इकॉनॉमिक टाइम्स – वाढीच्या लक्ष वेधल्या नंतर कॉग्निझंट नोकरीतून बाहेर पडू शकतो – Boisar Marathi News

इकॉनॉमिक टाइम्स – वाढीच्या लक्ष वेधल्या नंतर कॉग्निझंट नोकरीतून बाहेर पडू शकतो

कॉग्निझंट

विचार करीत आहे

नोकरीची कपात

अमेरिकेत सूचीबद्ध आयटी कंपनीने आपल्या इतिहासातील सर्वात वाईट वाढीचा अंदाज वर्तविल्यानंतर, कंपनीचे मूल्य कमी करण्यासाठी आणि त्याच्या डिजिटल व्यवसायाचे प्रमुख गजान कंदिया यांनी कंपनी सोडली आहे.

Teaneck

, न्यू जर्सी-मुख्यालयाच्या 201 9 च्या निर्यातीमध्ये स्थिर चलन स्थितीत 3.9-4.9% वाढण्याची अपेक्षा आहे. यापूर्वीच्या वर्षासाठी 7.0 ते 9 .0% च्या वाढीचा अंदाज आहे.

“आमच्या रीयलिगमेंट प्रोग्रामचा भाग म्हणून, व्यवस्थापन सध्या अतिरिक्त कर्मचारी विभक्त प्रोग्रामसह विविध धोरणांचे मूल्यांकन करीत आहे. या पुढाकारांचा वेळ, निसर्ग आणि परिमाण या वेळी अंतिम नाही, “कॉग्निझंट म्हणाले.

टीनेक, न्यू जर्सी-मुख्यालयातील कंपनी गेल्या दोन वर्षांपासून नोकरी कमी करीत आहे. गेल्या ऑगस्टमध्ये कंपनीने जूनियर वाढण्यास मार्ग तयार करण्यासाठी 200 वरिष्ठ नोकर्या कापल्या होत्या. 2017 मध्ये त्यांनी कर्मचार्यांना स्वैच्छिक पृथक्करण कार्यक्रम दिला होता.

स्वतंत्रपणे कंपनीने त्याच्या डिजिटल व्यवसायाचे अध्यक्ष म्हणून माल्कम फ्रँक नियुक्त केले, पूर्वी गजान कंधिया यांच्या भूमिकेची भूमिका. कर्मचार्यांना ईमेलमध्ये, सीईओ ब्रायन हम्फ्रीझ यांनी एप्रिलमध्ये पदार्पण केले होते, असे सांगून कांद्या यांनी कंपनी सोडण्याचा निर्णय घेतला होता.

“कॉग्निझंटसह 16 वर्षांच्या दरम्यान, गजान कंदिया यांनी आमच्या व्यवसायातील बर्याच व्यवसायांमध्ये महत्त्वपूर्ण योगदान दिले असून त्यात व्यवसाय प्रक्रिया सेवा आणि नुकत्याच सीडीबीचा समावेश आहे, ज्याचे त्यांनी गेल्या तीन वर्षांपासून नेतृत्व केले आहे,” हम्फ्रीझ यांनी कर्मचार्यांना ईमेलमध्ये सांगितले.

कंपनीने सांगितले की सुधारित पूर्ण-वर्ष दृष्टीकोन हेल्थकेअर आणि फायनान्शिअल सर्व्हिसेसमध्ये वाढीव वाढीची अपेक्षा आहे. कंपनीने कॉग्निझंट-विशिष्ट अंमलबजावणी आव्हानांना देखील सूचित केले.

“आगामी तिमाहीमध्ये आमची सुधारित महसूल वाढीसह आम्ही आमच्या सुधारित महसूल अपेक्षांच्या जवळ आणण्याचा हेतू ठेवतो, विकास, प्रतिभा आणि आमच्या डिजिटल पिव्होटला गतिमान करण्यासाठी नाविन्यपूर्ण उपाययोजनांच्या आमच्या पोर्टफोलिओमध्ये गुंतवणूक करणे चालू ठेवून,” असे केरेन मॅक्लॉफलिन, चीफ फायनान्शियल ऑफिसर .

