बीटीएस! बीटल्सपासून आम्ही अशा प्रकारचे बॉय-बँड फॅन्डन पाहिले नाही – Boisar Marathi News

बीटीएस! बीटल्सपासून आम्ही अशा प्रकारचे बॉय-बँड फॅन्डन पाहिले नाही

(सीएनएन) आपण अद्याप बीटीएसबद्दल ऐकले नसेल तर, अपरिहार्यपणे खाली येण्याची वेळ आली आहे: कोरियन बॉय बँड जगभरात आहे.

त्यांचे नवीन अल्बम, ” मॅप ऑफ द सोल: पर्सना “, शुक्रवारी बाहेर, आंतरराष्ट्रीय विक्री चार्ट पाडण्याची अपेक्षा आहे. त्यांच्यामध्ये अमेरिकन पॉप स्टार हेलसी असलेले एक नवीन एकल आहे. आणि “शनिवार रात्री थेट” दिसताना त्यांनी या आठवड्याच्या शेवटी स्टुडिओ 8H च्या भिंती खाली आणल्या.
हा एक दिशानिर्देश मोठा आहे. हे बीटलमॅनिया मोठे आहे. आणि के-पॉप संगीत कोरियाच्या बाहेर अगदी नवीन संवेदना नसतानाही, बीटीएस आणि तत्सम गट जगभरात समर्पित अनुकरण करीत आहेत, के-पॉपला एक विशिष्ट आयात पासून पूर्ण-आंतरराष्ट्रीय आंतरराष्ट्रीय चळवळीकडे नेऊन टाकत आहेत.
“सोल ऑफ मेप: पर्सना” साठी पूर्व-मागणी 3 दशलक्ष प्रतींपेक्षा जास्त आहेत, बिग हिट, त्यांच्या व्यवस्थापन कंपनीने सीएनएनला सांगितले.
त्यांचे दोन अलीकडील दोन अल्बम – “लव यूअरल्फ: टीअर” आणि “लव यूअरल्फ: उत्तर” – प्रत्येकी 2 दशलक्ष प्रतींची विक्री केली.
आमच्या नवीन के-पॉप अधिकार्यांपेक्षा आणखी शक्तिशाली बनण्याआधी, त्यांना जाणून घेण्याची वेळ आली आहे. येथे बीटीएस आणि जबरदस्त, चक्रीय के-पॉप उद्योगाविषयी 12 आवश्यक तथ्य आहेत ज्याने त्यांना जन्म दिला.

1. बीटीएस आधिकारिकदृष्ट्या ‘दृश्याच्या पलीकडे’ आहे. परंतु लोक त्यास सामान्यतः काय म्हणतात तेच नसते

2013 मध्ये जेव्हा बीटीएसची प्रथम पूर्णपणे स्थापना झाली तेव्हा त्यांनी त्यांचे नाव कोरीयन अभिव्यक्ती बंगटन सोनीओन्डानमधून घेतले , जे “बुलेटप्रूफ बॉय स्काउट्स” मध्ये मोलाचे भाषांतर करते. 2017 मध्ये, इंग्रजी भाषी प्रेक्षकांमधील त्यांचे प्रोफाइल वाढले म्हणून, ग्रुपने घोषणा केली की ते त्यांच्या संगीत सशक्तीकरण आणि व्यक्तिमत्त्वाच्या थीमच्या संदर्भात “सीन ऑफ द सीन” शब्दाचा अर्थ बदलत आहेत .
आपण जगामध्ये कुठे आहात यावर अवलंबून असते परंतु बर्याचदा, आपण लोकांना बीटीएस, बंगटान बॉयज किंवा जपानी प्रेक्षकांसाठी बोदोन शॉनन डॅन या रूपात संदर्भित करता.

