'आमच्या डीएनएसह एक क्लब स्पर्स आणि बरकाला हरवू शकतो' – 'ऐतिहासिक' अमेक्सने चॅम्पियन्स लीगमध्ये सर्व मार्गाने पाठवले – Goal.com – Boisar Marathi News

'आमच्या डीएनएसह एक क्लब स्पर्स आणि बरकाला हरवू शकतो' – 'ऐतिहासिक' अमेक्सने चॅम्पियन्स लीगमध्ये सर्व मार्गाने पाठवले – Goal.com

जॉर्ज ओगारुरू यांनी क्लबमधील त्यांच्या काळातील काही सर्वोत्कृष्ट खेळाडूंचा विकास केला आणि असा विश्वास केला की ते हे शीर्षक जिंकू शकतात

“डीएनए किंवा न क्लब त्याच्या इतिहास प्रशंसा नाही आणि वर्तमान सेटअपमध्ये आणते नंतर तो भविष्य नाही,” तत्त्वज्ञान जॉर्ज Ogararu खालील येथे आठ वर्षात त्याला निरंतर कार्यरत आहे AJAX एक खेळाडू म्हणून आणि प्रशिक्षक

अजाक्स नक्कीच एक क्लब आहे जो त्याच्या भूतकाळासाठी आणि ए साठी माहित आहे करताना ते त्याच्या मानाने खूप वजनाने पडले होते पण त्याला आलिंगन देऊन ते पुन्हा एकदा त्या उंचीवर पोहोचले आणि काही क्लब पौराणिक गोष्टींच्या परतफेड केल्याबद्दल धन्यवाद. फुटबॉल आणि मुख्य कार्यकारी संचालक म्हणून काम केल्यामुळे मार्क ओव्हरमार्स आणि एडविन व्हॅन डेर सार यांनी त्यांच्या कार्यासाठी भाग पाडले आहे.

माजी रोमानिया डिफेंडर ओगारारूने 2006 मध्ये प्रवेश केल्यानंतर क्लबचे मार्ग शिकले, त्यांच्या बहुतेक प्रतिभावान यौगिकांकडून क्रमवारीत वाढ झाली आणि अज्ञातांकडून सुपरस्टारपर्यंत जाताना पाहिले. त्या तीन साथीदारांना सध्याचे स्पर्स तारक जेन व्हर्टोंगन, टॉबी एल्डरवीरल्ड आणि ख्रिश्चन एरिक्सन होते.

संपादकाच्या निवडी

सेवानिवृत्त झाल्यावर, ओगाररू चॅम्पियन्स लीगच्या उपांत्य सामन्यात स्पुर्सविरुद्ध लढत करणार्या अनेक खेळाडूंसह युवक संघाचे प्रशिक्षक म्हणून क्लबला परत आले.

अॅकॅक्सच्या अलीकडील इतिहासातील मोहिमेचा मुद्दा फ्रँक डी बोअरला 2010 मध्ये व्यवस्थापक म्हणून क्लबकडे परत आला होता जेव्हा त्याने तरुणांवर भर दिला होता आवडी वर्टोंन्थेन, एल्डरवीरल्ड आणि एरिक्सन आणि सात वर्षांत त्यांचा पहिला एरेडिव्हिसी जिंकणारा एक साइड तयार केला.

“ख्रिस्तियन एक विलक्षण खेळाडू होता, चेंडूवरील त्याची क्षमता निर्विवाद होती आणि फ्रॅंक डी बोअर हा एकेडमधील सर्वोत्तम व्यवस्थापक होता कारण त्याला अकादमीकडून त्याला चांगले माहित होते. त्यामुळे ते एकत्र आले आणि एकत्र वाढले, “ओगारुरू संकेत.

“त्याने त्याच्यावर खूप विश्वास ठेवला आणि प्रशिक्षक आपल्यावर खूप विश्वास ठेवतो तेव्हा हा एक चांगला फायदा आहे. त्याच्यासाठी ही एक मोठी संधी होती परंतु ख्रिश्चनची प्रतिभा, जी त्याने युरोपमध्ये आणि राष्ट्रीय संघासाठी सिद्ध केली, ती अशी काही आहे जी आपण गमावू शकत नाही. पहिल्या सामन्यात त्याने त्याच्यासोबत विचार केला होता की अजॅक्सला खेळपट्टीवर जास्त प्रभाव पडला आहे. ”

सर्वोत्तम शिकणे म्हणजे सिद्धांत अझेक्स येथे व वर्टोंन्थेन आणि एल्डरवीरल्ड यांच्यासारखे अनुभवी डच असलेले पथक सामील झाले आंतरराष्ट्रीय जाप स्टॅम आणि जॉन हेटिंगा.

