कॅलिफोर्निया राज्यपालांच्या उमेदवाराच्या टॅक्स रिटर्न्सवर राज्यपालांच्या डेस्कवर आवश्यक असलेला बिल पाठवते – Boisar Marathi News

कॅलिफोर्निया राज्यपालांच्या उमेदवाराच्या टॅक्स रिटर्न्सवर राज्यपालांच्या डेस्कवर आवश्यक असलेला बिल पाठवते

(सीएनएन) कॅलिफोर्निया गोव्हॅन न्यूजॉमच्या डेस्कला विधानपत्र पाठवेल. राष्ट्रपती पदाच्या उमेदवारांनी मतदानाच्या वेळी पाच वर्षांच्या कर परतावा सादर करणे आवश्यक आहे आणि 18 इतर राज्यांमध्ये सामील होताना राष्ट्रपती डॉनाल्ड ट्रम्पने कर परत मिळविण्यास नकार दिल्यामुळे .

कॅलिफोर्निया इतर राज्यांमध्ये न्यू यॉर्क, इलिनॉय आणि वॉशिंग्टनमध्ये सामील होतात, ज्याने सर्व उमेदवारांना राष्ट्रपती पदाच्या प्राथमिक मतदानाच्या पात्रतेसाठी पात्रतेसाठी वैयक्तिक कर परतावा सोडण्याची आवश्यकता आहे . कर रिटर्न हा एक प्रमुख 2020 अंक बनला आहे, ट्रम्पने त्यांना समर्पण करण्यास नकार दिला आणि डेमोक्रेटिक राष्ट्रपती पदाच्या उमेदवारांनी त्यांची करविषयक माहिती वेळोवेळी बदलली.
राज्यसभेच्या सर्वोच्च नियामक मंडळाने गुरुवारी 27-10 पक्षांच्या मतदानाद्वारे मोजमाप केला, परंतु न्यूमॉम, डेमोक्रॅट हा बिलावर सही करेल का ते अस्पष्ट आहे.
न्यूजॉमचे प्रवक्ते जेसी मेलगर यांनी सीएनएनला सांगितले की, “या आणि सर्व प्रस्तावित कायद्यांसंबंधी बिल बिलकुल राज्यपालांच्या डेस्कपर्यंत पोहोचला पाहिजे, तर त्याचे स्वत: च्या गुणवत्तेवर मूल्यांकन केले जाईल.”
माजी कॅलिफोर्नियाचे गोव्ह जेरी ब्राउन यांनी 2017 मध्ये अशाच कायद्याचे उल्लंघन केले होते . न्यूझॉमने त्याच्या स्वत: च्या राजकीय कारकीर्दीतील कर परतावा, उमेदवार म्हणून कर परत रिटर्न्स जारी केले आणि प्रत्येक वर्षी राज्यपाल म्हणून त्यांना जारी ठेवण्याचे वचन दिले.
डेमोक्रॅटिक कॅलिफोर्निया राज्य सेन्स माईक मॅकग्वेयर आणि स्कॉट विनर, ज्याने बिल सादर केला, ट्रम्पला कायद्यासह उत्तरदायी ठरू शकण्याच्या प्रयत्नांबद्दल खुले होते.
“अमेरिकेच्या लोकांसह कर परत मिळविण्यापासून राष्ट्रपतींनी नकार दिला आहे तर दीर्घकालीन पारदर्शकता नियमांच्या विरोधात जाऊन सरकार आणि त्यांच्यातील सेवा यांच्यातील विश्वास कमी होतो,” असे वियनर यांनी एका वक्तव्यात लिहिले. “आम्हाला हे जाणून घेण्याची पात्रता आहे की राष्ट्राध्यक्ष खरोखरच लोकांच्या फायद्यासाठी कार्य करीत आहेत आणि त्याच्या स्वत: च्या आर्थिक स्व-स्वभावात नाही.”
मॅकगुइअर यांनी “मतदारांना माहित असणे आवश्यक आहे, उदाहरणार्थ, जर अमेरिकेने कॉर्पोरेट हितसंबंधांच्या व्यवसायाच्या व्यवहाराच्या गोंधळलेल्या वेबद्वारे आणि परराष्ट्र सरकार आणि परदेशी बँका यांच्याशी केलेल्या व्यवहारासंदर्भात अमेरिकेची सुरक्षा धोक्यात घातली असेल तर.”
अध्यक्षांना काँग्रेसच्या अन्वेषण करणार्यांकडून वाढत्या, बहु-आघाडीच्या तपासणीचा सामना करावा लागला आहे. डेमोक्रॅटने गेल्या महिन्यात कोर्टात ट्रम्पच्या मागील आर्थिक नोंदींसाठी डेपो बँक आणि कॅपिटल वन यांच्यावर लढाई घेतली . परंतु, ट्रेझरी सचिव स्टीव्हन म्चुचिन यांनी 6 मे रोजी कमिटीच्या विनंतीवरील अंतिम कारवाई ” ट्रान्स च्या कर रिटर्न्स सादर करण्याच्या” डेमोक्रॅट्सच्या एप्रिलच्या अंतिम मुदतीकडे दुर्लक्ष करून प्रशासनाने परत लढाई केली आहे.