बिटकॉइन शस्त्रे मागील 5,700 तासांत: विशेषज्ञ रात्रीच्या रेलीच्या घटकांचे स्पष्टीकरण देतात – कोइनटेग्राफ – Boisar Marathi News

बिटकॉइन शस्त्रे मागील 5,700 तासांत: विशेषज्ञ रात्रीच्या रेलीच्या घटकांचे स्पष्टीकरण देतात – कोइनटेग्राफ

3 मे रोजी अनेक तास चेंडू किंमत विकिपीडिया सुमारे $ 5,300 पासून प्रती $ 5,700 बाजारपेठेतील, प्राप्त करण्यासाठी जास्त $ 7 अब्ज एका दिवसात क्रिप्टो बाजार परवानगी spiked.

Most crypto assets in the global market have substantially surged in value in the past week

गेल्या आठवड्यात बहुतेक क्रिप्टो मालमत्ता जागतिक बाजारपेठेत वाढल्या आहेत

स्त्रोत: सिक्का 360.ओ

जसे प्रमुख क्रिप्टो मालमत्ता अंतरिक्ष (ETH), litecoin (LTC), रोख विकिपीडिया (BCH) आणि EOS क्रिप्टो बाजार गती वाढ, युनायटेड स्टेट्स डॉलरच्या 4 ते 8%% श्रेणी नफ्यावर नोंद झाली आहे.

बिटकोयन पुनर्प्राप्तीची वेळ रुचीपूर्ण आहे

टिथर आणि बिटफिनेक्सच्या ऑपरेशन्सचे निरीक्षण करणार्या कंपनी आयफिनिक्सच्या आसपास झालेल्या विवादमुळे क्रिट्टो मार्केटची अचानक वाढ झाल्यामुळे बिटकॉयनच्या मजबूत वाढीच्या हालचालीमुळे अचानक अप्रत्याशित झाले.

25 एप्रिल रोजी, न्यू यॉर्क ऍटर्नी जनरल कार्यालयात (NYAG) Letitia जेम्स दाखल खटला iFinex विरुद्ध वापरून $ 900 दशलक्ष एक प्रयत्न “लपवा” त्याच्या $ 850 दशलक्ष कमी टेरवर रोख राखीव घेतले Bitfinex आरोप.

एनवायएजीच्या कार्यालयाने म्हटले आहे की बिट्टफाईने क्राइपो कॅपिटल कॉर्प नावाच्या पनामाच्या आधारावर “बँक” वर 850 दशलक्ष डॉलर्स पाठवले होते, ज्याने कथितपणे विविध वित्तीय संस्थांकडून सेवा मिळविण्यासाठी संघर्ष करणार्या क्रिप्टो एक्सचेंजमध्ये बँकिंग सेवा प्रदान केल्या.

अखेरीस, क्रिप्टो कॅपिटल कॉर्पोरेशनला पाठविण्यात आलेली 850 दशलक्ष डॉलर्सची परतफेड करण्यात बिट्टफाईक्सने अयशस्वी ठरले, यामुळे कंपनीने टिथरकडून 9 00 दशलक्ष डॉलर्सची कर्ज घेण्याची शक्यता वर्तविली.

NYAG च्या कार्यालयाद्वारे जारी केलेले अधिकृत दस्तऐवज, ज्यात बीटफाईनेक्स आणि टिथर यांच्यातील व्यवहार वापरकर्त्यांना आणि गुंतवणूकदारांना प्रकट केले गेले नाही यावर जोर दिला गेला:

“फिलींग्सनुसार, बिटरफिनेक्सने आधीच टेथरच्या आरक्षणातून कमीत कमी $ 700 दशलक्ष घेतले आहेत. ते व्यवहार – जे गुंतवणूकदारांना उघड केले गेले नाहीत – टिथरचे रोख रिझर्व्ह बिटफाईनेक्सच्या कॉर्पोरेट स्लश फंडासारखे हाताळतात आणि बिटकफाईक्सच्या मोठ्या प्रमाणावर, न सापडलेल्या नुकसानास आणि ग्राहकांना पैसे काढण्यामध्ये अक्षमता लपविण्यासाठी वापरले जात आहेत. ”

तरीही, आयफिनएक्स-बिटफिनिक्स प्रकरणात त्रासदायक विकास असूनही, गेल्या आठवड्यात बिटकॉइनची किंमत गेल्या आठवड्यात 5,135 डॉलरने वाढून 5,735 डॉलरवर गेली आहे.

बिटकॉयन रेली कशामुळे झाला?

