सीडीसीने स्कूटर राइडिंग करताना गंभीर डोके दुखापत टाळण्यासाठी हेलमेट वापरण्याची विनंती केली – एनडीटीव्ही – Boisar Marathi News

सीडीसीने स्कूटर राइडिंग करताना गंभीर डोके दुखापत टाळण्यासाठी हेलमेट वापरण्याची विनंती केली – एनडीटीव्ही

इलेक्ट्रिक स्कूटरच्या वापरास गंभीर जखमांची यादी दिली जाते – रोग नियंत्रण व बचाव केंद्र आणि ऑस्टिन सार्वजनिक आरोग्य विभागाद्वारे केलेल्या तपासणीनुसार अनेक प्रकरणांमध्ये हेल्मेटचा वापर टाळता येणे शक्य आहे.

अभ्यासक्रमात ओळखल्या जाणार्या अर्ध्या रहिवाशांना गंभीर दुखापत झाली होती, जसे तुटलेली पाय, आणि अर्धा नोंद झाली की रस्त्याच्या पृष्ठभागाच्या किंवा पृष्ठभागाच्या क्रॅकसारख्या पृष्ठभागामुळे त्यांच्या दुखापतीमध्ये योगदान होऊ शकते, गुरुवारी जारी केलेल्या अहवालात . जखमींपैकी 1 टक्क्यांपेक्षा कमी म्हणजे हेल्मेट घातलेले होते.

सीडीसीकडून स्कूटरच्या वापरासाठी प्रथम तपासणी, ऑस्टिन हॉस्पिटलमध्ये उपचार घेतलेल्या लोकांकडून माहिती गोळा केली गेली. जखमी आणि जिल्हा, लॉस एंजेलिस आणि डलाससह शहरांमध्ये स्कूटर वापराशी संबंधित मृत्यूचा अहवाल प्रसारित करण्यात आला आहे. स्कूटर अपयशी आणि खंडित झालेल्या नुकत्याच झालेल्या बातम्या देखील ते पाळतात.

जगभरात 100 पेक्षा जास्त शहरांमध्ये असलेल्या डिव्हाइसेसने आपत्कालीन खोल्यांमध्ये एक नवीन श्रेणी जखमी केल्या आहेत. शेवटच्या उन्हाळ्यापासून तुटलेली नाक, मनगट आणि खांद्यावर, चेहर्यावरील लेसरेशन आणि फ्रॅक्चरसह केसांची नोंद झाली आहे. अनेक रस्त्यांवर आणि रस्त्यावर चाललेल्या सर्व साधनांचा वापर करण्यासंबंधी झालेल्या जखमांमुळे झालेल्या अहवालानुसार हा शोध लागला आहे.

कोलंबिया विभागातील जिल्हे डाउनटाउन वॉशिंग्टनमध्ये सर्वत्र आढळू शकतात आणि व्हर्जिनिया शहर आर्लिंग्टन आणि अॅलेक्झांड्रिया येथे उपलब्ध आहेत. या आठवड्यात जिल्हाने त्याच्या कार्यक्रमाच्या विस्ताराची घोषणा केली आहे, जी बाइक आणि स्कूटरसह सुमारे 5000 डॉकलेस डिव्हाइसेसना ऑपरेशन करण्यासाठी परवानगी देते.

ऑस्टिनच्या विश्लेषणातून असे आढळले की स्कूटर वापरताना दुखापत झालेल्या सुमारे अर्ध्या लोकांनी डोके दुखले आणि सुमारे 15 टक्के शोकग्रस्त मस्तिष्कचा त्रास झाला. त्यापैकी गोंधळ आणि अंतर्गत रक्तस्त्राव होते.

“या जखमांना रोखता येऊ शकेल,” असे अभ्यासाने म्हटले आहे. “अभ्यासाने दर्शविले आहे की सायकल चालक हेल्मेट घालून डोके आणि मेंदूच्या जखमा कमी करतात. हेलमेटचा वापर ई-स्कूटर क्रॅश झाल्यास डोके आणि मेंदूच्या इजाचा धोका देखील कमी करू शकतो.”

सर्वात सामान्य गंभीर जखम हाडे फ्रॅक्चर होते, त्यानंतर नर्व, कंडर किंवा लिगामेंट इजा.

