ताशकंद फाइल्सची समीक्षाः विवेक अग्निहोत्रीची फिल्म थकाऊ आणि शास्त्रीच्या रहस्यमय मृत्यूचे ओटीटी रीप्ले – पिनकीला – Boisar Marathi News

ताशकंद फाइल्सची समीक्षाः विवेक अग्निहोत्रीची फिल्म थकाऊ आणि शास्त्रीच्या रहस्यमय मृत्यूचे ओटीटी रीप्ले – पिनकीला

चित्रपट नाव: ताशकंद फायली

दिग्दर्शक विवेक अग्निहोत्री

कास्टः श्वेता प्रसाद बसु, नसीरुद्दीन शाह, पल्लवी जोशी, पंकज त्रिपाठी, मिथुन चक्रवर्ती आणि विनय पाठक

रेटिंगः 1.5 / 5

“कोण जमिनीवर (meethi) पासून देखिल कोणीही दाटणे केले आहे,” पुनरुच्चार विवेक अग्निहोत्री चित्रपट दोन तास लांब चित्रपट प्रती शीर्षक मध्ये ताश्कंद फायली अनेक वेळा. अग्निहोत्री आणि पल्लवी जोशी यांनी तयार केलेला चित्रपट अनिवार्यपणे भारताच्या दुसऱ्या पंतप्रधान लाल बहादुर शास्त्री यांच्या रहस्यमय मृत्यूच्या मागे “सत्य” शोधतो, ज्याने 1 9 65 च्या भारत-पाक युद्धाचे निराकरण करण्यासाठी पाकिस्तानशी ताश्कंद संधिवर भारताने हस्ताक्षर केल्यानंतर काही तासांचे निधन केले. .

राघिनी फुले (श्वेता प्रसाद बसू) च्या प्रिझमद्वारे चित्रपट अनेक प्रमुख सिद्धांतांत, गोपनीय खात्यांमध्ये आणि भूतकाळातील पत्रकार आणि राजकारणींचे संग्रहीत व्हिडिओ मुलाखतींवर आधारित अनेक वृत्तांत टाकण्याचा प्रयत्न करते. शास्त्रीचे कौटुंबिक सदस्य आणि त्यांचे कथानक हे पटकथादेखील एक भाग होते जे शेवटी अत्यंत वाईट होत गेले आणि त्यामुळे त्यांना एक थकवा निर्माण झाला. राजकीय पक्षांकडून एखाद्या पक्षाला मतदानासाठी राजकीय अजेंडाद्वारे चालविल्या जाणार्या चित्रपटाच्या काळातील चित्रपटाकडे दुर्लक्ष केल्यास आणि सामाजिक मिडियावर शास्त्रीच्या मृत्यूनंतर जे काही उपलब्ध आहे त्यापेक्षा अग्निशामक अधिक काही स्थापित करण्यास किंवा प्रदान करण्यास अपयशी ठरतो.

चित्रपटातील नाट्यमय हाच हा एक मोठा भाग आहे, तर पार्श्वभूमी संगीत काही अश्रू उधळण्यासारखे आहे, फक्त आपले डोळे हताश होतात. जेव्हा आपण दुसर्या सहामाहीत चित्रपट घेण्याची अपेक्षा करता तेव्हा ओटीटी अभिव्यक्ती आणि काल्पनिकरण आपल्याला राष्ट्रवादापेक्षा अधिक उत्साही बनवते. जरी चित्रपट “राष्ट्रवाद” वर उभे राहते आणि “राष्ट्रद्रोही” म्हटले जात असले, तरी ते ज्या संदर्भात दाखवले गेले होते ते अत्यंत प्रतिकूल वाटते. शास्त्रीची महानता सिद्ध करणे ही संपूर्ण योजना आहे, ज्याबद्दल आम्हाला शंका नाही, भारतीय राष्ट्रीय काँग्रेसची अपकीर्ती करीत असताना अप्रत्यक्षपणे संपूर्ण षड्यंत्राचा आरोप केल्याचा आरोपदेखील दुर्लक्ष केला जातो.

नसीरुद्दीन शाह, पल्लवी जोशी, पंकज त्रिपाठी, मिथुन चक्रवर्ती आणि विनय पाठक यांच्यासारख्या अभिनेत्यांना महत्त्वपूर्ण भूमिका असूनही, ते संधीचा कचरा असल्याचे दिसते. तर श्याम त्रिपाठी भ्रष्ट राजकारणी म्हणून ठोस आहे मिथुन म्हणून रागिणी म्हणून बसू, खूप मला बिट मध्ये हाजी हाजी करणे बनवण्यासाठी भागात नाट्यमय आहे. पंकज त्रिपाठी त्यांच्या भूमिकेत चमकत आहेत आणि भारतीय सिनेमासाठी तो एक मणि आणि कादंबरी का आहे हे सिद्ध करतो. नसीरुद्दीनची प्रतिभा हिटमध्ये मोडली आहे आणि मिसळलेली दिसत नाही.

शास्त्रीच्या मृत्यूनंतर या चित्रपटाला अपायकारक भूमिका असल्याचा विश्वास आहे, परंतु आपण पुन्हा एकदा अग्निहोत्री चित्रपटांद्वारे पुन्हा उघडण्याची इच्छा नसलेली इतिहास अध्याय नाही! स्वत: साठी एक संग्रह आणि संशोधन चांगले भेट द्या!

# झकासशः भारताचा पहिला लाइव्ह # बॉलीवूड गेम शो, प्रत्येक सोमवार व गुरुवार रात्री 6.00 वाजता आणि प्रति भाग ₹ 50,000 * पर्यंत पैसे मिळवा – https://www.facebook.com/jhacaaash/