कॉन्टलेग्राफसह एका विशेष मुलाखतीत, क्रिप्टो रँड, मोठ्या प्रमाणावर ओळखले जाणारे क्रिप्टोकुरन्सी व्यापारी आणि तांत्रिक विश्लेषक म्हणाले की बिटकॉइन आणि उर्वरित बाजारातील चढउतार कदाचित तांत्रिक असेल.

विश्लेषकांच्या म्हणण्यानुसार, गेल्या दोन आठवड्यांमध्ये तांत्रिक निर्देशक बिटकॉइनसाठी बुलंद गतीकडे वळत होते. टिथर घोटाळ्यापासून बाजारपेठेत बराच वेगाने खरेदी झाल्यामुळे बाजारपेठेतील विद्यमान गुंतवणूकदारांच्या आत्मविश्वास वाढला.

“माझ्यासाठी, मागे काही मूलभूत कारण नाही. टिथरच्या परिस्थितीमुळे डम्प कधीही झाला नाही. परंतु त्या डंपने मॅक्रोस्ट्रक्चरला मोठ्या नुकसानास न आणता अपट्रेंड श्रेणी चॅनेल सपोर्टमध्ये थांबविले. याबद्दल माझे दृष्टिकोन स्पष्ट आहे. टीए वर सर्व रिले. दोन आठवड्यांपूर्वी ते खूप उत्साही दिसत होते. ”

# बिटकॉइन येथे घन शोधत आहे. बनविण्यावर बुलिश पेन्न्ट. $ 6,000 क्षेत्रावर लक्ष्य. pic.twitter.com/3WMFkuKzBN

– क्रिप्टो रँड (@ क्रिप्टो_ब्रँड) 22 एप्रिल 201 9

लगेच टेरवर आणि Bitfinex च्या सर्वसाधारण वकील, स्टुअर्ट Hoegner, उघड न्यू यॉर्क राज्य सर्वोच्च न्यायालयात सादर प्रतिज्ञापत्र, eToro मुख्य कार्यकारी अधिकारी Yoni Assia घटना विकिपीडिया च्या जवळ दीर्घकालीन मेळावा एक उत्प्रेरक म्हणून सर्व्ह शकतो असे सुचविले.

“बीटीसीला पंप किंवा डम्प करायचा आहे का? हे वाईट बातमी आहे, परंतु जर 2 बिलियन डॉलर्स डॉलर्स बीटीसीला बदलले तर ते खरोखरच त्याचे मूल्य वाढवते … काय त्रास आहे. टिथर वकील आता स्टॅबेकॉईनला मान्यता देतो 74% रोख आणि समकक्षांनी समर्थित, “असािया म्हणाला.

टिथर धारकांनी बिटकॉइनसाठी स्थिरकोण विक्री करण्यास सुरुवात केली – स्थिर डॉलरला अमेरिकन डॉलरला आपला पाय गमावण्याची अपेक्षा – यामुळे कदाचित संपत्तीची मागणी कागदावर वाढली असेल. बिटरकॉइन खरेदी करणारे टिथर गुंतवणूकदारांना त्यांचे पैसे बिटकॉइनमध्ये ठेवण्यासाठी किंवा फिटसाठी विकण्यासाठी गुंतवणूकीचा वेग वाढवू शकतो.

बिटकॉइन सध्याचा वेग वाढवू शकतो का?

मल्टीकॉईन कॅपिटलमधील व्हिन्नी लिंगम या क्रिप्टो स्पेसमधील काही प्रमुख गुंतवणूकदारांनी म्हटले आहे की बिटकॉइन 6,200 डॉलर ते 6,400 रेंज पार करतांना अधिकृतपणे नवीन बुल मार्केटच्या सुरवातीला सूचित करेल. लिंगाम म्हणाले:

“टिकाऊ बुल रनच्या सुरूवातीस मुख्य सूचक बिटकॉइनमधील मालमत्ता मूल्यांचे मूल्यमापन करणे शक्य आहे (म्हणजे बिटकोइनची शक्ती अन्य नेटवर्कला कमजोर करते किंवा उलट). दुसरे काही म्हणजे फक्त कल्पना आहे (आणखी धडे शिकण्यासाठी आपल्याला आणखी बबल हवे आहे?

“आम्ही बीटीसीसाठी 6,200 डॉलर ब्रेक करू शकलो तर तो दुसर्या मोठ्या बुल रनच्या सुरवातीला चिन्हांकित करेल आणि गरम आणि उच्च चालू शकेल, परंतु जर शुद्ध कल्पना आणि इतर मालमत्तेस सृजनशील मूल्याने असमानतेने फायदा होत असेल तर कदाचित हे समाप्त होणार नाही. पुन्हा पुन्हा! ”

The valuation of the crypto market has recovered to $185 billion, adding $7 billion overnight

क्रिप्टो मार्केटचे मूल्यांकन 185 अब्ज डॉलर्सपर्यंत पोहोचले आहे, ज्याने रात्री 7 अब्ज डॉलर्स जोडले आहेत

स्त्रोत: coinmarketcap.com

परंतु, क्रिप्टोकुरन्सी क्षेत्रातील काही व्यापारी तांत्रिक आणि मूलभूत घटकांमुळे मालमत्तेच्या अल्पकालीन ट्रेन्डवर सावध असतात.

