दोन वर्षांनी निर्धारित केलेल्या स्टॅटिनमध्ये कोलेस्टेरॉलचे लक्ष्य पोहोचत नाही, असे अभ्यास म्हणतो – सीएनएन – Boisar Marathi News

दोन वर्षांनी निर्धारित केलेल्या स्टॅटिनमध्ये कोलेस्टेरॉलचे लक्ष्य पोहोचत नाही, असे अभ्यास म्हणतो – सीएनएन

(सीएनएन) नवीन अभ्यासाच्या अनुसार, हृदयविकाराच्या रोपाची रोकथाम करण्यासाठी निर्धारित केलेल्या प्रमाणांपैकी अर्धे लोक दोन वर्षानंतर कोलेस्टेरॉलची पातळी गाठू शकत नाहीत.

681 कुटुंब डॉक्टरांनी यूके क्लिनिकल प्रॅक्टिस रिसर्च डेटालिंकमध्ये सबमिट केलेल्या डेटाचा वापर केला. अभ्यास गट 165,411 लोक बनले होते ज्यांना 1 99 0 ते 2016 दरम्यान एक स्टॅटिन निर्धारित करण्यात आले होते आणि त्यांच्याशी हृदयरोग किंवा स्ट्रोकसाठी औषधोपचार करण्यापूर्वी उपचार केले गेले नाहीत.
यूकेच्या नॅशनल इन्स्टिटयूट फॉर हेल्थ अँड केअर उत्कृष्टतेने अनुशंसित एलडीएल किंवा “खराब” कोलेस्टेरॉलमध्ये 40% किंवा त्यापेक्षा कमी झालेल्या स्टॅटिन थेरपीला “योग्य” प्रतिसाद दिला.
26 वर्षांच्या अभ्यास कालावधीत नामांकित झालेल्या सर्व लोकांपैकी अर्ध्यापेक्षा कमी – 48.8% – दोन वर्षाच्या फॉलोअप चिन्हात लक्ष्यित कोलेस्टेरॉलचे स्तर, फक्त अर्ध्या 51.2% पेक्षा कमी – अभ्यासानुसार, कमी पडणे, सोमवार जर्नल हार्ट प्रकाशित.
वय आणि मूलभूत वैद्यकीय परिस्थितीत मतभेद लक्षात घेऊन, संशोधकांना आढळले की जे लोक त्यांच्या एलडीएल कोलेस्टेरॉल कमी करत नाहीत ते कमी झालेल्या व्यक्तीपेक्षा हृदयविकाराच्या रोगाचा 22% अधिक विकास करतात.
स्टेटिन्स एलडीएल कोलेस्टेरॉल कमी करतात किंवा लो-डेंसिटी लिपोप्रोटीन वापरतात, ज्यामुळे हृदयविकाराचा झटका आणि स्ट्रोकचा धोका कमी होतो. अमेरिकेत अमेरिकन हार्ट असोसिएशन आणि अमेरिकन कॉलेज ऑफ कार्डियोलॉजी अशी शिफारस करतात की डॉक्टर अशा उपचारांपासून कोणत्या रुग्णांना लाभ घेऊ शकतात हे निर्धारित करण्यासाठी 10 वर्षाच्या जोखीम कॅल्क्युलेटरचा वापर करतात.
अमेरिकन सेंटर फॉर डिसीज कंट्रोल अँड प्रिव्हेंशनच्या अनुसार 78 मिलियन अमेरिकन किंवा केवळ प्रौढांपैकी फक्त एक तृतीयांश स्टॅटिन थेरपीसाठी पात्र आहेत किंवा स्टॅटिन घेत आहेत. ब्रिटन हार्ट फाऊंडेशनच्या मते यूकेमध्ये 7 दशलक्षांहून अधिक प्रौढ या औषधे घेतात .
