क्रूड बिल्ड – गुंतवणूककॉम वर ट्रेडर्स झूम म्हणून 1 महिन्याचा ऑइल हिट्स कमी – Boisar Marathi News

क्रूड बिल्ड – गुंतवणूककॉम वर ट्रेडर्स झूम म्हणून 1 महिन्याचा ऑइल हिट्स कमी

© रॉयटर्स © रॉयटर्स

बरणी कृष्णन यांनी

Investing.com – 10 दशलक्ष-बॅरल क्रूड इन्व्हेस्टमरी बिल्डमधून लक्ष विचलित करणे सोपे नाही, परंतु कठोर तेलाचे बैल प्रयत्न करू शकतात.

गुरुवारी अमेरिकेतील क्रूड वायदाचे प्रमाण गुरुवारी 4% इतके घसरले आणि एक महिन्याच्या नीचांकी पातळीवर घसरले. यु.एस. एनर्जी इन्फॉर्मेशन एडमिनिस्ट्रेशनकडून मागील दिवसाच्या डेटासेटबद्दल बाजारपेठेतील आव्हान संपुष्टात आले. ईआयएने 26 एप्रिल रोजी संपलेल्या आठवड्यात 9 .9 दशलक्ष बॅरल्सची अनपेक्षितपणे नोंद केली होती. बाजारपेठेत केवळ 1.5 दशलक्ष बॅरलची वाढ अपेक्षित होती.

अमेरिकेतील कच्च्या तेलाचे बेंचमार्क 1.81 डॉलर किंवा 2.8 टक्क्यांनी घसरून प्रति बॅरल 61.81 डॉलरवर गेले. यापूर्वी 1 एप्रिल पासून सर्वात कमी पातळी 60.9 5 डॉलरवर गेली.

, ऑइलसाठी जागतिक बेंचमार्क $ 1.43 किंवा 2%, 70.75 डॉलरवर कमी झाला आहे, सत्रापूर्वी $ 6 9 .9 6 च्या कमी सत्रापूर्वी की $ 70 सहारा तोडला.

गुरुवारी घट झाल्यानंतरही, डब्ल्यूटीआय वर्षात 36% वाढ झाली तर ब्रेंटने 31% पेक्षा अधिक वाढ दर्शविली. एएएच्या डेली फ्यूल गेज अहवालात म्हटले आहे की, गॅसोलीनची सरासरी किंमत बुधवारी 2.882 डॉलर प्रति गॅलनवर 2.888 डॉलरवर पोहोचली.

भूगर्भीय तणाव असूनही तेलाला आधार देण्यासारखेच होते. यामध्ये अमेरिकेने व्हेनेझुएलामधील तेहरानच्या क्रूड आणि अस्थिरतेच्या खरेदीदारांना वॉशिंग्टनने मंजूर केलेल्या मंजूरी माफीच्या शेवटी मार्केटमधून ईरानी तेल बंद करण्याचा प्रयत्न केला आहे. अमेरिकेच्या विरोधी पक्षनेत्या जुआन ग्वेडा यांनी अध्यक्ष निकोलस मदुरो यांना आव्हान दिले आहे.

शिकागो मधील द प्राईस फ्यूचर्स ग्रुपमधील विश्लेषक फिल फ्लिन यांनी सामान्यतः तेल वर बुलिश केले आहे. ह्यूस्टन शिप चॅनल बंद होण्याच्या किंवा ह्यूस्टन शिप चॅनेलच्या निरंतर घटनेमुळे मोठ्या प्रमाणावर क्रूड ऑइल सप्लाय वाढले आहे का यावर प्रश्न विचारले जात आहेत. की मागणी faltering आहे. ”

“किंवा ते जास्त शेल तेल आहे का?” त्यांनी आपल्या दैनंदिन नोंदीमध्ये लिहिले.

बुधवारी ईआयए डेटा कमी रिफायनिंग क्रियाकलापांच्या पार्श्वभूमीवर आला, अमेरिकेतील कच्च्या आयातीतील वाढ आणि घरगुती उत्पादनात नवीन उच्चांक.

