सुरुवातीच्या जीवनात तणाव कमी होण्याची शक्यता असू शकते: अभ्यास – व्यवसाय मानक – Boisar Marathi News

सुरुवातीच्या जीवनात तणाव कमी होण्याची शक्यता असू शकते: अभ्यास – व्यवसाय मानक

सुरुवातीच्या जीवनातील अडचणींना तोंड देण्यामुळे लोकांना नकारात्मक विचार विकसित होण्याची जोखीम होऊ शकते, ज्यामुळे प्रमुख नैराश्य विकार होऊ शकतो, असे एका अभ्यासात आढळून आले आहे.

1 9 60 च्या दशकात प्रस्तावित केलेल्या कामास समर्थन देण्यासाठी जैविक आणि मानसिक पुरावा जर्नलमध्ये प्रकाशित केलेल्या निष्कर्षांमुळे दिसून आले आहे.

यूकेमधील ब्रिस्टल विद्यापीठातील संशोधकांनी तात्काळ हार्मोन, कॉर्टिकोस्टेरॉनसह उपचार घेत असताना त्यांच्या संज्ञेत ऋणात्मक पूर्वाग्रहांविषयी अधिक संवेदनशील असल्याचे दर्शविण्यासाठी प्रारंभिक जीवन अपघाताचा एक रोडंट मॉडेल वापरला.

संशोधनातून असे दिसून आले आहे की कॉर्टिकोस्टेरॉनचा डोस सामान्य उंदीरांवर प्रभाव पाडत नाही परंतु सुरुवातीच्या जीवनाच्या प्रतिकूल प्राण्यांमध्ये नकारात्मक पक्षपात करतो. या अभ्यासात असेही दिसून आले आहे की सुरुवातीच्या जीवनातील उंदीरांना सकारात्मक कार्यक्रमांची अपेक्षा करण्याची कमी शक्यता होती आणि पुरस्कार मूल्याबद्दल योग्यरित्या जाणून घेण्यासाठी अयशस्वी झाले.

पुरस्काराशी संबंधित संज्ञेतील ही कमतरता विशेषतः मनोरंजक आहेत कारण उदासीनतेच्या मुख्य वैशिष्ट्यांपैकी एक म्हणजे पूर्वीच्या आनंददायक क्रियाकलापांमध्ये स्वारस्य गमावणे होय.

शोध निष्कर्षांना समर्थन देतात की मनाच्या विकृती विकसित होण्याच्या जोखीम असलेल्या लोकांना त्यांच्या शिकण्याच्या मार्गांमधील कमतरता असू शकतात आणि नंतर या अनुभवाची पुनरावृत्ती करण्यासाठी त्यांना मार्गदर्शन आणि प्रेरणा मिळालेली अनुभव किती फायदेकारक आहे याबद्दल त्यांची आठवणी वापरली जाऊ शकते.

संशोधकांनी असे सुचवले आहे की या न्यूरोपॉयोकोलॉजिकल इफेक्ट्समुळे समतोल जीवन संकटामुळे लोक उदासीनता वाढविण्याची शक्यता वाढू शकतात .

ब्रिस्टल विद्यापीठातील प्राध्यापक एम्मा रॉबिन्सन यांनी सांगितले की, “हा अभ्यास साहित्याचे विस्तृत शरीर समर्थन देते जे असे सूचित करते की नैदानिक जीवशास्त्रीय आणि मनोवैज्ञानिक प्रक्रियेदरम्यान एक मनोरंजक परंतु जटिल संवादातून विकसित होऊ शकते .”

रॉबिनसन यांनी एका वक्तव्यात म्हटले आहे की, “आम्ही या चांगल्या गोष्टी समजून घेतल्या पाहिजेत म्हणून आम्हाला आशा आहे की आम्ही जो ज्ञान तयार करतो त्याचा वापर वर्तमान आणि भविष्यातील उपचारांचे चांगले मार्गदर्शन करण्यासाठी करता येईल.”

“आमची मोठी कार्ये सूचित करतात की वर्तमान एंटीडायसेंटंट उपचारांची प्रभावीता एखाद्या व्यक्तीला त्यांच्या पर्यावरणासह आणि सामाजिक समर्थनाची पातळी किती व्यस्त ठेवता येईल याशी संबंधित असू शकते,” ती म्हणाली.

“या निष्कर्षांमध्ये मूड विकारांमधील संशोधन या तुलनेने नवीन क्षेत्राच्या प्रमाणीकरणास समर्थन देण्यासाठी आणखी पुरावे दिले जातात, विशेषत: जनावरांचा वापर प्रभावित करणारे पूर्वाग्रह आणि ते सामान्य आणि पॅथॉलॉजिकल वर्तन कसे करतात ते समजून घेण्यासाठी प्राणी वापरुन अभ्यास.”

रुग्णांच्या अभ्यासात असे दिसून आले आहे की त्या व्यक्तीने माहितीस विशेषत: भावनिक माहिती कशी कार्य करते त्यामध्ये बदल होण्याची शक्यता असते.

उदासीन लोकांमध्ये जगाचे नकारात्मक दृष्टिकोन आहे जे भावनात्मक चेहरे आणि शब्दांसारख्या माहितीवर प्रक्रिया कशी करतात यावर लक्ष देऊन मोजले जाऊ शकते. तथापि, हे आजारपणास कारणीभूत ठरते किंवा परिणाम म्हणून ओळखले जात नाही.

संशोधकांनी उंदीरांमध्ये वापरण्यासाठी एक पद्धत विकसित केली जिथे सारख्या न्यूरोपॉयोलॉजिकल प्रक्रिया मोजल्या जातात.

कार्यांपैकी एक म्हणजे, उत्तेजक पूर्वाग्रह चाचणीने एका विशिष्ट क्यू दरम्यान किती सोप्या संघटना, त्यात विशिष्ट खणखणीत कपाशी असलेले वाडगा आणि एक बक्षीस, एक खाद्यपदार्थ, यांच्याबद्दल जाणून घेताना प्राण्यांच्या संवेदनाशील स्थितीमुळे पक्षपात करता येईल यावर लक्ष दिले. ते

जेव्हा प्राणी नकारात्मक संवेदनात्मक स्थितीत असोसिएशन शिकतात तेव्हा त्यांना अधिक निराशावादी पद्धतीने लक्षात येते जेव्हा सकारात्मक सकारात्मक स्थितीत तयार केलेली आठवणी अधिक सकारात्मक पद्धतीने लक्षात ठेवली जातात.

चुका अभ्यास नक्की या समान उपचार दीर्घकालीन लोक ‘मूड, इतर कोणतेही प्राणी चाचणी काहीतरी परिणाम कसे rodents निगडित मोजण्यासाठी करण्यास सक्षम होते मानिसक साध्य करणे शक्य आहे.

(ही कथा व्यवसाय मानक कर्मचार्यांद्वारे संपादित केली गेली नाही आणि सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयं-व्युत्पन्न केलेली आहे.)