डेंग्यू प्रतिबंध – बीएसआय ब्युरोसाठी एफडीएने प्रथम लस मंजूर केली – Boisar Marathi News

डेंग्यू प्रतिबंध – बीएसआय ब्युरोसाठी एफडीएने प्रथम लस मंजूर केली

सनोफी पाश्चर यांना मंजुरी मिळाली.

यूएस फूड अँड ड्रग अॅडमिनिस्ट्रेशनने डेंग्वॅक्सियाच्या स्वीकृतीची घोषणा केली आहे, डेंग्यू रोगास प्रतिबंध करण्यासाठी प्रथम लसी 9. ते 16 वयोगटातील लोकांमध्ये डेंग्यू व्हायरस सेरोटाइप (1, 2, 3 आणि 4) यामुळे होणारी रोगास प्रतिबंध आहे. डेंग्यू संक्रमण आणि स्थानिक भागात कोण राहतात. अमेरिकन समोआ , गुआम , प्वेर्टो रिको आणि यूएस व्हर्जिन आयलंडच्या यूएस प्रदेशांमधील डेंग्यू स्थानिक आहे.

लसांची सुरक्षा आणि प्रभावीपणा तीन यादृच्छिक, प्लेसबो-नियंत्रित अभ्यासांमध्ये निर्धारित करण्यात आली आहे ज्यात पोर्तु रिको , लॅटिन अमेरिका आणि आशिया पॅसिफिक क्षेत्रासह डेंग्यू-स्थानिक भागात सुमारे 35,000 व्यक्तींचा समावेश आहे. 9 ते 16 वर्षांच्या व्यक्तींमध्ये लक्षणे, प्रयोगशाळा-पुष्टीकृत डेंग्यू रोग टाळण्यासाठी ही लस 76 टक्के प्रभावी असल्याचे ठरविले होते. यापूर्वी यापूर्वी प्रयोगशाळेत पुष्टीकृत डेंग्यू रोग होता. 1 9 देश आणि युरोपियन युनियनमध्ये डेंग्वॅक्सियाला आधीच मान्यता देण्यात आली आहे.

एफडीएने या अनुप्रयोगास प्राधान्य पुनरावलोकन आणि उष्णकटिबंधीय रोग प्राधान्य पुनरावलोकन वाउचर मंजूर केले आहे ज्यायोगे कार्यक्रमात नवीन उद्रेक आणि जैविक विज्ञानाच्या विकासास प्रोत्साहित केले जाईल ज्यायोगे काही उष्णकटिबंधात्मक रोगांचे निवारण आणि उपचार केले जाईल. सनोफी पाश्चर यांना मंजुरी मिळाली.

पूर्वी डेंग्यू व्हायरस सेरोटाइपने संक्रमित नसलेल्या व्यक्तींसाठी किंवा ज्यांच्यासाठी ही माहिती अज्ञात आहे अशा लोकांमध्ये डेंग्वॅक्सियाला मंजूरी दिली जात नाही. याचे कारण असे आहे की जे डेंग्यू विषाणूमुळे संक्रमित झाले नाहीत अशा लोकांमध्ये डेंग्वॅक्सिया प्रथम डेंग्यू संसर्गासारखे कार्य करते – प्रत्यक्षात वन्य-प्रकार डेंग्यू विषाणूचा संसर्ग करणार्या व्यक्तीस संक्रमित न करता – म्हणजे पुढील संक्रमणामुळे गंभीर डेंग्यू रोग होऊ शकतो.