बार्सिलोना-लिव्हरपूल टेक्टिकल पूर्वावलोकन (यूईएफए चॅम्पियन्स लीग सेमी, 1 ले पाय) – बरका ब्लोग्रनेन्स – Boisar Marathi News

बार्सिलोना-लिव्हरपूल टेक्टिकल पूर्वावलोकन (यूईएफए चॅम्पियन्स लीग सेमी, 1 ले पाय) – बरका ब्लोग्रनेन्स

यूईएफए चॅम्पियन्स लीगच्या उपांत्य फेरीतील लिव्हरपूल जिंकण्यासाठी एफसी बार्सिलोनाला सर्वोत्तम स्थान मिळण्याची गरज आहे कारण स्पर्धा जिंकण्यासाठी दोन फेरी गाठतात.

बरोका आधीच सामना जिंकला आहे. कॅटलान्सने क्वार्टर फाइनलमध्ये मँचेस्टर युनायटेडला सहजतेने सहजतेने पाठवले, परंतु लिव्हरपूलशी जुळण्यासारखे त्यांना कठीण वेळ लागेल.

रेड्स केवळ एक अधिक प्रतिभाशाली, अधिक एकत्रित आणि अधिक सातत्यपूर्ण एकक नसतात, परंतु ते तर्कसंगत आहेत, बरसासाठी एक कठिण शैलीदार फिट.

लिव्हरपूलच्या फ्रेनेटिक दबदबामुळे आणि वेगाने चेंडू कॅटलान्ससाठी मोठी आव्हानात्मक समस्या सिद्ध करू शकते, जर ते चेंडू चेंडू बचाव करण्यासाठी मिडफील्डमध्ये जात असताना पूर्णपणे तीव्र नसतात.

योग्यता आणि फॉर्म

दोन्ही संघ पूर्ण सामन्यात सामना जिंकतात. बराका नियमित नियमातून बाहेर येत आहे ज्याने त्यांना ला लीगा चॅम्पियन बनविले आहेत. हे कदाचित हॅंगओव्हरच्या चिंतेचे कारण असू शकते, तरीही त्यात एक मोठा मनोबल वाढला आहे.

दरम्यान, लिव्हरपूल प्रीमियर लीगमधील मँचेस्टर सिटीसह मान आणि गर्दन आहे आणि शुक्रवारी हडर्सफील्डला संपुष्टात आणले.

लिव्हरपूलला अतिरिक्त दिवसांचा विश्रांती आहे आणि चॅम्पियन्स लीगच्या मागील फेरीत त्याने एक सामना कमी केला आहे, परंतु अर्नेस्टो वाल्व्हर्डेने त्या कालावधीत त्याच्या संघाला ताजे ठेवण्यासाठी नेहमीपेक्षा जास्त वेळा फिरविले आहे.

दुखापतीमुळे थॉमस वर्माएलनला परत मिळवून बार्सिलोनाची एकमेव चूक राफिन्हा आहे. तो थोडासा काळ झाला आहे, त्यामुळे हे वाल्व्हर्डेच्या योजना बदलणार नाही.

रॉबर्टो फिरिमिनो , फाबिनो, आणि कमी महत्त्वाचे म्हणजे अॅडम लल्लाना यांना रेड्ससाठी दुखापत झाल्याची नोंद करण्यात आली आहे. पण मला कल्पना आहे की, जर त्यांनी सर्व प्रथम, विशेषतः प्रथम दोन खेळले तर ते सर्व खेळतील.

22 सामन्यांत बार्सिलोना नाबाद आहे आणि शेवटच्या 15 पैकी 13 विजयी ठरला आहे. लिव्हरपूल 1 9 सामन्यांत नाबाद आहे आणि शेवटच्या 10 मध्ये विजय मिळविला आहे. हे टायटन्सचे खरे संघर्ष आहे.

संघ निवड

बार्सिलोनाच्या सुरुवातीस बहुतेक वेळा इलेव्हनने स्वत: ला पसंती दिली आणि सुरुवातीच्या लाइनअपमधून गमावलेले तीन खेळाडू नेहमीच पर्याय म्हणूनच पिचवर ठेवतात.

मार्क-आन्द्रे टेर स्टीजेन, जॉर्डि अल्बा , जेरार्ड पिक, क्लेमेंट लेन्गलेट, इवान राकिटिक, सेर्गियो बस्केट्स , लिओनेल मेसी आणि लुईस सुअरेझ लॉकच्या प्रत्येक ठिकाणी दोन पर्यायांपैकी एक लॉकसारखे दिसते.

