टीसीएसने अधिग्रहणांसाठी 'भुकेले' म्हटले आहे, डोळे वाढते – त्वरीत वाढ – Boisar Marathi News

टीसीएसने अधिग्रहणांसाठी 'भुकेले' म्हटले आहे, डोळे वाढते – त्वरीत वाढ

नवी दिल्ली: भारतातील सर्वात मोठी आयटी सर्व्हिसेस फर्म टाटा कन्सल्टन्सी सर्व्हिसेस (टीसीएस) अधिग्रहणांसाठी “भुकेले” आहे आणि बौद्धिक संपत्ती आणू शकणारी मालमत्ता आणि विकासाला वेग वाढविण्यासाठी बाजारपेठ वाढविण्याच्या मालमत्तांसाठी शोध घेत आहे.

पीटीआयशी बोलताना बोलताना मुख्य कार्यकारी अधिकारी एन गणपती सुब्रमण्यम म्हणाले की टीसीएसने दोन कंपन्या – डब्ल्यू 12 आणि ब्रिजपॉईंट ग्रुप – दोन वर्षांपूर्वी विकत घेतले होते आणि दोन्हीपैकी मुंबईच्या फर्म बरोबर चांगली कामगिरी केली गेली आहे.

“आम्ही अधिग्रहणांसाठी खुले आणि भुकेले राहिलो आहोत. कंपन्यांच्या मिळविण्यामध्ये आणि त्यांच्या एकत्रित करण्याच्या बाबतीत आम्ही सर्वोत्कृष्ट ट्रॅक रेकॉर्ड्सपैकी एक आहोत … दृष्टीकोन स्पष्टपणे आहे की आम्ही बाजारपेठेत आहोत जे योग्य मालमत्तेची वाट पाहत आहे जे निश्चित करेल आयपी (बौद्धिक संपत्ती), बाजार पोहोच किंवा क्लाएंट ऍडिशन्सची रक्कम, “असे ते म्हणाले.

2013 मध्ये 75 दशलक्ष युरो (सुमारे ₹ 533 कोटी) फ्रेंच सॅप सेवा प्रदाता प्राप्त Alti एसए विकत घेतले होते जे टीसीएस, सेंद्रीय वाढ केंद्रित केले आहे त्याच्या जागतिक आणि देशांतर्गत शत्रू नसतात एक संपादन हॉकीचे अगदी म्हणून.

इन्फोसिसने गेल्या वर्षी 75 दशलक्ष डॉलर्सची ग्राहक माहिती एजन्सी वोंगडॉडी विकत घेतली. डिप्लिट आणि कूपर सारख्या डिजिटल स्पेसमध्ये विप्रोच्या गुंतवणूकीचा समावेश आहे.

गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये टीसीएसने डब्ल्यू 12 स्टुडिओजची (अनिसक्षित रकमेसाठी) अधिग्रहण करण्याची घोषणा केली होती. लंडनमध्ये आधारीत डिजिटल डिझाइन स्टुडिओ, डिजिटल आणि सर्जनशील डिझाइन क्षमतेंना मजबूत करण्यासाठी टीसीएसच्या प्रयत्नांचा भाग म्हणून डब्ल्यू 12 हा अधिग्रहण होता.

त्याच महिन्यात, टीसीएसने ब्रिजपॉईंट ग्रुप, एलएलसी, एक यूएस व्यवस्थापन सल्लागार फर्म (अनिर्धारित समस्यांसाठी) मिळवला.

बाजारपेठेतील संधींबद्दल विचारले असता सुब्रमण्यम म्हणाले की, पर्याय आहेत खासकरून स्टार्टअपमध्ये.

“काही स्टार्टअप चांगली कामगिरी करीत आहेत, ब्लॉकचैन ही अशी जागा आहे जिथे बर्याच कंपन्या येतात. भविष्यातील आर्थिक सेवा, भविष्यातील रोख, भविष्यातील देयके यासारख्या बर्याचजणांवर काम करीत आहेत … म्हणून आम्ही बर्याचदा लक्षपूर्वक पहात आहोत त्यापैकी काही तंत्रज्ञान आणि स्टार्टअप कंपन्या, त्यांचे व्यावसायिक मॉडेल कसे उदयास येत आहेत, “तो म्हणाला.

सुब्रमण्यम म्हणाले की टीसीएसला योग्य फ्रेमवर्क मिळाल्यास ऑफर करण्यासाठी “संकोच होणार नाही”.

“ते मूल्य आणि टीसीएसचे एकत्रित मूल्य या दोन्हीच्या संदर्भात अर्थ लावणे आवश्यक आहे आणि आम्ही ज्या मालमत्तेची कमाई करतो ती खरोखरच चांगली असू शकते,” असेही त्यांनी सांगितले.

38,010 कोटी रुपये करण्यात मार्च मध्ये 8,162 कोटी आणि 18.5% वाढ येथे नफा कमावला 17.7% वाढ झाली जे 2019 तिमाहीत महसूल मुंबई कंपनीने, या आर्थिक वर्षात वाढ बद्दल आशावादी राहतील सुरू.

टीसीएसचे सीईओ राजेश गोपीनाथन यांनी शुक्रवारी यावर्षी “परिपूर्ण वर्ष चित्र” म्हणून वर्णन केले आणि सांगितले की, मोठ्या प्रमाणावर अनिश्चितता असूनही मजबूत पलीकडे जाणे (FY 1 9 पासून कंपनीने नवीन आर्थिक वर्षासाठी कंपनीस चांगले स्थान दिले आहे.