी मधुमेहामध्ये देखील उपयुक्त आहेत. क्रॅन्बेरीमध्ये आढळणार्या अँटिऑक्सिडंट्समुळे हृदयविकाराचा धोका कमी होतो. एन्थोकायिनन्सवर ब्लूबेरी जास्त असतात, एक रासायनिक जो अॅडिपोनॅक्टिनच्या प्रकाशास उत्तेजन देतो – रक्त ग्लूकोजची पातळी नियंत्रित करणारा हार्मोन. हे berries रक्त ग्लुकोज पातळी कमी आणि निराशा उठवण्यास मदत करण्यासाठी ओळखले जाते.

मूळ पाप

18 मे 2018

मधुमेहामुळे ग्रस्त असलेल्या व्यक्तीच्या अंगठ्याचा पहिला नियम म्हणजे त्यांच्या साखरेचा वापर करणे. कोणत्याही प्रकारचे शर्करा – मध, गूळ, मेपल सिरप, टेबल साखर, संपूर्ण क्रमांक असू नये. आणि त्या गोड प्रसाधनांसाठी, अंडीऑक्सिडंट्सचा चांगला स्त्रोत असलेल्या विरळांसारख्या निरोगी पर्यायांसाठी आणि व्हिटॅमिन सी आणि ए.

तसेच वाचा

कोक, पेप्सीसारख्या कंपन्या कमी-कॅलरी पिण्याचे मागणी पूर्ण करतात

व्हिटॅमिन समृद्ध ह्यूच कॅलरी कमी करते आणि एक लवचिक चवदार चव सोडते

पार्किन्सनचे, अल्झायमरचे खालच्या बाजूला ठेवण्याची इच्छा आहे? कमी-कॅलरी आहार घ्या

थंडी वाजवणे शोधत आहात? हे लो-कॅलरी स्नॅक्स वापरून पहा

उपवास खरोखर काम करतो, किंवा ते कमी कॅलरीज् फायदेकारक असतात का?

आपल्या देशा / विभागामध्ये वैशिष्ट्य टिप्पणी अक्षम केली गेली आहे.

कॉपीराइट © 201 9 बेनेट, कोलमन अँड कंपनी लि. सर्व हक्क राखीव. पुनर्मुद्रण हक्कांसाठी: टाइम्स सिंडिकेशन सेवा