प्रथम, नेल्सन सेमेडो किंवा सेर्गी रॉबर्टो असावेत की जे उजवीकडून सुरू होते? बराकाने लिव्हरपूलशी बरोबरी साधण्यास मदत करण्यासाठी सेमेडोला वेग दिला आहे, परंतु रॉबर्टोकडे अधिक सर्जनशीलता आहे आणि त्याच्या पास असलेल्या गेम नियंत्रित करण्यास तो मदत करू शकतो.

रॉबर्टो किंवा सेमेडो विरुद्ध लिव्हरपूल?

– बाराकाब्लूग्रेन (@ ब्लाग्रेनसबार्का) 28 एप्रिल 201 9

मग आपण मिडफील्डमध्ये आर्टुरो विडल किंवा आर्थर पहायला हवे? आर्थर त्याच्या मेट्रोनोमिक पासिंगसह खेळाच्या प्रवाहावर नियंत्रण ठेवण्यास मदत करतो परंतु विदल एक्स एक्स फॅक्टर आणि एक खेळाडू ऑफर करतो जो त्याच्या शक्तीसह काउंटरला सिंगल हँडल मारू शकतो.

आर्थर किंवा विडल बनाम लिव्हरपूल?

– बाराकाब्लूग्रेन (@ ब्लाग्रेनसबार्का) 28 एप्रिल 201 9

आणि शेवटी, शेकडो लाखांच्या प्रश्नाचे प्रश्न: फिलिप कॉटनिन्हो किंवा ओसमॅन डेबेले? खोटिनो ​​खरोखरच खडबडीत पॅचमधून झगडत असताना काही फॉर्म निवडत आहे आणि त्याच्या माजी संघाला सिद्ध करण्यासाठी उत्सुक आहे त्याने त्यातून बाहेर पडण्याची योग्य निवड केली आहे. दरम्यान, दुखापत झाल्यानंतर डेंबेले शेवटी पूर्ण तीव्रतेने परत येऊ नयेत.

कॉटीन्होची ताकद त्याच्या चेंडूवर बॉलशी अधिक सावधगिरी बाळगणारी आहे, त्याच्या स्वभावाच्या आधारे मिडफिल्डरवर हल्ला करणे, आणि तणावपूर्ण संयोजन करण्यास मदत करू शकते. डेम्बेलेकडे वेग आहे जे बार्सिलोनाला लिव्हरपूलशी चांगले जुळण्याची गरज आहे. तो बचावाचा विस्तार करू शकतो. तो एक जोखीम घेणारा असतो, कधीकधी तो मूर्ख चुकांसारखे दिसते परंतु इतर वेळी तो काहीच न होणार्या गोष्टी करू शकतो. निश्चितपणे दुसरा एक्स घटक.

Coutinho किंवा डेम्बेले विरुद्ध लिव्हरपूल?

– बाराकाब्लूग्रेन (@ ब्लाग्रेनसबार्का) 28 एप्रिल 201 9

वाल्व्हर्डेसाठी कदाचित एक अतिरिक्त शक्यता आहे: अतिरिक्त मिडफील्डरसह खेळणे. रीअल बेटिससारख्या अद्वितीय आव्हानांना तोंड देणार्या इतर संघांना रोखण्यासाठी ते तसे करण्यास तयार आहेत असे त्यांनी दर्शविले. अशा परिस्थितीत, आम्ही पुढे विडल आणि आर्थर यांना पुढे बळी अर्पण करताना पाहू. दुसरा पर्याय सेमेडो आणि रॉबर्टो एकत्र खेळण्याचा दुसरा पर्याय आहे.

लिव्हरपूलसाठी, हे सारखेच आहे, बहुतेक संघ स्वतःच निवडतो. अॅलिसन # 1 रक्षक आहे, तर अँडी रॉबर्टसन डाव्या बाजूस निर्विवाद आहे. व्हर्जिल वॅन डिजिक हा त्यांचा सर्वोत्कृष्ट खेळाडू आहे, आणि त्याचा पार्टनर जोएल मॅटिप असेल.

