डेमोक्रॅट ज्याची रिपब्लिकन मैत्रिणी सरकार कार्यरत ठेवू शकतील – Boisar Marathi News

डेमोक्रॅट ज्याची रिपब्लिकन मैत्रिणी सरकार कार्यरत ठेवू शकतील

(सीएनएन) डेलावेर डेमोक्रॅट ख्रिस कोन्सकडे काम करण्यापेक्षा कमी मित्र आहेत.

त्याच्या संपूर्ण सिनियर कारकिर्दीत, कोन्सला संपूर्ण गल्लीत काम करण्यासाठी आणि उच्च-रिलायन्स रिपब्लिकनसह घनिष्ठ नातेसंबंध जोडण्यासाठी ओळखले गेले आहे जे सामान्य रूची सामायिक करतात – परंतु आता त्याच्या अनेक निकटच्या मित्रांसोबत, हे काम अधिक कठिण झाले आहे.
कोऑन्सला बिल तयार करण्यासाठी माहित आहे जे GOP समर्थन मिळवू शकते. आणि जेव्हा रिपब्लिकन द्विपक्षीय विधेयकाचा परिचय घेतो तेव्हा त्याचे नाव यावर अवलंबून असते.
ते अजूनही रिपब्लिकनबरोबर काम करीत आहेत – त्यांनी टॅक्स सेन टेड क्रुझ या कंबोडियन व्यापारावर यावर्षी कायदा सुरू केला आणि त्याने ओक्लाहोमा रिपब्लिकन जेम्स लँकफोर्ड यांच्यासोबत चीनी वस्तूंवर ट्रम्प प्रशासनच्या शुल्कासाठी बहिष्कार प्रक्रिया आवश्यक असल्याचे बिल पुढे आणले.
अमेरिकेच्या सुरक्षा आणि विश्लेषणाच्या पद्धतींना चीनने निर्माण केलेल्या धोक्यांशी संबंधित वाढविण्यासाठी या महिन्याच्या सुरूवातीला त्याने कॉन्स आणि व्हर्जिनिया डेमोक्रॅट टिम काइन यांच्यासमवेत एक बिल मंजूर केला.
“मी सतत उघडे शोधत आहे,” कॉन्स यांनी एका मुलाखतीत सीएनएनला सांगितले. “मी टेड क्रूझशी काहीतरी शोधू शकलो तर मला प्रत्येकाशी काहीतरी शोधू शकेल. आणि दिवसाच्या शेवटी, ही जागा जगण्याची आशा आहे ही एकमेव मार्ग आहे कारण यावेळी आम्ही ब्लूज आणि रेड्स , शर्ट आणि स्किन्स, सर्वकाही एकमेकांशी बोलत नाही. ”