2. सात सदस्यांना स्टेजचे नाव आहे

के-पॉप गटांकरिता प्रारंभिक हॉकी लाइनअप पेक्षा अधिक सदस्य असणे सामान्य नाही आणि बीटीएसची एकूण संख्या सात आहे:
आरएम (पूर्वी रॅप मॉन्स्टर) / किम नाम जून
जुंगकूक / जीन जोंग-गुक
जिन / किम सोक जिन
शुग / मिन यून गि
जे-होप / जंग हो सोक
जिमिन / पार्क जी मिन
व्ही / किम ताई हुंग
जानेवारीमध्ये सोल म्युझिक अवॉर्ड्समध्ये पेस्टल गौर्यामध्ये ते येथे आहेत:

3. के-पॉप तारेला ‘मूर्ति’ म्हटले जाते कारण ते प्रेरणादायी प्रवाहाचे कारण असतात

हे हायपरबोलेसारखे दिसू शकते, परंतु “मूर्ती” हा शब्द ज्वलंत आणि भक्ती के-पॉप कलाकारांच्या आदेशास येतो तेव्हा ते अगदी अचूक असते आणि आपण बर्याचदा संपूर्ण आणि त्याच्या वैयक्तिक सदस्यांसमवेत हा शब्द फेकून ऐकू शकता. बॉय बँड फॅनिटिक्सचा हा एक आवडता सदस्य आहे आणि के-पॉप सर्कलमध्ये हा त्यांचा आवडता सदस्याला “पूर्वाग्रह” म्हणतो.

4. बीटीएसच्या चाहत्यांनी स्वतःला एआरएमवाय असे संबोधले आहे, आणि सर्व बॉय-बँड भक्तांसारखे, अविश्वसनीयपणे विश्वासू आहेत

एआरएमवाय (“सेना” नव्हे तर स्वत: ला शिक्षित) थंड नावाने इतर कोणत्याही मोठ्या फॅन गटासारखे आहे , परंतु प्रत्येक गोष्ट 11 पर्यंत डायल केली गेली आहे. बीटीएसला आंतरराष्ट्रीय आणि पारंपारिक अपील असल्याने एआरएमवायचा एक भाग असल्याने इतर चाहत्यांसह संवाद साधणे आणि त्यांना समर्थन देणे हे या गटास समर्थन देण्यासारखे आहे. जगभरातील एआरएमवाय सदस्य एका वेगळ्या टाइम झोनमध्ये बीटीएस देखावा पाहण्यासाठी आणि आनंद घेण्यासाठी सर्व तास ऑनलाइन एकत्रित होतील, किंवा विविध बीटीएस बातम्या आणि मुलाखती भाषांतरित करतील जेणेकरून अधिक चाहत्यांचा आनंद घेता येईल. मेमेस, हस्तनिर्मित उत्पादने, फॅन आर्ट आणि फॅन फिक्शन हे जगभरातील एआरएमवाय सदस्यांना देखील जोडतात.
दुर्दैवाने, एआरएमवायच्या आकाराचा असाही अर्थ आहे की बीट्सच्या आजारपणाबद्दल बोलण्याची धमकी देणार्या विषयावरील विषारी नाटक, अस्वस्थ वृत्ती आणि सदस्यांमधील ऑनलाइन गैरवर्तन यासारख्या उच्च क्षमतेची क्षमता आहे. अर्थातच, अशा प्रकारचे वर्तन बीटीएस, के-पॉप किंवा संगीत उद्योगासाठी (हॅलो, सर्व क्रीडा) कधीही कठीण नाही. ते कदाचित एक भव्य, अ-केंद्रीकृत आणि अत्यंत सोशल मीडिया-ज्ञान असलेल्या यादृच्छिकतेसह अधिक लक्षणीय असू शकते.

