हीरो एक्सपल्स 200 ही भारतातील सर्वात परवडणारी साहसी मोटरसायकल आहे – गाडीवाडाडी – Boisar Marathi News

हीरो एक्सपल्स 200 ही भारतातील सर्वात परवडणारी साहसी मोटरसायकल आहे – गाडीवाडाडी

hero xpulse 200 4

हीरो एक्सपल्स 200 ही हलके व परवडणारी साहसी मोटारसायकल आहे ज्यामध्ये भरपूर ऑफ-रोड स्पेक उपकरणांचा समावेश आहे

हीरो मोटोकॉर्पने अलीकडेच भारतातील एक्सपल्स 200 ची सर्वात स्वस्त 200cc अॅडव्हान्स मोटरसायकल सुरू केली आहे. एक्सपल्स 200 ची किंमत सुमारे 9 4,000 रुपये (एक्स-शोरूम) सुरू होते तर दुसरीकडे फ्युएलची किंमत 1.05 लाख (एक्स-शोरूम) असते.

हीरो मोटोकॉर्प कुटुंबातील सर्वात नवीन सदस्य इंपुल 150 चा उत्तराधिकारीही आहे जो 2011 मध्ये लॉन्च झाला होता आणि त्याच्या मोठ्या आणि अधिक शक्तिशाली इंजिनातून बरेच अधिक पॅक बनवण्याचे आश्वासन देतो. ते म्हणाले, आपल्यापैकी जे अद्यापही जागरूक नाहीत त्यांच्यासाठी एक्सपल्स 200 ही दोन प्रकारात उपलब्ध आहे: साहसी कल्पना आणि ऑफ रोड प्रीपेड एक्सपल्स 200 आणि टूरिंग-रेड-रोड एक्सपल्स 200 टी.

साधे आणि समर्पित स्टाइल

एक्सपल्स 200 ची सोपी रचना आहे जी प्रत्येक कोनातून व्यावहारिक दिसते. मोटारसायकल घसरल्यास कोणत्याही प्रकारचे नुकसान टाळण्यासाठी या मोटरसायकलवर बॉडी पॅनेल किमान आहेत. शिवाय, हीरो मोटरसायकल लाइटवेट म्हणून बनवू इच्छित होती जेणेकरून ते कोणत्याही प्रकारच्या भूभागावर चांगल्या प्रकारे हाताळू शकेल.

नायक एक्सपल्स 200 भारत

एक्सपल्स 200 ही केवळ 154 किलोग्राम वजनाची आहे जी आरई हिमालयी त्याच्या जवळच्या प्रतिस्पर्धीपेक्षा जवळजवळ 37 किलोग्रॅमपेक्षा अधिक हलकी आहे. उर्वरित मोटारसायकलमध्ये काही उपयुक्त वैशिष्ट्ये देखील मिळतात जसे की इंजिन मार स्विच, रीअर हँडल रेल, टॉप बॉक्स जोडण्यासाठी तरतूद.

आधुनिक वैशिष्ट्ये भरपूर

चांगली बातमी अशी आहे की Xpulse200 ही अत्याधुनिक वेळेत हीरो लॉन्च केलेली सर्वात वैशिष्ट्यीकृत पॅक मोटरसायकल आहे. एक्सपल्स 200 ला भरपूर आधुनिक घटक मिळतात ज्यात संपूर्ण एलईडी हेडलॅम्प आणि टाईलॅम्प समाविष्ट आहे, ब्लूटुथ कनेक्टिव्हिटीसह प्रगत वाद्ययंत्र क्लस्टर. इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर मोर नेव्हिगेशन, कॉल अॅलर्ट, एसएमएस रीडआउट आणि आणखी काही संबंधित माहिती जसे की गिअर इंडिकेटर, ट्रिप मीटर, सेवा स्मरणपत्र इ. दर्शविण्याद्वारे वळते.