मध्यभागी पासून ध्रुवीकरण वाढले आहे

गेल्या कॉंग्रेसमध्ये रिपब्लिकनमध्ये सीनेटमध्ये फक्त 51 मतेच होती आणि डेपोक्रॅट्सने बीओएलवर प्रभाव टाकण्यासाठी किंवा त्यास ब्लॉक करण्यास अधिक शक्ती दिली होती तर रिपब्लिकनने जीओपी नेत्यांसोबत विभागणी करण्याचा निर्णय घेतला होता. 2018 मधल्या काळात रिपब्लिकनने अधिक जागा जिंकल्या, आता 53 जागांची वाढ झाली आहे.
त्या संख्येपासून गेले, तथापि, कॉन्सचे सर्वात जवळचे GOP सहयोगी आहेत.
माजी अॅरिझोना सेन. जेफ फ्लेक , जो अफ्रिकेच्या दौर्यावरील कुन्ससह बंधु होता, आता सीबीएस कमेंटेटर आहे. टेन्ससी रिपब्लिकन बॉब कॉर्कर, ज्याने सहसा कन्संसोबत काम केले होते, त्यास गेल्यावर्षी वगळण्यात आले. आणि उशीरा अॅरिझोना सेन. जॉन मॅककेन गेल्या वर्षी मेंदूच्या कर्करोगातून निधन झाले. तो Coons जवळ होता – दोन एकत्र प्रवास आणि कायमचे वास्तव्य करण्यासाठी परदेशातून येणे जसे कठीण समस्या, सहयोग. योग्यरित्या, Coons अलीकडे मॅककेन जुन्या सीनेट कार्यालयात घेतला.
कॉन्सच्या मैत्रिणींनी त्याला भूतकाळातील प्रभाव दिला आहे. सर्वोच्च न्यायालयाच्या नामनिर्देशित ब्रेट काव्हानॉफ यांच्या सीनेटच्या उच्च-प्रोफाइल विचारात त्यांनी महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली, जीओपी नेत्यांना एफबीआयने नामनिर्देशित करणार्या लैंगिक अत्याचाराच्या आरोपांच्या चौकशीसाठी एफबीआय नेत्यांकडून चौकशी करण्यास सांगितले. मतदानाने एका आठवड्याने विलंब केला आणि संभाव्यपणे फ्लिक, की स्विंग मत, ट्रम्पच्या निवडीचा विरोध करू शकले अशी शक्यता वाढवली.
तरीही फ्लेकने अखेरीस कावणौग यांना समर्थन देण्यास निवडले , ज्याचे लोकशाही विरोधी पक्षावर विश्वास आहे.
द्विपक्षीय सौजन्यासाठी कदाचित कॉन्सच्या असाधारण प्रवृत्तीचा कदाचित सर्वात प्रसिद्ध परिदृश्य गेल्या वसंत ऋतूवर आला होता: सीनेटरचा जवळचा मित्र जॉर्जिया रिपब्लिकन सेन जॉनी इसासन हा अंत्यसंस्कार उपस्थित नसताना अनुपस्थित होता, त्यामुळे सेनेटचे परराष्ट्र संबंध समिती कमिशन ऑफ स्टेट माईक पोम्पेच्या हकालपट्टीस कारणीभूत ठरली. नामांकन पोम्पेओचा विरोध करणार्या कॉन्सने, “जोडीदार” मतांची जुनी सीनेट परंपरा वापरण्यास सहमती दर्शविली आणि नामांकन सीनेटच्या मजल्याकडे जाण्याची परवानगी देण्यासाठी प्रभावीपणे टाई तोडले.
“मी त्या व्यक्तीवर प्रेम करतो,” यूटा रिपब्लिकन माईक ली यांनी सीएनएनला सांगितले. “मला वाटते की तो आणि मी वारंवार असहमत असला तरीही तो विलक्षण आहे. मी त्याला नेहमी असे आढळून आले आहे की जो असहमत नसताना असहमत होऊ शकेल.”