5. बीटीएसची यशस्वीता इतर मुलांच्या बँडच्या संवेदनांशी तुलनात्मक आहे

पुन्हा, बीटीएसची यश नवीन नाही, परंतु एक लोकप्रिय कार्य आणि जगभरातील चिन्ह असणे यात फरक आहे. 2017 मध्ये त्यांनी जस्टिन बीबर आणि सेलेना गोमेझ यांच्यासारख्या विषयावर टॉप सोशल आर्टिस्ट ऑफ दी इअरसाठी बिलबोड संगीत पुरस्कार जिंकला आणि बीबीएमए बक्षिस मिळविणार्या पहिल्या कोरियन कलाकार बनले .
त्यांचे बीबीएमए चे स्वरूप म्हणजे बाहेर येणारे पक्ष होते आणि तेव्हापासून ते सर्वत्र गेले आहेत ; “एलेन” वर “जेम्स कॉर्डनबरोबर उशीरा शेवटचा शो” आणि जवळजवळ प्रत्येक मोठ्या मनोरंजन मासिकांच्या मुखपृष्ठावर. बिलबोर्ड 100 चार्टवर त्यांचे दोन अल्बम देखील # 1 झाले आहेत: ” लव यूअरल्फ: उत्तर ” आणि ” लव ल्युअर टूअर: टियर ,” 2018 मध्ये दोन्ही.
जेव्हापासून गटातील एकाच वर्षी दोन # 1 अल्बम आहेत – आपण अंदाज केला – 2014 मधील एक दिशानिर्देश. “लव यूअरल्फ: हे” तिचे प्रकाशनानंतर 73 देश आणि प्रांतांमध्ये आयट्यून्सचे सर्वोच्च विक्रीचे अल्बम चार्ट देखील आघाडीवर आहे. .

6. सोशल मीडिया त्यांच्या यशस्वीतेचा एक महत्त्वाचा भाग आहे

बीटीएसमध्ये बर्याच गिननेस वर्ल्ड रेकॉर्ड्स आहेत, ज्यात बहुतेक ट्विटर संलग्नक आणि 24 तासांच्या कालावधीत (संगीत पूर्वी क्रमशः हॅरी स्टिल्स आणि टेलर स्विफ्टचे संबंधित होते) सर्वाधिक संगीत व्हिडिओ दृश्ये समाविष्ट आहेत.
अशा प्रकारचे यश हे दर्शविते की त्यांच्या चाहत्यांसह बीटीएस एकत्रित करणे आणि एकमेकांसह चाहत्यांना सोशल मीडिया किती महत्त्वपूर्ण आहे. बीटीएसचे फक्त एक सदस्य – किम नाम जून – इंग्रजी वेगळ्या प्रकारे बोलतात, तरीही बर्याचजण संभाषणात्मक आहेत, म्हणून चाहत्यांसह कनेक्ट करण्यासाठी सोशल मीडिया हा एक आदर्श स्थान आहे. उल्लेखनीय नाही की, एआरएमवाय सदस्यांमधे एक श्रीमंत आणि आनंददायक मेमे संस्कृती आहे जी इंटरनेटच्या गूढ स्थानिक भाषेत आधीपासूनच तरुण महिला आहेत.
प्रत्येक वेळी बीटीएसमधील मुलांपैकी एक असामान्य, मैत्रीपूर्ण किंवा संबंद्ध काहीतरी करतो, तो जवळजवळ त्वरित मेमे किंवा एक विनोद किंवा विशाल आणि नेहमीच्या-विस्तारित के-पॉप भाषणाचा थोडा भाग बनतो जो अंतर आणि भाषेचा प्रसार करतो.

