रॉकेट्सने '18 गेम 7'चे लेखापरीक्षण केले, फाइनल्सची बोली घेतली – ईएसपीएन – Boisar Marathi News

रॉकेट्सने '18 गेम 7'चे लेखापरीक्षण केले, फाइनल्सची बोली घेतली – ईएसपीएन

4:12 एएम IST

  • झॅक लोवे आणि राहेल निकोलस

गेल्या हंगामाच्या वेस्टर्न कॉन्फरन्स फाइनलमध्ये पदार्पण करणार्या ह्यूस्टन रॉकेट्सने त्यांना एनबीए चॅम्पियनशिप दिली आणि लीगला पाठविल्यानंतर आलेल्या अहवालात 81 संभाव्य मिस्ड कॉल्सचे निव्वळ नतीजे आणि ह्यूस्टन आणि द सीरीज़च्या मालिकेतील गेम 7 मधील नॉन कॉल अहवालाच्या आणि सोबतच्या ज्ञापनानुसार गोल्डन स्टेट वॉरियर्स , दोन्ही ईएसपीएनकडून प्राप्त झाले आहेत.

लीग ऑपरेशनचे एनबीएचे अध्यक्ष बायरन स्प्रावेल यांना उद्देशून मेमो म्हणाले, “रेफेरीने कदाचित एनबीए चॅम्पियन बदलला असेल.” “एनबीए साठी आणखी वाईट परिणाम होऊ शकत नाहीत.”

अनेक लीग स्रोतांनुसार लीग अधिकार्यांसह व्यक्तिगत बैठकीदरम्यान – रॉकेट्सने खरंतर मेमोजला स्प्रेलला पाठविलेले नाही कारण त्यांनी त्यांचे संदेश संप्रेषण संपविले – यासह ते 2018 चे पदभार स्वीकारतात.

त्यांनी 7 गेमच्या त्यांच्या विश्लेषणासह लीग सादर केला. गोल्डन स्टेटच्या विवादास्पद गेम 1 नंतर अॅथलेटिकने प्रथम रविवारी रात्री कॉन्फरन्सच्या उपांत्य फेरीत प्रवेश केला, रॉकेट्सचे विश्लेषण एनबीएच्या 7 गेममध्ये पदाधिकारीच्या स्वत: च्या अधिकृत व्याख्याचा वापर करते.

ईएसपीएन द्वारा मिळविलेले संपूर्ण अहवाल 81 एकूण कॉल, नॉन कॉल आणि उल्लंघनांची सूची देते. हे निष्कर्ष काढतात की त्या 81 घटनांमध्ये ह्यूस्टनला त्या गेममध्ये एकूण 18.6 गुण मिळतील.

त्याच्या स्वत: च्या अहवालांमध्ये, लीग पॉईंट मूल्यांना मिस्ड कॉल आणि नॉन-कॉल संलग्न करीत नाही.

“आम्ही रॉकेट्सला सांगितले की, आम्ही त्यांच्या पद्धतीशी सहमत नाही,” एनबीए प्रवक्त्याने माईक बास यांनी सोमवारी ईएसपीएनला सांगितले.

लीगने ह्युस्टनला अंतिम-दोन-मिनिटांच्या खेळाच्या 7 गेमसाठी आवश्यक असलेली पूर्ण-गेम आवृत्ती प्रदान केली आहे जी जवळच्या गेमनंतर रिलीझ होते. अहवालात चुकीच्या कॉलची यादी आहे; फाळणी आणि उल्लंघन केले गेले पाहिजे पण ते नव्हते; फाइल्स आणि उल्लंघने जे लीगच्या अनुसार, दृश्यमान व्हिडिओ पुनरावलोकनसह दृश्यमान असतील; आणि असुरक्षित “संभाव्य उल्लंघन” जेथे लीग समाधानी आहे की नाही याबद्दल निश्चित निष्कर्षांवर येऊ शकत नाही.