क्लॉपला अधिक रूढिवादी बनवायचा आणि जो गोमेझ तेथे खेळू नये तोपर्यंत उजवीकडून आम्ही ट्रेंट अलेक्झांडर-अरनॉल्डची अपेक्षा करू शकतो. मिडफील्डमधील तीन नाबाई केइटा, फाबिनो आणि जॉर्डन हेंडरसन असू शकतात. जॉर्जिओनो विजनाल्डम मिडफील्डमध्ये एक पर्याय आहे, विशेषत: फाबिनो 100% नसल्यास, किंवा केइटा बदलू शकेल. जेम्स मिलनर दुसरा खेळाडू आहे जो भूमिका बजावू शकतो.

पुढील तीन मुहम्मद सलह , रॉबर्टो फिरिमिनो (तंदुरुस्त असल्यास) आणि सॅडीयो माने असल्याचे निश्चित आहे.

फिरीमिनोला लिव्हरपूलच्या हडर्सफिल्डच्या 5-0 ने मस्तिष्क समस्येसह विश्रांती देण्यात आली होती, परंतु बार्सिलोनाविरूद्ध खेळेल याची खात्री आहे.

मॅचअप

बार्सिलोनाचा मिडफील्ड, विशेषत: आर्थरसह लिव्हरपूलपेक्षा थोडी तांत्रिक असेल. मेस्सी पुढील फेरीतून बाहेर पडत असताना, बरसा मॅचचा वेग वाढवण्याचा प्रयत्न करेल. तथापि, लिव्हरपूल ही एक संघ आहे जी खरोखरच चांगली कामगिरी ठेवते. ते प्रामुख्याने काउंटरटाकिंग टीम नाहीत. या हंगामात मँचेस्टर सिटी विरुद्धच्या सामन्यातही लिव्हरपूलने दोनपैकी एक गेममध्ये कब्जा केला. दोन्ही वेळा ते जवळ होते. ते निश्चितपणे, जलद संक्रमण आणि त्यांच्या अग्रेषित ओळची गतीवर अवलंबून असतात. पण ती एक संघ नाही जी ताब्यात घेते, खोलवर बसते आणि ब्रेकची आशा करते – शहराच्या पसंतीविरूद्धही नाही.

ईएसपीएनने असे दाखविले आहे की वाल्व्हरडे त्या शहरांच्या जवळील डोळ्याकडे पाहत आहेत. एक शहरासाठी 2-1 अशी विजयी होती आणि दुसरा 0-0 असा होता जो पेप गार्डिओलाच्या पुरुषांना रियाद महारेझकडून पेनल्टी चुकता न मिळाल्यास आणखी विजयी झाला होता.

लेंगलेटने व्हिडिओ पाहण्याविषयी बोलले आहे आणि अहवाल सांगतात की वाल्व्हर्डे आणि त्यांचे कर्मचारी मोठ्या तीव्रतेसह लिव्हरपूल शोधत आहेत.

या दोन गोष्टींवर सिटीने लिव्हरपूलवर सर्वोत्तम कामगिरी केली असली तरीही, ते अतिशय घनिष्ठ गोष्टी होते आणि परिणाम सुरक्षित करण्यासाठी त्यांना चांगले भविष्य हवे होते.

बार्सिलोनासाठी ते लिव्हरपूल मजबूत होते तेव्हा दोन्ही बाजूंना कसे सुरू करायचे ते महत्वाचे आहे. त्यांना धीर धरावा आणि मागे खेळताना चुका करणे टाळावे.

हे गेल्या हंगामाचे लिव्हरपूल नाही, ते थोडे अधिक मानले जातात आणि थोडा अधिक मोजले जातात. ते ताब्यात घेण्याइतपत अधिक आरामदायक इमारत आहेत आणि हल्ल्यात कमी धोके घेतात. थोडक्यात, ते अधिक प्रौढ आणि जास्त रुग्ण आहेत.

दोन्ही टीम्स संधी तयार करण्यासाठी त्यांच्या फुलबॅकचा वापर करतात, याचा अर्थ दोन्ही संघासाठी दोन्ही बाजूंना धोका असतो. रॉबर्टसन किंवा अलेक्झांडर-अर्नोल्ड यांनी आपल्याला बार्सिलोना द्वारा वापरल्या जाणार्या जागेच्या मागे जास्तीत जास्त जागा विचारात घ्यावी अशी कल्पना करू शकता. किंवा अल्बा किंवा रॉबर्टो यांना मदत मिळत आहे. किंवा सलाका आणि माने बार्सच्या फुलबॅकसाठी पुढे चालत आहेत.

