सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 पुनरावलोकन – एनडीटीव्ही – Boisar Marathi News

सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 पुनरावलोकन – एनडीटीव्ही

गॅझेट ए-सिरीजसह कालबाह्य झालेल्या मॉडेल श्रेणीतील सॅमसंगने त्याच्या पुनरागमनसाठी अभ्यासक्रम निश्चित केला आहे, ज्याने नवीन सीमांकन सुरू केले आहे ज्याने किंमत सीडर खाली झळकणारी प्रमुख वैशिष्ट्ये पाहिली आहेत. गॅलेक्सी ए 70 हा फ्लॅमशिप फोनच्या अर्धापेक्षा कमी किमतीत प्रीमियम अनुभव देण्याचा सॅमसंगचा नवीनतम प्रयत्न आहे, त्यात इन-डिस्प्ले फिंगरप्रिंट सेन्सर, ट्रिपल रीअर कॅमेरे आणि मोठ्या सुपर AMOLED डिस्प्लेसह काही वैशिष्ट्ये आहेत. हे वैशिष्ट्य ऑफर करण्यासाठी गॅलेक्सी ए -70 चा एक गॅलेक्सी ए-सिरीज फोन बनवून सॅमसंग पे साठीही समर्थन आहे.

सॅमसंगच्या स्मार्टफोन लाइनअपमध्ये गॅलेक्सी ए 70 ची स्थिती थोडी गोंधळात टाकणारी आहे कारण अलीकडेच लॉन्च केलेल्या दीर्घिका ए60 सह ते अंतर्गत अंतर्गत वैशिष्ट्य शेअर करते. आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे, सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 हा होल-पंच फ्रंट कॅमेरा गमावला आहे, जे आजकाल फॅशनेबल मानले जाते. गॅलेक्सी ए 60 ची किंमत अंदाजे दोन-तृतीयांश गॅलक्सी ए 70 च्या किंमतीवर आहे, ज्या देशांत सध्या उपलब्ध आहे अशा देशांमध्ये किंमत आहे.

तुलनात्मकदृष्ट्या, सैमसंग गॅलेक्सी ए 70 मागील किंमतीच्या बजेट फ्लॅगशिपद्वारे व नोकिया , विवो आणि ओप्पोसारख्या काही आकर्षक स्मार्टफोन्समध्ये घसरलेल्या किंमतीच्या ब्रॅकेटमध्ये घसरत आहे. सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 एक अत्यंत स्पर्धात्मक सेगमेंटमध्ये स्वत: च्या मालकीची असू शकते आणि तो त्याच्या किमतीच्या किमतीचा स्मार्टफोन अनुभव देऊ शकेल का? आमच्या दीर्घिका ए 70 पुनरावलोकन मध्ये उत्तर शोधण्यासाठी वाचा.

सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 डिझाइन

सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 गॅलेक्सी ए 50 ची एक सुपर-आकाराची आवृत्ती दिसते आणि ती वाईट गोष्ट नाही. गॅलेक्सी ए 70 त्याच्या मागील पॅनलवर ए 50 च्या वक्रित किनारी आणि इंद्रधनुषी ढाल प्रभाव प्राप्त करते. इतर ब्रॅण्ड विविध रंग योजना आणि नमुन्यांसह प्रयोग करीत आहेत, परंतु सैमसंग गळलेल्या गडद रंगाच्या सावलीसह गेला आहे आणि एका छिद्रित लेयरसह त्यास उंचावले आहे ज्यामुळे प्रकाश वेगवेगळ्या कोनांवर प्रकाशाचे प्रतिबिंबित होते तेव्हा रंग बदलते.

सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 या तीन रंग पर्यायांमध्ये उपलब्ध आहे. काळा, पांढरा, आणि निळा, त्यातील सर्व अपवादात्मक ढाल प्रभाव पाडतात, परंतु वेगळ्या प्रमाणात. स्मार्टफोन धातू, प्लास्टिक आणि काच यांचे मिश्रण आहे. चमकदार मागील पॅनेल दिसते की ते काच बनलेले आहे, परंतु प्रत्यक्षात प्लास्टिक आहे जी काचपात्र आणि गतीची परावर्तक गुणधर्मांची नकल करते.

मागील पॅनेल कोठ्या बाजूने बारीक थरथरत आहे आणि मेटलिक रिमसह जवळजवळ निर्विवादपणे मिश्रित करते, ज्यामध्ये एक चांगली पकड प्रदान करण्यासाठी वक्र प्रोफाइल देखील असतो. हे वास्तविकतेपेक्षा डिव्हाइस अधिक पातळ वाटते.

सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 वरील तीन उभ्या रचलेल्या मागील कॅमेरे मॉड्यूलच्या आत ठेवल्या जातात ज्यामुळे लहान फ्लॅश बनते, तर एलईडी फ्लॅश खाली बसते. पॉवर आणि व्हॉल्यूम बटणे उजवीकडे स्थित आहेत आणि दाबण्यावर छान स्पर्श फीडबॅक प्रदान करतात.

दुःखाची गोष्ट म्हणजे, हा फोन सहजतेने धूळला जातो, फिंगरप्रिंट चिन्हे आणि घाण कण आकर्षित करतो. बंडल सुरक्षात्मक केस पूर्वीच्या मदतीस मदत करेल, तथापि Android UI नेव्हिगेशनसाठी स्वाइप जेश्चर वापरताना हे थोडी अडथळ निर्माण करते.

शीर्षस्थानी एकच माइक आहे, तर यूएसबी टाइप-सी पोर्ट, स्पीकर, 3.5 मिमी हेडफोन जॅक आणि प्राथमिक माइक तळाशी आहेत. सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 च्या डाव्या बाजूस सिम कार्ड हाऊसिंग आहे, ज्यांच्या ट्रे एकाचवेळी दोन नॅनो-सिम कार्डे आणि 512 जीबी क्षमतेचे मायक्रो एसडी कार्ड घेऊ शकतात. तीन वैयक्तिक स्लॉट्स पाहणे चांगले आहे, कारण वापरकर्त्यांना ड्युअल-सिम कार्यक्षमता आणि स्टोरेज विस्ताराची निवड करावी लागणार नाही.

सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 चांगला दिसत आहे आणि छान वाटत आहे, परंतु आपण खरेदी करण्यापूर्वी या डिव्हाइसचे आकारमान विचारात घेतले पाहिजे. 164.3×76.7×7.9 मिमी वाजता, गॅलक्सी ए 70 कोणत्याही साधनाने एक लहान डिव्हाइस नाही. एका अंगठ्याद्वारे पडद्यावरील सर्व बिंदूपर्यंत पोहचणे कठिण आहे कारण एक-हाताने उपयोग हा प्रश्न संपला आहे. आम्ही डिव्हाइसवर आमच्या पकड समायोजित न करता आम्हाला स्क्रीनच्या शीर्षस्थानी नियंत्रणे पोहोचण्यासाठी झगडत असतो. कृतज्ञतापूर्वक, वजन वितरण एकसारखे आहे.

बॉक्सच्या सामुग्रीवर जाण्यासाठी गॅलेक्सी ए 70 च्या रिटेल पॅकेजमध्ये स्मार्टफोन, पारदर्शक सुरक्षात्मक केस, सिम एक्झेट पिन, यूएसबी टाइप-सी केबल, 3 ए / 9 व्ही सुपर फास्ट चार्जिंग ऍडॉप्टर, हेडसेट आणि काही कागदपत्रांचा समावेश आहे.

सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 तपशील आणि सॉफ्टवेअर

गॅलेक्सी ए 70 हा 6.7-इंच फुल-एचडी + (1080×2400 पिक्सेल) सुपर AMOLED इन्फिनिटी-यू डिस्प्लेसह 20: 9 प्रसर गुणोत्तर सज्ज आहे. हे नवीन गॅलेक्सी ए-सीरीज प्रवेशक स्नॅपड्रॅगन 675 एसओसीद्वारे चालविण्यात आले आहे, ज्यामध्ये दोन क्रियो 460 कामगिरीचे कोअर 2GHz वर आले आहेत आणि सहा कार्यक्षमतेचे कोअर 1.7GHz इतके कमी आहे.

6 जीबी रॅम आणि 128 जीबी अंतर्गत स्टोरेजसह स्नॅपड्रॅगन 675 टिक्स्, मायक्रो एसडी कार्डचा वापर करून 512 जीबीपर्यंत वाढवता येऊ शकेल. सॅमसंगने 8 जीबी रॅमसह गॅलक्सी ए 70 चा एक प्रकार घोषित केला आहे, परंतु असे दिसते की आता केवळ 6 जीबी रॅम व्हर्जनने भारतात प्रवेश केला आहे. बॉक्समध्ये येणार्या ‘सुपर फास्ट चार्जिंग’ अॅडॉप्टरचा वापर करून 25W जलद चार्जिंगसह 4,500 एमएएच बॅटरी आहे.

इमेजिंग विभागामध्ये, सॅमसंगने गॅलेक्सी ए 70 ला तीन मागील कॅमेरासह सुसज्ज केले आहे. एफ / 1.7 एपर्चरसह 32-मेगापिक्सलचा प्राथमिक कॅमेरा आहे, ज्यामध्ये फॅ / 2.2 एपर्चर आणि 123-डिग्री फील्ड दृश्यासह 8-मेगापिक्सेल अल्ट्रा-वाइड कॅमेरा आणि F / 2.2 सह 5-मेगापिक्सेल खोलीचा सेन्सर असतो. छिद्र. समोर एक 32-मेगापिक्सलचा कॅमेरा आहे जो F / 2.0 एपर्चरसह आहे.