हीरो xpulse 200 डिजिटल एलसीडी उपकरण कन्सोल

ऑफ रोड तयार

एक्सपल्स 200 ला समर्पित ऑफ रोड उपकरणांची दीर्घ सूची मिळते ज्यामुळे ती कोणत्याही भूभागावर मात करण्यास मदत करेल. Xpulse 200 हा उच्च टेंसिइल स्टील फ्रेमद्वारे आधारलेला आहे. समोरचा प्रोफाइल 21-इंच फ्रंट व्हील समर्पित आहे तर मागील प्रोफाइलला 18-इंच चाक मिळतो. चाकांना सीटपासून दुहेरी उद्देशाच्या टायर्सने लपेटले जाते. आपल्या माहितीसाठी, हे त्याच आकाराचे व्हील आहेत जे आपल्याला हिरो डाकार spec मोटरसायकलमध्ये देखील सापडतात.

इंजिनचे नुकसान होण्यापासून संरक्षण करण्यासाठी मोटारसायकलला अॅल्युमिनियम बाश प्लेट, गियर आणि क्लच लीव्हर्स, उच्च-माउड मुडगार्ड संरक्षित करण्यासाठी नक्कल गार्डस् देखील मिळतात. अप्सव्हेटेड एक्स्हॉस्टमुळे मोटरसायकलची पाण्याची क्षमता चांगली आहे याची देखील खात्री असते. सरतेशेवटी, याला 220 मि.मी. ग्राउंड क्लिअरन्स देखील प्रभावी वाटते परंतु सहज प्रवेशासाठी सीटची उंची कमी ठेवली गेली आहे.

नायक xpulse 200 चाक

इंधन इंजेक्शन इंजिन पर्याय

हीरो एक्सपल्स 200 ही 199.6 सीसी सिंगल-सिलेंडर, 2-वाल्व्ह इंजिनद्वारे चालविली जाते. हे इंजिन सुमारे 18.1 बीएचपी पीक पॉवर आणि 17.1 एनएम पीक टोकक उत्पादित केले गेले आहे. युनिट 5-स्पीड गिअरबॉक्ससह जोडली जाते. एक्सपल्स 200 ही कार्बोरेटेड आणि इंधन-इंजेक्शन केलेल्या इंजिन पर्यायासह उपलब्ध आहे.

समर्पित निलंबन आणि ब्रेकिंग सेटअप

एक्सपल्स 200 ची पूर्णपणे भिन्न आणि समर्पित निलंबन व्यवस्था मिळते. मोटारसायकल 1 9 0 मिमी एमएम ट्रॅव्हलसह 37 मिमी टॅलिस्कोपिक फोरक्स आणि मागील 170 एमएम सहल असलेल्या 10-चरण समायोजित करण्यायोग्य गॅस-चार्ज मोनोशॉक युनिटचा वापर करते. टर्मॅक बंद असताना काही निलंबनाची गळती करण्यासाठी हे निलंबन सेटअप केले गेले आहे. मोटारसायकलला थांबविण्यासाठी हीरोला एक्सपल्स 200 ला समोर ठेवून समोरच्या बाजूला 276 मिमी पंख समोरचा डिस्क ब्रेक आणि मागील बाजूला 220 मिमीचा पंख डिस्क ब्रेक आहे. एक एकल चॅनेल एबीएस देखील मानक म्हणून देऊ केले जाते.

भारतातील नायक एक्सपल्स 200 लॉन्च झाले

सर्वात जवळील प्रतिस्पर्धी

एक्सपल्स 200 ही एक प्रकारची मोटारसायकल आहे जी तिच्या सेगमेंटमध्ये इतर मोटारसायकलपेक्षा चांगली सवारी आणि हाताळणी करण्याची वचन देते. दीर्घ निलंबन सेटअप आणि लाइटवेट चेसिस निश्चितपणे त्याच्या फायद्यामध्ये जोडले जातात, तथापि, आम्हाला असे वाटते की त्याच्या जवळच्या प्रतिस्पर्धी रॉयल एनफील्ड हिमालयी तुलनेत तो थोडा कमी आहे. हिमालयी अधिक शक्तिशाली 411 सीसी इंजिन मिळवते जे एक्सप्लसे 200 पेक्षा जास्त पॉवर आणि टॉर्क बनवते. तरीही, हीरो एक्सपल्स 200 ही स्वत: चा फॅन बेस तयार करू शकते कारण ते स्वस्त किंमतीत टेबलवर बरेच काही आणते.