इतर खेळाडूंना मदत करणे आवश्यक आहे. उदाहरणार्थ, लिव्हरपूलच्या दोन विंगर्सला फ्लाँकच्या संरक्षणासाठी मागे जाणे आवश्यक आहे, किंवा ते त्यांच्या एका मिडफील्डर्सचा वापर बाजूला ठेवण्यासाठी मदत करतील – विशेषकरून त्यांना अल्बाच्या फडकेचे रक्षण करावे लागेल.

बार्सिलोनासाठी मेस्सी बहुतेकदा बचावात्मक समर्थन देऊ शकत नाही जेणेकरुन उजव्या बाजूचे मिडफिल्डर (रिकीटिकला) जेव्हा आवश्यक असेल तेव्हा सहायक विंगर आणि सहायक फुलबॅक म्हणून भरपाई करावी लागेल.

व्हॅन डिजिक व्ही, मेस्सी एक महत्त्वाची लढाई आहे. सर्वसमावेशकतेने, जगातील सर्वोत्तम आक्रमणकर्त्याविरूद्ध आम्ही जगातील सर्वोत्तम संरक्षक खेळाडूबद्दल बोलत आहोत. आम्ही सर्व दिवस त्यांच्या गुणांबद्दल बोलू शकतो, परंतु कदाचित आपण हे देखील ओळखले पाहिजे की दोन्ही आपला आधारस्तंभांवर मोठ्या प्रमाणावर अवलंबून राहतील जेणेकरून त्यांना अधिक प्रभाव पडेल.

मी अजून एक लढाई लढवू इच्छितो, आणि ती फिरीमिनो बनाम बुस्केट्स आहे. फिरीमिनो अस्तित्वात असलेल्या सर्वोत्कृष्ट खोट्या-नावांपैकी एक आहे, आणि विरोधी पक्षांच्या गहन मिडफिल्डरला बंद करण्यासाठी तो परत आला. तो त्याच्या मिडफील्ड युद्धात लिव्हरपूलला देखील मदत करू शकतो. युनायटेडच्या विरूद्ध पहिल्या टप्प्यात बस्केट्स थोडासा थोडासा अपवाद होता परंतु परत त्याच्या सर्वोत्तम कामगिरीवर परत आला. चला बघूया की तो कोणत्या प्रकारचा आहे.

युनायटेडच्या बोलण्यामुळे, बार्सिलोनाच्या यशाच्या विरुद्ध लिव्हरपूलचे ब्लूप्रिंट त्या टाईमध्ये असू शकते. बरसाने तीन धावा केल्या आणि रिटर्न्स लेगमध्ये तो फारच कठोर ठेवला, चेंडू ठेवून आणि रेड डेव्हिल्सला बर्याच संधी मिळण्याची परवानगी दिली नाही. दुसरीकडे, लिव्हरपूलला दुसऱ्या लेगचे उद्घाटन दिसेल, ज्यामध्ये युनायटेड यांनी ब्लॅकप्रिंट म्हणून बारकास दाबले आणि त्रास दिला. ते उच्च रेषेचा फायदा घेणार आहेत.

ईएसपीएन सांगते की त्यांच्या स्त्रोतांनी त्यांना माहिती दिली आहे की आवश्यक असल्यास आवश्यक तेवढ्या चेंडूवर वॉल्व्हर्डे चेंडू मारण्यास तयार आहे. या धोरणास मिश्र यश मिळाले कारण बार्सिलोना पुढे आणि मध्यवर्ती मिडफील्ड ओळींमध्ये तुलनेने लहान आहे. एक गोष्ट मला आश्चर्य वाटते की ते गोल किकपासून लांब पास खेळण्याचा प्रयत्न करतील. जर असे असेल तर लक्षात ठेवा एक गोष्ट म्हणजे आपण गोल किकपासून दूर जाऊ शकत नाही. आपले फॉरवर्ड फारच उच्च ठेवणे, बचावास थोडासा पुढे ढकलू शकतो. पार्कच्या मध्यभागी जास्त वेळ मारणे – परंतु जास्त नाही – लिव्हरपूल सहजतेने आक्रमण करू शकतो म्हणून धोकादायक असू शकतो.

सेट-टूटे महत्त्वपूर्ण असतील आणि लिव्हरपूल ते चांगले असतील. पण बार्सिलोनामध्ये जगातील सर्वोत्तम फ्री किक लेक आणि हवामध्ये दोन महत्त्वाचे धोके – पिक्के आणि लेन्ग्लेट आहेत – यामुळे ते दोन्ही प्रकारे कट करतात.