जेथे फोटोग्राफी जाते तेथे खेळण्यासाठी बर्याच वैशिष्ट्ये आहेत. सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 त्याच्या काही मोड्सचे नाव देण्यासाठी थेट फोकस, एआर इमोजिस आणि सुपर-स्लो-मो व्हिडिओ रेकॉर्डिंग प्रदान करते. दुर्दैवाने, कमी-प्रकाश फोटोग्राफीसाठी कोणतेही व्हिडिओ समर्पित नाहीत किंवा व्हिडीओ रेकॉर्ड करतेवेळी झटकून टाकण्याचे निराकरण करण्याचे कोणतेही स्वरूप नाही.

गॅलेक्सी ए 70 हा Android पाईवर आधारीत सॅमसंगचा एक UI चालवितो, आमच्या पुनरावलोकन युनिटने मार्च सुरक्षा पॅच चालवित आहे. गेट-ग कडून, जुने सॅमसंग एक्सपीरियन्स UI च्या तुलनेत, एक UI ची अधिक निवांत आणि आधुनिक वाटते, जी काही कारणास्तव, दीर्घिका एम-सिरीजच्या स्मार्टफोनवर अद्याप आढळली आहे.

आम्हाला विशेषतः एक UI बद्दल आवडते असे काही घटक आहेत की सौंदर्यशास्त्र लक्षणीयरित्या चांगले आहेत आणि विशेषतः मोठ्या स्क्रीनसाठी डिझाइन केलेले उपयुक्ततेचे सुधारण आहेत, जसे की स्क्रीनच्या शीर्षस्थानी कंट्रोलमध्ये पोहचणे सक्षम असल्याने जसे की ते पोहोचू शकतात.

चिन्हे थोडा मोठा आहेत आणि त्यामध्ये खूप अंतर आहेत, परंतु कृतज्ञतापूर्वक, आपण अधिक अॅप्समध्ये स्चिझ करण्यासाठी ग्रिड लेआउट समायोजित करू शकता आणि शैलीशी संबंधित, कॉन्ट्रास्ट आणि मजकूर आकारासारख्या फॉन्ट पॅरामीटर्सचा देखील सुलभ सोयीसह बदल करू शकता. याव्यतिरिक्त, OneUI आपल्याला अॅप ड्रॉवर पुसण्यासाठी समर्पित बटण आणि वरच्या स्वाइप दरम्यान निवड करू देते.

गॅलेक्सी ए 70 कॅमेरा गॅलेक्सी ए 70 गॅलेक्सी ए 70 ट्रिपल रीअर कॅमेरे पॅक करते परंतु समर्पित नाईट मोडमधून बाहेर पडतात

आपण नेव्हिगेशन बटणे आणि जेश्चर दरम्यान निवडू शकता, परंतु स्टॉक Android वर स्वाइप करण्यायोग्य नेव्हिगेशन पिल प्रमाणेच, एक UI फक्त तीन क्षैतिज पट्टीसह नेव्हिगेशन बटणे पुनर्स्थित करतो जे वरच्या दिशेने स्वाइप केले जाऊ शकतात. जरी हे चांगले कार्य करते आणि वापरकर्त्यांनी बटणांच्या ऑर्डरवर स्विच करण्याची परवानगी दिली तरीही आम्ही Google च्या पिक्सेल फोनवर नेव्हिगेशन जेश्चर प्राधान्य देतो.

प्रथम होम स्क्रीनवर स्वाइप केल्याने बिक्स्बी मुख्यपृष्ठ उघडते जे कॅलेंडर, हवामान आणि ईमेलसाठी सानुकूलित कार्डद्वारे पॉप्युलेटेड आहे. हे ट्विटर, फेसबुक आणि यूसी न्यूजसारख्या अॅप्सवरील क्षणिक सामग्री काढून सामग्री वापर पृष्ठ म्हणून देखील कार्य करते आणि वापर आकडेवारीसारख्या माहिती देखील दर्शवते. बिक्स्बी होम स्क्रीनची रचना स्वच्छ आहे आणि नाईट मोड सक्षम असताना आम्हाला विशेषतः ते आवडले.