7. बीटीएसचा प्रभाव संगीतापेक्षा जातो

“बीओन्ड द सीने”, बीटीएसच्या सामाजिक दृष्ट्या संबंधित विषयांवर मानसिक आरोग्य आणि प्रसिद्धीच्या स्वरूपावर लक्ष केंद्रित केल्यामुळे त्यांचे अभिप्रेत इंग्रजी शब्दकोष खरे आहे. यामुळे संगीत उद्योगाच्या बाहेर त्यांचा प्रभाव वाढला आहे.
सप्टेंबर 2018 मध्ये, युनिसेफच्या जागतिक भागीदारी जनरेशन अमर्यादित प्रक्षेपण समारंभात तीन मिनिटांचे भाषण देताना संयुक्त राष्ट्रांना संबोधित करण्यासाठी बीटीएस प्रथम के-पॉप गट बनले . त्यांनी ‘लव्ह माय मायल्फ’ मोहिमेविषयी चर्चा केली, जी युनिसेफच्या सहकार्याने सुरू झाली आणि जागतिक शिक्षणावर आणि युवकांच्या हिंसेला प्रतिबंध करण्यावर भर दिला.
“मला तुमची कथा सांगा, मला तुमची आवाज ऐकायची आहे, आणि मला तुमची खात्री पटवायची आहे,” असे केम नाम जून, उर्फ ​​आरएम यांनी सांगितले . “आपण कोण आहात, आपण कुठून आहात, आपले त्वचेचे रंग, लिंग ओळख: आपण स्वत: बोलता.”

8. के-पॉप उद्योग हा अत्यंत विनियंत्रित मशीन आहे ज्याचे कलाकार सुपरस्टारॉमसाठी हात उचलले जातात आणि प्रशिक्षित केले जातात

प्रामाणिकपणाचे सर्व संदेश बाजूला ठेवून, वास्तविकता म्हणजे के-पॉप कृत्ये सामान्यत: आपल्या पालकांच्या गॅरेजमध्ये गिटारच्या सभोवतालच्या लोकांमध्ये गोंधळ उडविणार्या लोकांसारखे नसतात. गट सामान्यत: मोठ्या कोरियन मनोरंजन कंपन्या एकत्र ठेवतात आणि आशावादी सदस्य त्यांच्या नृत्य आणि गायन कौशल्ये पूर्ण करण्यासाठी बर्याच वर्षांपासून प्रशिक्षित करतात .
ही एक अत्यंत मागणीची, महाग आणि बहुदा अलिप्त प्रक्रिया आहे आणि गटांसाठी ऑडिशन अत्यंत स्पर्धात्मक आहेत. एकदा आशेचा एक मूर्ती बनल्यानंतर, त्यांना सावधगिरीने स्वच्छ आणि गैर-विवादास्पद उपस्थिती राखून ठेवण्याची अपेक्षा केली जाते जेणेकरून काळजीपूर्वक तयार केलेल्या प्रतिमांना कोणतेही धोका कमी होईल. म्हणूनच महत्वाकांक्षी मूर्तींना अतुलनीय संपत्ती, प्रसिद्धी आणि प्रशंसा मिळू शकते, तरीही हे सर्व मोठ्या धोक्यात आणि खडतर किंमतीत येते.

9. सौंदर्यशास्त्र हे के-पॉप गेमचा एक मोठा भाग आहे

आश्चर्यकारक नर्तक आणि सक्षम गायक बनण्याव्यतिरिक्त, के-पॉप कलाकार देखील अखंडपणे आकर्षक असले पाहिजेत. शेवटी, मूर्ती असणे म्हणजे केवळ कुशल कलाकार असणे नव्हे तर सहजपणे विक्रीक्षम लैंगिक प्रतीक असणे देखील आहे. परिपूर्ण त्वचा, स्लिम बॉडीज, आश्चर्यकारक केस आणि अत्याधुनिक फॅशन अर्थ मूर्ती प्रतिरूपासाठी पूर्णपणे महत्त्वाचे आहेत.
हे फक्त शारीरिक आकर्षणच नाही. के-पॉप शैलीच्या, पेस्टेल केशस्टाइलपासून ते रेड कार्पेट फॅशनपर्यंत, आश्चर्यकारक संगीत व्हिडीओ आणि अल्बम कलांमधील प्रत्येक पैलू, समृद्ध आणि सावधानीपूर्वक क्युरेटेड व्हिज्युअल सौंदर्यशास्त्र सादर करते. एका दृष्टीक्षेपात, के-पॉप हे डोळ्यांसारख्या अत्याधुनिक कला आहे, आणि जेव्हा चाहत्यांसाठी हा एक मोठा ड्रॉ असतो, तेव्हा देखील निर्मिती केलेल्या प्रतिमेचे निराशाजनक स्मरणशक्ती देखील असू शकते .