ईआयएच्या आकडेवारीवरून दिसून येते की गेल्या पाच आठवड्यांमध्ये क्रूड इन्व्हेस्टमेंट सुमारे 30 दशलक्ष बॅरल्स आणि सरकारच्या स्ट्रेटेजिक पेट्रोलियम रिझर्व्हमधून तयार झालेल्या 500,000 बॅरल्सची निर्मिती झाली आहे. मार्चच्या सुरुवातीला ह्यूस्टन शिप चॅनलमध्ये रासायनिक संयंत्रावरील आग लागल्यामुळे क्रूड साठा तयार करण्यात आले आहेत. काहीजण म्हणत आहेत की सध्याच्या उपाययोजनांमुळे काही प्रमाणात तेल वाहत आहे.

फ्लिन सांगते की गेल्या पाच आठवड्यांत बरेच बांधकाम केवळ निर्यातसाठी तेल असू शकते परंतु ह्यूस्टन पोर्ट सोडण्यास असमर्थ असू शकते.

जर त्या खंडांची साफसफाई केली गेली तर ते ऑइलसाठी बळकट होईल, असे फ्लिन म्हणाले.

पुरावा म्हणून, त्यांनी रॉयटर्सच्या एका अहवालाचा उल्लेख केला आहे की ह्युस्टनमधील एंटरप्राइझ प्रॉडक्ट पार्टनर्सच्या क्रूड समुद्री टर्मिनल्समधील खंडाने चॅनेलवरील व्यत्ययानंतर पहिल्या तिमाहीत सुमारे 900,000 बॅरल्सचा रेकॉर्ड नोंदविला आहे. निर्यात वाढत्या मागणीमुळे 201 9 मध्ये 700,000 बीपीडीने वाढण्याची शक्यता वर्तविल्या गेलेल्या पर्मियन बेसिनमधील एंटरप्राइझचे क्रूड व्हॉल्यूम देखील अपेक्षित आहे.

क्रूड डिमांडच्या तुलनेत तेल भागाच्या तुलनेत गहन समस्येकडे लक्ष वेधले.

“हे त्या दिवसातले एक आहे जे मला माझ्या डोळ्यांना सांत्वन देते (जेव्हा) लोक सपाट किंमती (तेल) वर उत्साही असतात कारण ‘भौतिक (मागणी) मजबूत (मानली जाते) असते’,” असे स्कॉट शेल्टन, ऊर्जा फ्यूचर्स डरहम, एनसी मध्ये आयसीएपी (एलओएन 🙂 ब्रोकर

“या दशकात व्यापारातील तेला भौतिक बाजारपेठेच्या अनुसरण्याऐवजी पैशांचे पालन करण्यापेक्षा अधिक आहे,” असे शेल्टन पुढे म्हणाले. सध्याच्या बाजारपेठेत ऊर्जा-आधारित सीटीए खरेदीमुळे ऊर्जा बाजारपेठेत 5 वर्षांच्या पातळीवर खरेदी झाली आहे आणि वेग वाढला आहे, यामुळे बाजारात खरेदीसाठी तयार असलेले बाजार सोडले आहे, परंतु सपाट किंमत खरेदी करण्यास तयार नाही.

बुधवारी ईआयएच्या आकडेवारीत गॅसोलीन आणि बाजूने विसर्जित करणारे आश्चर्य होते.

ईआयएने म्हटले की 1 दशलक्ष बॅरल्सच्या ड्रॉच्या तुलनेत 0.9 दशलक्ष बॅरल्स वाढली. 193,000 बॅरल्सच्या घसरणीच्या अंदाजानुसार 1.3 दशलक्ष बॅरल्सने कमी केली.

ईआयएने गेल्या आठवड्यात 9 0.1% च्या तुलनेत गेल्या आठवड्यात 8 9 .2% ऑपरेटिव्ह क्षमतेवर ऑपरेट केले होते. रिफायनर क्रय प्रक्रियेत अलीकडेच देखरेखीसाठी किंवा कमी नफा मार्जिनमुळे क्रियाकलापांवर मागे पडत आहेत.