नेहमीच ऑन-डिस्प्ले मोडसारख्या अनेक उपयुक्त वैशिष्ट्ये आहेत, ‘फेस विजेट्स’ जे संगीत प्लेबॅकसाठी नियंत्रणे दर्शविते आणि लॉक स्क्रीनवरील स्मरणपत्रे, फोन वापर आकडेवारीचा मागोवा ठेवण्यासाठी Google चे डिजिटल वेल्बींग. ‘सेपरेट अॅप साउंड’ नावाचा एक वैशिष्ट्य देखील आहे जो फोनच्या स्पीकरवर एका अॅपवरून ध्वनी वाजविते आणि दुसर्या अॅपमधील ब्ल्यूटूथ स्पीकरसारख्या कनेक्ट केलेल्या डिव्हाइसद्वारे ध्वनी ऐकतो.

गॅलेक्सी ए 50 प्रमाणेच, जे केवळ सॅमसंग पे मिनीला देते, गॅलेक्सी ए 70 सॅमसंग पेला समर्थन देते, जे वापरकर्त्यांना ऑफलाइन देयके संपर्कात राहू देण्यास एनएफसी आणि एमएसटी (मॅग्नेटिक सिक्योर ट्रांसमिशन) तंत्रज्ञानांचा फायदा घेऊ शकतात. हे मुळात डेबिट किंवा क्रेडिट कार्ड असण्यासारखे आहे. आमच्या लेखातील सॅमसंग पे आणि सॅमसंग पे मिनी यांच्यातील फरक बद्दल आपण अधिक वाचू शकता.

सॅमसंगच्या स्वत: च्या अॅप्सच्या व्यतिरिक्त, सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70, नेटफ्लिक्स, डेलीहंट, अमेझॅन शॉपिंग, प्राइम व्हिडीओ, मायक्रोसॉफ्ट ऑफिस, वनड्राइव्ह आणि लिंक्डइन सारख्या पूर्व-स्थापित तृतीय-पक्ष अॅप्ससह एकत्रित आहे. आता येथे एक वाईट भाग आहे – इन-हाऊस अॅप्स जाहिरात मशीन आहेत आणि स्पॅमच्या अधिसूचनांच्या टन देखील पाठवतात. मायगॅलेक्सी अॅप खासकरून त्रासदायक नसलेल्या जाहिरातींसह डाव्या आणि उजव्या जाहिराती खातो. कृतज्ञतापूर्वक, प्रति-अनुप्रयोग आधारावर ऑफर आणि ट्रान्झॅक्शन टॉगल अक्षम करून या स्पॅमी नोटिफिकेशन आणि जाहिराती थांबवू शकतात.

मायगॅलेक्सी अॅप व्हिडिओ, संगीत, बातम्या आणि खेळ यासारख्या सामग्रीसाठी एक-स्टॉप शॉप असल्याचे मानले जाते. मागील तीन विभाग काही प्रमाणात उपयोगी आहेत, परंतु गेम विभागात शीर्षक आहे जे आमच्या मते डाउनलोड करण्यासारखे आहे. आमच्या Samsung दीर्घिका ए 50 पुनरावलोकन मध्ये आपण एक UI बद्दल अधिक वाचू शकता.

सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 प्रदर्शन, कॅमेरे आणि बॅटरीचे आयुष्य

मोठा 6.7-इंच सुपर एएमओएलडी डिस्प्ले खरोखरच चांगला आहे आणि दीर्घिका ए 70 चा ठळक वैशिष्ट्य आहे. रंग फक्त पॉप आउट होते, ऑन-स्क्रीन सामग्री कोणत्याही अस्पष्टतेची किंवा ओव्हरसीरिशनशिवाय चपळ आणि कुरकुरीत असते आणि आम्हाला खोल काळे आणि उत्कृष्ट कॉन्ट्रास्ट मिळतो. नेटफिक्सवर गेम पहा किंवा व्हिडिओ पहा, स्क्रीनच्या गुणवत्तेमुळे एक चांगले दृश्य अनुभव सुनिश्चित होईल.

जरी मोठी स्क्रीन सैमसंग दीर्घिका ए70 हाताळण्यास कठिण करते तरी, त्याचे फायदे आहेत. फर्स्ट-व्यक्ती शूटर (एफपीएस) गेम्स विशेषतः आनंददायक होते कारण मोठ्या प्रदर्शनामुळे सामग्री अधिकच विसर्जित केली जात नाही परंतु स्क्रीन-नियंत्रणे चांगल्या ठिकाणी देखील ठेवली जाऊ शकते.

पाहण्याचे कोन चांगले आहेत आणि दिवसाच्या प्रकाशात डिव्हाइस वापरताना आम्हाला समस्या येत नाहीत. सॅमसंगने सर्वोच्च चमकांविषयीच्या निट्समध्ये एक विशिष्ट आकृती दिली नाही तर, ब्राइटनेस स्लाइडरला 80 टक्के चिन्हावर धक्का बसण्याची गरज आम्हाला जाणवली नाही.