प्रार्थनेद्वारे मैत्री निर्माण करणे

कॉन्स यांनी सीनेट प्रार्थना नाश्त्यांद्वारे त्यांच्या बर्याच मैत्रिणी बनवल्या आहेत, दोन्ही बाजूंनी सभागृहाचे साप्ताहिक एकत्रिकरण केले आहे, जे गाणे गातात, प्रार्थना करतात आणि त्यांचे वैयक्तिक जीवन आणि संघर्ष यावर चर्चा करतात. कोऑन्स आणि ओक्लाहोमा रिपब्लिकन जेम्स लँकफोर्ड या समूहाचे सह-आघाडी नेते आणि नॅशनल प्रेयर ब्रेकफास्ट आयोजित करण्यासाठी जबाबदार आहेत, जे दरवर्षी फेब्रुवारीच्या पहिल्या गुरुवारी घडते.
Coons सहसा त्याच्या विश्वास बद्दल बोलतो. त्यांनी येल लॉ स्कूलमध्येच प्रवेश केला नाही, तर त्यांनी दिव्य विद्यालयातून पदवी प्राप्त केली.
“त्याच्या विश्वासाबद्दल तो खूप उत्साही आहे. तो त्याच्यासाठी खूपच वैयक्तिक आहे आणि तो दर्शवितो आणि त्याबद्दल बोलण्यास घाबरत नाही” असे लँकफोर्ड यांनी एका मुलाखतीत सीएनएनला सांगितले. “तो त्याच्या विश्वासात पुरेसा आहे आणि वैयक्तिकरित्या बोलण्यास सक्षम आहे आणि काही वेळा बोलण्यास सक्षम आहे, ‘हा एक कठीण निर्णय आहे. मी त्या माध्यमातून प्रार्थना करणार आहे.’ आणि या ठिकाणी सुमारे तेही दुर्मिळ आहे. ”
कॉन्सच्या धर्मशास्त्राने कॉंग्रेस आणि त्याच्या रिलेशनशिपसह संबंध असलेल्या नातेसंबंधाच्या दृष्टीकोनातून मोठी भूमिका बजावली.
“ते दृष्टीकोन म्हणत नाही, ‘मी धार्मिक आहे आणि तुम्ही नाही आहात,’ पण आम्ही सर्वजण पडलो आहोत आणि आपण सर्वांनी माफीची गरज आहे.” “माझ्या सहकार्यांना हे पाहणे माझ्यासाठी शक्य आहे की भयानक, वाईट, तुटलेले लोक भयानक गोष्टी करण्याचा प्रयत्न करीत नाहीत, परंतु ज्यांचे मी जबरदस्त असहमत आहे अशा लोकांसारखे … ते लोक आहेत. ते फक्त प्रयत्न करीत आहेत.”
ते म्हणाले की, त्यांच्या श्रद्धामुळे स्वत: ची धर्माऐवजी स्वत: ची आलोचना करण्याचा प्रयत्न करतात – “मी 9 00,000 लोकांना प्रतिनिधित्व करतो. कोणत्याही दिवशी, त्यांच्यापैकी 45% मला वाटते की मी चूक आहे”. “तिथे काही नम्रता असणे आवश्यक आहे.”
परंतु ट्रम्पच्या पहिल्या दोन वर्षांच्या कार्यालयात क्रॉस-पार्टी संबंध कायम राखणे अधिक आव्हानात्मक झाले आहे, कारण कॉंग्रेसमधील रिपब्लिकन राष्ट्रपतींबरोबर सतत एकत्रित झाले आहेत.
“हे कठिण असू शकते कारण राष्ट्रपती खूप मागणी करीत आहेत आणि रिपब्लिकनांना अतिशय अवाढव्य स्थितीत ठेवण्यास संकोच करत नाहीत आणि ते लांबच्या पोजीशनसह संघर्ष करू शकतात आणि ते कामांमध्ये असलेल्या द्विपक्षीय कराराशी संघर्ष करू शकतात” रोड आईलँड डेमोक्रेटिक सेन शेल्डन व्हाइटहाऊसने सीएनएनला सांगितले. “आमच्या बाजूने ख्रिससारखे लोक आणि रिपब्लिकन पक्षाने त्या ज्योत विरुद्ध अनेक सदस्य.”

