जगातील सर्वात मोठे विमान उड्डाण घेते, स्पेसमध्ये एअर-लॉन्च रॉकेट करू शकतात – स्ट्रॅटोलांच: जगातील सर्वात मोठे विमान – इकॉनॉमिक टाइम्स – Boisar Marathi News

जगातील सर्वात मोठे विमान उड्डाण घेते, स्पेसमध्ये एअर-लॉन्च रॉकेट करू शकतात – स्ट्रॅटोलांच: जगातील सर्वात मोठे विमान – इकॉनॉमिक टाइम्स

स्ट्रॅटोलांच: जगातील सर्वात मोठी विमान

1/7

स्ट्रॅटोलांच: जगातील सर्वात मोठी विमान

मायक्रोसॉफ्टच्या सह-संस्थापक पॉल ऍलन यांनी कंपनीला आकर्षक खाजगी स्पेस मार्केटमध्ये प्रवेश केल्यामुळे सुरू झालेल्या स्ट्रॅटोलांच सिस्टम्स कॉर्पने तयार केलेल्या कार्बन-कंपोझिट विमानाची पहिली फ्लाइट कॅलिफोर्नियातील मोझवे डेजर्टवर जगातील सर्वात मोठी विमाने निघाली.

चित्रात: कॅलिफोर्निया वाळवंटाच्या दिशेने उडणारी स्ट्रेटोलांच विमान, अमेरिकेच्या कंपनीच्या विशाल विमानाचे पहिले टेस्ट फ्लाइट, ज्याचे पंख एअरबस ए 380 च्या जवळजवळ अर्धे आहे.

एएफपी

विंगपॅन

2/7

विंगपॅन

रॉक नावाचा पांढरा विमान, ज्याचा एक अमेरिकन फुटबॉल फील्डचा एक पंख आहे आणि त्याला दोन इंजिनने सहा इंजिनने चालवले आहे, 7 वाजता पॅसिफिक टाइम (1400 जीएमटी) च्या आधी काही दिवस आधी हवा घेऊन गेले आणि दोन तासांहून अधिक काळ थांबला. शेकडो लोक उत्साहित झाल्यामुळे मोझवे एअर आणि स्पेस पोर्टवर सुरक्षितपणे परत उतरण्यापूर्वी.

एएफपी

मिशन

3/7

मिशन

स्ट्रॅटोलांचचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी जीन फ्लॉइड म्हणाले, “काय उत्कृष्ट पहिले उड्डाण आहे.”

“आजच्या फ्लाइटने ग्राउंड लॉन्च सिस्टम्सला लवचिक पर्याय प्रदान करण्याचे आमचे ध्येय पुढे टाकले आहे. फ्लॉइड म्हणाले,” स्ट्रॅटोलांच टीम, आजच्या फ्लाईट क्रू, नॉर्थ्रुप ग्रूमॅनच्या स्केल केलेल्या कंपोझिट्स आणि मोजाव्ह एअर अँड स्पेस पोर्टमध्ये आमच्या भागीदारांना आम्ही अत्यंत गर्व आहे. ”

चित्रात: उशिरा पॉल अॅलन यांची कंपनी स्ट्रॅटोलांच सिस्टम्सने बनवली जाणारी जगातील सर्वात मोठी विमान मोझावेमध्ये पहिली टेस्ट फ्लाईट बनवते.

रॉयटर्स

स्पेस मध्ये एअर-लॉन्च रॉकेट्स

4/7

स्पेस मध्ये एअर-लॉन्च रॉकेट्स

हे विमान 35,000 फुटांच्या उंचीवर रॉकेट्स आणि इतर स्पेस वाहनांना 500,000 पौंड वजनाची सोडण्यासाठी डिझाइन केले आहे आणि कंपनीने “एअरलाइन फ्लाइट बुक करणे सोपे” म्हणून उपग्रह उपकरणे तयार केल्यामुळे बिल केले गेले आहे.

रॉयटर्स

कामगिरी

5/7

कामगिरी

शनिवारच्या विमानाने विमानात 18 9 मैल प्रति तास आणि 17,000 फूट उंचीची जास्तीत जास्त गती गाठली होती, याचा परिणाम म्हणजे त्याचे कार्यप्रदर्शन आणि हाताळणीचे गुणधर्म तपासण्यासाठी.

प्रतिमा क्रेडिटः twitter.com/Stratolaunch

इतर

स्पेस मार्केट

6/7

स्पेस मार्केट

1 9 75 मध्ये बिल गेट्ससह मायक्रोसॉफ्टचे सह-संस्थापक अॅलन यांनी 2011 मध्ये घोषित केले की त्यांनी खाजगीरित्या वित्त पोषित स्ट्रेटोलांच तयार केले आहे.

कंपनी अन्य कक्षातील उद्योजक आणि एलॉन मस्कच्या स्पेसएक्स आणि युनायटेड लॉन्च अलायन्ससारख्या उद्योगातील स्टॉलवर्ससह, अमेरिकेत प्रतिस्पर्धी असलेल्या कक्षांसाठी उपग्रहांमधील कक्षांसाठी उच्च मागणीवर पैसे गुंतविण्याचा प्रयत्न करीत आहे – बोईंग आणि लॉकहीड मार्टिन यांच्यातील भागीदारी .

प्रतिमा क्रेडिटः twitter.com/Stratolaunch

इतर

प्रथम रॉकेट लॉन्च

7/7

प्रथम रॉकेट लॉन्च

स्ट्रॅटोलांचने असे म्हटले आहे की ते 2020 मध्ये रॉकमधून आपल्या पहिल्या रॉकेट्सचा प्रारंभ होईल. विमानाच्या विकासाच्या काही महिन्यांपूर्वीच, ऑलन ऑक्टोबर 2018 मध्ये मरण पावले, जेव्हा नो-होडकिन्स ‘लिम्फोमाचा त्रास झाला.

व्हलकेन इन्क चे चेअर आणि पॉल जी. एलन ट्रस्टचे विश्वस्त जॉडी अॅलन यांनी सांगितले की, “आम्हाला सर्वांना ठाऊक आहे की आजच्या ऐतिहासिक ध्येयाबद्दल पौलाला अभिमान वाटला असेल.” “विमान एक उल्लेखनीय अभियांत्रिकी उपलब्धि आहे आणि आम्ही सहभागी असलेल्या प्रत्येकाला अभिनंदन करतो.”

प्रतिमा क्रेडिटः twitter.com/Stratolaunch

इतर

कॉपीराइट © 201 9 बेनेट, कोलमन अँड कंपनी लि. सर्व हक्क राखीव. पुनर्मुद्रण हक्कांसाठी: टाइम्स सिंडिकेशन सेवा