रॉकेट्सने वॉरियर्सना लाभलेल्या या अहवालात अशा सर्व घटनांचा समावेश केला असल्याचे दिसते. उदाहरणार्थ: पहिल्या तिमाहीत सुमारे 6:10 शिल्लक असताना, स्टीफन करीने मजल्याच्या उजव्या बाजूस नेले. गेराल्ड ग्रीन , रॉकेट बचाव करणार्या करीने आपले उजवा हात कढीच्या हिपवर ठेवले आणि कढी गुलाबसाठी गुलाब केली. तेथे कॉल नव्हता. ह्युस्टनच्या विश्लेषणासंदर्भात एनबीएने “संभाव्य उल्लंघन” म्हणून ध्वजांकित केले. रॉकेट्सने गृहीत धरले की वॉरियर्सला 1.8 गुणांची चूक चुकते – करिच्या करिअरच्या फ्री फॉरेस्ट टक्केवारीतून मिळालेली एक आकृती.

त्याचप्रमाणे, ह्यूस्टनच्या अहवालात जेम्स हार्डेनने अपयशाचा अपवाद वगळला आणि रॉकेट्सने बॉलचे नियंत्रण राखले आणि गोल केले; ह्युस्टनने आपल्या विश्लेषणात 0.3 गुणांचे निव्वळ लाभ असल्याचे म्हटले आहे – त्यांनी वास्तविक टोकरीमध्ये किती फरक केला आणि दोन हार्डन फ्री फ्रेसची अपेक्षित किंमत.

रॉकेट्स अशा बिंदूला संलग्न करतात प्रत्येक उदाहरणात त्यांच्या स्वतःच्या विश्लेषणात. तिसऱ्या तिमाहीत जवळपास 10:40 वाजता एरिक गॉर्डन यांनी चेंडू क्रीमच्या पायपासून तोडल्यावर त्याने चेंडू गमावली. गेममध्ये तो थेट-बॉलचा टर्नओव्हर होता. ह्युस्टनच्या विश्लेषणासंदर्भात लीगने कढीवर “संभाव्य अवरोध” केला असल्याचे समजले – याचा अर्थ हा किक असू शकतो परंतु निर्णायकपणे सांगण्याचा कोणताही मार्ग नाही. रॉकेट्सने गृहीत धरले की, 1.1 गुण कमी झाल्यामुळे, त्यांच्या मालकीच्या अर्ध्या-दरडोई पॉईंट्सचा अंदाज घेण्यात आला आहे, असे लिग सूत्रांनी सांगितले. (त्यांनी ह्यूस्टन संपत्ती संपविणार्या अशा सर्व नाटकेंसाठी 1.1 आकृती वापरली.)

दुसरे: तिसऱ्या तिमाहीत उर्वरित 5:05 उर्वरित ट्रेव्हर एरिझाने प्रतिबंधित क्षेत्राबाहेर फक्त धावपटूचा प्रयत्न केला आणि करीने संपर्क साधण्याचा प्रयत्न केला. कोणताही कॉल केला नव्हता. ह्युस्टनच्या विश्लेषणासंदर्भात लीगच्या अहवालात असे म्हटले आहे की दुसर्या अनन्य “संभाव्य अवरोध” म्हणून. ह्युस्टनने 1.7 गमावलेल्या गुणांची गणना केली – पुन्हा एरिझाच्या मुक्त थ्रोच्या टक्केवारीचा वापर केला.

तिसऱ्या तिमाहीत सुमारे 8:55 शिल्लक असताना केव्हॉन लोनीने कले थॉम्पसनला 3- पॉइंट गमावले. लोनीने पळवाट लावल्याबरोबर गॉर्डनने त्याच्याशी काही संपर्क साधला जो अशक्त झाला. लोनी गमावले. लोनीने चेंडूला टिपण्याचा प्रयत्न केला आणि हर्डनने लोनीच्या शॉटला रोखण्यासाठी उडी मारली – लोनीच्या हाताने आणि वरच्या शरीरावर काही संपर्क केला. पुन्हा, कोणताही कॉल करण्यात आला नाही. ढीली बॉल करी बनला, जे केविन ड्यूरंटकडे ओपन 3-पॉईंटरमध्ये गेला.