डावीकडून दबाव

जोय बिडेन यांच्या जागा भरण्यासाठी 2010 च्या विशेष निवडणुकीत माजी खासदार न्यू कॅसल काउंटीचे कार्यकारी म्हणून प्रथम निवडणुकीत निवड करण्यात आली होती आणि 2014 मध्ये ते संपूर्ण निवडणुकीसाठी निवडून आले होते. 2020 मध्ये त्यांना पुन्हा निवडणुका देण्यात आल्या, पण सुरक्षित डेमोक्रॅटिक राज्यात त्यांनी पुन्हा निवडणूक लढविली. वेस्टर्न व्हर्जिनियाच्या जो मांचिनसारख्या केंद्रशास्त्री म्हणून काम करण्यासाठी किंवा रिपब्लिकनबरोबर सहकार्य करण्यास तो नक्कीच दबाव देत नाही – कारण तो इच्छित आहे.
“मी एक विधायक आहे. येथे लोक आहेत जे स्पष्टपणे कायद्यामध्ये रूची घेत नाहीत.” ग्रीन न्यू डील आणि नवीन सदस्यांच्या डेमोक्रॅट्सच्या इतर व्यापक कल्पनांबद्दल विचारल्यावर कॉन्स म्हणाले. “लोकांची महत्वाकांक्षा आहे जी खरोखर महत्त्वाकांक्षी आहेत आणि आमच्या समाजाची आणि अर्थव्यवस्थेची रूपांतर करू इच्छितात परंतु बहुतेकदा ते खरोखरच कायद्यानुसार वाढत नाहीत.”
2020 च्या राष्ट्रपती पदाच्या आशेने बहुतेक पक्षाच्या सर्वात महत्वाकांक्षी उद्दिष्टांची स्पर्धा जिंकली जात आहे. कॉन्सने आधीच त्याच्या उमेदवाराच्या रूपात डेलावेरचे मूळ ज्यो बायडेन अधिक मध्यम पर्याय निवडले आहे . “मी यावर अधिक सांगितले आहे की मी आशावादी आहे की तो धावेल. मला विश्वास आहे की तो धावेल, आणि मी त्याच्याबरोबर प्रचार करण्याची आणि त्याला पाठिंबा देण्यास उत्सुक आहे,” असे त्यांनी सीएनएनला सांगितले.
हे आश्चर्यकारक नाही: कॉन्स पार्टीच्या डाव्या बाजूच्या कुटूंबात सामील झाले नाहीत, जरी त्याच्या सहकार्यांनी सर्वांना मेडिकेयर फॉर ऑल, सेने. एलिझाबेथ वॉरन यांच्या संपत्ती कर आणि समुदायासाठी शिक्षण आणि फी समाप्त करण्यासाठी सेन बर्नी सँडर्सचा प्रस्ताव म्हणून गळ घालला आहे. महाविद्यालयीन विद्यार्थी आणि निम्न आणि मध्यम उत्पन्न विद्यार्थ्यांसाठी चार वर्षांच्या शाळांमध्ये.
कॉन्सने अशाच मुद्द्यांकरिता केंद्रशास्त्रीय योजना आखल्या आहेत – त्यातील बिले त्याने कायद्यामध्ये साइन इन केल्याची अधिक शक्यता आहे. त्याने अलीकडेच राष्ट्रीय सेवा कार्यक्रमात स्वयंसेवक, तसेच सेवानिवृत्ती बचत विधेयकातील कर्मचार्यांसाठी महाविद्यालयीन शिक्षण देण्यास मदत करण्यासाठी कायद्याची अंमलबजावणी केली आहे ज्यामुळे कर्मचारी बचत योजनांसाठी किमान योगदान आवश्यक असेल.
पुन्हा निवडणुकीसाठी कॉन्स येतो तेव्हा ते विभाजन अधिक स्पष्ट होऊ शकते. रिपब्लिकनंसोबत काम करण्यावर भर देण्यासाठी त्यांनी प्रगतीशील जमीनीतून आधीच उष्णताचा सामना केला आहे आणि निवडणुकीच्या चक्रामुळे गियरमध्ये वाढ होण्याची शक्यता आहे अशी अपेक्षा त्यांनी केली आहे.
माजी हिलरी क्लिंटन सहाय्यक ब्रायन फॉलन आता प्रगतिशील वकिलांच्या समूह डिमांड जस्टिसच्या नेतृत्वाखाली कुन्सचे मुखर आलोचक आहेत. गेल्या वर्षी असे सूचित केले गेले होते की त्यांच्या रिपब्लिकन विरोधीने जिंकल्यास डेमोक्रॅट चांगला होईल. आणि डेटा फॉर प्रोग्रेसच्या शॉन मॅक्लेवे यासारख्या प्रमुख कार्यकर्ते, ग्रीन न्यू डीलसारख्या कल्पनांसाठी वकील व इमिग्रेशन आणि कस्टम्ज अंमलबजावणी समाप्त करण्याचे विचार करणारे टँक, असा दावा करतो की कुन्सची रणनीती पुरेशी नव्हती कारण त्याने सक्षम नाही ठळक प्रगतिशील धोरणांवर रिपब्लिकनला साइन इन करण्यास उद्युक्त करा.
“डेलावेअर एक सुंदर निळा राज्य आहे,” मॅक्लेवे यांनी सीएनएनला सांगितले की, डेमोक्रॅट्स “द्विपक्षीय कार्य करू इच्छित असलेल्या व्यक्तीवर एक सुरक्षित सीनेट सीट खराब करत आहेत.”
कॉन्सने टीका रद्द केली.
संभाव्य प्राथमिक प्रतिस्पर्ध्याबद्दल त्याने सांगितले, “मला वाटते की मला काही आव्हान मिळेल.” “ते मला घाबरत नाहीत. ते लोकशाही आहे, होय, आत ये.”