ट्रम्पच्या टॅक्स रिटर्न्सचा प्रभार मन्चिनने घेतला – Boisar Marathi News

ट्रम्पच्या टॅक्स रिटर्न्सचा प्रभार मन्चिनने घेतला

(सीएनएन) या आठवड्यात वॉशिंग्टनमध्ये $ 64,000 प्रश्न राष्ट्रपती डोनाल्ड ट्रम्पच्या कर परतावा पाहणार आहेत की नाही हेच नव्हे – तेच अभूतपूर्व निर्णय कोणी घ्यावे.

ट्रेझरी सचिव स्टीव्हन मूनचिन यांनी बुधवारी संध्याकाळी हाऊस वेसेस आणि अर्थ चेअरमन रिचर्ड नील यांना लिहिले की त्यांनी न्यायालयीन विभागाशी सल्लामसलत करून ट्रम्पच्या आर्थिक नोंदींसाठी डेमोक्रॅटच्या विनंतीचे पर्यवेक्षण केले आहे.
पण डेमोक्रॅट वादविवाद करीत आहेत की अधिकार पूर्णपणे इतर कोणाबरोबर आहे: चार्ल्स रीटिग, आयआरएसचे कमिशनर.
त्यांनी असे म्हटले की ट्रेझरीने आधीपासून कर-लिखित समित्यांच्या प्रमुखांनी आयआरएस कमिशनरकडे काँग्रेसच्या मागण्यांचे पालन करण्याची जबाबदारी दिली. त्यांनी असेही तर्क केले की कोणत्याही बदलास कॉंग्रेसला अधिसूचना आवश्यक असेल, जे घडले नाही.
“नील यांच्या विनंतीस प्रतिसाद देण्यासाठी हे आपले काम आणि आपले काम आहे,” ओरेगॉन सेन यांनी सीनेट फायनान्स कमिटीच्या शीर्ष डेमोक्रॅट रॉन विडेन यांनी बुधवारी सुनावणीत रीटिगला सांगितले.
“या विनंत्या ट्रेझरी सेक्रेटरीचे डेस्क ओलांडत नाहीत,” विडेन पुढे म्हणाले.
रीटिगने असे उत्तर दिले की आयआरएस ट्रेझरी विभागाचा ब्यूरो आहे आणि त्याचा बॉस मन्नचिन आहे.
“जेव्हा तुम्ही म्हणता की, ‘आम्ही एकटा आहोत’, आम्ही ट्रेझरीचे काम करतो. आमचे ट्रेझरीचे पर्यवेक्षण होते,” असे रीटिग म्हणाले.
मॅस्कॅच्युसेट्स डेमोक्रॅटने अप्रत्यक्ष कर कायद्याच्या अंतर्गत परताव्याची विनंती केली होती. नील यांनी बुधवारी दिलेल्या एका निवेदनात म्हटले आहे की ते कागदपत्रांच्या स्थितीबद्दल मांचिनपेक्षा ऐवजी “कमिशनर” ला प्रतिसाद देतील.
“आयआरएसने 10 एप्रिलच्या कालावधीत माझ्या विनंतीचे पालन करण्यास परवानगी न देण्याचा निर्णय घेतला आहे. मी सल्लामसलत करून सल्लामसलत करू आणि आगामी काळात आयुक्तांना योग्य प्रतिसाद निश्चित करू,” असे नील म्हणाले.
ट्रम्पने आपले रिटर्न्स सोडण्यास नकार दिला, प्रथम उमेदवार म्हणून आणि आता अध्यक्ष म्हणून, ब्रेकिंग इशारा वॉटरगेटकडे परत जात आहे. बुधवारी त्याने पुन्हा एकदा जाहीर केले की त्याच्याकडे परतावा जाहीर करण्याच्या त्याच्या योजना नाहीत आणि तो ऑडिट अंतर्गत आहे .
“मी ते करणार नाही,” असे व्हाइट हाउसच्या बाहेर पत्रकारांना सांगितले.
डेमोक्रॅट्स म्हणतात की अध्यक्षांनी त्यांचे वैयक्तिक आर्थिक हित तसेच त्यांच्या कौटुंबिक व्यवसायाशी संबंधित ट्रम्प ऑर्गनायझेशन, ज्यात त्याने आपला हिस्सा राखला आहे, उघड करणे आवश्यक आहे, जरी त्यांचे मोठे दोन पुत्र आता दररोज धावत असले तरी – येथून दुसर्या निर्गमन उदाहरण
दोन्ही चेंबर्समधील विधिमंत्र्यांनी मंगळवारी व बुधवारी दोन दिवसांच्या सुनावणीस पुन्हा वेटींग आणि मूनचिन यांच्याकडून आश्वासने मागितली की व्हाईट हाऊसच्या राजकीय दबावांवर त्यांनी गुन्हा केला नाही आणि कायद्यान्वये काँग्रेसच्या विनंतीचे पालन करण्यास नकार दिला.
