maruti ertiga 1.5l diesel vdi-3

मारुती सुझुकी एर्टिगाला सर्व 1.5-लीटर डीडीआयएस 225 डिझेल इंजिन विकसीत केले जाईल जे 95 पीएस आणि 225 एनएम विकसित होणार आहे; तो सहा-स्पीड एमटीशी जोडला जाईल

मारुती सुझुकी इंडिया लिमिटेड (एमएसआयएल) ने नुकत्याच सिएझच्या श्रेणीत नवीन विकसित 1.5-लीटर डीडीआयएस 225 डिझेल इंजिनची ओळख पटविली. पॉवरट्रेन त्यानंतर इतर मॉडेलमध्ये प्रवेश करेल आणि इर्तिगा त्यापैकी एक असेल. देशातील सर्वात मोठ्या ऑटोमेकरने नोव्हेंबर 2018 मध्ये नवीन पिढी इरिटिगा सुरू केली आणि त्यास स्थानिक ग्राहकांमध्ये प्रचंड प्रतिसाद मिळाला.

उदाहरणार्थ, मारुती सुझुकीने गेल्या महिन्यात एर्टिगाच्या सुमारे 9, 000 युनिट्स विकल्या होत्या. एक महिन्यामध्ये लोक हॉलरसाठी सर्वाधिक रेकॉर्ड केले गेले. दुसरी पिढी एरिगा येथे 1.5-लीटर चार-सिलेंडर के15 बी पेट्रोल मोटरची सुविधा आहे, एसएचव्हीएस तंत्रज्ञानासह आणि ती 104.7 पीएस आणि 138 एनएम विकसित करते.

हे पाच-स्पीड मॅन्युअल ट्रान्समिशन किंवा चार-स्पीड टॉर्क कन्व्हर्टर स्वयंचलितपणे जुळवले जाते. ऑगस्ट 1 9 8 9 मध्ये लॉन्च केलेल्या सिएझमध्ये सर्वप्रथम ही इंजिन सुरू करण्यात आली. एमपीव्ही दीर्घ काळातील व्हॉल्यूम स्पेसमध्ये सर्वोत्तम विक्री करणारे एमपीव्ही आहे आणि हे हल्के वजन असलेल्या पाचव्या पिढीचे हृदय रचना आर्किटेक्चर बनलेले आहे जे अनेक नवीनतम मॉडेलचा आधार घेते.

मारुती र्टiga 1.5 एल डीझल व्हीडीआय -2

आधीच्या अहवालात असे सूचित केले होते की मारुती सुझुकीने जानेवारी 2020 पासून बीएसव्ही इंजिन्सची सुरुवात एप्रिलच्या अंतिम मुदतीपासून पुढे सुरू केली होती, परंतु अलिकडच्या अंदाजानुसार ही प्रक्रिया जूनच्या सुरुवातीपासून सुरू होणार आहे. नुकतेच गुप्त चित्रांच्या सेटमध्ये, मारुतीने 1.5 लीटर डीझल इंजिनसह एर्टिगाच्या मध्य स्वरुपात चाचणी केली असल्याचे आम्हाला शंका आहे.

ते लांबीच्या 1.3-लीटर चार-सिलेंडर डीझल इंजिनची जागा घेईल परंतु यात ड्यूल-बॅटरी एसएचव्हीएस तंत्रज्ञान नसेल. सर्व नवीन 1.5 लीटर डीडीआयएस 225 9 5 पीएस आणि 225 एनएमची जास्तीत जास्त पॉवर आउटपुट बाहेर काढली जाईल आणि सहा-स्पीड मॅन्युअल ट्रांसमिशनशी जोडली जाईल.

मारुती र्टiga 1.5 एल डीझल व्हीडीआय -1

यांत्रिक मशीन्स कमी करण्यासाठी कदाचित दुहेरी वस्तुमान फ्लाईव्हील सेटअप असेल ज्यामुळे एनएचव्ही पातळी कमी होण्यास मदत होईल. सहा-सीटर नेक्सा बंधनकारक आवृत्ती देखील कार्यांमध्ये दिसते तेव्हा एरिगा बरोबर इतर कोणत्याही यांत्रिक किंवा कॉस्मेटिक बदलांची आम्ही अपेक्षा करत नाही.