फोनची अनुकुल ब्राइटनेस वैशिष्ट्य चांगले कार्य करते आणि ब्लू लाइट एक्सपोजर कमी करण्यासाठी ब्लू लाइट फिल्टर मोड देखील असतो. आपण विशिष्ठ आणि नैसर्गिक मोड्स दरम्यान निवडू शकता, स्क्रीनचे रंग तपमान तसेच त्याचे पांढरे समतोल समायोजित करू शकता. आम्ही विदर्भ मोड पसंत केला, कारण नैसर्गिक मोड केलेले रंग थोडे मूक आणि मंद दिसत आहेत.

दीर्घिका ए 70 मागील दीर्घिका ए 70 गॅलेक्सी ए70 एक चमकदार मागील पॅनेल लादून टाकते ज्यामुळे चमकदार ग्रेडियंट समाप्त होते

सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 सह क्वेलकॉम मार्ग गेला आहे, स्नॅपड्रॅगन 675 एसओसीच्या बाजूने स्वत: च्या घराच्या एक्सिनोस प्रोसेसरमधून बाहेर पडला आहे. स्नॅपड्रॅगन 675 विश्वासार्ह प्रोसेसर असल्याचे सिद्ध झाले आहे आणि आमच्या रेडमी नोट 7 प्रो आणि व्हिवो व्ही 15 प्रोच्या पुनरावलोकनांमध्ये आम्ही पाहिले आहे की हे गेमिंग तसेच दिवसा-नसलेल्या कार्यांशिवाय हिकअपशिवाय कार्य करते. त्यानुसार, सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 ची विचारणी किंमत देऊन, असा दावा केला जाऊ शकतो की स्नॅपड्रॅगन 700-सीरिज प्रोसेसर उत्तम फिट असेल.

सिंथेटिक बेंचमार्क स्कोअरसह प्रारंभ करून, दीर्घिका ए70 ने अनुक्रमे गीकेबेंचच्या एकल-कोर आणि मल्टि-कोर चाचण्यांमध्ये 2,3 9 0 आणि 6,4 9 0 गुण केले. अँटूटुमध्ये फोनने 16 9 ,342 चा टप्पा गाठला. अधिक ग्राफिक्स-सखोल चाचण्यांमध्ये, 3 डीमार्क स्लिंगशॉट एक्सट्रीम आणि 3 डीमार्क आइस स्टॉर्म अमर्यादित मध्ये गॅलक्सी ए 70 974 आणि 22,8 9 1 गुण प्राप्त झाले. फोनने जीएफएक्सबेंच टी-रेक्समध्ये 36 एफपीएस आणि जीएफएक्सबेंच कार चेसमध्ये 7.7 एफपीएस व्यवस्थापित केले.

अॅप्स दरम्यान स्विच करताना, सोशल मीडिया साइट सर्फिंग, फोटो संपादित करणे किंवा इतर कोणत्याही परिस्थितीत असताना आम्हाला कोणत्याही प्रकारची अडचण किंवा त्रुटी आढळली नाही. गॅलेक्सी ए 70 ने गेम चांगल्या प्रकारे हाताळले. PUBG मोबाइल आणि डामर 9: किंवदंती कोणत्याही सेटिंग्जशिवाय सहज गेमप्लेच्या अनुभव प्रदान करून उच्च सेटिंग्जवर चालली. तसेच, आम्ही कोणत्याही तापविषयक समस्येवर येऊ शकत नाही.

सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 मध्ये साउंड इफेक्टसह चांगले मल्टीमीडिया अनुभव प्रदान करण्यासाठी डॉल्बी एटमॉस सपोर्ट देखील समाविष्ट आहे. आम्ही संगीत व्हिडिओ आणि काही उच्च-अष्टक चित्रपट क्रिया दृश्ये खेळून परीक्षण केले आणि असे आढळले की तो अनुभव अधिक व्यस्त बनवितो. अधिसूचना सावलीत एक डॉल्बी एटमोस टॉगल आहे. ऑनबोर्ड स्पीकरसाठी, ते मोठ्याने मिळू शकते आणि त्याचा विस्तृत ध्वनी प्रोफाइल असतो, परंतु चोटीच्या व्होमलावर काही विकृती आहे.

कॉल करण्यासाठी बंडल हेडसेट केवळ चांगला आहे. इअरबड फारच लहान आहेत आणि चांगल्या कान-मधील फिट मिळविण्यासाठी इतर आकारांमध्ये अतिरिक्त रबरी टिपा नाहीत. संगीत ऐकताना बर्याच पार्श्वभूमी आवाज ऐकतात आणि आवाज आऊटपुटमध्ये फक्त बास किंवा खोली असते.

सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 एक इन-डिस्प्ले फिंगरप्रिंट सेन्सर खेळते – एक प्रमुख विक्री पॉइंट आणि हे वैशिष्ट्य जे या किंमती विभागात त्वरीत सामान्य होत आहे. हे एक छान वैशिष्टय असूनही, दीर्घिका ए 70 वर त्याचा अंमलबजावणी हा आम्ही आतापर्यंत पाहिलेला सर्वोत्तम नाही.

हे ओळखले जाताना गॅलेक्सी ए 70 मधील इन-डिस्प्ले सेन्सर धीमा आहे आणि फोन अनलॉक करण्यासाठी साधारणतः दोन सेकंद लागतात. शिवाय, कधीकधी ते आमच्या फिंगरप्रिंट नमुन्यांना ओळखण्यास अयशस्वी ठरले आणि आमच्या बोटाला अधिक काळ टिकवून ठेवण्यास सांगितले. आम्ही हे देखील पाहिले आहे की जेव्हा सेंसरवर बोट थोडा वेगळ्या कोनातून आपल्या उंचीच्या विश्रांतीपेक्षा जास्त उंचावला जातो.

चमकदार बाजूवर, आपण हा फोन निष्क्रिय असताना देखील तो अनलॉक करू शकता आणि स्क्रीन बंद आहे. आपल्याला अचूक अचूकता हवी असेल तर एक टॅप फिंगरप्रिंट सेन्सर वरील क्षेत्राला प्रकाश देईल, तर दोनदा टॅप लॉक स्क्रीन आणेल. चांगली गोष्ट म्हणजे चेहरा ओळखणे चांगले कार्य करते आणि अंधारात देखील ते डिव्हाइस त्वरित अनलॉक केले.

गॅलेक्सी ए 50 च्या तुलनेत, सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 वर श्रेणीसुधारित कॅमेरा हार्डवेअर ऑफर करते. गॅलेक्सी ए 50 वर आम्ही तळाशी बसलेले मोड नियंत्रणे आणि शीर्षस्थानी इतर साधने पाहिल्याबरोबर कॅमेरा UI बरेच सुंदर आहे. कॅमेरा साधने सहज पोहोचू शकतात, परंतु प्रो मोडमध्ये श्वेत शिल्लक, आयएसओ आणि एक्सपोजर मूल्य समायोजित करण्यासाठी फक्त तीन नियंत्रणे पाहण्यास आम्ही निराश होतो.

गॅलेक्सी ए 70 ने घेतलेले फोटो छान तपशील आणि सभ्य गतिमान श्रेणीसह तीक्ष्ण असल्याचे दिसून आले. मॅक्रो शॉट्स फोनचा एक मजबूत सुट आहे. गॅलेक्सी ए70 फोकस लॉकिंगमध्ये त्वरित होता आणि नैसर्गिक रंग, चांगली खोली आणि छान पृष्ठभाग तपशील देऊन शॉट्स तयार करते. ऑब्जेक्टच्या काठावर फोकसमध्ये कमी रंगाचे रक्तस्त्राव होते आणि क्लोज-अप शॉट्समध्ये खोली देखील सभ्य होती. तथापि, फोटोंच्या विस्तृतीकरणाबद्दल सूक्ष्म तपशील टिकवून ठेवताना आम्हाला आढळले की रेडमी नोट 7 प्रो ( पुनरावलोकन ) या फोनने काही परिस्थितींमध्ये या फोनपेक्षा चांगला कामगिरी केली आहे.

डेलाइट फोटो देखील चांगले आणि सोशल मिडियावर सामायिक करण्यासाठी तयार झाले, परंतु तेथे एक क्षेत्र आहे जेथे दीर्घिका ए 70 चांगले कार्य करू शकेल – कठोर सूर्यप्रकाश हाताळत आहे. आमच्या लक्षात आले की कॅमेरा खर्या रंगाचे पुनरुत्पादन करण्यास झगडत आहे, ज्यात ताड म्यूट केलेले आणि धुऊन बाहेर पडलेले फोटो असतात. आणखी एक कमजोर स्पॉट लांब-लांब शॉट्स होता कारण कॅमेरा परिघाच्या ऑब्जेक्ट्समध्ये पृष्ठभागाच्या तपशीलांना मऊ करण्यासाठी प्रवृत्त करत होता.

सामान्य मोडमध्ये दीर्घिका ए70 द्वारा फोटो क्लिक केला (पूर्ण आकाराच्या प्रतिमेसाठी टॅप करा)

वाइड-एंगल मोडमध्ये दीर्घिका ए70 द्वारा फोटो क्लिक केला (पूर्ण-आकाराच्या प्रतिमेसाठी टॅप करा)

वाइड-एंगल लेंस असणे हा नक्कीच एक फायदा आहे आणि या संदर्भात सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 ची अंगठ्या उडतात, परंतु आम्ही वाईड-एंगल फोटोंमध्ये फिश-आइफ इफेक्ट पाहिला आहे. हा मुद्दा नुकताच विवो व्हो 15 प्रो आणि गॅलेक्सी ए 50 यासारख्या अनेक श्रेणीचा स्मार्टफोन प्लेस करतो . हा विकृती वगळता, वाइड-एंगल शॉट्स सामान्यपणे चांगले वळले, परंतु समान कॅमेरासह प्राथमिक कॅमेरा घेतलेल्या फोटोपेक्षा कमी तपशीलांसह.

