टाईम्स ऑफ इंडिया – बसण्याच्या दिवसापासून आपण आपले शरीर कसे बरे करू शकता ते येथे आहे – Boisar Marathi News

टाईम्स ऑफ इंडिया – बसण्याच्या दिवसापासून आपण आपले शरीर कसे बरे करू शकता ते येथे आहे

Shutterstock.com | अंतिम अपडेट – एप्रिल 15, 201 9, 13:00 IST

01/7 आपण एक डेस्क नोकरी मध्ये अडकले आहे का?

जर आपल्याकडे डेस्क जॉब असेल तर आपल्याला कदाचित दिवसभरात बसण्याचे वेदना जाणवेल. डोकेदुखी, डोळ्यांतील जळजळ ही काही सामान्य समस्या आहेत जी आपण सर्व माध्यमातून करतो. दीर्घ काळापर्यंत एखाद्या ठिकाणी आसन राहणे खूप अस्वस्थ होऊ शकते आणि विविध आरोग्य-संबंधित समस्यांना देखील मार्ग देऊ शकते. येथे अशा काही युक्त्या आहेत ज्या आपल्याला अशा सामान्य समस्यांमधून पुनर्प्राप्त करण्यात मदत करू शकतात.

readmore

02/7 मान वेदना

दिवसाभर लॅपटॉप स्क्रीनवर घाईने आपल्या मान आणि मणक्यात तीव्र वेदना होऊ शकते. हे असे होते कारण संगणकावर थेट काम करण्यापेक्षा आपला मान 30 अंशांवर ठेवण्यासाठी अधिक स्नायू घेते.

हे कसे हाताळायचे: आपला लॅपटॉप आणि संगणक अशा प्रकारे ठेवा की स्क्रीनच्या मध्यभागी आपल्या ठोसाच्या पातळीवर आहे. अशाप्रकारे आपली हनुवटी तटस्थ राहील आणि आपल्याला लॅपटॉपवर कार्य करण्यासाठी आपल्या गर्दनला झुकावे लागणार नाही.

readmore

03/7 एकाग्रता अभाव

दिवसभर स्थिर स्थितीत बसल्याने आपले रक्त प्रवाह प्रतिबंधित होते, परिणामी कमी प्रमाणात ऑक्सिजन आपल्या मेंदूवर पोहोचते. हे आपल्याला कंटाळवाणे-मेंदू सोडते आणि आपल्याला लक्ष केंद्रित करणे कठीण वाटते.

हे कसे हाताळायचे: आपण जितके शक्य तितके हलवण्याचा प्रयत्न करू शकता. हे आपल्याला अधिक कार्यक्षम बनवेल आणि आपण एका चांगल्या प्रकारे लक्ष केंद्रित करण्यास सक्षम असाल. प्रत्येक तासानंतर चालत जा आणि आपण मोबाइल फोनवर कोणाशीही बोलत असताना प्रत्येक वेळी चालत रहा याची खात्री करा.

readmore

04/7 उदासीनता

अमेरिकेच्या जर्नल ऑफ प्रिव्हेंटेटिव्ह मेडिसिनमध्ये प्रकाशित केलेल्या अभ्यासानुसार, दररोज सात तासांपेक्षा जास्त काळ त्याच स्थितीत बसलेल्या मध्यमवर्गीय स्त्रिया दररोज चार किंवा त्यापेक्षा कमी तास बसून राहणा-या अवस्थेच्या तुलनेत उदासीनतेच्या समस्येचा सामना करतात. .

हे कसे हाताळायचे: आपल्या नित्यक्रमात दररोज 30 मिनिटे चालणे समाविष्ट करा. जे लोक निसर्गाने काही वेळ घालवतात ते कमी नकारात्मक विचार आकर्षित करतात. नकारात्मक विचारांकडे दुर्लक्ष केल्याने नैराश्याचे धोका वाढते.

readmore

05/7 लोअर पाठदुखी

ज्यांच्याकडे बसलेली नोकरी आहे अशा प्रत्येकाद्वारे ही एक सामान्य वैद्यकीय स्थिती आहे. बर्याच काळापासून एखाद्या डेस्कवर स्लोचिंग केल्यास बॅकशेक होतो. गरीब अवस्थेत हे दुसरे कारण आहे.

हे कसे हाताळायचे: आपल्या शरीराची स्थिती सुधारण्यासाठी प्रयत्न करा. खराब पोटातल्या वेदना पुनर्प्राप्त करण्यासाठी बराच वेळ लागू शकतो. आपण स्लॉचिंग टाळण्यासाठी लॅपटॉप वापरत असताना देखील एक वेगळे कीबोर्ड वापरा.

readmore

06/7 लेग वेदना

जेव्हा आपले पाय दीर्घ काळ चालत नाहीत किंवा पळतात तेव्हा त्यांना वेदना होतात. आपण सर्व अस्वस्थतेतून हे दुःख अनुभवतो जिथे आपण आपल्या पायांच्या स्नायूंचा विस्तार केल्यावर किंवा आपले पाय उबदार पाण्याच्या बाटलीमध्ये बुडविल्यानंतरच आराम करतात.

हे कसे हाताळायचे: आपले पाय आरामदायक आहेत हे सुनिश्चित करण्यासाठी आपल्या खुर्चीची पुनर्स्थापना करा. आपले पाय मजल्यावरील सपाट ठेवा आणि आपल्या खुर्चीची उंची अशा प्रकारे समायोजित करा की तुमचे गुडघे एकसारखेच आहेत ज्या आपल्या कोंबड्या किंवा किंचित जास्त आहेत.

readmore

07/7 चरबी स्टोरेज

आम्ही कामावर असताना कमी सक्रिय आहोत. आपल्यापैकी बरेचजण आमच्या अन्न खाण्याआधीच बसून अपराधी आहेत. यामुळे आमच्या कमरपट्टीमध्ये चरबी जमा होते. आपली निष्क्रिय जीवनशैली चरबी-बर्निंग एंजाइमची क्रिया कमी करते.

हे कसे हाताळायचे: प्रत्येक दोन तास 15 मिनिटांचे मायक्रोब्रॅक घ्या. तसेच, दुपारचे जेवण घेतल्यानंतर 10 मिनिटे चाला. आपला आहार घेतल्यानंतर लगेच काम करू नका.

readmore