उदाहरणार्थ, क्रिप्टोकुरन्सी तांत्रिक विश्लेषक डोनएल्ट यांनी सांगितले की बिटकफाईक्स प्रीमियम बाजारपेठेतील स्थिरतेची कमतरता दर्शवितो जेणेकरुन मालमत्ता 5000 डॉलरच्या खाली कमी होण्याची शक्यता कमी होईल.

क्रिप्टो रँडने कोइन्टेग्राफला सांगितले की बिटकॉइन मजबूत प्रतिक्रियेचा सामना करीत आहे आणि प्रतिकार मागे घेण्यास कित्येक महिने लागू शकतात, असे सूचित करते की अल्प कालावधीत, मालमत्ता 6,000 डॉलरच्या क्षेत्रातून बाहेर पडण्यास संघर्ष करू शकते:

“सध्या आम्ही संपूर्ण बिटकॉइन चार्टवरील सर्वात मजबूत क्षैतिज प्रतिकाराचा सामना करीत आहोत. मला वाटत नाही की पार करणे सोपे जाईल परंतु पुढील महिन्यांमध्ये ब्रेकआउटबद्दल मला विश्वास आहे; एक ब्रेकआउट जो दुसर्या बुल रनला उघडेल. बीटीसीच्या बाजारपेठेच्या स्थितीचे मागोवा घेण्यासाठी मी एक निर्देशक लक्षपूर्वक अनुसरण करीत आहे, जे सध्या 100 अब्ज डॉलर्सचे चिन्ह पार केल्यानंतर 2019 मध्ये प्रथमच स्पष्ट गति दर्शवित आहे. ”

मोमेंटम डिसेंबरपासून तयार होत आहे

अलिकडच्या काही महिन्यांत, बिटकॉयन मुख्यतः गतिमान हालचाली नोंदविण्यासाठी गतिमान आणि तांत्रिक घटकांवर अवलंबून आहे.

मे 2020 मध्ये होणार्या अपेक्षेपेक्षा जास्त अपेक्षित ब्लॉक इव्हेंट हा एक मजबूत मूलभूत घटक मानला जातो जो संपत्तीच्या मध्यम-टर्म किंमतीच्या प्रवाहासाठी घन उत्प्रेरक म्हणून काम करू शकतो.

परंतु, बिटकॉइनच्या वाढत्या वाढीमुळे एप्रिल ते एप्रिलच्या पहिल्या आठवड्यात बिटकॉइनच्या किंमतीत 4,200 ते 5000 डॉलरच्या वाढीमुळे अचानक वाढ होण्याची शक्यता आहे, ज्यामुळे तांत्रिक घटकांनी वाढ केली आहे. सीएमई बिटकॉयन फ्यूचर्स मार्केटच्या आकाराच्या वाढीमुळे. इटोरो येथील एक वरिष्ठ विश्लेषक मती ग्रीनस्पॅन यांनी मुलाखतीत सांगितले की,

डिसेंबरच्या मध्यापासून क्रिप्टो मार्केटमध्ये खूप वाढ झाली आहे आणि असे दिसते की बरेच व्यापारी उत्साही बनत आहेत. एप्रिलच्या दुसऱ्या वाढीने आम्हाला काही महत्त्वपूर्ण अडथळ्यांमधून खंडित केले आणि आज सकाळी आम्ही आणखी जोर देत आहोत. ”

भविष्यातील भविष्यात, काही व्यापारीांनी टिथर विवादांविषयी चिंता व्यक्त केली असली तरी, ग्रीनस्पॅनने लक्ष वेधले की गुंतवणूकदारांनी टिथर बाजारात उतरल्यास गुंतवणुकदारांनी बिटकोइन खरेदी करणे समाप्त केले पाहिजे आणि मालमत्ता वाढण्याची मागणी पुढे ढकलली.

“ट्रस्टचे कोणतेही नुकसान कमी होण्याऐवजी बिटकॉयन अप पाठविण्याची अधिक शक्यता असते. फिलहाल टिथरमध्ये सुमारे 2.8 अब्ज डॉलर्स पार्क केले आहेत. जर गुंतवणूकदार डंपिंग संपवत असतील तर ते कदाचित बिटकॉइन विकत घेतील. ”

गेल्या अनेक दिवसांत, विकिपीडिया च्या “रिअल 10” खंड, Bitwise मालमत्ता व्यवस्थापन यांनी सादर पद्धत वापरून गणना कायदेशीर दररोज स्पॉट विकिपीडिया आवाज आहे वाढ सुमारे $ 900 दशलक्ष, डेटावर आधारित प्रदान OnChainFX आहे.