बोके शॉट्स घेण्यात गहन सेन्सर चांगली नोकरी करतो आणि क्लोज-अप पोर्ट्रेट शॉट्स काठावर अगदी अचूक अस्पष्ट होते. थेट फोकस मोड वापरकर्त्यास शॉट घेण्यापूर्वी आणि ते जतन केल्यावर देखील अस्पष्ट तीव्रता समायोजित करण्यास अनुमती देते.

सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 हे ओआयएस तसेच ईआयएस वर चुकले आहे, विशेषत: या किंमतीवर स्मार्टफोनसाठी हा एक मोठा निराशाजनक विषय आहे. आपण 4K, फुल-एचडी 60 एफपीएस आणि 30 एफपीएस, आणि एचडी, 2,400×1,800 पिक्सेल स्क्रीन स्क्रीन रिजोल्यूशनशी जुळण्यासाठी आणि 1: 1 व्हिडिओसाठी 1,440×1,440 पिक्सेल रेकॉर्ड करू शकता. 4 के आणि फुल-एचडी 60 एफपीएस नमूना व्हिडीओ कुरकुरीत असल्याचे दिसून आले, परंतु स्थिरीकरणांच्या अभावामुळे काही थरथरत आणि मंदता आली. तथापि, वाइड-एंगल रिअर कॅमेरा पूर्ण-एचडी 60 एफपीएस किंवा 4 के वर व्हिडिओ शूट करू शकत नाही.

चांगली गोष्ट अशी होती की कॅमेरा लॉकिंग फोकससह संघर्ष करत नाही. सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 सह शूट केलेले सुपर स्लो-मो व्हिडीओ खूपच गुळगुळीत आणि दर्शविण्यासारखे आहे. सुपर स्लो-मो क्लिप 480 एचडी रेजॉल्यूशनमध्ये एचडी रेझोल्यूशनमध्ये 8-सेकंद लांबीच्या मर्यादेसह रेकॉर्ड केले जातात आणि आमच्या नमुने बाहेर पडले नाहीत. 240fps वर रेकॉर्ड केलेले नियमित स्लॉ-मो व्हिडिओ देखील दंड बाहेर वळले, परंतु मंद मंद प्रकाशाच्या आत शिरल्या गेलेल्या व्हिडिओंचा झटका झटकून मारला गेला.

आम्ही विशेषतः गमावलेला समर्पित रात्रीचा मोड होता. प्रकाश-शुध्द परिस्थितीत फोटो शूट केलेले दिसले, तर प्रकाश पुरेसा नसताना Samsung Galaxy दीर्घिका अयशस्वी झाला. ते घेतलेले फोटो दैनंदिन झाले आणि कमीतकमी तीक्ष्णता आणि वस्तूंची तपशीलांसह भरपूर आवाज आला. हे कमी किमतीचे रेड्मी नोट 7 प्रो ( पुनरावलोकन ) आणि रिअलमे 3 प्रो ( पुनरावलोकन ) च्या स्वतःच्या रात्रीचे मोड्समध्ये देखील मदत करत नाही.

32-मेगापिक्सेल फ्रंट कॅमेराद्वारे घेण्यात आलेली सेल्फीज खरोखर चांगली झाली आहेत, कोणत्याही तपशीलवार श्वेतपत्रिका किंवा चिकटण्याशिवाय नैसर्गिक त्वचेचे रंग आणि बरेच तपशील. थेट फोकस वैशिष्ट्य स्वतःस ब्लिअर प्रभाव जोडण्यास मदत करते, परंतु किनारा ओळखणे फारच अचूक नसते. वाइड-एंजल सेल्फीज कॅप्चर करण्याचा पर्याय देखील आहे, परंतु केवळ व्हिडिओसाठी नाही तर व्हिडिओसाठी.

