चंद्रबाबू नायडू यांची पार्टी मतदान निकालांना उत्तर देताना ईव्हीएम चोरीवर आरोपी – एनडीटीव्ही न्यूज – Boisar Marathi News

चंद्रबाबू नायडू यांची पार्टी मतदान निकालांना उत्तर देताना ईव्हीएम चोरीवर आरोपी – एनडीटीव्ही न्यूज

सरकारच्या सूचनांवर काम करणार्या चंद्रबाबू नायडू यांनी निवडणूक मंडळावर आरोप केला.

नवी दिल्ली:

आंध्रप्रदेशच्या मुख्यमंत्री यांनी काल दिल्लीतील दोषपूर्ण मतदान यंत्रांवर निषेध केल्यानंतर एन. चंद्रबाबू नायडू यांच्या पक्षा आणि निवडणूक आयोग यांच्यातील शब्दांची लढाई चालू राहिली. निवडणुकीच्या निकालांनंतर मतदानाच्या यंत्रणेची चोरी करणार्या व्यक्तीला निवडणुकीच्या मुख्यमंत्र्यांना भेटण्यासाठी श्री. नायडू यांच्या प्रतिनिधीमंडळात मतदान झाले होते. पक्षाने मतदान केंद्रावर हल्ला केला आणि “परिस्थितीला तोंड देणे टाळण्याचा” प्रयत्न केला. मतदानाच्या यंत्रणेच्या मुद्द्यांवर चर्चा करण्यासाठी विरोधी नेत्यांच्या आजच्या बैठकीच्या अगोदर ही निंदा आली आहे.

निवडणूक आयोगाने आपल्या पत्रिकेत, नायडू यांच्या तेलगू देशम पार्टीला विचारले की 2010 मध्ये चोरीच्या गुन्हेगारी प्रकरणाचा सामना करणार्या पुरुषाला त्याच्या संघाचे कार्यालय होते. पत्रात असे म्हटले आहे की, हरी प्रसाद वेमरुरा या व्यक्तीस आयोगाच्या तांत्रिक कार्यसंघाकडून तपशीलवार माहिती दिली जाईल.

“ईव्हीएम आणि त्यांच्या कार्यप्रणालीच्या विषयावर चर्चा झाल्यानंतर, प्रतिनिधींपैकी एकाने ईव्हीएमच्या कामकाजाविषयी अनेक तांत्रिक बाबी वारंवार मांडल्या आणि सांगितले की त्याच्याकडे क्षेत्रातील आवश्यक तांत्रिक कौशल्य आहे … तथापि, जेव्हा हा तांत्रिक व्यक्ती आला 2010 मध्ये ईव्हीएम मशीन चोरी केल्याबद्दल एफआयआर दाखल केल्याबद्दल हरिप्रसाद हे फौजदारी खटल्यात गुंतलेले असल्याचे त्याने सांगितले होते. मुंबईत एफआयआर दाखल करण्यात आला होता, असे निवडणूक आयोगाने आपल्या पत्रकात म्हटले आहे.

टीडीपीने आपल्या उत्तरात म्हटले आहे की, गेल्या नऊ वर्षात हरि प्रसाद वमुरु यांच्याविरूद्ध आरोपपत्र दाखल केले गेले नाही आणि त्यांनी नऊ वर्षापूर्वी यूएस-आधारित इलेक्ट्रॉनिक फ्रंटियर फाउंडेशन पायोनियर पुरस्काराने सन्मानित करणारे पहिले भारतीय असल्याचा दावा केला.

j02i8c0g

2010 मध्ये ईव्हीएम मशीनची चोरी केल्याबद्दल हरी प्रसाद हे गुन्हेगारी प्रकरणात गुंतलेले होते.

पक्ष निवडणूक आयोगाकडे परत आला आणि म्हणाला, “… या विषयावर लक्ष केंद्रित करण्याऐवजी आयोगाला परिस्थिती टाळण्याचा प्रयत्न करीत आहे.” टीडीपीने म्हटले आहे की, “आमच्या वतीने श्री हरि प्रसाद वेमरुरा यांनी उठावलेल्या समस्यांना समजून घ्या, स्पष्ट करा आणि त्यांचे निराकरण करा.”

पक्षाने म्हटले आहे की त्यांनी भारतीय मतदान यंत्रांच्या कमकुवततेवर संशोधन पेपर सह-प्रकाशित केले आहे. त्याला पाठिंबा देण्यासाठी टीडीपीने दावा केला होता की माजी निवडणूक आयोगाचे प्रमुख एस.वाय. कुरेशी आणि व्ही. एस. संपथ यांनी त्यांच्या कल्पनांचे स्वागत केले आहे, जे व्हीव्हीपीएटी किंवा मतपत्र पेपर ट्रेल स्लिप्सचे डिझाइन बनवते.

श्री. नायडू यांनी आरोप केला की त्यांच्या राज्यात 30 ते 40 टक्के मतदान यंत्रे राष्ट्रीय निवडणूक पहिल्या दिवशी गुरुवारी योग्यरित्या कार्य करीत नाहीत . त्यांनी सुमारे 150 मतदानांमध्ये पुन्हा मतदान करण्याची मागणी केली आहे आणि निवडणूक निर्देशकास सरकारच्या निर्देशांवर काम करण्याचा आरोप केला आहे.

गुरुवारी गुरुवारी देशाच्या विविध भागातून मतदानाच्या यादीतील हटविलेल्या किंवा गहाळ झालेल्या नावे असल्याची नोंद करण्यात आली. दिल्लीच्या मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांनी “अभूतपूर्व प्रमाणात” मते हटविली आहेत असा आरोप केला होता.

आज दुपारी, श्री. नायडू, अरविंद केजरीवाल, कॉंग्रेसचे कपिल सिब्बल आणि अभिषेक मनु सिंघवी, तृणमूलचे नादिमुल हक, डाव्या आणि समाजवादी पक्षाचे प्रतिनिधी, मतदान यंत्रे आणि पारदर्शकता या विषयावर चर्चा करण्यासाठी राजधानीत भेटतील. मतदान प्रक्रियेत.

आंध्र प्रदेशातील सर्व 25 संसदीय जागा आणि 11 एप्रिल रोजी 175 विधानसभा जागांसाठी मतदान झाले. 23 मे रोजी निकाल जाहीर होईल.

लोकसभा निवडणुका 201 9 साठी ndtv.com/elections वर नवीनतम निवडणूक बातम्या , थेट अद्यतने आणि निवडणूक वेळापत्रक मिळवा. 201 9 च्या भारतीय सार्वत्रिक निवडणुकांसाठी आम्हाला 543 संसदीय जागांपैकी प्रत्येकाकडून अद्यतनांसाठी फेसबुकवर आवडतं किंवा Twitter आणि Instagram वर आमचे अनुसरण करा.