10. बीटीएस इतके लोकप्रिय आहे की त्यांचे संगीत भेद्यता आणि आत्म प्रेमांच्या थीमवर केंद्रित आहे

बर्याच उबर-लोकप्रिय के-पॉप गट आणि कलाकारांनी गेल्या काही वर्षांमध्ये आंतरराष्ट्रीय अपील केले आहे (बिगबॅंग आणि Psy मनात येतील). म्हणूनच बीटीएसने विशेषतः अशा अभूतपूर्व यश पाहिल्या आहेत का?
एक लोकप्रिय सिद्धांत म्हणजे त्यांचे संगीत विशेषतः आत्म-दृष्टीकोन, भावनात्मक, सशक्तीकरण आणि परिपूर्णतेच्या युक्त्यांबद्दल अति-जागरूक असणे आणि बर्याचदा के-पॉप उद्योग चालविणारे अनुरूप असणे होय. त्यांच्या 2014 मधील पहिला एकलपट, “नो मोअर ड्रीम” देखील सुसंगततेचा एक गान होता:
आपण काय स्वप्न पाहिले आहे? आपण आपल्या आरशात कोण पाहता, मला असे म्हणायचे आहे: आपल्या स्वत: च्या मार्गाने जा.
“आयडॉल”, त्यांच्या सर्वात अलीकडील एकल एक व्यक्ती व्यक्तित्व आणि आत्मविश्वास साजरा करते:
मला माहित आहे की मी काय आहे, मला पाहिजे आहे ते मला माहीत आहे, मी कधीही बदलणार नाही … आपण मला स्वत: ला प्रेम करण्यापासून थांबवू शकत नाही.
(बीटीएसच्या आंतरराष्ट्रीय यशाचा करार म्हणून, “आयडॉल” ची आवृत्ती रॅपर निकी मिनाजमधील अतिथी कविता देखील दर्शवते.)

11. आपल्याला बर्याच इंग्रजी-के-पॉप गाणी ऐकू येणार नाहीत

गाणी बोलणे, आपण कदाचित बीटीएस त्यांच्या गाण्यांना इंग्रजीमध्ये गाणे ऐकणार नाही. के-पॉप गाणी मुख्यत: कोरियन भाषेत सादर नसल्यास, मुख्यतः असतात. आपण इंग्रजी भाषेतील शब्द किंवा वाक्यांश ऐकू शकता आणि कधीकधी इंग्रजीमध्ये रॅपिड किंवा बोलेल श्लोक ऐकू शकता, परंतु अंगभूत भाषा अवरोध हा शैलीसाठी एक मानक कार्यप्रणाली आहे. (अर्थातच काही अपवाद आहेत: ब्लॅकपिंकचे प्रचंड प्रकाशन, “किल इन लव,” मध्ये संपूर्ण छंद आहेत आणि इंग्रजीमध्ये बळकट आहेत .)
तरीही, भाषेच्या फरकाने के-पॉपचा उदय आणखी प्रभावशाली बनतो: कोरियाच्या बाहेरील बहुतेक चाहत्यांना भाषेचा फक्त सर्वात मोठा समज आहे, परंतु जेव्हा नवीनतम बीटीएस जाम येतो तेव्हा आनंदितपणे गाणे-गाठून विव्हळतो.