अमेरिकेतील आरोग्य अधिकार्यांना “सार्वजनिक आरोग्य संकट” या जखमांवर जखम झाल्याचे म्हटले आहे आणि ऑस्टिनमधील अभ्यासाप्रमाणे स्कूटर अधिक प्रमाणात उपलब्ध झाल्यामुळे जखमांना कसे टाळता येईल हे समजण्यास समुदाय मदत करू शकतात.

सीडीसी आणि ऑस्टिन आरोग्य अधिकार्यांनी सप्टेंबर 5 ते नोव्हेंबर 30 पर्यंत झालेल्या गंभीर जखमांची तपासणी केली, 125 रायडर्स मुलाखत घेतल्या आणि 65 साठी वैद्यकीय चार्टचे विश्लेषण केले.

ई-स्कूटर संबंधित जखमींच्या प्रभावाचा अंदाज कमी करते, अहवाल निष्कर्ष काढला जातो कारण हॉस्पिटलमध्ये आणीबाणीच्या खोलीत काळजी घेणार्या रहिवाशांच्या जखमांची तपासणी करणे किंवा शहराच्या आणीबाणी वैद्यकीय सेवांद्वारे पुरवले गेलेले काळजी घेणे हे मर्यादित होते. इतर त्वरित सेवा सुविधा किंवा खाजगी वैद्यकीय कार्यालयांमध्ये वैद्यकीय सेवा घेतलेल्यांना त्यांनी तपासणी केली नाही.

दिवसभरात जखमी झाले, डेटा दर्शविला गेला, परंतु सुमारे 40 टक्के 6 ते 6 या वेळेत होते, ज्यामुळे घडामोडींच्या दरम्यान अधिक समस्या उद्भवल्या. जखमींपैकी अर्ध्या (55 टक्के) पुरुष पुरुष होते आणि जखमी रक्षकांपैकी सुमारे अर्ध्या लोक 18 ते 2 9 वयोगटातील तरूण वयोगटातील होते. या अभ्यासात झालेल्या जखमी रक्षकांच्या तुलनेत 9 आणि त्यापेक्षा वयस्कर 7 9 वर्षांचे होते.

अहवालात “सुरक्षित ई-स्कूटर सवारी पद्धती” मधील अधिक शिक्षण शिफारसीय आहे आणि हे शैक्षणिक मोहिम सवारी करताना हेल्मेट आणि सुरक्षित गती वापरण्यावर जोर देतात.

ऑस्टिन, टेक्सास येथील एपिडेमियोलॉजी आणि रोग पर्यवेक्षण युनिटचे मॅनेजर जेफ टेलर यांनी या सर्वेक्षणाचे निरीक्षण करणारे सार्वजनिक आरोग्य विभागाचे म्हणणे आहे की स्कूटर जखमींविषयीच्या अनेक धारणा चुकीच्या आहेत ज्यामध्ये इजाचा मुख्य कारण कारसह टक्कर आहे. . त्याऐवजी, तो म्हणाला की, तपासणी आढळून आली की जखमींना जखमांची मुख्य मदतनीस होती, ज्यामध्ये रायडर आपली बॅलेन्स गमावतात किंवा रस्त्यावरील गोलाकार वस्तू किंवा वस्तू वस्तू मारतात. त्यातील अर्ध्याहून अधिक मुलाखती रस्त्यावर जखमी झाल्या आहेत, तर अहवालानुसार त्यातील फक्त एक तृतीयांश रस्त्यावरच जखमी झाले.

इतर वाहतुकीच्या क्रॅशप्रमाणे, काही वर्तनांनी योगदान दिले असावे: जखमींपैकी एक तृतीयांश जणांनी सांगितले की अतिवेगाने त्यांच्या गुन्ह्यामध्ये योगदान झाले आणि सुमारे 30 टक्के लोकांनी सवारी करण्यापूर्वी दारू पिण्याची सूचना दिली.

दहा स्कूटर जखमींपैकी फक्त 2 जण जखमी झाले आहेत असे त्यांनी सांगितले. त्यापैकी एक तृतीयांश जण जखमी झाल्यानंतर त्यांच्या पहिल्या सवारीत होते.