ऍटर्नी जनरल विलियम बॅर यांनी म्यूलर अहवालाच्या हाताळणीच्या पार्श्वभूमीवर राजकीय हस्तक्षेपांच्या आशेने पुन्हा नूतनीकरण केले आहे, ज्याने विशेष वकीलांच्या निष्कर्षांचे स्वतःचे सारांश सोडले तसेच होमलँड सिक्योरिटी सेक्रेटरी कर्स्टेन निल्सन यांना बहिष्कार दिला ज्याने ट्रम्पला बाहेर काढले सशस्त्र सीमा अंमलबजावणीसाठी असलेल्या त्यांच्या मागण्यांच्या प्रतिक्रियेवर गेल्या आठवड्यात आपल्या मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत.
गेल्या महिन्यात झालेल्या सुनावणीत म्चुचिन यांनी आयआरएस कमिशनरकडे येणा-या रिटर्न्सचे निर्णय घेणार असल्याचे बुधवारी पत्रकारांशी बोलताना सांगितले. ते “नियमितपणे” रीटिगशी बोलतात आणि ते म्हणाले, “आयआरएसचे पर्यवेक्षण करणे ही माझी नोकरी आहे.”
सीएनएनने जेव्हा नीलच्या विनंतीबद्दल अलीकडच्या काळात रीटिगशी बोलले तेव्हा विचारले असता ते म्हणाले: “आम्ही एकत्रित केलेल्या विशिष्ट संभाषणांवर मी टिप्पणी करणार नाही.”
मंगळवारी बॅक-टू-बॅक हाऊस सुनावणीत, मूनचिन यांनी वारंवार “कायदा पाळणे” करणार्या आमदारांना सांगितले.
हाऊस फायनान्शिअल सर्व्हिसेस कमिटीचे अध्यक्ष, कॅलिफोर्निया डेमोक्रॅट मॅक्सिन वाटर्स यांनी कमांडर-इन-चीफच्या वैयक्तिक कर परतावा हाताळताना ट्रम्पने त्याला गोळीबार केल्याबद्दल काळजी वाटत असल्यास मन्चिन पॉइंट रिक्त केले.
“मी सर्वत्र गोळीबार करण्यापासून घाबरत नाही,” मूनचिनने उत्तर दिले.
मॅनचिन आणि मंगळवारी रीटिग यांनी बुधवारी व्हाईट हाऊसमधील राष्ट्राध्यक्षांच्या कर रिटर्न्सविषयी किंवा परतावा सोडण्याची परवानगी मिळविण्याबाबत कोणाशीही संवाद साधला नाही.
परंतु, ट्रम्पच्या फायनान्स चीफने आवश्यक असल्यास, या विषयावर न्याय विभागाशी सल्लामसलत करून सूचित केले पाहिजे.
“आम्ही हे सुनिश्चित करणे आवश्यक आहे की आयआरएस आणि वैयक्तिक करदात्याची माहिती राजकीय इच्छाशक्तीच्या अधीन होणार नाही,” असे मूनचिन यांनी बुधवारी पत्रकारांशी बोलताना सांगितले. “आम्ही कायद्याचे योग्य रीतीने पालन करतो याची खात्री करण्यासाठी मी दायित्व घेतो.”
म्चुचिन यांनी युक्तिवाद केला की हा मुद्दा केवळ राष्ट्राध्यक्षांच्या टॅक्स रिटर्न्सला सोडण्यापेक्षा मोठा आहे, परंतु लाखो अमेरिकन लोकांच्या गोपनीयतेचे संभाव्य उल्लंघन, जे त्यांच्या टॅक्स रिटर्न्स पाहत होते ते सार्वजनिक लोकांकडे वळले.
त्याने सभागृह सदस्यांना मंगळवारी सांगितले की त्यांच्या एजन्सीच्या वकीलांनी व्हाईट हाऊस कायदेशीर वकीलशी सल्लामसलत केली होती, परंतु त्यांच्या बॉसचे कर परतावा जारी करण्याच्या दिशेने त्यांच्याकडून दिशा घेणे थांबविले. मॅनचिनने “योग्य” असे म्हणणे या चरणाचे रक्षण केले आणि हे “महत्त्वपूर्ण कायदेशीर समस्या” आहे.
“हे केवळ राष्ट्राध्यक्षांच्या परतीबद्दल नाही,” असे सीएनबीसीच्या मुलाखतीत म्चुचिन यांनी सांगितले. “हे खरोखर अमेरिकन करदात्यांच्या संरक्षणाबद्दल आणि आम्ही योग्यरित्या कायद्याचे अंमलबजावणी करण्याच्या मुद्द्याबद्दल आहे.”