जेट एअरवेजच्या पायलट युनियनने स्ट्राइक प्लॅनची ​​हकालपट्टी केली आहे, असे एअरलाइनला आणखी एक संधी देऊ इच्छित आहे – लाइव्हमिंट – Boisar Marathi News

जेट एअरवेजच्या पायलट युनियनने स्ट्राइक प्लॅनची ​​हकालपट्टी केली आहे, असे एअरलाइनला आणखी एक संधी देऊ इच्छित आहे – लाइव्हमिंट

मुंबई: नॅशनल एविएटर्स गिल्ड (एनएजी), जे जेट एअरवेजच्या पायलट्सच्या तीन-चौथ्या क्रमांकाचे प्रतिनिधीत्व करीत आहेत, रविवारी संध्याकाळी आपल्या सदस्यांना मध्यरात्री उडी मारण्यास सांगण्यात आले. व्यवस्थापनाने पगाराच्या देयकास पैसे देण्यास नकार दिल्यानंतर निर्णय घेण्याचे तास संपण्यापूर्वी नंतर

लिखित निवेदनानुसार, एनएजीने आपल्या सदस्यांना सांगितले की, उडता येण्याचा निर्णय त्या काळासाठी स्थगित झाला आहे .

“आमच्या लक्षात आले आहे की उद्या सकाळी सकाळी विमान व्यवस्थापन आणि एसबीआय (स्टेट बँक ऑफ इंडिया) सोबत नियोजित एक महत्त्वाची बैठक आहे. बैठकीच्या प्रकाशनात, सदस्यांना त्यांच्या टीम नेत्यांद्वारे विनंती केली गेली आहे की नो नो पे नो कॉर्कला एअरलाइनला जगण्याची संधी देण्यास विलंब करण्यात येईल.

तथापि, पायलटांना सोमवारी सकाळी कंपनीच्या मुख्यालयात एनएजी उपस्थित राहण्यास सांगितले गेले. “स्थान व उपलब्धता सदस्यांच्या उपलब्धतेनुसार ओपन हाऊस लवकरच येईल. आम्ही आमच्या सदस्यांना मोठ्या प्रमाणात उपस्थित राहण्यास उद्युक्त करतो, “असेही ते म्हणाले.

शनिवारी, एअरलाइनने सहा ते सात विमानांचा वापर करून फक्त 40 स्थानिक उड्डाणे चालविल्या. 15 एप्रिल पर्यंत आंतरराष्ट्रीय ऑपरेशन्स निलंबित केले गेले आहेत.

मागील आठवड्यात जेट एअरलाइन्सने गेल्या तीन महिन्यांतील पगाराची परतफेड 14 एप्रिलपर्यंत भरली नसल्यास रोख रचलेल्या एअरलाइनच्या व्यवस्थापनाविरुद्ध कायदेशीर कारवाईची धमकी दिली होती. मार्च महिन्यापासून दिले गेलेले इतर कर्मचारी शुक्रवारी म्हणाले की वेतन फेडण्यासाठी एअरलाइनच्या व्यवस्थापनाविरूद्ध प्रथम माहिती अहवाल (एफआयआर) दाखल केला जाईल.

सुमारे 1,100 विमानांचे 1,500 पायलट एनएजी सदस्य आहेत. “एनएजीचे सदस्य नसलेल्या एअरलाइनमध्ये अनेक पायलट आहेत. दुसर्या नॅगच्या सदस्याने सांगितले की, ते पुढे उडी मारण्याची अपेक्षा आहे.

जेट एअरवेजने जानेवारीपासून पायलट, अभियंते आणि सामान्य व्यवस्थापकांसह त्याच्या कर्मचार्यांचा एक विभागापर्यंत वेतन परत घेतले आहे. याव्यतिरिक्त, त्याने आपल्या सर्व कर्मचार्यांना मार्च वेतन थांबविले आहे, कारण ते आर्थिक संकटांचा सामना करीत आहेत. एअरलाइन्सने बँकांना व्याज देयके, आणि इंधन पुरवठादार, तेल विपणन कंपन्या (ओएमसी) आणि विमानातील कमतरता यांचे देयदे देखील मागे टाकले आहेत.

गेल्या आठवड्यात इंडियन ऑइल कॉर्प लिमिटेड (आयओसीएल) ने पुरवठा पुन्हा सुरू करण्यापूर्वी जेट एअरवेजला इंधन पुरवण्यास दोनदा बंद केले होते.

जेटच्या परिस्थितीनुसार, आयओसीएल, भारत पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन लिमिटेड आणि हिंदुस्तान पेट्रोलियम कॉर्प लिमिटेड यांनी मागणीत 20-30 टक्क्यांची घट नोंदवली आहे. बीपीसीएलच्या एका अधिकार्याने सांगितले की कंपनीने आधीच जेट एअरवेजच्या बँक गॅरंटीची मागणी केली आहे.

एसबीआयच्या नेतृत्वाखालील कर्जदारांनी मार्चच्या अखेरीस जेट एअरवेजवर नियंत्रण ठेवले आणि या लिलावाची शक्यता या तिमाहीत पूर्ण होण्याची शक्यता आहे.

खासगी इक्विटी कंपन्या टीपीजी कॅपिटल आणि इंडिगो पार्टनर्स, नॅशनल इन्व्हेस्टमेंट अँड इंफ्रास्ट्रक्चर फंड लिमिटेड (एनआयआयएफ), इतिहाद एयरवेज पीजेएससी आणि संस्थापक नरेश गोयल यांच्याकडून कर्जदारांनी केलेल्या प्रयत्नांमुळे आतापर्यंतचे व्याज पाहिले गेले आहे. जेट एअरवेजने भयानक अडथळ्यांसह नवीन गुंतवणूकदाराद्वारे ताजे निधीची भरपाई संभाव्य दिवाळखोरी टाळण्यासाठी महत्वपूर्ण ठरली आहे.