12. के-पॉपची विस्तृत संस्कृती जटिल आणि कधीकधी विषारी असते

बीटीएसच्या यशाने त्यांच्या गैर-अनुरूपता आणि आत्मसन्मानाच्या संदेशांवर प्रचंड प्रमाणात विश्वास ठेवला आहे, तरीही काही लोक समस्याग्रस्त उद्योगात कशाचाही विचार करतात जे त्यांच्या तार्यांच्या गोपनीयतेस आणि वैयक्तिकतेला उद्देशून मर्यादित करते. (सर्व केल्यानंतर, के-पॉप मूर्तींना आजपर्यंत देखील अनुमती नाही, जेणेकरून ते त्यांच्या चाहत्यांसाठी प्राप्त होण्याच्या कल्पनेची कल्पना नष्ट करू शकतील.)
के-पॉपची पूर्णता यावर प्रचंड विश्वास आणि संपूर्णपणे कोरियन संस्कृतीत सामान्य असलेल्या कठोर अपेक्षा आणि सामाजिक निकष प्रतिबिंबित करतात हे देखील व्यापकरित्या आयोजित केलेले अवलोकन आहे. फेब्रुवारी महिन्यात, दक्षिण कोरियाच्या लिंग लिंग समानता आणि कुटुंब मंत्रालयाने दिशानिर्देश जारी केले की समृद्ध, उच्च-निर्मित के-पॉप “लुक “मुळे काही चाहत्यांना सौंदर्याचे स्कायड मानके विकसित होऊ शकतात.
“संगीत शोचे सौंदर्य मानक एक गंभीर समस्या आहे,” असे गिल्डलाइन म्हणाले. “त्यापैकी बहुतेक मूर्ति बॅन्ड सदस्य आहेत परंतु ते वेगवेगळ्या प्रकारचे (समाजाचे) प्रतिनिधित्व करीत नाहीत.”
के-पॉप चाहत्यांकडून बहिष्कृत झाल्यानंतर काही दिवसांनी दिशा-निर्देश काढण्यात आले होते, ज्याने मार्गदर्शक तत्त्वांचे सेन्सरशिपशी तुलना केले.
अपेक्षांचे हे जटिल स्टू काहीवेळा विषारी बनू शकते आणि के-पॉप जगाला सध्या त्याच्या काही मोठ्या तार्यांच्या आसपासच्या घोटाळ्यामुळे चालू घोटाळ्याचा धोका आहे . एक लांब कथा थोडक्यात तयार करण्यासाठी, काही पुरुष के-पॉप मूर्तियांमध्ये फूट पाडण्यात आले आहे आणि काही जणांना डिजिटल सेक्स स्कॅण्डलच्या संबंधात अटक केली गेली आहे. चार के-पॉप मूर्तींनी ग्रुप टेक्स्टमध्ये भाग घेण्यास कबूल केले आहे जिथे पुरुषांनी अवैधरित्या स्त्रियांच्या व्हिडीओ व्हिडीओ शेअर केल्या आहेत. बिगबांग येथील लोकप्रिय गट असलेल्या सेंगरीची चौकशी केली जात आहे. एक लोकप्रिय कोरीयन नाईट क्लबमध्ये त्याच्या संबंधाने तपासणी केली जात आहे. पोलिसांनी कर्मचाऱ्यांनी व्हीआयपी अभ्यागतांना वेश्या दिल्या.
काही लोकांसाठी, हा घोटाळा – ज्यामध्ये बीटीएसचा समावेश नाही – के-पॉपच्या परिपूर्णतेच्या विनीकरणाखाली जो त्रास होऊ शकतो आणि कोरियामधील विषारी मर्दपणाची मोठ्या संस्कृतीशी बोलतो, ज्यामुळे सतत टीका होत आहे.
जगभरातील के-पॉप वाढत्या गोंधळात टाकणारा हा घोटाळा? सशक्तीकरण आणि सामाजिक जबाबदारीची बीटीएसची वचनबद्धता त्यांना अशा अपमानास्पद वागणूक देत आहे का? कोणालाही ठाऊक नाही, परंतु बीटीएसच्या जागतिक यशाची खात्री काय आहे ते कमी होत नाही.