कॉग्निझंटच्या अडचणींनी भारतीय-सूचीबद्ध प्रतिस्पर्धींच्या शेअर्सवर भीती केली. बाजार भांडवलात शीर्ष पाच आयटी कंपन्या 38, 9 00 कोटी रुपयांनी घसरल्या आहेत आणि 1-4% खाली आहे. निफ्टी आयटी निर्देशांक 1.9% खाली 16,0 9 1.99वर खाली आला, तो यावर्षी 20 फेब्रुवारीपासून सर्वात वाईट एक दिवस घसरला.

भारतीय आयटी सेवा कंपन्यांसाठी काम करणार्या बँकिंग आणि वित्तीय सेवा व्यवसायात कमकुवतपणाबद्दल कंपनीची टीका चिंताजनक झाली आहे.

“तथापि आर्थिक सेवा वर्टिकल पासून उद्योग वाढीसाठी जोखीम नाकारली जाऊ शकत नाही. बँकिंगच्या कॅपिटल मार्केट सेगमेंटमधील ग्राहकांनी दृष्टीकोन खर्च करण्यामध्ये आणखी सावधगिरी बाळगली आहे. कोटाक इंस्टीट्यूशनल इक्विटीजचे विश्लेषक कवलजीत सलूजा यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की, अमेरिकेतील प्रादेशिक बँकांचा खर्चही सावधगिरीचा आहे. तथापि, त्यांनी सांगितले की ‘स्लिपेजेस’ चा एक मोठा भाग यूएस-सूचीबद्ध कंपनीसाठी निर्दिष्ट आहे.

मॉर्गन स्टॅनले यांनी सांगितले की कॉग्निझंटने बँकिंग, आर्थिक सेवा आणि विमा, तसेच आरोग्य सेवा कंपनीशी संबंधित क्लाइंट-विशिष्ट किंवा पोर्टफोलिओ-विशिष्ट असू शकतात परंतु मंदीच्या संदर्भात मंडळामध्ये समालोचनामध्ये साम्य आहे. बीएफएसआयच्या वाढीमध्ये पुढे जाणे.

डॉलाट कॅपिटल मार्केट्सचे रिसर्च हेड अमित खुराना मानतात की, कॉग्निझंटने एक पद्धतशीर मुद्दा म्हणून बाजारपेठेत केलेला कट ऑफिसचा अभ्यास करीत नाही परंतु भारतीय आयटी सर्व्हिसेस कंपन्यांचे शेअर्स आणखी खाली येऊ शकतात.

“क्लायंट विशिष्ट समस्या आहेत ज्यामुळे मार्गदर्शक पातळी कमी होत नाही तर प्रणाली स्तरावर समस्या आली आहे. परंतु काही भारतीय आयटी कंपन्यांनी दिलेल्या मार्गदर्शन आणि समालोचनाचा मार्ग ज्या प्रकारे कमी झाला आहे, तो विक्रम करणे सुरू ठेवून सांत्वनदायक नाही” खुराना म्हणाला.

कोग्निझंटच्या मार्गदर्शनातील नाट्यमय घटनेमुळे फारच कमी कालावधीत आले होते, असे विश्लेषकांनी सांगितले. फेब्रुवारीच्या सुरुवातीला कंपनीने 2019 साठी वाढीची अपेक्षा केली होती.

अमेरिकेच्या ब्रोकरेज रॉबर्ट बेयर्ड यांच्या विश्लेषक डेव्हिड कोनिंग यांनी सांगितले की, “3-4% चिमटा खूपच कमी दिसेल अशा दोन महिन्यांपूर्वीच त्यांनी दिशानिर्देश दिला.”