बिझिनेसलाइन – अयोग्यतेमुळे अमेरिकेच्या बाजारपेठातून विविमिड हायपरटेन्सीव्ह औषधे लक्षात ठेवते – Boisar Marathi News

बिझिनेसलाइन – अयोग्यतेमुळे अमेरिकेच्या बाजारपेठातून विविमिड हायपरटेन्सीव्ह औषधे लक्षात ठेवते

विविमेड लाईफ सायन्सेस प्रा. लि., शहर आधारित फार्मा कंपनीने 1 9 बर्याच लॉसर्टन पोटॅशियम टॅब्लेटस यूएसपी 25 मिलीग्राम (एमजी), 50 मिलीग्राम, आणि 100 मिलीग्राम संयुक्त राज्य अमेरिका (यूएस) मधील ग्राहकोपयोगी स्तरावर परत आणण्यास सुरुवात केली आहे अमेरिकेच्या अन्न व औषध प्रशासन (यूएसएफडीए) ने म्हटले आहे की, कर्करोग होण्याची शक्यता आहे.

हे उत्पादन विविमेड द्वारा चेन्नईतील अल्लाथूर येथील त्याच्या प्लांटमध्ये केले जाते आणि अमेरिकेतील हेरिटेज फार्मास्युटिकल्स इंक, ईस्ट ब्रंसविक एनजे द्वारे वितरित केले जाते.

आजपर्यंत, या विव्हिमड किंवा हेरिटेजला या स्मरणशक्तीशी संबंधित प्रतिकूल घटनांची कोणतीही तक्रार मिळाली नाही.

“विविमेड लाइफ सायन्सेस प्रा. लि. (विविमेड) 1 9 लॉसर्टन पोटॅशियम टॅब्लेट्सची आठवण करून देत आहे. अपरिपक्चर एन-नायट्रोसो-एन-मिथाइल -4-एमिनोब्युट्रिक ऍसिड (एनएमबीए) शोधून काढण्यासाठी यू.एस.पी 25 मिलीग्राम, 50 मिलीग्राम आणि 100 मिलीग्राम ग्राहक पातळीवर ) जे अमेरिकन फूड अँड ड्रग अॅडमिनिस्ट्रेशनच्या अंतरिम स्वीकार्य एक्सपोजर मर्यादेपेक्षा 9.82 पीपीएम पेक्षा जास्त आहे.

उपलब्ध माहितीवर आधारित, काही रुग्णांमध्ये कर्करोगाचा विकास होण्याचा धोका म्हणजे एनएमबीएच्या उच्च पातळी असलेल्या उत्पादनांचा दीर्घकालीन वापर केल्यामुळे, नाकारता येत नाही, “असे एफडीएने म्हटले आहे.

टाईप 2 मधुमेह रुग्णांमध्ये डायर वेंट्रिकुलर हायपरट्रॉफी, नेफ्रोपॅथी असलेले हायपरटेन्शन, उच्च रक्तदाब रुग्णांच्या उपचारांसाठी लॉसर्टन पोटॅशियम दर्शविले जाते आणि 90-गिनती आणि 1000-गिनतीच्या बाटल्यांमध्ये पॅकेज केले जाते.

टॉरेंट फार्मास्युटिकल्स लिमिटेडने लॉसर्टन पोटॅशियम टॅब्लेट्स यूएसपी आणि लॉसर्टन पोटॅशियम / हायड्रोक्लोरोथियाझाइड टॅब्लेट, यूएसपी या ग्राहकांच्या पातळीवरील काही बॅच्सची आठवण करून दिली. यामुळे हैदराबादमध्ये उत्पादित सक्रिय फार्मास्युटिकल घटक (एपीआय) मध्ये अनपेक्षित अशुद्धता आढळली. आधारित हिटेरो लॅब्स लिमिटेड