“वर्टॉन्गने एका वर्षासाठी कर्ज घेतले होते आणि मग तो पुन्हा अॅझाक्सला परत आला, पण क्लब परत आला आणि त्याने स्वत: ला क्लबच्या कर्णधारपदी सिद्ध केले, तर अॅल्डरवर्ल्डला सरळ सरळ आला.”

“त्यावेळी स्टॅम आणि हेटिंगाने मार्ग अवरोधित केले परंतु ते जेव्हा पहिल्यांदा संघात येण्यासाठी शारीरिक आणि तांत्रिक क्षमता घेऊन येत होते तेव्हा आपण ते पाहू शकले आणि हे त्यांच्यासाठी योग्य वेळ ठरवण्याचा निर्णय घेण्याचा एक मामला होता. एक पाऊल पुढे जाण्यासाठी – आणि ते अजाक्स मार्ग आहे. ”

ओगारूंना क्लबमधून निवृत्त होण्याची संधी दिली गेली आणि पुढच्या सेट स्टार्टलेटमधून संघात प्रवेश केला. त्याला माहित होतं की टॉप क्लास प्रशिक्षक कसा रहायचा हे शिकण्यासारखी दुसरी चांगली जागा नव्हती.

“अझॅक्स येथे प्रशिक्षण आणि पद्धतीचा मार्ग हा एक उत्कृष्ट क्लब कसा व्यावसायिक असू शकतो हे दर्शवितो. हे खेळाडू टॉपवर पोहोचत आहेत आणि ते युरोपमध्ये कुठेही खेळू शकतात कारण त्यांना चांगले प्रशिक्षण मिळाले आहे, त्यांच्याकडे चांगले शिक्षण आहे आणि कोचला काय करावे हे खरोखरच माहित आहे. ”

जोहान क्रयुफने क्लबमध्ये जे काही केले ते त्याने बनविले आणि 1 9 51 मध्ये युरोपियन कप जिंकण्यासाठी त्यांना साहाय्य करणार्या शैलीचे रूपांतर केले. अशा तत्त्वज्ञानाचे आतापर्यंतचे तत्त्वज्ञान अनुसरण करते – ही एक संकल्पना आहे जी आवडते ओव्हरमार्स आणि व्हॅन डेर सर रिटर्न, पिच वर डेले ब्लिंड आणि क्लास-जान हंटेलर व्यतिरिक्त.

“मला वाटते की ते संस्कृतीशी जोडलेले आहे आणि कनेक्ट केलेले आहे इतिहास . मी त्यांच्यासाठी विचार करतो जोहान क्रयुफने फरक केला. एकदा आपण जोहानला भेटले आणि फुटबॉल पाहिल्याचा मार्ग पाहिला, त्याने हा क्लब कसा बांधला, नंतर आपण तेथे परत जाऊ इच्छितो आणि तो एक घटना म्हणून त्याने काय सुरू केले पाहिजे ते पहा.

“त्यांच्यासाठी ते अकादमीमध्ये मोठे झाले होते, ते 1 99 5 मध्ये युरोपियन कप जिंकून क्लबच्या महान क्षणांपैकी एक होते आणि त्यांच्यासाठी परत जाणे आणि अजॅक्ससाठी ‘सामान्य’ पातळी चालू ठेवणे सामान्य आहे. तरुण पिढ्यांशी जोडण्यासाठी यशस्वी खेळाडूंना परत आणून क्लब पुढे जाणे आवश्यक आहे. म्हणून हा पूल तयार करणे हे शक्य करते. ”

मट्टिझ डी लिग्ट , फ्रेन्की द जोंग, डोनी व्हॅन डी बेक आणि डेव्हिड नेर्स यांनी ओगारूच्या अंतर्गत अभ्यास केला. आता तो वियतोरूल येथील स्पोर्टिंग डायरेक्टर म्हणून आपल्या मूळ रोमानियामध्ये काम करतो जॉर्ज हॅगी बार्सिलोना येथे खेळताना क्रयुफवर प्रचंड प्रभाव टाकत होता.

