फेसबुक अॅपला नवीन डिझाइन मिळत आहे तर मेसेंजरला डेस्कटॉप अॅप – एक्सडीए डेव्हलपर्स मिळतील – Boisar Marathi News

फेसबुक अॅपला नवीन डिझाइन मिळत आहे तर मेसेंजरला डेस्कटॉप अॅप – एक्सडीए डेव्हलपर्स मिळतील

पसंतीच्या दृष्टीने फेसबुक अॅप्स सर्वात लोकप्रिय नसू शकतात, परंतु दररोज लाखो लोक त्यांचा वापर करतात. कंपनीच्या Android अॅप्सना अयोग्यतेने ऑप्टिमाइझ केल्याबद्दल आणि भूतकाळात फुलपाखरू असल्याची टीका केली गेली आहे. कृतज्ञतापूर्वक, फेसबुक मेसेंजरला अलीकडेच मोठा अपडेट मिळाला आणि कंपनी अद्याप पूर्ण झाली नाही.

फेसबुकच्या वार्षिक एफ 8 विकासक परिषदेदरम्यान, कंपनीने फेसबुक अॅप, मेसेंजर, व्हाट्सएप , इन्स्टाग्राम आणि एआर / व्हीआर अनुभवांसाठी अनेक अद्यतनांची घोषणा केली आहे.

फेसबुक

फेसबुक अॅपला “FB5” म्हणून ओळखले जाणारे एक नवीन डिझाइन मिळणार आहे. ते दावा करतात की ते “सोपे, वेगवान, अधिक विसर्जित करणारे आणि आपल्या समुदायांना मध्यभागी ठेवते.” नवीन डिझाइन हे शोधणे सोपे करते आपण शोधत आहात. या नवीन डिझाइनमध्ये गट मोठ्या फोकस पाहतील. एक पुनर्निर्देशित गट टॅब असेल जो फीडमध्ये आपल्या सर्व गटांवरील क्रियाकलाप दर्शवेल. ते इतर प्रकारच्या गटांमध्ये नवीन वैशिष्ट्ये देखील उघडतील.

डेटींग प्लॅटफॉर्म बनण्यासाठी फेसबुक मोठ्या धक्का देत आहे. कंपनी अधिक देशांमध्ये फेसबुक डेटिंग उघडत आहे आणि ते गुप्त क्रश जोडत आहेत, हे वैशिष्ट्य टिंडरसारखेच आहे. आपण आपल्या मित्रांच्या विस्तृत वर्तुळातून सुमारे 9 लोकांना निवडू शकता. आपले “क्रश” आपल्याला निवडल्यास, आपणास दोघेही एका सामन्याची सूचना मिळतील. सामना नसल्यास कोणासही अधिसूचित केले जात नाही.

शेवटी, एक नवीन वैशिष्ट्य आपल्या समुदायातील लोकांना भेटणे सोपे करेल. अमेरिकेतील महासागरामध्ये कोठेही बाजारपेठा पाठविण्यास सक्षम असेल आणि लोक थेट फेसबुकवर पैसे देऊ शकतात. पुढील काही महिन्यांत ही वैशिष्ट्ये सुरू होणार आहेत.

मेसेंजर

आता मेसेंजर पुन्हा डिझाइन केले गेले आहे, फेसबुक पुढील पायरी ग्राउंड अप पासून आर्किटेक्चर पुनर्बांधणी म्हणते. यावर्षी एक वेगवान, लाइटर ई-इंजिनिअर केलेला अॅप चालू होईल.

मेसेंजरमध्ये व्हिडीओज एकत्रित करण्यासाठी फेसबुक देखील वैशिष्ट्याची चाचणी करीत आहे. हे केवळ फेसबुक अॅपवरील व्हिडिओंसह कार्य करेल आणि चॅटिंग किंवा व्हिडिओ कॉलिंग करताना आपण इतरांना आमंत्रित करू शकता.

मेसेंजरमध्ये सध्या messenger.com वर एक वेब आवृत्ती आहे, परंतु फेसबुक देखील विंडोज / मॅक अॅप चालू करणार आहे. डेस्कटॉप अॅप आपण मोबाइल अॅपमध्ये करू शकता ते सर्वकाही करण्यास सक्षम असेल आणि हे या वर्षाच्या नंतर उपलब्ध होईल.

व्हाट्सएप

व्हाट्सएपसाठी एक घोषणा व्यवसायांसह लोकांना जोडण्याविषयी आहे. व्यवसायाशी गप्पा मारताना व्हाट्सएपला अॅपमध्ये एक व्यवसाय कॅटलॉग मिळेल. हे वापरकर्त्यांना संभाषणामध्ये उत्पादनांना पाहू देते.

Instagram

Instagram मध्ये अॅपची खरेदी करण्याची क्षमता लवकरच मिळेल. आपण Instagram पोस्टवरील उत्पादने टॅप करू शकता आणि अॅप न सोडता खरेदी करू शकता. Instagram एक निर्मात्यांच्या लहान गटासह याची चाचणी घेत आहे. स्टोरीजसाठी देणगी स्टिकर्ससह Instagram ला निधी उभारणारे देखील येत आहेत. शेवटी, कॅमेरा सुधारित होत आहे आणि नवीन तयार मोडमुळे फोटो किंवा व्हिडीओशिवाय पोस्ट तयार करणे सोपे होईल.

एआर / व्हीआर

एआर आणि व्हीआरमध्ये फेसबुक मोठा आहे, त्यामुळे नैसर्गिकरित्या त्यांच्याकडेही काही घोषणा होत्या. पोर्टल स्मार्ट डिस्प्ले या युरोपमध्ये युरोपमध्ये येत आहेत आणि त्यांना व्हाट्सएप समर्थन मिळेल. इव्हेंट माहिती, स्मार्ट होम कंट्रोल, फेसबुक लाईव्ह आणि ऍमेझॉन प्राइम व्हिडीओसारख्या अधिक वैशिष्ट्यांमध्ये पोर्टल देखील मिळवेल. पोर्टल स्क्रीन सेव्हरवर Instagram फोटो दर्शविण्यात सक्षम असेल.

शेवटी, ऑकुलसच्या नवीन हेडसेट्स, द क्वेस्ट अँड रिफ्ट एस, आता पूर्व-मागणीसाठी उपलब्ध आहेत . ते 21 मे रोजी शिपिंग सुरू करणार आहेत. द क्वेस्ट हे एक हेडसेट आहे ज्याला टेदरिड पीसीची आवश्यकता नसते.


स्रोतः फेसबुक

आपल्या इनबॉक्समध्ये यासारख्या अधिक पोस्ट हव्या आहेत? आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेण्यासाठी आपला ईमेल प्रविष्ट करा.