मार्चमध्ये, बिटाइव्ह अॅसेट मॅनेजमेंटने “वास्तविक 10” व्हॉल्यूम मोजले – जे दररोज बिटकोइन व्हॉल्यूममध्ये कमीतकमी $ 1 दशलक्षसह एक्सचेंजमधून व्हॉल्यूम बनलेले आहे – सुमारे $ 270 दशलक्ष.

2 / प्रथम, महत्वाची कारणेः

ए. 9 5 टक्के बीटीसी स्पॉट व्हॉल्यूम बनावट आहे

ब. संभाव्य हेतू यादीत फी आहे ($ 1-3 एम असू शकते)
सी. दैनिक दर स्पॉट व्हॉल्यूम ~ 270 दशलक्ष आहे
डी. 10 एक्सचेंज जवळजवळ सर्व वास्तविक व्यापार करतात
ई. बहुतांश 10 नियंत्रित केले जातात
एफ. स्प्रेड हा – बिटवाइव्ह (@ बिटाइव्ह इनवेस्ट) मार्च 22, 201 9

मार्चच्या सुरुवातीच्या तुलनेत बिटकॉयनची संख्या एका महिन्यातून 200% पेक्षा अधिक वाढली आहे.

नोव्हेंबर 2018 मध्ये एक घाबरणे विक्री बंद पासून पुनर्प्राप्त

जानेवारी ते मार्च या कालावधीत $ 5,000 च्या पातळीवर रिबॉंड करण्यासाठी बिटकॉयनच्या संघर्षानंतरच्या कारणाचा एक भाग म्हणजे बीटीसीच्या किमतीत गेल्या वर्षीच्या शेवटच्या नोव्हेंबरच्या अखेरीस 6,300 डॉलर ते 3,820 डॉलरवर अचानक घसरण झाली.

दोन आठवड्यांच्या आत बीटीसीची किंमत अमेरिकी डॉलरच्या तुलनेत सुमारे 40 टक्क्यांनी घसरली आणि त्यामुळे अनेक किरकोळ गुंतवणूकदार घाबरून गेले.

“नोव्हेंबर ड्रॉप ड्रॉप कॅल्युलेशन पैटर्न असल्याचे दिसते जेथे गुंतवणूकदार उदासीनता आणि निराशा बाहेर विकले. एकदा 5,000 डॉलरची पातळी तुटली की आम्ही थोडी घाबरलो आहोत, “असे ग्रीनस्पॅन म्हणाले.

यासाठी किमान 4 महिन्यांपर्यंत बिटकॉइन आवश्यक आहे जेणेकरुन $ 4,000 ची विश्रांती होईल आणि केवळ 4,200 डॉलर ते 5000 डॉलर्स मिळतील.

आगामी आठवड्यांमध्ये, व्यापारी विविध उत्तेजनांचे मूल्यांकन करण्यावर लक्ष केंद्रित करतात ज्यामुळे बीटीसी महत्त्वपूर्ण $ 6,000 स्तरापेक्षा जास्त वाढू शकते.

जागतिक बाजारातील विश्लेषक अॅलेक्स क्रूगरने असे म्हटले की 2018 चे बीअर ट्रेंड संपले जेव्हा बिटकॉयन 4,200 डॉलरपेक्षा अधिक झाले आणि बीएलटीने 6,400 डॉलरपेक्षा अधिक नफा कमावण्याची शक्यता आहे.

$ बीटीसी आता $ 5750, नोव्हेंबर 2018 च्या नोव्हेंबरच्या तुलनेत कमी.

2018 च्या भालूचा कल 4200 डॉलरच्या वरून एकदा संपला.

– $ 6400 पेक्षा अधिक, 2018 ची सर्वात व्यापारी किंमत, ती बुल मार्केट आहे. pic.twitter.com/rIQI8RIPgs

– अॅलेक्स क्रूगर (@ कुरुमेक्रोक्रो) मे 3, 201 9

काही सकारात्मक मूलभूत निर्देशक जे बिटकॉइन म्हणून त्याच्या विश्वासार्हतेचे पुनर्संचयित करू शकतील अशा काही सकारात्मक मूलभूत निर्देशांमुळे ब्लॉक ब्लॉक पुरस्काराकडे वळते, बिटकॉयनच्या व्यवहाराची मात्रा, हॅश रेट आणि ट्रेडिंग व्हॉल्यूमचा उदय.