[फंडिंग अलर्ट] स्वािगी संस्थापक, मॅट्रिक्स पार्टनर करिअर प्रवेगक Pesto – YourStory मध्ये गुंतवणूक करतात – Boisar Marathi News

[फंडिंग अलर्ट] स्वािगी संस्थापक, मॅट्रिक्स पार्टनर करिअर प्रवेगक Pesto – YourStory मध्ये गुंतवणूक करतात

भारतीय सॉफ्टवेयर अभियंता सिलिकॉन व्हॅली तयार करण्यासाठी दिल्ली स्थित पेस्टो 12-आठवड्याचे बूटकंप प्रदान करते.

मॅट्रिक्स पार्टनर्स इंडियाने गुरुवारी जाहीर केले की त्यांनी करिअर प्रवेगक पेस्टोमध्ये एक अनिर्धारित रक्कम गुंतवणूक केली आहे. अनजान स्त्रोत असे म्हणतात की ही रक्कम जवळजवळ 2 दशलक्ष डॉलर्स आहे. गुंतवणुकीच्या दौर्यात सहभागी झालेल्या इतरांमध्ये स्वािगी संस्थापक श्रीहरशा मजीटी, राहुल जैमिनी आणि नंदन रेड्डी यांचा समावेश होता. इनोव 8 संस्थापक रितेश मलिक; ओआयसी कॅपिटलचे पॉझीस्ट संस्थापक आशिष तुलसीन आणि जॅक येउंग . वाढ वाढविण्यासाठी पैस्टो फंड वापरेल.

आयुष जयस्वाल आणि अँड्र्यू लिनफूट यांनी सॉफ्टवेअर अभियंते, पेस्टोसाठी दिल्ली स्थित करियर एक्सीलरेटरची स्थापना केली आणि अभियंते सिलिकॉन व्हॅली तयार करण्यासाठी 12-आठवड्याचे बूटकॅम्प प्रदान केले.

टीम पेस्टो


हे देखील वाचा: Google मुलाखत क्रॅक करू इच्छिता किंवा आयआयटी प्रवेशाची इच्छा जाणून घेऊ इच्छित आहात? WisTree आपल्याला विनामूल्य सल्ला द्या


मॅट्रिक्स इंडियाचे उपाध्यक्ष रजत अग्रवाल म्हणाले:

“रिमोट वर्क हा एक उच्च दर्जाची स्थानिक प्रतिभा, महत्त्वपूर्ण तंत्रज्ञान केंद्रांमध्ये राहणा-या वाढत्या किमतीची कमतरता आणि सक्षम पायाभूत सुविधांचा अवलंब करून जागतिक स्तरावर चालणारा प्रारंभिक कल आहे. पेस्टो भारतातील दर्जेदार रिमोट प्रतिभासाठी बाजारपेठ तयार करण्याच्या हेतूने आहे. आणि आम्ही त्यांच्या स्किलिंग नेतृत्वाखालील दृढतेवर विश्वास ठेवतो. ”

प्रशिक्षण बूटकॅम्पच्या प्रशिक्षणाचा एक भाग म्हणून, कमीतकमी दोन वर्षांचा अनुभव असलेल्या सॉफ्टवेअर अभियंते अमेरिकेत सल्लागारांशी निगडित आहेत आणि सॉफ्ट-कौशल्यांमध्ये प्रशिक्षित आहेत.


हे सुद्धा वाचा: एडटेक स्टार्टअप पेस्टो भारतीय अभियंते सिलिकॉन व्हॅली तयार करीत आहे


सह-संस्थापक अँड्र्यू यांनी प्रसिद्धीस दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे:

तांत्रिक कौशल्यांबरोबर आम्ही विद्यार्थ्यांना सांस्कृतिक मतभेदांविषयी, चांगल्या संप्रेषण कसे करावे आणि दूरस्थ कामाच्या वातावरणात इत्यादीची व्यवस्था कशी शिकवतो ते शिकवतो. पेस्टो बद्दलची एकमेव गोष्ट अशी आहे की संपूर्ण प्रशिक्षण कार्यक्रम मानसिकतेत बदल घडवून आणण्यासाठी डिझाइन केले आहे. विद्यार्थ्यांना पदवी प्राप्त होईपर्यंत, त्यांना विश्वास आहे … जागतिक तंत्रज्ञान समुदायामध्ये बरोबरीने भाग घ्या. ”

पेस्टो येथील प्रशिक्षणार्थींनी कार्यक्रमात सहभागी होण्यापूर्वी आयकर करार परतावा करावा लागतो . योरस्टोरीच्या मागील संभाषणात , आयुष म्हणाले की, एकदा प्रशिक्षित अभियंते आंतरराष्ट्रीय तंत्रज्ञान कंपनीच्या पूर्ण-वेळेच्या रिमोट जॉबवर दरवर्षी 15 लाख रुपयांपेक्षा अधिक कमावतात, तेव्हा त्यांना त्यांच्या वार्षिक उत्पन्नापैकी 17 टक्के रक्कम भरण्यासाठी प्रशिक्षण शुल्क म्हणून भरावे लागते. पुढील तीन वर्षांत, मासिक आधारावर.

पेस्टोच्या कामकाजाच्या भागीदारांमध्ये मिमिर मुख्यालय, वायनेरमीडिया, फोस्साई, स्केल एपीआय, एम्बिब आणि झिनसीओ. आयुष म्हणाला:

“जग पूर्वीपेक्षा वेगाने बदलत आहे आणि माझा विश्वास आहे की भविष्यातील वितरीत संघांकडे भविष्यासाठी मर्यादित नाही. जगातील काही भागांमध्ये (यूएस, कॅनडा, युरोप इ.) तांत्रिक प्रतिभाची तीव्र कमतरता आहे आणि आम्हाला विश्वास आहे की भारतामध्ये मोठ्या संख्येने अन्वेषित तंत्रज्ञानाची क्षमता आहे जी या अंतराने भरली जाऊ शकते. आम्हाला विश्वास आहे की ही एक अविश्वसनीय संधी आहे. ”

जानेवारी 2019 पासून पेस्टोने प्रत्येक महिन्यात नवीन बॅच सुरू केले आहे आणि विद्यार्थ्यांना रोलिंग आधारावर स्वीकारले आहे. मॅट्रिक्स पार्टनर इंडियाने जानेवारीत आधी 300 दशलक्ष अमेरिकन डॉलर्सची वचनबद्ध भांडवल घेऊन आपले फंड III बंद केले. हे विविध क्षेत्रातील बियाणे, प्रारंभिक अवस्था, सीरीज़ ए आणि बी टप्प्यामधील कंपन्यांमध्ये गुंतवणूक करणे सुरू ठेवण्याचे ठरवते.

मॅट्रिक्स इंडियाने ओला, क्विकर, प्रॅक्टो, डेलीहंट, ट्रीबो, लिमेरोड, मेस्वाइप, फाइव्ह स्टार बिझिनेस फायनान्स, ऑफ बिझनेस, व्होगो, राझपोर्पे, झिपलोयन आणि मी मध्ये आधीच गुंतवणूक केली आहे.


हे देखील वाचा: एफ अँड बी ब्रँड आणि मी मॅट्रिक्स पार्टनर इंडिया कडून फॉलो-ऑन गुंतवणूक वाढवते