ह्युस्टनच्या विश्लेषणासंदर्भात लीगने हार्डेनच्या प्रयत्नांना संभाव्य उल्लंघन म्हणून संभाव्य अवरोध म्हणून उद्धृत केले – संभाव्य दुर्गम, परंतु एक लीग निश्चितपणे म्हणू शकली नाही की समीक्षा अगदी चुकीची आहे. ह्यूस्टनने निष्कर्ष काढला की कॉल न केल्यामुळे त्यांना दोन गुण मिळतील. अधिकाऱ्यांनी हाॉर्डनवर फसवणूक केली असती तर लोनी दोन शॉटसाठी लाइनवर गेली असती. तो 61 टक्के करिअर मुक्त थ्रो नेमबाज आहे; ह्यूस्टनने लूनीला दोन-शॉटच्या ट्रिपला एक पॉइंटची अपेक्षित किंमत जोडली. पण फसवणूकीस बोलावले गेले नाही आणि ड्यूरंटने 3-पॉइंटर मारा – ह्युस्टनच्या खात्याखालील वॉरियर्सने दोन गुण मिळविण्याची अपेक्षा केली असेल तर अधिकाऱ्यांनी हर्डनला पकडले होते.

हर्डनला 3-पॉइंटर्सच्या “लँडिंग स्पॉट” फाऊल्सवर सर्वात मोठा नकारात्मक प्रभाव आढळला – त्याच कॉलने रविवारी गेम 1 नंतर वादविवादाचा उदय झाला, जेव्हा हार्डन 3-पॉइंटर्सच्या प्रयत्नांवर मजल्यावर गेला. यापैकी काही जण रविवारच्या रात्री ज्यो बोर्गाया, एनबीएच्या रेप्ले आणि रेफरी ऑपरेशन्सचे वरिष्ठ उपाध्यक्ष, या निवेदनात म्हटले गेले आहेत. परंतु बोर्गिया म्हणाले की, शेवटच्या सेकंदात हॅरडनच्या संभाव्य गेम-टाईंग 3-पॉईंटरच्या ड्रॅमंड ग्रीनच्या आव्हानावर “लँडिंग स्पॉट” फॉल्स न बोलता रविवारी रेफरी योग्य आहेत; हर्डनने आपले पाय पुढे जाळले, बोरगियाने सांगितले की, ज्या जागेवर ग्रीन राखीव आहे त्या ठिकाणावर हल्ला केला. (सोमवारी दुपारी सोडल्या गेलेल्या शेवटच्या दोन-मिनिटांच्या अहवालाने बोर्गाच्या विश्लेषणाची पुष्टी केली.)

गेल्यावर्षीच्या गेम 7 मधील अहवालात अचूक “लँडिंग स्पॉट” फाऊल्सचा समावेश आहे, मिस्ड हार्डन 3-पॉइंटरसह दुसऱ्या तिमाहीत 3:40 वाजता बाकी जॉर्डन बेल हार्डनच्या लँडिंग स्पेसमध्ये उडी मारली. रेफरींनी चुकीची मागणी केली नाही, परंतु त्यानंतर लीगने असा निष्कर्ष काढला की त्यांनी असावा, असे ह्यूस्टनच्या अहवालात म्हटले आहे. (लीगला खरोखरच असे समजले गेले की बेलवर चुकीची भावना आहे.)

त्यांच्या मेमोमध्ये पुन्हा रॉकेट्सने पाठविण्याचे काम संपवले नाही कारण त्याऐवजी त्यांनी वैयक्तिकरित्या संदेश पाठविला – ह्यूस्टनने चौथा ऑन-कोर्ट रेफरी जोडण्याची शिफारस केली आणि लीग प्रत्येक संघाला उपलब्ध असलेल्या पूर्ण-गेमची अंमलबजावणी अहवाल सादर करतो. प्रत्येक खेळासाठी त्यांनी असेही म्हटले की फाइनलमध्ये झालेल्या ट्रिपने अतिरिक्त कमाईमध्ये कमीतकमी 20 दशलक्ष डॉलर्सची कमाई केली असेल.

रॉकेट्स देखील त्यांच्या मेमोमध्ये तर्क करतात की अनुभवी अधिकारी “आमच्या खेळाडूंकडे सर्वात जास्त पूर्वाग्रह प्रदर्शित करतात.”

मेमो म्हणतो, “आम्ही या परिस्थितीत आहोत कारण रेफरी सुधारण्यासाठी केलेल्या प्रयत्नांमध्ये खूपच मंदता आहे, पुरेसे व्यापक नाही आणि सुधारणांचा विरोध करणार्या गुंतलेल्या रेफरींनी मागे ठेवले आहे.” रॉकेटस्ने शिफारस केली की पोस्टसेसमधील रेफरी असाइनमेंट अनुभवाच्या स्तरावर न बोलता “अचूकपणे” कॉल अचूकतेने निर्धारित केले जावे.