“आपण चॅम्पियन्स लीगमध्ये या स्तरावर यश मिळवण्याची अपेक्षा करू शकत नाही, असेही काही वेगळे आहे खेळाडू ते कठीण आहे. डी लिग्ट प्रभावी होते, डी जोंग खूप चांगले होते, ते सर्व होते आणि आपल्याला माहित होते की कोणत्याही क्षणी ते कोणत्याही क्षणी फरक करू शकतील, “असे ओगारू यांनी स्पष्ट केले.

“दुसर्या टप्प्यात आम्ही सीझनमध्ये 100 हून अधिक गोल केले, जे त्यांचे संभाव्य वैशिष्ट्य दर्शविते आणि आम्ही या सर्व युवा खेळाडूंसह लीग जिंकला परंतु आपण यापुढे चॅम्पियन्स लीगमध्ये यापूर्वी जाऊ शकत नाही हे अंदाज करू शकत नाही.”

ओगारारूला माहित आहे की त्यांच्या वरील उपकरणाची रचना अशी रचना तयार करण्यासाठी स्तुती आवश्यक आहे जी पहिल्या संघात स्टार बनण्यासाठी उच्च दर्जाचे खेळाडू तयार करेल आणि सायकल चालू ठेवण्यासाठी नफ्यासाठी विकले जाईल.

“मला वाटते की या वेळी सर्व श्रेय ओव्हरमार्स, वॅन डेर सार आणि स्काउटिंग विभागाकडे जायला मिळतील, ज्यांनी हे योग्य पर्याय केले आहेत, ज्यांनी यापूर्वी [दुसन] तादिक आणि [निकोलस] टॅग्लियाफिओ, नेरेस, [आंद्रे] ओनाना सारख्या खेळाडूंना विकत घेतले होते. इतर क्लब त्यांच्यासाठी आले.

“ते त्यांना आणले आणि त्यांना अशा पदांवर संघात ठेवले ज्यामध्ये त्यांच्याकडे अकादमीमधून खेळाडू येत नाहीत. आता ते शैली आणि एक प्रणाली खेळतात जी अजॅक्स मधील सर्वोत्तम गुणधर्म दर्शविते आणि त्यास शीर्ष टीममध्ये परत ठेवते. युरोप.”

यात एक अपरिहार्यता आहे की या संघासह तोडले जाईल फ्रेन्की डी जोंग आधीच बार्सिलोना आणि बाकीच्या तरुण खेळाडूंकडे जात आहे दुवा साधला हालचालींसह ओगारॅ येथे खेळाडूंना अजॅक्समध्ये वाढण्यास पसंत करतात परंतु क्लबकडे एक प्रणाली आहे जी स्वीकारली जाते जी दीर्घ काळातील यश सुनिश्चित करेल.

लेख खाली सुरू आहे

“हे दुःखद आहे की, आपण बार्सिलोनाच्या पातळीवर नसल्यामुळे आपल्याला या खेळाडूंना विकणे आवश्यक आहे, म्हणून आपण खेळाडूंना ठेवू शकत नाही आणि पुढच्या वर्षी आपण समान कार्यप्रदर्शन वापरुन पुन्हा प्रयत्न करणे आवश्यक आहे जेव्हा चाहत्यांना हे वापरायला मिळते. युरोपमधील पातळी – परंतु हा अजॅक्स व्यवसाय मॉडेल आहे. त्यांच्याकडे भरपूर कौशल्य येत आहेत आणि त्यांना प्रगती करण्याची संधी आवश्यक आहे, म्हणून ते व्यवस्थापित केले पाहिजे आणि त्यांचे सहकार्य करावे लागेल, “असे ते म्हणाले.

तथापि, या क्षणी पुढील सीझनमध्ये स्वारस्य नाही आणि प्रत्येकजण चँपियन्स लीगमध्ये पोहोचण्यासाठी दोन पायांवर स्पुर्स हरवण्यासाठी लक्ष केंद्रित करतो. ऐतिहासिक माद्रिद मध्ये अंतिम.

रीयल मॅड्रिड आणि जुव्हेन्टस यांना पराभूत करून त्याने त्यांची नावे आणि बजेट पाहिल्यास आश्चर्यचकित झाले आहे. परंतु खेळ खेळताना आश्चर्यकारक नाही स्वत: जेव्हा ते फील्डवर कसे खेळतात ते आपण पहाल तेव्हा मला वाटते की अजैक्स या वेळी कोणालाही पराभूत करू शकेल. ते स्पुर्सला हरवून मारतील आणि बार्सिलोनासारख्या एखाद्याला खेळल्यासही सर्वकाही शक्य आहे. ”