स्टॅटिन सुरू केल्यानंतर लक्ष्यित कोलेस्टेरॉलच्या पातळीपर्यंत पोहोचू न शकणार्या अमेरिकन लोकांची संख्या संभाव्य अभ्यास निष्कर्षांसारखीच आहे. डॉ. डेविड फिशमन यांनी सांगितले की, थॉमस जेफरसन युनिव्हर्सिटी हॉस्पिटलमधील कार्डियाक कॅथेरेटीझेशन लॅबोरेटरीच्या औषध आणि प्रोफेसर डॉ. अभ्यासात गुंतलेले नाही.
“रुग्णांची काळजी घेणे, त्यांना स्टॅटिनसह उपचार करणे, ही नोकरी आहे.” हे खूप काम आहे. हे सोपे नाही. हे योग्य होण्यासाठी एक वेळ वचनबद्ध आहे, असे फिशमॅन म्हणाले. “जेव्हा आपण एखाद्याला कोलेस्टेरॉल औषधोपचार सुरू करता तेव्हा आपण त्यांच्या कोलेस्टेरॉलचे चार ते 12 आठवडे तपासू शकता आणि नंतर समायोजन करू शकता आणि असे करणे महत्त्वाचे आहे.”
कोलेस्टेरॉलची पातळी अनुकूलित करण्यासाठी आवश्यक असलेल्या कामाच्या आणि प्रतिबद्धतेच्या व्यतिरिक्त लेखकास असे समजावून सांगते की अनुवांशिक घटक आणि निर्धारित रेजीमेन्सचे पालन करण्यात फरक स्टॅटिन औषधांच्या प्रतिसादातील काही भिन्नता समजावून सांगू शकतात आणि ते “वैयक्तीकृत” औषध मागतात.
“सध्या, क्लिनिकल प्रॅक्टिसमध्ये कोणतीही व्यवस्थापन योजना नाही जी [कमी घनतेसंबंधी कोलेस्टेरॉल] प्रतिसादातील रुग्ण भिन्नता लक्षात घेते आणि स्टॅटिन थेरपी सुरू करण्यापूर्वी पूर्वानुमानित स्क्रीनिंगसाठी मार्गदर्शक तत्वे विचारात घेत नाहीत”.
ब्राझीलमधील साओ पाउलो विद्यापीठाच्या हॉस्पिटलमध्ये हृदयरोगज्ञ डॉ. मारसियो बिटनकोर्ट यांच्या हृदयातील अभ्यासानुसार प्रकाशित झालेल्या संपादकीय अहवालात हे स्पष्ट केले आहे की, डॉक्टरांनी सांगितल्याप्रमाणे डॉक्टरांनी केलेल्या संशोधनामध्ये काही फरक दिसून येतो. ज्यांना त्यांचे कोलेस्टेरॉल उद्दिष्ट मिळाले त्यांनी अधिक प्रभावी स्थिती निर्धारित करणे शक्य आहे, कारण कदाचित समूह उच्च कोलेस्टेरॉलची पातळी देखील सुरू करेल, असे त्यांनी सांगितले.
संशोधनात अनेक मर्यादा आहेत. एक अवलोकन अभ्यास म्हणून, तो कारण आणि प्रभाव स्थापित करू शकत नाही. निर्धारित केलेल्या स्थितीचे प्रमाणित डोस आणि औषधोपचारांचे अनुपालन हे संशोधनच्या व्याप्तीमध्ये नव्हते.
“माझ्यासाठी घरगुती संदेश असा आहे की आम्हाला चांगले काम करावे लागेल. फक्त चिकित्सकच नव्हे तर रुग्णाप्रमाणेच आपण अनुसरण करावे लागेल,” असे फिशमॅन म्हणाले. “जर आपण तसे न केल्यास, [ज्या रुग्णांना लक्ष्य कोलेस्टेरॉल पातळीत पोहोचता येत नाही] तेही भाड्याने देणार नाहीत.”