ऑस्टिन ट्रान्सपोर्टेशन डिपार्टमेंटचे संचालक रॉबर्ट स्पिल्ल म्हणाले की, “तुम्ही प्रथम सायकल चालवित असता?” “ही एक नवीन पद्धत आहे आणि म्हणून आम्ही एक समुदाय म्हणून ते कसे वापरावे हे शिकत आहोत.”

ऑस्टिन वाहतूक अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, गेल्या वर्षी आल्यानंतरपासून लाखो ट्रिप मिळाले आहेत. सुमारे तीन महिन्यांच्या अभ्यास कालावधीत, ऑस्टिनमध्ये जवळजवळ 1 दशलक्ष स्कूटर ट्रिप होते, शहराच्या वाहतूक विभागाच्या म्हणण्यानुसार. अभ्यासानुसार, दर 100,000 स्कूटर ट्रिप घेतल्या गेल्यास 20 लोक जखमी झाले आहेत.

मायक्रोमोबिलिटी कोलिशनचे कार्यकारी संचालक रायन मॅककॉघी, स्कूटर कंपन्यांना प्रतिनिधित्व करणारे एक गट म्हणाले की त्यांनी सीडीसी अहवालाचे स्वागत केले आणि सुरक्षिततेकडे लक्ष दिले. पण त्याने इतर अभ्यासांचे उद्धरण दिले जे इ-स्कूटर वापरकर्त्यांना सायकल चालकांच्या तुलनेत आणि वाहन चालविण्याइतके कमी जखमांच्या तुलनेत समान जखमांचा अनुभव घेते.

“बाइक, मोटारसायकल किंवा कार वापरण्यासारखेच वैयक्तिक वाहतुकीच्या वाहनामध्ये धोका असतो,” असे मॅककोघी म्हणाले. “कार ड्रायव्हर्स दररोज या धोक्याला तोंड देतात – मग ते मनुष्याच्या चुकाचा धोका असतो, दुसर्या कम्युनिस्टबरोबर किंवा रस्त्यावर खराब परिस्थितीचा धोका असतो.”

स्कूटर कंपन्या बर्ड, स्पिन आणि लीम यांनी सीडीसी अभ्यासाचे समर्थन केले आहे. कंपन्यांनी म्हटले आहे की सुरक्षा ही एक सर्वोच्च प्राधान्य आहे आणि ते वापरकर्त्यांना सावधगिरी बाळगण्यास उत्तेजन देतात जसे की हेडफोन्स घालण्यापासून किंवा त्यांच्या हातात काही घेतल्यास. पक्षी, चुना आणि वगळता त्यांच्या अॅप्स आणि लेबलांवर स्कूटरवर तसेच प्रशिक्षण निर्देशांवर मूलभूत सुरक्षा माहिती असते. पक्षीला किमान 18 वर्षांची असल्याची पुष्टी करण्यासाठी ड्रायव्हर्सचा परवाना अपलोड करणे आवश्यक आहे. काही कंपन्या म्हणतात की ते मोफत हेलमेट देतात.

“मागणीनुसार ई-स्कूटरसाठी देशभरात वाढ होत असल्याने, आमची वाहने चालविण्यासाठी सुरक्षित आहेत याची खात्री करण्यासाठी वचनबद्ध आहे, तसेच ग्राहकांना सुरक्षा आवश्यकता आणि रहदारी कायद्यांचे पालन करण्यास प्रभावीपणे उद्युक्त करते,” McConaghy said.

ऑस्टिन अभ्यासाच्या डेटा एकत्रण आणि विश्लेषणास मदत करण्यासाठी सीडीसीने चार महामारीविज्ञानी प्रदान केले.

(ही कथा एनडीटीव्ही कर्मचार्यांद्वारे संपादित केली गेली नाही आणि सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयं-व्युत्पन्न केलेली आहे.)

लोकसभा निवडणुका 201 9 साठी ndtv.com/elections वर नवीनतम निवडणूक बातम्या , थेट अद्यतने आणि निवडणूक वेळापत्रक मिळवा. 201 9 च्या भारतीय सार्वत्रिक निवडणुकांसाठी आम्हाला 543 संसदीय जागांपैकी प्रत्येकाकडून अद्यतनांसाठी फेसबुकवर आवडतं किंवा Twitter आणि Instagram वर आमचे अनुसरण करा. निवडणूक निकाल 23 मे रोजी संपेल.