पूर्ण आकाराचे Samsung दीर्घिका ए 70 कॅमेरा नमुने पाहण्यासाठी टॅप करा

सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 वरचा फ्रंट स्नॅपर फुल-एचडी रेझ्युशनपर्यंत व्हिडिओ रेकॉर्ड करू शकतो. एआर इमोजी वैशिष्ट्य सुस्पष्ट आहे, परंतु आम्हाला आमच्या अॅनिमेटेड अवतारांचा गती थोडासा गोंधळलेला असल्याचे आढळले. खेळण्यासाठी स्टिकर्सची एक टन देखील आहे. ‘अंतिम मोड वापरणे सुरू ठेवा’ वैशिष्ट्य एक उपयुक्त जोड आहे, जी पुढील वेळी कॅमेरा अॅप उघडता तेव्हा वापरलेली अंतिम कॅमेरा सेटिंग्ज / मोड ठेवते.

गॅलेक्सी ए 70 या स्मार्टफोनमध्ये 4,500 एमएएचची बॅटरी आहे, जो सॅमसंग स्मार्टफोनमधील सर्वात मोठा फोन आहे. गॅलेक्सी एम 30 ( रिव्ह्यू ) मध्ये 5000 एमएएचची बॅटरी कमी आहे. दररोज चालक म्हणून वापरल्या जात असताना, फोन सहजपणे संपूर्ण दिवसांच्या वापराद्वारे चालू होता ज्यात सोशल मिडिया क्रियाकलाप, संगीत ऐकण्याच्या सुमारे दोन तास, PUBG सारखे गेम खेळणे, कॉल करणे आणि काही YouTube व्हिडिओ पहाणे समाविष्ट होते. दिवसाच्या शेवटी, आम्हाला आढळले की टॅंकमध्ये फोनचा सुमारे 25-30 टक्के रस होता.

आमच्या एचडी व्हिडिओ लूप चाचणीमध्ये, फोन 18 तास आणि 4 9 मिनिटे प्रभावी प्रभावशाली राहिला. जोपर्यंत चार्ज होत आहे तो बंडल केलेल्या सुपर फास्ट चार्जिंग ऍडॉप्टरने 14 मिनिटांत बॅटरीचा 0-25 टक्के दर घेतला आणि 31 मिनिटांत आम्ही अर्ध्या मार्गावर पोहोचलो. 0 ते 100 टक्क्यांपर्यंत जाण्यासाठी 1 तास आणि 44 मिनिटांचा फोन लागला. ‘ऑप्टिमाइझ बॅटरी वापर’ नावाचे एक वैशिष्ट्य आहे जे पावर जतन करण्यासाठी प्रति-अॅप आधारावर पार्श्वभूमी डेटा समक्रमण करण्यासारख्या क्रियाकलापांवर निर्बंध घालते.

निर्णय
सॅमसंग गॅलेक्सी ए 70 मल्टीमीडिया उपभोगासाठी छान आहे आणि गेमची मागणी करीत असतानाही स्वत: च्या मालकीची पकड न घेता, स्टंटरशिवाय दिवसा-रोजच्या कामे हाताळू शकते. डिव्हाइस मोठ्या प्रमाणात वापरण्याच्या दिवसातून सहज पळतो आणि 25W जलद चार्जिंग निश्चितपणे जोडलेला बोनस आहे. डाउनसाइडवर, समर्पित रात्री मोड आणि स्थिरीकरण नसल्यामुळे छायाचित्रकार उत्साहींसाठी मुख्य लाल झेंडे असू शकतात. सॅमसंग पे उपयोगी असू शकते, परंतु हे प्रत्येकासाठी एक प्रमुख विक्री पॉइंट असू शकत नाही.

सॅमसंग मल्टिमिडीया पावरहाऊस म्हणून गॅलेक्सी ए 70 ला मिक्सिंगमध्ये अतिरिक्त सुविधा उपलब्ध करुन देत आहे. आपले एकूण कार्यप्रदर्शन चांगले असल्यास, आपण मूल्यवान असल्यास, इतरत्र आपण कदाचित इतर चांगले सौदे शोधू शकता.

गॅलक्सी ए 70 असूस जेनफोन 5Z ( पुनरावलोकन ) आणि पोको एफ 1 ( पुनरावलोकन ) यांच्या पसंतीमुळे कठोर स्पर्धा घेते, या दोन्हीपैकी फ्लॅगशिप-ग्रेड हार्डवेअर पॅक करते आणि पैशासाठी उत्कृष्ट मूल्य देते. जबरदस्त अर्थसंकल्पासाठी, रेड्मी नोट 7 प्रो ( पुनरावलोकन ) अंदाजे अर्ध्या दीर्घिका ए 6 च्या किंमतीनुसार समान प्रोसेसर पॅक करते. पॉप-अप किंवा होल-पंच कॅमेरा बँडगाउन्सवर जाण्याचा विचार करणार्या लोकांसाठी, व्हिवो व्ही 15 प्रो ( पुनरावलोकन ) आणि ऑप्पो एफ 11 प्रो ( पुनरावलोकन ) चांगली कामगिरी ऑफर करते आणि कमी किंमतींवर उपलब्ध असतात.